เสื้อเสาร์ ๕ พรสิทธิโชคโภคทรัพย์มหามงคล ๕๓ ร่วมทำบุญงานไหว้ครู ๑o,๖๔๙ บาท หน้า 37

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 22 กุมภาพันธ์ 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ติดต่อไม่ได้ แต่มาทีเล่นเอาตะลึงกันไปเลย ขอบคุณ คุณdonjudo077 ด้วยนะครับ เห็นแล้วก็อดใจไม่ไหวครับ ภายในวันพรุ่งนี้จะสรุปเงินที่ร่วมทำบุญว่าทั้งหมดเท่าไหร่ และใน 1 ชุดมีอะไรบ้าง ซึ่งอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงบางรายการนะครับ หลังจากที่แจ้งจำนวนเงินทำบุญแล้ว ขอให้ท่านที่ได้ร่วมทำบุญครั้งนี้ยืนยันการจองโดยการโอนเงินเข้าบัญชีกลางที่ได้เปิดไว้เพื่องานบัญครั้งนี้โดยเฉพาะ ซึ่งอาจจะเป็นไปได้ว่าจะปิดการยืนยันการจองในวันที่ 09/03/10 หรือเกินกว่ากว่านั้นเล็กน้อย เพื่อไม่ให้ท่านที่ได้ประสงค์ร่วมบุญเกิดปัญหาในเรื่องค่าใช้จ่าย
    ขอให้ติดตามงานบุญครั้งนี้อย่างไกล้ชิดครับ ซึ่งหากปิดการจองแล้วจะไม่เปิดรัเพิ่นะครับ เพื่อให้งานเสร็จภายในเวลาที่กำหนด ก็ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งที่ด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ ไม่มีวัดครึ่ง กรรมการครึ่ง และการทำงานทุกอย่าง เอกสารค่าใช้จ่าย ชี้แจงในกระทู้ หากมีข้อสงสัยสอบถามได้ทันทีครับ

2. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นรูปอะครับ

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอสงวนลิขสิทธิ์ต้นแบบผ้ายันต์ทั้งหมดห้ามทำการคัดลอกหรือเผยแพร่ก่อนได้รับอนุญาตนะครับ เจตนาที่ดี ย่อมส่งผลดี

ก็ขอให้ติดตามกระทู้อย่างไกล้ชิด สำหรับท่านที่ได้แจ้งชื่อร่วมทำบุญในครั้งนี้ และท่านอื่นที่สนใจจะร่วมทำบุญเพิ่ม ซึ่งการทำบุญครั้งนี้จะพยายามไม่ให้เป็นภาระในเรื่องค่าใช้จ่ายสำหรับท่านที่ได้ร่วมทำบุญ ซึ่งอยากรบกวนเพื่อนๆ พี่ที่ไปงานเสาร์5 ว่าจะสะดวกหรือไม่ในการเป็นจุดรับเสื้อในการร่วมทำบุญครั้งนี้สำหรับท่านที่อยู่ในกรุงเทพบ้างครับ เพื่อลดค่าใช้จ่ายในการส่งได้จำนวนหนึ่ง ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ไปงานเสาร์5 ท่านใดจะเป็นธุระในการเป็นจุดรับเสื้อในกรุงเทพก็ขอให้แจ้งความจำนงมาด้วยนะครับ ว่าชื่ออะไรและอยู่แถวไหน เพื่อให้เพื่อนๆ ที่อยู่ในกรุงเทพเลือกได้ว่าจะสะดวกไปรับได้หรือไม่ เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดที่ไปงานเสาร์5 หากสะดวกที่จะเป็นธุระในเรื่องจุดรับขอให้แจ้งชื่อและรายละเอียดไว้ในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ เพื่อที่จะสรุปจุดรับเสื้อในกรุงเทพภายในวันที่ 07/03/09 ครับ ก็ขอความคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่เป็นธุระในเรื่องนี้นะครับ

ส่วนท่านที่อยู่ต่างจังหวัดค่าใช้จ่ายในการส่งยังคงเหมือนเดิมนะครับ ก็ขออภัยในจุดนี้ด้วยครับ

4. t1148

t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ของผมก็รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ Y_Y

5. Amata_club

แก้ไขให้ครับ
    แบบที่1

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      239.3 KB
      เปิดดู:
      1,048
      ขนาดไฟล์:
      258 KB
      เปิดดู:
      202
      ขนาดไฟล์:
      233.7 KB
      เปิดดู:
      222
      ขนาดไฟล์:
      235.8 KB
      เปิดดู:
      209
      ขนาดไฟล์:
      184 KB
      เปิดดู:
      209
      ขนาดไฟล์:
      201.4 KB
      เปิดดู:
      216
  6. Funfun27

"ผมขอสงวนลิขสิทธิ์ต้นแบบผ้ายันต์ทั้งหมดห้ามทำการคัดลอก เผยแพร่ก่อนได้รับอนุญาตนะครับ ขอบพระคุณมากครับ"

เข้าใจแล้วครับ.......

7. Amata_club

แก้ไข
    แบบที่ 2

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      281.2 KB
      เปิดดู:
      1,044
      ขนาดไฟล์:
      207.5 KB
      เปิดดู:
      200
      ขนาดไฟล์:
      207.3 KB
      เปิดดู:
      209
      ขนาดไฟล์:
      186.9 KB
      เปิดดู:
      215
      ขนาดไฟล์:
      222.1 KB
      เปิดดู:
      209
      ขนาดไฟล์:
      285.3 KB
      เปิดดู:
      205
  8. maxkyman

maxkyman เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นแล้วครับพี่amata สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

9. Amata_club

ถ้ารูปไม่ขึ้นก็ขอให้แจ้งมานะครับ และแจ้งอีกครั้งครับสำหรับการยืนยันการร่วมทำบุญภายในวันที่ 09/03/10 หรือมากกว่านั้นเล็กน้อย ท่านใดติดปัญหาส่วนไหนก็แจ้งมาได้ครับ ส่วนรูปแบบเสื้อจะเป็นคอกลมหรือคอปก ขอดูความเหมาะสมอีกครั้ง หากท่านใดมีข้อเสนอแนะประการใดก็ขอน้อมรับไปพิจารณาทุกความคิดเห็นครับ ขอบคุณมากครับ

10. Funfun27

โอ้....พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

แล้วแบบที่ 1 อะครับ

11. abnormol9

abnormol9 เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้ง 2 แบบนี้สกรีนทั้งหน้าและหลังใช่ไหมคับ

ดูงดงาม แน่น เข้มขลัง ทั้ง 2 แบบคับ

12. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    โอ้โฮ้..
    ผม... ผม... ผม..... ผม.... ผม..รักแบบที่ 1 แต่ชอบแบบที่ 2 ครับ

รายการต่อไปทำเป็นผ้ายันต์พกติดตัวเถอะครับ ทั้ง 2 แบบเลย ถ้าย่อเป็นขนาดพกพาไม่ได้ก็เอาเป็นแบบบูชาติดบ้านก็ได้ เห็นแล้วใจจะขาด

13. Funfun27

เห็นแล้วครับ..........

ทั้ง 2 แบบนี่ พระอาจารย์ท่านทำเอาไว้แจกในงานเสาร์5 ด้วยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ...

14. Amata_club

ลายพระยันต์สกรีนด้านหน้าและด้านหลัง สีแดง
    ผ้ายันต์กำลังดูความเหมาะสมครับ ผ้าดิบสำหรับทำผ้ายันต์สอบถามมาเมตรละ 80 บาท

การร่วมบุญในครั้งนี้ 1 ชุด จะมี
    - เสื้อยืดคอกลมหรือคอปก
    - เสื้อกล้ามหรือเสื้อแขนกุด
    - ผ้ายันต์
    ซึ่งบางรายการอาจจะเพิ่มหรือลด ก็ขอดูความเหมาะสมก่อนนะครับ เพื่อให้ทุกอย่างเสร็จตามเวลาที่กำหนด หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอให้ติดตามกระทู้อย่างไกล้ชิด ท่านใดไปงานเสาร์5 จะรับเป็นภาระในการเป็นจุดรับเสื้อขอให้แจ้งมาครับ เพื่อความสะดวกของเพื่อนๆ พี่ๆ ที่อยู่ในกรุงเทพและลดค่าใช้จ่ายลงบางส่วน ขอบคุณมากครับ

15. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ผมน่าจะได้ไปร่วมงานเสาร์ ๕ ถ้าไม่ผิดพลาดประการใด ก็ยินดีรับเป็นศูนย์กระจายเสื้อสำหรับย่านลาดพร้าว เกษตร รามอินทรา ครับ ที่ทำงานผมอยู่ถ.สุคนธสวัสดิ์ ใกล้ ถ.เกษตร-นวมินทร์ รร.โชคชัยครูเกียว และ มบ.มาสเตอร์พีซครับ

16. tepakarn

tepakarn เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    เหนือสุดยอด ยังมี สะสะสะสุสุดยอยอยอดดดดดดดดดดดดดดดดด

17. Funfun27

สวัสดีครับ,

พี่อั๋น, คุณแม็ก, คุณ t1148 (ขอโทษด้วยที่จำชื่อเล่นไม่ได้) ซึ่งทั้ง 3 ท่านพบได้มีโอกาสพบปะพูดคุยแล้ว ทุกท่านสบายดีนะครับ

เสียดายทีไม่ได้มีโอกาสพบปะพูดคุยกับพี่อมตะ ถ้าอยู่ต่อ(11 ม.ค.)ที่บ้าน อ.นพ วันสุดท้ายคงได้พบกัน

18. Amata_club

วัตถุประสงค์และการทำเสื้อครั้งนี้เพื่อนำเงินทำบุญถวายพระอาจารย์ทั้งหมดครับ ชุดนี้ทำเฉพาะกิจครับ

19. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    เห็นแล้ว..ต้องบอกว่า

โอ้โฮ....สุดยอดดดดด

20. Amata_club

ขอขอบคุณในความเสียสละของคุณสักกะด้วยนะครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดที่อยู่ในละแวกนี้และสามารถไปรับเสื้อได้เอง ก็ขอให้แจ้งชื่อมาด้วยนะครับ เพื่อที่จะได้ลดค่าใช้จ่ายในการจัดส่งในส่วนของเพื่อนๆ พี่ๆ ที่อยู่ในกรุงเทพ

ส่วนท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ก็ยังมีค่าใช้จ่ายในการจัดส่งเหมือนเดิมครับ

ก็ขอชี้แจงในส่วนของค่าจัดส่งนะครับ เช่น แจ้งว่าค่าจัดส่ง 1 ชุด 100 บาท , 2 ชุด 150 บาท , 3 ชุด 200 บาท เป็นต้น หากค่าจัดส่งไม่ถึงจำนวนที่แจ้งไว้ เงินส่วนที่เหลือจะนำไปรวมกับเงินทำบุญทั้งหมด โดยจะแจ้งรายละเอียดในการส่งทั้งหมด เพื่อความโปร่งใสในการดำเนินการทุกขั้นตอนครับ