เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

ยังไม่เจอเวบไหน นำพระกริ่งวิสุทธิเทพ หรือ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม ปางพระนิพพาน แบบนี้ ออกมาโชว์ ยังไม่เจอสักที จะพยายามหาต่อไป [www.marateebook.com]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2012
  2. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    เดี๋ยวจะตัดสติ๊กเกอร์ว่า"Gear Muor"ไปแปะไว้ให้ที่กระจกหลังรถป๋าน่ะครับ:)

ของที่ผมจะให้ป๋าก็รอไปก่อนเช่นเดียวกันนะครับ อุตส่าห์เตรียมทีเด็ดตั้งใจอยากจะมอบให้อีกชิ้นแล้วเชียวครับ เจ้าอ้วนฯเค้าได้ไปแล้วเห็นว่าถูกอกถูกใจเค้าเป็นอย่างยิ่งเลยน่ะครับ:)

3. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sansiree [​IMG]
    พระยูไล วัดโคกแก้ว
    ค.ศ. 2000 หลวงพ่อสวยมีดำริจะสร้างพระยูไล ไว้ที่วัดโคกแก้ว สูงประมาณตึกสามชั้น 10 - 12 เมตร เพราะท่านเห็นลูกศิษย์เป็นชาวจีนเยอะ และเป็นพระศักดิ์สิทธิ์ ค่าหล่อประมาณ 1 ล้านเศษ ในสมัยนั้น ทางพวกผมจึงเชิญคุณ สมศรี - โกมล จันทร์สุกรี
    (พี่สาว) เป็นประธานอุปถัมป์ และ พล.อ. รัตนะ เฉลิมแสงยากร เจ้ากรมพลเรือนทหารบก เป็นประธานพิธีในการสร้างพระยูไลครั้งนั้น ได้พิมพ์พระยูไลขนาดนิ้วก้อยไว้แจกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญประมาณ 5 พันองค์ ท่านพลเอกรัตนะ ได้นำพระจำนวนดังกล่าว ไปให้ท่านพ่อพระกาฬ ลพบุรี ปลุกเสก เป็นเวลานานพอสมควร พลเอก รัตนะ ท่านเล่าว่า รู้จักพ่อพระกาฬสมัยเป็นนายร้อย สมัยนั้น สำนักพ่อพระกาฬ ยังหลังคามุงจากอยู่กลางท้องนาอยู่ ท่านได้สร้างสำนักเองดยไม่ต้องขอบริจาคจากลูกศิษย์แม้แต่บาทเดียว พ่อพระกาฬท่านล้วงเงินออกมาจาก
    ตุ่ม(เปล่า) ท่านรัตนะเห็นกับตา พ่อพระกาฬเป็นที่เคารพนับถือและเป็นที่พึ่งของท่านรัตนะ ปัจจุบันสำนักทรงของพ่อพระกาฬอยู่พัฒนานิคม ทางไปเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์เป็นพื้นที่อาคารเกือบสองไร่ วันไหว้ครูมีลูกศิษย์หลายหมื่นคนมาร่วมงาน เป็นที่นับถือมากของชาวลพบุรีมาก
    ต่อมาหลวงปู่บุญศรี ท่านได้ปลุกเสกอีกครั้งก่อนนำไปแจกให้แก่ญาติโยม การจัดผ้าป่าครั้งแรกได้เงินมาประมาณแสนเศษ แต่หลวงพ่อสวยได่นำเงินไปบูรณะวัด (จำชื่อไม่ได้ เป็นวัดร้าง)ท่านบอกว่าเป็นวัดเก่าของพระนเรศวร มีนิมิตมาให้ท่านบูรณะ อยู่ใกล้กับวัดตาชู หรือ กุ้งเผาตาชู ผู้เฒ่าก็ไม่แน่ใจ การสร้างพระยูไล ก็เลยเป็นอันพับไป

- พระยูไลเป็นพระศักดิ์สิทธิ์สามารถอธิฐานได้ทุกอย่าง
    - หลวงปู่บุญศรี ท่านบอกลูกศิษย์เอาไปเลี่ยมทอง
    - เสด็จพ่อพระกาฬท่านว่าดีมาก เต็มแล้ว น่าจะเป็นสวิตท์ปิดเปิดถึงท่านโดยตรง

พระยูไลชุดนี้น่าจะเป็นประโยชน์และเป็นที่พึ่งแก่พี่น้องบ้านเหรียญบินได้
    ตอนนี้พระเหลืออยู่กับผมประมาณ 60 - 70 องค์ คิดว่าจะแจกฟรีให้กับ
    1.ผู้ที่ร่วมตั้งชื่อห้องปฏิบัติกรรมฐานสัก 20 องค์โดยการจับฉลาก
    2.ผู้ร่วมประมูลทุกรายการ
    3.ผู้บริจาคสร้างพระชำระหนี้สงฆ์
    4.ผู้ร่วมบริจาคสร้างพระ 14 ศอก
    ***รายการที่ 3,4 จะแจกให้ชื่อละ 1 องค์เท่านั้น แต่อย่างไรก็ตามขอปรึกษาหัวหน้าพรรคก่อน เพราะการส่งพระจะทำให้ท่านพี ปวดหัวหรือเปล่า เพราะเอาภาระมาให้ นะครับ

</td> </tr> </tbody></table>

มหาโมทนาบุญ กับพี่sansiree พี่พี และทุกๆ ท่านด้วยครับ

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ครับด้วยความเป็นจริง น้ำใจท่าน SANSIREE ช่างประเสริฐยิ่งนัก นี่เป็นเพียงเล็ก ๆ น้อย ๆ เท่านั้น ก็ขออวยพรให้ท่าน SANSIREE ถูกเลขท้ายสามตัว เล่นถั่ว ก็ขอให้มีกำไร เล่นไพ่ ก็ขอให้ ปํอก 8 ป๊อก 9 เขย่าลูกเต๋าก็ขอให้ได้ 11 ไฮโล

5. putsudsoi

ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

6. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ
    ขอโมทนาสาธุกับพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ

พี่พี พี่ช้างครับ ผมได้เดินทางไปรับพระสมเด็จองค์ปฐม ลป.เทพโลกอุดร ลป.ทวด และรูปถ่ายอัดกระจก หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ร่วมทั้งหมด 99 องค์จากกุฎิพระอาจารย์ผม หลวงพี่ วัดเงิน ที่พี่ช้างและพี่พีมอบให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอกราบขอบพระคุณในกุศลจิตกับพี่ทั้งสองด้วยนะครับ ผมจะนำไปแจกให้กับนักเรียนที่ไหว้พระสวดมนต์ ปฎิบัติสมาธิเป็นประจำทุกวันเพื่อเป็นกำลังใจสำหรับนักเรียนตามเจตนารมณ์ของพี่ทั้งสองต่อไปครับ

และผมได้นำเงินจากตู้บริจาคที่ให้นักเรียนร่วมกันหยอดตู้วันละบาทสองบาม ห้าบาท สิบบาทเพื่อร่วมบุญสร้างห้องกรรมฐานและสร้างพระนาคปรกและพระชำระหนี้สงฆ์ ได้ยอดเงินจากที่นักเรียนร่วมบริจาคทั้งหมด 2,027 บาท(สองพันยี่สิบเจ็ดบาท)ผมจะดำเนินการนำโอนเขาบัญชีในอีกวันสองวันนี่น่ะครับและจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ โมทนาสาธุครับ

7. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม คนบ้านเดียวกันมีอะไรก็แบ่งปันและช่วยเหลือกันครับ

8. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบโมทนาด้วยคนครับ สาธุ

9. putsudsoi

ขอโมทนาสาธุกับอาจารย์วิมและนักเรียนทุกคนด้วยครับ

อาจารย์วิมมากรุงเทพ เสียดายที่ไม่ได้เจอกันครับ

10. putsudsoi

บ้านหลังนี้เราอยู่ด้วยกันแบบอบอุ่นครับ บางคนยังไม่เจอเจอหน้ากันแต่ก็หยิบยื่นแต่สิ่งดีๆให้แก่กันผ่านบ้านหลังนี้ครับ

ขอบารมีหลวงปู่บุญศรีและหลวงปู่ทรงโปรดคุ้มครองพี่น้องทุกท่านและครอบครัวให้มีแต่ความสุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จน รอดพ้นจากภัยพิบัติทุกประการด้วยเทอญ

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ผมกลับมาดึกมาก ไปโรงพยาบาล หลานมันป่วย

คงไม่ทันเปิดประมูล เอาพรุ่งนี้ วัน มาฆะก็แล้วกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2012
  12. putsudsoi

ขอให้หลานพี่พีหายป่วยเร็วๆนะครับ พรุ่งนี้วันดีครับ เห็นด้วยที่จะเปิดประมูลงานบุญใหญ่ในวันพรุ่งนี้ครับผม พี่พีรักษาสุขภาพด้วยนะครับ:)

13. sansiree

sansiree เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะท่านช้างผู้เจริญ

14. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยครับ............

15. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    ขอโมทนาบุญ ด้วยนะครับ :cool:

16. rungaran

ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ

17. rungaran

กราบขอโมทนาบุญกับ ท่าน อ.สันสิริด้วยครับ
    ที่เมตตาเอาของดีและสุดยอดและไม่สามารถจะหาได้อีกแล้ว...มาแจก
    พวกเราชาวบ้านเหรียญบิน..... สาธุ:cool::cool::cool:

18. rungaran

ข้าพเจ้าขอ โมทนาบุญด้วยนะครับ:cool::cool::cool::cool:

19. rungaran

ขอให้ หลานของท่าน อ.พี จงหายป่วยโดยเร็วพลันนะครับ

20. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับนักเรียนแล้วได้ค่าขนมมาวันละไม่กี่บาท ไหนจะต้องกินข้าว กินขนม เหลือเงินกลับบ้านบ้าง ไม่เหลือบ้าง การสละออกเพื่อทำบุญต้องสละด้วยใจเป็นกุศลใหญ่ครับ น่าปลี้มยินดีกับอาจารย์มากครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ สาธุ