เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ถ้าไม่เลิกพยายาม ได้ทุกอย่างครับ ไม่ไกลเกินเอื้อมครับ ท่าน ว่าที่ ดร.

2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    แต่อย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าก็ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่ให้ความกระจ่าง เพราะไม่รู้จริง ๆ แต่ชอบทำบุญ เพื่อนบ้านบอกบุญมาก็ทำบุญไป แต่เพื่อนบ้านให้มาเยอะนะ ให้มาเราก็ไม่รู้นี่ เรามันโง่ ก็เก็บเอาไว้ ตอนนี้หัดถ่ายรูป มันมือ ค้นโน้น ค้นนี่ ก็ไปเจอ เดี๋ยวคงเจออะไรดีดี อีก จะถ่ายภาพมาให้ชม

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รูปของตาเถนน่ะ ลายมือ ผู้เฒ่าวัดมอญ จังๆเลยครับ โชคดีมากครับ

ผมไม่มีทางลืมลายมือท่าน เหมือน ลายมือ หลวงตาผม ก็ไม่มีทางลืม

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

งงจริง ๆ คุยอะไรกัน ไม่รู้เรื่องเลย เอาชัด ๆ

5. พี เสาวภา

คนแก่ก็เงี้ย...แหะๆ

รูปที่ท่าน ตาเถนโชว์ ใต้ชื่อของท่านตาเถนครับ เป็นลายมือ หลวงพ่อทรง

อ่านว่า

มะ อะ อุ

นะ โม พุท ธา ยะ

พุท ธะ สัง มิ

นะ ชา ลี ( เห็นแค่นี้ )

ลายมือหลวงพ่อทรง จำได้ดีน่ะครับ ไปเขียนบนอะไร ของนั้นแท้ เล่นได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2012
  6. พี เสาวภา

ต้องกราบลานอน วันพฤหัสน่าจะ ฤกษ์ดี เปิดประมูล รอบที่ ๙

7. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงพ่อ-หลวงปู่ด้วยความเคารพครับ:cool:
    สวัสดียามยากหลายเติบเด้อพี่น้อง

8. ตาเถน

ตาเถน เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่พี ท่านจารไว้แค่นั้นครับ
    ที่ผม Crop มาแค่นั้น เพราะไม่อยากให้เห็นชื่อวัดครับ
    แฮะ แฮะ ต้องเรียนว่าพระองค์นี้ ไม่ใช่ของหลวงพ่อทรงครับ
    เป็นของหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ จังหวัดสุพรรณบุรีครับ (หลวงพ่อสงวน ท่านก็เป็นพระแจกอย่างเดียวเหมือนกันครับ เพิ่งมีให้บูชาตอนสร้างหอสวดมนต์ที่วัดไผ่พันมือในตอนหลังเท่านั้นเองครับ)
    ที่มาของรอยจารฯหลวงพ่อทรง เกิดจากภายหลังหลวงพ่อสงวนมรณะภาพแล้ว ลูกศิษย์หลวงพ่อสงวนคนหนึ่งได้ไปกราบหลวงพ่อทรง และขอให้ท่านจารให้ ในตอนแรกหลวงพ่อทรงท่านจะไม่จารให้ โดยบอกเหตุผลว่า จารทำไม ดีอยู่แล้ว แต่ลูกศิษย์หลวงพ่อสงวนคนนั้นรบเร้าขอใ้ห้หลวงพ่อทรงจารให้ ซึ่งหลวงพ่อทรงก็เมตตาจารให้สององค์ แต่ได้กลับมาองค์เดียว อีกองค์ลูกศิษย์ของหลวงพ่อทรงขอไว้ ด้วยความเคารพตอนที่ได้พระองค์นี้มา ผมยังไม่รู้จักหลวงพ่อทรงครับ มารู้จักหลวงพ่อทรงเพราะน้อง"นิวตั้น"แนะนำให้มาเข้าบ้านเหรียญบินฯนี่แหละครับถึงได้รู้ว่ามีของมีค่าอยู่กับตัว
    ปล1.หลวงพ่อสงวนท่านก็ไม่ธรรมดานะครับ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จะทำพระทีไร ต้องให้ลูกศิษย์มาขอผงจากหลวงพ่อสงวนทุกทีเหมือนกัน
    ปล2.ถ้าจะหาของหลวงพ่อสงวน ต้องระวังนะครับ นิยายขายพระเยอะมาก ของไม่แท้็ก็เยอะ

9. พี เสาวภา

<CENTER>

แลกเปลี่ยนเป็นความรู้ครับ ดีใจที่มีคนต่ามอ่านทุกตัวอีกษร ภาษาขอมของผม เรื่อไปมาก แต่ก่อน จารตะกรุด จารผ้ายันต์ให้พระอาจารย์แม้น วันล่ะหลายผืน แต่ตอนนี้ถ้าจะแย่ ตามันไม่เล่นด้วย ตามสังขาร

Re: สวัสดีครับพี่

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ daychar

แถวที่สามที่พี่บอกว่า "พุท ธะ สัง มิ" นั้น ไม่น่าจะใช่นะครับพี่ ผมว่าเป็นความตั้งใจของหลวงพ่อที่จะเขียนกลับด้านเป็น "มิ พุท ธะ สัง"

ถ้า "พุท ธะ สัง มิ" ต้องเป็นตัวนี้ครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยพี่ด้วยครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ครับ รับฟังครับ

ท่านมีอายุ ตาท่านไม่ค่อยดี พอคนรุมทั้งวันเหนื่อย มีเขียน ไม่ชัดเ มือไม้สั่น ตามัว เขียนผิด เคยเห็นน่ะครับ

ตัว สํ ก็เขียนไม่ชัด แต่ไม่ใช่ประเด็น

หลวงตาผมก็เป็นครับ บางที ตัว อิ ท่านไปอีกแบบ เป็นที่สังขาร แต่พลังจิต เยี่ยมยอดครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    น้ำ แสวงหา 086-5886541 xabaha67@hotmail.com Or patithan.r@egat.co.th

สุดยอดมากเลยครับพี่ ส่วนตัวผมเองก็คล้องแหวกม่าน หลวงพ่อทรง หลวงพ่อสงวน ครับ:cool::cool::cool: เมตตาแรงคูณสองแน่นอน

11. พี เสาวภา

ถ่ายรูปพระมาโชว์บ้างครับ

พระของหลวงพ่อสงวน น่าจะเหมือนกับ หลวงพ่อกวย หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ตัวท่านเก่งแบบ ระดับ เยี่ยมยอด มีบารมีเพียบ

แต่ ดันมี ลูกศิษย์ วัตถุมงคลเพียบ ไม่ใช่ด้านธรรมมะ คำสอน ไม่เคยเห็นพิมพ์คำสอนรวมเล่ม แต่พระมีเป็นร้อยๆพิมพ์ ขายกันจนงงๆ ดันกันจน ราคาพุ่ง

เดินสนามพระ ลูกอม หลวงพ่อ สงวนเพียบ ผมว่ารวมๆกันทั้งประเทศ ที่เห็นน่าจะหลายสิบกิโล

ตอนนี้ พระหลวงตาเล็ก และ พระหลวงพ่อทรง ก็กำลังดำเนิน ไปทำนองเดียวกัน มีพระเยอะ นวนิยายตามมาเพื่อการขาย

ต่างกันหน่อย ที่ นวนิยาย หลวงพ่อทรงมีเขียน ในนิตยสารประกอบการขายมาหลายปี อ่านแล้ว เหมือนอ่าน นวนิยายของโกวเล้ง มันส์จริงๆ แต่หาความจริง ได้น้อย หลวงพ่อท่านเก่ง แบบ เอาขมิ้นมาเสกมือซ้าย เสกปูนทีมือขวา แล้วเอากดพระปิดตา ขมิ้นกับปูน มุขเยี่ยมยอดมาก...เหอๆๆ

ส่วนพระกะดิ่ง น ..แตกแยก ก็เททองที ปาฏิหาริย์เพียบ

ส่วนพระของหลวงตาเล็ก กำลัง มีนวนิยายออกมา ว่าท่านเป็นปฏิสัมภิทาญาน แบบ พิเศษซ่ะด้วย เป็นฤาษีลิงเล็ก พระสหายหลวงพ่อวัดท่าซุง ผมฟังท่านเล่ามา หลายปี ไม่เคยได้ยินท่านพูดอะไรทำนองนี้

และท่าน ล่ะ สังขารไป ตั้งสิบปี ก็ไม่ดันเขียน ขายของกัน

จะมาขายตอนผมจะเขียนนี่แหละครับ อยากทำอะไรไปทำกันครับ ผมไม่เกี่ยว ความจริงไปตามความจริงครับ ลูกศิษย์ นวดขานวดแขน อุ้มไปหาหมอ ที่เขาที่ทัน ยังอยู่ ยังไม่แก่ตาย และมีอีกเพียบหลายคน เอารายชื่อมาลงให้ดูแล้ว ไม่เห็นเขาแห่เอาอะไรของท่านมาโฆษณาขาย ของดีใครเขาก็เก็บไว้

หลวงพ่ออื่น ผมไม่ทราบ เพราะไม่รู้จักท่าน เอาใจช่วยคนที่มาหาของๆท่าน

แต่ถ้า หลวงตาเล็ก และ หลวงพ่อ ทรง ....เจอกัน

ไม่มีทางที่ประวัติ คำสอน วัตถุมงคลจะเพี้ยนไปได้ ตราบใดที่ยังมี พี เสาวภา ช้าง เมืองเพชร เสี่ย ท ณ สุขุมวิท ตราบใดที่ยังพิมพ์ในเน็ทได้ วันหนึึ่ง จะพิมพ์รวมเล่มขายครับ เอาเงิน บำรุงพระศาสนา สังคม เป็นค่าใช้จ่ายต่อไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2012
  12. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]

13. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]

14. พี เสาวภา

พระแหวกม่าน หลวงพ่อ ทรง แจกฟรีจากวัดครับ

15. พี เสาวภา

องค์นี้ก็แจกฟรี

เพราะนี่เป็นพิมพ์แรก แค่พิมพ์นี้พิมพ์เดียว น่าจะแจกออกไปหลักหมื่นองค์ แจกฟรีทั้งสิ้น

ผมจำไม่ได้ว่ามีวางขาย เพราะมีตุนอยู่ในหอสวดมนต์หลายลัง ใครมาท่านแจก

คนมาเยอะ ท่านลุกไม่สดวก ท่านบอก. (หลวงพี่) วิโรจน์ หยิบพระให้ที หลวงพี่วิโรจน์ก็ถามว่า เอาพิมพ์ไหน ท่านบอกว่ารูปเหมือน

หลวงพี่วิโรจน์ก็เอาแบบเป็นกำๆ ใส่พานมา แบบไม่เขียม หลวงพ่อท่านก็แจกแหลก ขอให้มีมือยื่นมา ผู่ใหญ่ เด็ก ฟรีทั้งสิ้น มีคนสนับสนุน แจกฟรี ไม่ต้องการเอามาขาย

พิม์นี้พิม์เดียว น่าจะหลายหมื่นองค์ หลายเนื้อมาก

ของฟรี ขลังเสมอครับ

16. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

รูปเหมือนองค์นี้หลังฝังเหรียญดีบุก .....ท่านรองฯออกประมูลรอบไหนคะ สาธุ

17. Chang_oncb

แล้วแต่ท่าน พี เสาวภา เขาสะดวก รายได้จากการประมูล นำไปทำบุญปิดทอง สมเด็จองค์ปฐม 4 ศอก ถวายวัดธรรมยาน โมทนาบุญร่วมกันทุก ๆ ท่าน สาธุ

18. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ โดยปกติแล้ว พิมพ์แหวกม่าน หรือพระแหวกม่าน พุทธคุณคือแหวกอุปสรรค ถูกต้องมั้ยครับ

19. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี และหลวงปู่ทรง ครับ

เมื่อวานนี้เพิ่งได้รับพัสดุพระของหลวงปู่บุญศรีจากคุณยายอี๊ด เลยเอามาถ่ายรูปมาชมกันครับ มือใหม่หัดถ่ายอุปกรณ์ไม่มี ถ่ายจากแสงธรรมชาตินำมาปรับนิดหน่อยเลยออกมาเพี้ยนๆ ไม่สวยนะครับ

ตลับสีผึ้งผมเอามาเขียนชื่อติดเองครับ (อยากสอบถามวิธีการใช้ จากพี่ๆ ด้วยครับ มีเคล็ดลับอย่างไรบ้าง มีคาถากำกับด้วยหรือป่าวครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

20. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007