เหตุที่ผมออกจากวัดพระธรรมกาย เพราะ...

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย วงบุญพิเศษ, 30 ธันวาคม 2011.

1. Pra_THoNG

Pra_THoNG เป็นที่รู้จักกันดี

ย่าทะเลาะกัน นะจ๊ะ นะจ๊ะ
    อย่านะจ๊ะ ๆ

2. ปรม

ปรม เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมเกิน ไปมุดหัวอยู่ที่ไหน??????

ความคิดของคุณมันบ่งบอกจิตใจคุณ

และกรุณาอย่าพูดว่า ถึงแม้ผมพิมพ์ตอบก้าวร้าวแบบนี้ แต่ใจผมไม่คิดอะไร

เพราะว่า.....คุณกำลังโกหก

3. ปรม

ธรณีสูบไปอเวจีแล้วมั้ง

4. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้กำลังใจ ท่าน จขกท และ ท่านธรรมเกิน นะครับที่เอาความจริงมาเปิดเผย ยังมีผู้ไม่รู้อีกมากครับ สาธุ ตอนนี้หลวงพ่อสด ท่านลงมาจัดการเรื่องนี้เองเลยครับ เพราะ มีคนเอาวิชาธรรมกาย ของพระพุทธเจ้า ที่หลวงพ่อสดท่านค้นพบและรวบรวมไว้ มาหากิน สร้างอิทธิพลให้กับตัวเองและพวกพ้อง ท่านใดที่ไม่รู้ความจริง อย่ามาเขียนส่งเดชนะครับ บาปจริงๆนะครับ และขอยืนข้อมูลของ จขกท ว่าเป็นเรื่องจริง ครับ

5. มหาวัฎร

มหาวัฎร เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2012
    หากมีบรรพชิตสักหนึ่งรูป ที่ดำรงด้วยอภิญญาเหาะผ่านไป คนก็แห่ตามไปเฝ้าแล้ว มีสติระลึกได้จ๊ะ:cool: ปัญหาไม่ได้อยู่ที่นี่ ปัญหาอยู่ที่ชาวโลก ลัทธินิกายอื่นต่างหาก เขาจะคิดอย่างไร?:'( ยิ่งองค์กร นาซ่า:'( ยุทธการทหาร:'( เปลี่ยนแปลงไปหมด โอ๊ย ตายล่ะวา ผู้ทรงอภิญญา POWER แค่เหาะ ง่ายๆแค่นี้ ทำมายทามม่ายด้าย:boo: :cool:เอากระต่าย ใส่ลงไปในกล่อง!:cool: ConAir

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  6. upanya

upanya เป็นที่รู้จักกันดี

มันยังมีความจริงในความจริงอีกนะ

ความจริงซ้อนความจริงอีก

หลอกให้รู้อีก

ลวงในรู้อีก

สรุป จะรู้จริงๆกันซักแค่ใหน พูดเพ้อกันไปเท่านั้นเอง

มันอยู่ที่มุมมองตะหาก อยู่ที่จะมองกันมุมใหน

มองให้ดีก็ได้ มองให้โคตรเลวก็ได้ เลือกเอาเอง

7. narata 12

เราบอกท่านแล้วนะว่าเมื่อไม่รู้จริง อย่าเขียนส่งเดช เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องมาล้อกันเล่น ผิดก็คือผิด ถูกก็คือถูก ทางที่ดีเรามาช่วยให้เกิดความกระจ่าง ในเรื่องนี้ไม่ดีกว่าหรือ ท่านไม่สงสารมนุษย์ที่โดนหลอกเป็นแสนเป็นล้านคน เลยหรือ ท่านแน่ใจหรือว่าจะได้ขึ้นสวรรค์ อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น ต้องพิสูจน์ ด้วยตัวเอง ใช้หลัก กาลามสูตร แล้วมนุษย์จะไม่โดนหลอก

8. PowerLife

PowerLife สมาชิก

คุณเอาอะไรมาวัดว่าคนอื่นเขาเขียนส่งเดช แล้วอะไรมายืนยันว่าสิ่งที่คุณบอกจริงครับ เอาอะไรมายืนยันว่าคนอื่นโดนหลอกเป็นแสนเป็นล้าน แล้วทำไมต้องมาช่วยให้เกิดความกระจ่าง ของแบบนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ แล้วหลักกาลามสูตรที่คุณว่าคืออะไร คุณสอนตัวคุณเองก่อนดีกว่าไหม
    มาถึงก็เครื่องแรงมาเชียวมาว่าคนอื่นส่งเดช แล้วผมกับคนอื่นๆนับแสนนับล้านคนที่คุณอ้างว่าโดนหลอก เขาไม่ได้เชื่อในสิ่งที่เห็นครับเขาเชื่อด้วยการทดลองและปฏิบัติตามครับ เพราะฉะนั้นคนที่คุยส่งเดชคือคุณแล้วหละ ระวังจะโดนเผาเครื่องนะครับ แล้วที่สำคัญผมว่าคุณสงสารตัวคุณเองก่อนดีกว่าครับ ว่าคุณช่างมองโลกแคบเหลือเกิน
    ส่วนผมอะคุยแบบ ณเดชน์ 55555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2012
  9. ปรม

คิดจะว่าแต่คนอื่น

คิดแต่ว่าตัวเองถูก

ธรรมกายมีดีก็เยอะ คนไปทำบุญกลับมาถึงบ้านสบายใจ สุขใจ

หากคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องไป จบ

ผมไปทำบุญกับวัดตั้งหลายครั้ง ทำครั้งละ 100-200 บาทเอง

เขาไม่ได้บังคับให้คุณทำเยอะๆนิ อยู่ที่ตัวเรา

พูดแบบมีเหตุผลแบบ จขกท.ยังดูดีมีความสุภาพ

แต่พูดแบบ ธรรมเกิน นี่มันเกรียนได้ใจ

เราอ่านแล้วอารมณ์เสีย อ้ายเกรียน...

10. narata 12

โอ้วๆๆๆๆๆ กลัวจังเลย สงสัย ว่าใครจะเผาใครกันแน่ เอาอภิญญาดำมาใช้ นี่ไง หลวงพ่อสด ท่านจึงต้องลงมาจัดการเรื่องนี้ด้วยตัวเอง ใครจะเชื่อส่วนบุคคล อะไรยังไง ก็เชื่อไป ส่วน เราและหลวงพ่อท่าน ต่างมาทำหน้าที่ เรื่องนี้จุดจบอยู่ในผังเรียบร้อยแล้ว ขอให้โชคดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2012
  11. PowerLife

อภิญญายาดำอิอิป้ายสีกันมาแต่ไกลเลย กับพวกแอบอ้างหลวงพ่อสด ระวังนะครับวจีกรรมจะตามไปราวี
    "เราและหลวงพ่อท่าน"อ่านแล้วรู้สึก เหมือนเป็นผู้วิเศษ ขนาดที่ว่าเปรียบดังเหาะเหิรเดินอากาศได้ อย่าอวดอุตตริเลยครับ อ่านแล้วรู้สึกสมเพส จริงๆนะเธอ:boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2012
  12. upanya

กาลามะสูตรสอนไว้ว่าอย่าเชื่อด้วยอาการ 10 อย่าง

แต่อ่านให้จบนะ เพราะตอนท้ายท่านยังมีต่อว่า

หากคำสอนนั้นเป็นไปเพื่อละความโลภ โกรธ หลง (มุ่งสู่การพ้นทุกข์)ให้เชื่อตามนั้น

13. upanya

ก็ดีแล้วครับที่คุณและหลวงพ่อสดจะมาจัดการเรื่องนี้ สาธุ สาธุ

ยังไงก็ขอให้เร้วๆหน่อยนะครับผมก็รอดูอยู่

ประมาณสักก๊่ปีครับ พอบอกได้มั๊ย

14. narata 12

ใจเย็นๆนะตัวเอง หนังดีต้องดูตอนจบ

15. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    อุ๊ยตาย เอเลี่ยนปัญญานิ่ม หนีมาอวดเบ่งคุยโวใส่ชาวบ้าน อยู่แถวนี้นี่เอง

สันดานไม่ยอมเปลี่ยน

กระทู้เก่าๆ หนีหางชี้ ยังเคลียร์ตัวเองไม่ได้เลย

http://palungjit.org/threads/%5Bb%5D%E0%B9%81%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%5B-b%5D.348654/

ก๊ากกกกกกกกกกกก

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

16. HLC

อย่าไปเถียง ไปท้าทายเขามากนะคับ

เดี๋ยวพวกโมโห ของขึ้นขึ้นมา เอเลี่ยนจะเสกเซลล์มะเร็งใส่เข้าให้

55555555555

17. HLC

อิอิอิ

เอเลี่ยนเล่นตลกอีกแล้วหว่ะ
    อ้างกาลามสูตรให้มันดูเท่ห์

ไม่ได้ดูตัวเอง เรื่องเก่าๆชนิดฉีกทิ้งกาลามสูตรที่ยังตอบคำถามให้ตัวเองและเจ้าของกระทู้ไม่ได้

http://palungjit.org/threads/[b]แรงมากทำใจก่อนอ่าน[-b].348654/

ต้องเชื่อว่ากรูเป็นเอเลี่ยนมาจาก แอสทร้ากาแลคซี่ นะ
    กรูมีพลังของพระเจ้าจริงๆนะ
    กรูคือของจริงไม่กลิ้งกลอกนะ

แต่ห้ามถามหาหลักฐานข้อพิสูจน์นะ
    เพราะกรูไม่มีจะให้ กรูพิสูจน์ไม่ได้
    ฟังกรูแล้วเชื่ออย่างเดียวพอ
    ใครตื๊อมาก ไม่เชื่อ กรูสาปแมร่งเลย

นี่แหละกาลามสูตร ของเอเลี่ยนติงต๊อง

โถ... เด็กหนอเด็ก

55555555

18. HLC

19. HLC

(||)(||)(||)(||)(||)

(||)(||)(||)(||)(||)

20. PowerLife

ไอตอนจบแบบที่ว่าหนะรอดูมานานละ รอไปคนเดียวเหอะ