เสื้อยันต์เกราะเพชร พระคำข้าว และของดีจากวัด ร่วมสร้างโบสถ์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 26 พฤศจิกายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. paibula

paibula เป็นที่รู้จักกันดี

คุณวุฒิพงศ์ ครับของจอง สมเด็จองค์ปฐม รุ่นปรมัตถบารมี สีขาว และสีแดง อย่างละองค์ครับ เห็นแล้วอดใจไม่จองไม่ไหวครับ
    มีประวัติให้อ่านตรงไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. นาสังสิโม

นาสังสิโม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองครับ ที่จองเหรียญของขวัญวันเกิด 2 เหรียญไว้ ขอบคุณ คุณวุฒิพล มากครับ
    ผมขอจองพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นปรมัติถบารมี สีละ 1องค์ รวม 2 องค์ครับครับ เห็นแล้วชอบมาก สวยงาม ทรงคุณค่า
    เมื่อโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับ (ทั้งสองรายการเลย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2007
  3. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    พี่ วุฒิพงษ์ครับ

ขอจองรายการดังต่อไปนี้เพื่อร่วมทำบุญด้วยครับ

1.#800 ธงิชัยสงคราม วัดท่าซุง 400 บ
    2.#803 น้ำมันชาตรี 1 ขวด 150 บ
    3.#804 น้ำมันหลวงปู่ปาน 1ขวด 80 บ

รวม 680 บ.ครับ (รวมค่าส่งด้วยแล้ว)
    16 มค. นี้โอนแล้วจะโพสบอกน่ะครับ

เอาใจช่วยให้สำเร็จครับพี่ สู้ๆๆๆ

ศิษย์ปลายแถว

4. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ลืมถามไปครับ

เหรียญของขวัญวันเกิด วัดท่าซุงหรือเปล่าครับ รุ่นไหน
    ราคาเท่าไรครับ...

5. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองของทุกท่านครับ

6. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ได้รับพระที่คุณ Woottipon ส่งมาแล้วครับ ขอบคุณสำหรับพระที่มอบให้เพิ่มมา

บูชาพระจากคุณ Woottipon ผมมั่นใจมากครับ อีกอย่างพระของหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง นำมาบวกเพิ่มจากทางวัดเพียงรายการละ 50 บาท เท่านั้นเองครับ ตรงนี้ได้พระโยชน์หลายต่อครับ คือทางวัดท่าซุงได้นำเงินนี้ไปใช้ในกิจการสงฆ์ได้หลายอย่าง รวมทั้งได้ร่วมทำบุญกับคุณ Woottipon ด้วยครับ

สำหรับพระคำข้าวนั้น ท่านที่ยังไม่มีไว้บูชา ผมแนะนำให้บูชาจากที่นี่นะครับ เพราะถูกกว่าทางวัดแถมยังนำเงินไปสร้างโบสถ์อีกด้วย (ไม่ได้เข้ากระเป๋าตัวเอง) และที่สำคัญ มั่นใจได้ครับ ไม่ต้องไปเสี่ยงพระราคาถูกจากแหล่งอื่น (ถ้าดูไม่เป็นนะครับ)

7. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียนพี่วุฒฯครับ
    ผมขอจองน้ำมันชาตรี 1 ขวด ปละน้ำมันหลวงปู่ปาน 2 ขวด และขอจอง สมเด็จองค์ปฐมฯ รุ่นปรมัถิถบารมี สีละ 1องค์และเหรียญของขวัญวันเกิด 1 เหรียญ(หากพี่ไปวัดอีก)

รวมแล้วผมมี่ ประคำหวาน ครูบาวงศ์ 1 เส้น 200
    น้ำมันชาตรี 1ขวด 150
    น้ำมันหลวงปู่ปาน 2 ขวด 160
    รวม510 ส่งเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

8. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ผมขอจอง พระผงสมเด็จองค์ปฐม รุ่นปรมัถิถบารมี 1องค์
    จอง น้ำมันชาตรี หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง รุ่นเก่า 1ขวด
    จอง ผ้ายันตืพิชัยสงคราม วัดท่าซุง 1ผืนครับ
    ครับ
    รวมแล้วที่เคยจองไว้
    พระหลวงพ่อจ้อยสีน้ำตาลเข้ม 1 องค์ 697 จำนวน 500 บาท
    พระในหลวง 1องค์ 300 บาท
    พระสิวลีหลวงพ่อจ้อย 1องค์ ครับ
    ช่วยคอนเฟิร์มด้วยครับ
    ปล.ช่วยรวมราคาด้วยครับว่าตอนนี้เท่าไหร่แล้ว
    สอบถามครับว่ามีพระของหลวงปู่ชื้น และหลวงพ่อกวย อะไรบ้างครับตอนนี้

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2007
  9. NAMO5000

NAMO5000 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    แล้วเดี๋ยวโอนเงินให้อีกทีครับผมขอจอง 5 องค์ครับพี่รอตัดสินใจดูองค์อื่น ๆ ด้วยจะได้ส่งทีเดียว

10. NAMO5000

NAMO5000 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    แล้วเดี๋ยวโอนเงินให้อีกทีครับผมขอจอง 5 องค์ครับพี่รอตัดสินใจดูองค์อื่น ๆ ด้วยจะได้ส่งทีเดียว

11. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

จองเพิ่งนะครับ เอาทั้งขาวทั้งแดง ใส่ไว้ใน #805 แล้ว

12. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    น้ำมันหลวงปู่ปาน มีส่วนผสมของน้ำมันสมัยหลวงปู่ปานเป็นเชื้อชนวน ขอจอง #804 1 ขวด ครับ

13. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น 4 ครับที่วัดเหลือรุ่นเดียว อานุภาพเหรียญนี้ มี 9 ประการ คุณนาสังสิโมได้เคยลงมาแล้วครับ ออกจากวัด 480 บาท ผมขอเพิ่ม 50 บาทครับ

14. woottipon

องค์หลวงพ่อพระมหาสิงห์ ท่านได้เคยบอกไว้ครั้งหนึ่งว่า เราควรจะมีวัตถุมงคลของวัดท่าซุงเก็บและเอาไว้บูชาบ้างเช่น องค์พระหางหมาก องค์พระคำข้าว (สุดยอดวัตถุมงคล) องค์แก้วมณีรัตน น้ำมันชาตรี หรือน้ำมันสังคโลก(น้ำมันหลวงปู่ปาน) เหรียญทำน้ำมนต์ (ตอนนี้แพงมากปลอมเยอะมากอีกเช่นกัน ให้ใช้เหรียญของขวัญวันเกิดแทนได้ครับ) เมื่อถึงเวลาวัตถุมงคลเหล่านี้จะช่วยชีวิตเราได้ .................

15. woottipon

พระหลวงปู่ชื้น ผมเหลือขุนแผนองค์เดียวยังไม่ออกให้บูชาครับ และหลวงพ่อกวย นั้นมีแตพระย้อนยุคที่วัดสร้างครับต้องรอไปวัดครั้งต่อไป พระที่ทันหลวงพ่อกวยนั้น ผมไม่แนะนำให้ไปเช่าจากแหล่งขายพระทั่วไปครับ ตามศูนย์พระนี่ต้องระวัง บางคนหมดเงินไปเป็นแสนๆ ยังไม่ได้ของแท้ๆไว้บูชาเลยครับ ที่ผมนำมาให้บูชานั้นเป็นความเมตตาของพระที่วัดท่านมอบมาให้ โยมของท่านได้มาจากวัดและหลวงพ่อโดยตรงจึงมั่นใจ เงินส่วนนั้นก็จะนำไปทอดผ้าป่าโรงเรียนที่วัดท่าน ในงานนี้ผมรับมา 50 ซอง จะร่วมทำบุญเป็นจำนวน 5000 บาทครับ

16. woottipon

ลองย้อนไปดูในกระทู้เก่าๆคุณมหาหินเคยลงเรื่องราวโดยระเอียดไวครับ หากผมมีเวลาจะค้นหามาให้อ่านกันครับ

17. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เห็นด้วยครับ สำหรับน้ำมันชาตรีนั้น อยากให้มีเก็บกันไว้ เพราะว่าหลังจากหลวงพ่อท่านมรณภาพแล้วได้เคยปรับราคาไปถึง 16 เท่า แต่ในตอนหลังเห็นว่าใช้ในการสงเคราะห์ จึงได้ปรับราคาลงมา ดีมากครับ มี 1 ขวด ใช้ได้ไปตลอดเพราะนำน้ำมันงาหรือน้ำมันมะพร้าวมาเติมได้เรื่อยๆ(ต้องเติมให้ถูกด้วยครับ)

เหรียญของขวัญวันเกิด ผมแนะนำให้เก็บกันไว้ เพราะดีมากครับ ผมเคยถูกแตนต่อยแต่รู้สึกแค่คันๆ ไม่เจ็บและไม่บวมเหมือนที่เคยถูกต่อยมาตอนเด็กๆ และสามารถใช้ทำน้ำมนต์ได้ด้วยครับ

เหรียญกูผู้ชนะก็น่าเก็บครับ ประสบการณ์เยอะ ราคาไม่สูง และสีผึ้งทาปากของหลวงพ่อฯ คุณ Woottipon น่าจะนำมาให้เพื่อนๆได้บูชากันบ้างนะครับ

18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จองเพิ่มครับ

น้ำมันชาตรี ลพ.ฤาษีฯ # 803 (150) 1 ขวด
    น้ำมันฯ ลป.ปาน # 804 (80) 1 ขวด

ส่งเงินแล้วจะแจ้งครับ

19. นาสังสิโม

นาสังสิโม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้แล้วครับ 1. ค่าบูชาเหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 4 วัดท่าซุง 480+50=530x2เหรียญ=1,060 +ค่าส่ง 50 บาท เป็นเงิน 1,110 บาท
    2. ค่าบูชาสมเด็จองค์ปฐม รุ่นปรมัติถบารมี สีละ1 องค์ รวม 2 องค์ x 250=500 บาท
    รวมเป็นเงิน 1610 บาท
    ลืมบวกค่าส่งให้ 1 รายการครับ รายการที่ 1 รวมไว้ส่งพร้อมรายการที่ 2 ก็ละกันครับ ผมไม่รีบร้อนตอนนี้ชมบารมีจากรูป ในเวปก็ปิติใจแล้วครับ

(มีพี่ที่เคยยืมเงินไปนำมาคืนให้พอดีเลย ช่างเหมาะเจาะพอดีเหลือเกินช่วงนี้เห็นรายได้ในอนาคตแล้วน่าจะมากขึ้นด้วยสงสัยคาถาเงินล้าน ที่สวดและใช้วิธีปฏิบัติตามแบบอย่างท่านนายห้างประยงค์ ตั้งตรงจิต เริ่มเห็นผลแล้ว หนังสือเล่มนี้ผมได้จากคุณหมอน้อย ที่ได้ตั้งกระทู้แจกในเวปนี้ ผมอ่านแล้วเกิดกำลังใจในการปฏิบัติเกี่ยวกับพระคาถาเงินล้านมากขึ้น ตั้งแต่ได้หนังสือเล่มนี้มาผมสวดวันละ 9 จบ ทุกวันก่อนนอนไม่เคยขาดจนถึงวันนี้ เวลานั่งสมาธิก็ใช้คาถาบทนี้ภาวนาคู่ไปด้วย แรกๆๆจะรู้สึกขัดๆ เพราะคาถายาว แต่พอทำไปเรื่อยๆจะรู้สึกคล่องและอารมใจสบาย และผมได้ สแกนเผยแพร่ในเวปนี้ต่อ สนใจอ่านได้ตามลิ้งนี้ครับ
    ไฟล์หนังสือคาถาเงินล้านและเคล็ดวิธีปฏิบัติที่ได้ผลhttp://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=65320

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2007
  20. paibula

paibula เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองน้ำมันชาตรี #803 1 ขวดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้