เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องแว็บเข้ามาใหม่อีกที 55555555555 ออกจากระบบไปแล้ว

ไปที่เว็บไซด์แห่งหนึ่ง เพื่อตรวจรายละเอียด คือไปแล้วววววว..นั่นเอง

แต่ไม่รู้ใคร พวกเล่นส่งพลังงานเย็น เข้ามาที่หน้าอก ก็ต้องขอบใจ

มากหลายนะ อิอิ ฝีมือไม่เบาเลย นับถือ นับถือ

2. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับท่าน
    ผมพอรับกระแสได้ โดยเฉพาะหลังๆออกอาการทางกายค่อนข้างเยอะ
    แต่อย่างที่บอก ตาไม่ดี แยกไม่ได้ว่าอะไรดีไม่ดี
    รู้สึกเหมือนกันหมด คิดว่าดีไปหมด แต่บางคนก็บอกไ่ม่ดี

ที่เจาะจงถามชิ้นนี้ เพราะผมกำพระหลวงปู่ดู่ฝึกกรรมฐาน แล้วไม่มีอาการอะไร
    ถ้าลูกหวายนี้ดี ผมจะเชิญมาใช้ฝึกกรรมฐานน่ะครับ หรือเผื่อใครมีอะไรแนะนำผมจะได้น้อมรับ

ถ้าไม่ถุกที่ถูกทางก็ขออภัยด้วยครับ

3. มังกรบูรพา

เรื่องความสงสัยในวัตถุมงคล หรืออะไรก็แล้วแต่ที่เราได้รับมา ตัวผมเอง

ก็เคยเป็นเช่นเดียวกัน การนำเครื่องลาง มากำไว้ในมือ ก็อยากแนะนำ สิ่งที่เรา

มั่นใจว่า "ชัวร์" น่าจะเหมาะกว่าครับ ตัวอย่างเช่นพระเครื่องของหลวงปู่ดู่

ถ้าเราได้มาจากวัด หรือบุคคลที่เกี่ยวข้องกับวัด ก็น่าจะเชื่อถือได้กระมังครับ

หากเรานำมากำไว้แล้ว ไม่รู้สึกถึงพลังงานบางอย่าง ก็อย่าเพึ่งตั้งข้อวิกิจฉา

หรือสงสัยในพลังพุทธคุณว่า "เอ ของเก๊ไหมเนี่ย" อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ

จิตเราในขณะที่นั่งสมาธิ อาจยังไม่สงบพอ ที่จะสามารถสัมผัสกระแสพลัง

นั้นได้ ผมก็อยากแนะให้นั่งต่อไปเรื่อย ๆ เผื่อจะพบกับสิ่งที่ดี ที่เราคาดไม่ถึง

ในวัตถุมงคลของหลายครูบาอาจารย์ ผมก็เคยพอมีสัมผัสบ้าง ส่วนใหญ่ จะเป็น

คล้ายกระแสไฟฟ้าอ่อน ๆ หรือบางองค์ค่อนข้างจะแรง กระแสไฟฟ้าตัวนี้ จะมี

ความสัมพันธ์ กับร่างกายของแต่ละคนไม่เท่ากัน และสามารถปรับกระแสใจ

ให้เข้าสู่ความสงบทีละน้อย ๆ (ของผมนะ) เมื่อปรับได้ระยะหนึ่ง จนจิตสงบพอควร

กระแสไฟฟ้าที่เราสัมผัสได้ เมื่อตอนต้น ๆ ก็ค่อย ๆ จางหายไปครับ

และของผม(อีก)บางที นำพระมาไว้ที่ฝ่ามือตอนทำสมาธิ กระแสวิ่งเข้ามาที่ท้องน้อย

พออีกแป๊บเดียว กระแสจะไหลซึมผ่านเอวและก้น ไหลเรื่อยลงไปที่ขา จนรู้สึกชา

ส่วนท่านอื่น อาจจะสัมผัสได้ดีกว่าผมตามที่เล่ามา ว่าง ๆ ก็ขอเชิญครับ

เข้ามาแบ่งปันความรู้ หรือพูดคุย ไม่อยากให้มุบมิบ ปกปิด ความลับวิชา

เผื่อผมจะไล่ตามทันบ้าง (เอาอีกแล้วตรูหนอ 55555)

คือเผื่อแผ่หลายคนในห้องครับ

4. Apinya17

Apinya17 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ พี่มังกร อ่านแล้วก็ งง....555+ อาการสั่นนั้นเกิดข้างในหัวค่ะ ส่วนกลาง

ส่วนอาการหัวบานเป็นทั้งหัว

อาการลมผุดออกนี่อยู่ตรงกลางหัวส่วนบน ตอนนี้ไม่มีอาการผุดแล้ว

แต่ยังมีมีอาการหัวบานแบบอ่อนแล้วค่ะส่วนบานยังไงนั้น

เหมือนเอาแขนไปใกล้ๆ กับกับจอทีวี แล้วขนแขนมันก็ชี้เด่ อาการแบบนั้นแหละ แต่เป็นแบบอ่อนๆ ตอนพิมพ์อยู่นี่ ก็บานอ่อนๆ ค่ะ

พี่มังกรพูดถึง พลังเย็น พึ่งนึกได้ เคยมีครั้งนึง ในขณะทำสมาธิ เคยมีอะไรวูบมาตรงหน้าอก เย็นมาก วูบเดียวจริงๆ ....แล้วก็หายไป เอ๊ะหรือคนแถวนี้เล่นของกันส่งพลังงานเย็นมา

5. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ ......ที่แท้ก็งอน เทวดานี่เอง 55555 ไม่เป็นไร ๆๆ 555:cool::cool::cool:

6. มังกรบูรพา

ท่านชยาครับ..ผมเพิ่งรุ้ความจริงวันนี้เิองว่า...........

เด็กวัยรุ่น เขาเกลียดเทวดา แก่ แก่ หากผมเลือกเกิดได้

คงอยากเกิดเป็นเทวดาหนุ่ม ๆ มั่งล่ะครับ

เพราะเทวดาแก่ ขาดความเยาว์วัย 55555555

แล้วถ้าสมมุติ เปลี่ยนจากเทวดาไทย เป็นเทพหนุ่ม ๆ

สไตล์ภารตะ อืม...น่าคิดเนอะbubu

7. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะท่านอ.สามตา อย่าลืมส่งสครัชคาร์ดมานะคะดาวจรัสแสงจะได้ขึ้นเงินให้ได้ค่ะ ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ท่านอ.มีโชค

ขออนุญาตตอบพี่มังกรแป๊บหนึ่งนะคะ ตอนนี้ดาวฯฝึกออกกำลังกายเพื่อเตรียมร่างกายฝึกพลังจักรวาลอยู่ค่ะ ดาวฯทำตัวเหมือนแฝดน้องท่านพี่มังกรค่ะคุณมารโลกัณท์โดยอ่านทั้งทางเน็ตบ้าง กูเกิ้ลบ้าง ยูทูปบ้าง ทั้งไทยทั้งอังกฤษ และเมื่อวานดาวฯไปร้านแขกอินเดีย บอกเขาไปว่าเธออย่าว่าฉันเพี้ยนเลยนะเธอจ๋าฉันอยากฝึกพลังจักรวาล ไม่ทราบว่าเธอรู้จักครูคนไหนเก่งๆไหม อยากรับฉันเป็นศิษย์หรือเปล่า? อิๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้เขาให้คำตอบค่ะ

จริงๆแล้วที่ภาคเหนือของอังกฤษก็มีคอร์สสอนฝึกพลังจักรวาลขับรถจากบ้านดาวฯก็๒ชม.ครึ่ง ใช้เลาเรียน๑๐คาบ สนนราคาอยู่ที่ประมาณ๔๐๐ปอนด์ (๒๐,๐๐๐บาท) แต่ไกลไปสำหรับดาวฯ อีกอย่างแค่นี้พระสวามีก็ปรักปรำว่าดาวฯเพี้ยนและต๊องหมอโรคจิตส่ายหน้าไม่ยอมรับรักษา ฮิๆ เสียดายไม่ได้อยู่ประเทศไทยจะไปเรียนทุกสำนักเลย

8. มังกรบูรพา

อาการสั่นที่เกิดจากข้างในหัว เข้าใจว่า น่าจะเกิดจากการทำงาน ของต่อมไพเนียล

ที่อาจารย์พูดถึงกระมังครับ ให้ลองเข้าไปศึกษาในกระทู้ เปิดตาที่สาม จะอยู่ที่หน้าแรก

สำหรับอาการหัวบาน(หัวพองโต) ไม่ว่าจะมากหรือน้อย เป็นอาการของปิติชนิิดหนึ่ง

ซึ่งผมขี้เกียจจำชื่อ และเราสามารถใช้ประโยชน์ จากอาการนี้ ฝึกขยายกำลังงาน

คือพลังของปิติ ให้กลายเป็นมหาปิติ และใช้งานได้อย่างน่าอัศจรรย์ ขอตำราฝึกได้จาก

อาจารย์ SUWIนันท์ครับ

สำหรับพลังงานเย็นวูบ ที่หน้าอก และผมได้อ่านย้อนไปในหน้าเก่าๆ ตามที่น้อง Apinya เขียน

ถ้าสามารถสัมผัสพลังได้ แสดงว่าจักกระ อยู่ในสภาพดีพอสมควร....แต่ยังไม่ใช่ "จักรเย็น"

เรื่องการเล่นของ หรือการส่งพลังเข้ามาทักทาย เป็นเรื่องทำได้จริง แต่ผมไม่อยากเล่าครับ

(เดี๋ยวยาว) เพราะคนที่เก่งกว่า มักจะหลบๆ ซ่อนๆ และยังมีอีกมาก ที่เราไม่รู้จักตัว

ถ้าจะให้ผมคาดการณ์(เดา)น้อง Apinya แบบภาพรวมๆ ก็ถือได้ว่า เป็นผู้มีบุพเพในด้านการฝึก

สายพลังที่ดีคนหนึ่ง แต่ผมอยากฝากข้อเตือนใจ สักนิดว่า เมื่อเดินทางมาถึงจุด "อิ่มพลัง"

แล้วเราละเลิย เรื่องกำลังของสมาธิ จะไปได้ไม่ไกลครับ

ใครที่จะถามเรื่อง ที่เกี่ยวกับสายพลังงาน สายลมปราณ หรือจักระ ก็ให้รีบถามมา ถ้าผมตอบได้

ผมก็จะตอบครับ เพราะหลังจากวันที่ 20 ก.พ.(อาจเกินบ้าง) ผมคงจะงด และไม่ขอแสดงความ

คิดเห็นใดใด สักช่วงระยะเวลาหนึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  9. มังกรบูรพา

อืม!..อืม!...กำลังทำสงครามจิตวิทยานะเนี่ย

ท่าร่ายรำโยคะ(บางชุด) เมื่อฝึกให้ได้ถึงแก่น

จนสามารถสัมผัสพลังงาน ของกระแสไฟฟ้า

และ...เมื่อฝ่ามือ เกิดกระแสพลังงาน(สังเกตุไม่ยาก)

ก็สามารถเปิดจักรได้ด้วยตนเอง แม้นจักรเปิดไม่ถึงร้อย

ร่ายรำครบอีก 21 วัน เดี๋วก็เต็มเอง

10. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าไม่แก่ค่ะ หนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวเลย แต่ที่แก่คือ นิสัย เพราะจะเคร่งขรึม ขัดกับนิสัยทะเล้นของเรา ฮิฮิ สันดานทะเล้นอ่ะ ผิดใจเค้าเสมอ

รู้จัก จิมมี่ เรย์ ไหม นักร้องฝรั่ง เทวดา ชื่อดีดี้ หน้างี้เลย
    เทวดาวัยรุ่นก็มีที่พอจะเข้ากันได้ ชอบเทคโนโลยีเหมือนกัน
    นอกนั้น เหมือนออกจากตำราเก่าๆ

แต่ท่านก็บอกว่า ถึงจะเก่าจะแก่ แต่ก็มีความหมาย

เราก็เป็นเรานะ เค้าก็เป็นเค้า เราก็มีความทะเล้นตามประสา ดัดให้เรียบร้อยก็พอทน ทนไม่ไหวก็ระเบิด 555

ที่เจอก็ ของนอกทั้งนั้นค่ะ ของไทยไปแล้ว
    กฎจึงเป็นกฎนอก ข้าจะแหกให้ได้ ชนะหลายยกแล้ว มีไรก็เรียนรู้ไป
    สู้ต่อไป บ้าต่อไป ใครอ่านแล้วหมั่นไส้ก็ไม่รู้จะว่ายังไง 555

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

อ.สามตา ก็จะเข้ามาเขียน ต่อไปเรื่อยๆๆ...ไม่ให้ กระทู้หล่นลงไปมาก
    พอเขียนไป ก็จะมีหมายเหตุว่า ...(มีต่อ) .
    .ก็แปลว่า วันนั้น เขียนพอแล้ว จะมาต่อ วันหลัง
    ระหว่างนั้น..ใครจะทรกเข้ามา..ก็แทรกได้..ตามสะบาย
    ................................................................
    คุณ ดาวจรัสแสง..ว่า มีการเรียนพลังจักวาล ที่ อังกฤษ
    เข้าใจว่า เป็น สาย อ. เลือง มินดาง..เพราะ ขณะนี้ไป ทั่วโลกแล้ว
    สายเลืองมินดาง จะไปไกลถึง ขั้น21..ค่าเรียนจนจบ ..เกินแสนบาท
    .......................................................................
    แต่ถ้า จะเอาแค่พลังในการรักษาคน มาเรียน อีกสาย
    ของ คุณ ย่า เยาวเรศ ที่ ศูนย์ ใกล้วัดเสมียน นารี
    สอน รอบ จันทร์-เสาร์.. 6 วันๆ ละ 1 ชม..ก็จบ
    ไม่ต้องเสียเงิน....
    เอาเงิน ค่าเรียนที่นั่นมาเป็น ค่าเครื่อง บิน กลับมาเที่ยวเมื่อง ไทย7-10 วันดีกว่า
    มาที่บู๊ธ 042...มาพบ พวก พลัง จิตเพี้ยนๆๆหนัก
    อย่าง ดาวทะเลทราย/วิษณุ/อ.จิรศักดิ์../มังกือ.ฯลฯ..จะดีกว่า
    ............................................................................

12. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าก่อนนอน คืนนี้ (ต่อ)
    สารพัดวิญญาณ
    ..............................................................
    วิญญาณ มีความจำ..

คนเราบางคนที่มีอายุ..ช่วงปลายชีวิต ก็จะมีชีวิตประจำวันที่ คงตัวชีวิตก็จะอยู่กับการพักผ่อน นั่งเก้าอี้โยก ตัวโปรด / โต๊ะำงานตัวโปรด
    / ป้านน้ำชาตัวโปรด / เตียงนอน ตัวโปรด....ฯลฯทำให้เกิด ความทรงจำที่แน่น...พอตายไป...ก็ยังจำได้ แบบฝังวิญญาณ
    ................................................................................
    วิญญาณก็จะมาทำต่อ.....
    ทำให้ ของเหล่า นั้น มีพลัง แบบ ที่เรียกว่า "มีผีสิง"
    ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่อง ที่เลวร้าย แต่อย่างใด...ที่วิญญาณ จะทำเช่นนั้น
    ..........................................................................
    พอกาลเวลาผ่านไป ..ของเหล่า นั้น ก็ จะเป็น ของ เก่า.. ล้าสมัย
    ลูกหลานรุ่นใหม่ ก็ จะต้องการปรับปรุง บ้าน ก็ ยก ของ เหล่า นั้น
    ออกไปให้ คน อื่น..หรือ เอาไปให้ วัด..เพื่อ แจกคนอื่นต่อ
    ของใหญ่ เช่น โต๊ะ เตียง/ เก้าอี้โยก/เตียงปรับได้..ก็ยกไปให้วัด
    หรือ ให้วัดมาเอาไป...วัดที่ดังที่สุดในเรื่องนี้ ..
    คือ วัดสวนแก้ว ของ หลวงพี่ พระพยอม
    ....................................................................
    ของไป กองที่ นี่..มีวิญญาณสิง ก็ มากหลาย
    มีคนมายกไป ..จ่ายเงิน เล็ก น้อย...อีก 2-3 วัน ก็ ยกมาคืน
    เ้พราะพบว่า ในบ้านมีสิ่งผิดปกติ เกี่ยวกับ วิญญาณ
    มาเดิน ทำอะไร แปลกๆๆ รอบ บ้าน..ก็เอามาคืน...
    รอ คนโชคร้ายคนต่อมาที่จะมาเอาไป ..
    ....................................................................
    ข้อสังเกตุมีว่า..ไม่ใีวิญญาณ สิง ในของใหญ่ๆๆ บางชนิด
    อย่างตู้เย็น กระถาง ต้นไม้ สุจภัณฑ์ ชักโครก..ฯลฯ
    วิญญาณ ไม่หวง เพราะรู้ว่า ของ เหล่า นี้ เสื่อมง่าย...
    ไม่คงทน เหมือน ไม้ โต๊ะ เตียง
    ...........................................................
    มีอยู่อย่างหนึ่ง คือ คอม และจอ..ที่ผู้คน เรื่มบริจาคให้ วัด
    วัดก็จะมีช่างมาซ่อม/ ย้ายสลับอะไหล่..ทำให้ใช้การได้ ดี
    เห็นแล้ว ซ่อม แล้ว มาวางเรียง รอคนมา บริจากเงิน แล้ว ยกไป
    เห็นมีมาก เกิน กว่า 30-40 ชุด ..ราคาถูก..คิด ค่า ซ่อม ค่าแรง
    ราคาค่าของ...ไม่มีเพราะ ได้ มาฟรี
    เห็นติด ป้าย ราคา2000-3000 บาท (ราคาใหม่ เป็น หมื่น)
    เห็นเด็กวัด มานั่งเล่นคอมกันหลายคน..
    ก็ลองเพ่ง ดู พบว่า มี 3-4 เครื่อง เท่า นั้นจากกว่า 30 ชุด
    ที่ มีวิญญาณ ตามมาหวง ของ แบบ ผีสิง
    ดังนั้นถ้าใครจะไปซื้อ จากวัดสวนแก้ว..พาคนที่ มีจิตสัมผัสดี ไป ด้วย
    จะได้ไม่พลาด...ที่กลายเป็น ว่า เอาผี...เข้าบ้าน
    ...............................................................
    (มีต่อ)

13. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านมังกร....... กอน.ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่างเพิ่ง ไป แนะนำให้ น้องๆ เค้า เปิดจักระ เอง ....

ไม่ ได้ หวงวิชา ... อะไร หรอก น้า

สำหรับ ท่านที่ มีความรู้ และเข้าใจแล้ว เพียงพอแล้ว
    การจะเปิดเอง ไม่น่ามีผลเสียหาย

แต่ ที่ เห็น ที่พบ กันมา อ่านๆ เอา ในกระทู้ แล้วไป ทำเอง ทำถูก ก็ ดีไป

ทำถูกบ้างผิดบ้าง... แล้ว เกิดเรื่อง ทีนี้ เค้าจะไปถามใคร จะให้ใครช่วยแก้ไข

จะมา รอถามในกระทู้ ก็ กว่าจะ พิมพ์ สอบถาม กันไป กันมา กว่าเข้าใจ คำถาม

กว่า จะมีผู้รู้ มา ช่วย ก็ ไม่รู้ ว่า จะกี่ เพลา ผ่านไป...

หากเป็นเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ก็ รอได้ เจอ เรื่องรุนแรง จะ แย่ เน้อ.....

สมมุติว่า ไป เปิด จักระ 1 เล่น แล้ว เกิด มีพรสวรรค์ ดี เปิดได้ 100% จริงๆๆ

ไม่ กี่เพลา คง ควันออกหัว ได้ เลยละมั้ง
    ขึ้นมาแล้ว ควบคุม ไม่ เป็น อีก ก็ จะเปิด เป็นปิดเป็น ได้ ไง ละ ไม่เห็นเคยมีใครพิมพ์สอนว่า การควบคุม ทำยาง ไง นี่นา
    ความซวย จะ บังเกิด กับ น้อง คนนั้น แหงๆ

มัน ก็ อาจมีอันตราย นะ
    ปัญหา ที่ มักพบกัน บ่อยๆ ก็ เห็นๆ กันอยู่ อ่านเอาในเวป นั่นบ้าง นี่บ้าง สะเปะ สะปะ ไป
    ไป ฝึก อย่าง นั้น นิด อย่าง นี้หน่อย เป็นลูกผสม พันธ์ทาง กี่สายก็ไม่รู้

มีปัญหา แล้ว เรา จะ วิเคาะ ให้ เค้า ไหวไหม .... เน้อ ท่านพี่

คนที่ไผ่รู้ น่าสนับสนุน ก็จริง
    แต่ ก็ ต้อง มาเรียนกัน เป็นเรื่องเป็นราว เสียหน่อย
    มี ครูบาอาจารย์ เป็นตัว เป็นตน เสียหน่อย

ทำถูก ทำผิด อย่างไร จะได้ มี ครู พี่เลี้ยง คอยดูแล

อย่างน้อย ก็ ยังรู้ ว่า เรียน วิชา อะไร จากใครมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  14. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับ ผู้ ที่สนใจ ในเรื่อง พลังจักรวาล
    ประสงค์ จะ เรียนฝึกฝน เพื่อพัฒนาตนเอง และช่วยเหลื่อผู้อื่น
    สามารถ เรียนได้ มีอยุ่ หลายที่ เช่น
    1. สมาคมพลังจักรวาล สายอาจารย์ด่าง
    2. คุณเฮียสามเหลี่ยม ของพวกเรา นั่นแหละ รายนี้ เค้าเปิดสอน เฉพาะวันที่ ครูบาคำเป็ง ทำพิธี ลงนะ ที่กรุงเทพฯ เท่านั้น ช่วงนี้ ก็ เป็นวันอาทิตย์ที่ 21 ก.พ.
    3. คุณย่าเยาวเรศ
    4. พลังเอกภพยูเรอัส (อย่างที่ผม ฝึกอยุ่)

จะเรียนที่ไหน ก็ คล้ายๆ กัน
    คือในระดับ ต้นๆ ระดับ 1 ถึง 5 ก็ เหมือนๆ กัน พอขึ้นระดับ 6 ก็ จะเริ่มต่างกันไป ตามสายวิชา

ระดับต้น 1-4 เริ่มตั้งแต่ เรื่องจักระ การรับพลัง การรักษาโรค ตนเอง และผู้อื่น
    ระดับ 5 การใช้จักระ 6 ส่งพลังทางไกล
    ระดับ 6 ขึ้นไป จะเป็นการ พัฒนาทางจิต ฯ เป็นต้น

สนใจที่ไหน ก็ ลองหาข้อมูล เบื้องต้น ดู ก่อน
    ในเวปพลังจิต นี้ ก็น่าจะ หาได้ ครบ หรือ ไป ค้นหาในกูเกิ้ล ก็ ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  15. Apinya17

เห็นด้วยค่ะ และไม่เห็นด้วยค่ะ

เห็นด้วย คือ ถ้าไม่มีครูบาอาจารย์นี่อาจจะอันตรายได้ค่ะ

ส่วนไม่เห็นด้วยคือ จักระนี่ถ้ามันจะเปิด พอถึงเวลามันบ่มได้ที่มันก็เปิดของมันเอง กำหนดให้เปิดวันโน้น กำหนดให้เปิดวันนี้ไม่ได้ พอมันจะมา ปัญหามันมาแบบเฉพาะหน้า ควบคุมไม่ได้ อันนี้ก็ไม่รู้จะถามใคร กว่าจะพิมพ์ กว่าจะตอบ สงสัยเข้าขั้น โคม่าก่อน ถึงจะได้คำตอบค่ะ

อีกข้อนึง คือ หลายคนเป็นรวมทั้งดิฉันด้วยเป็นพวก นศกม. คือ นักศึกษาทางไกลมาก จะวิ่งไปหาครูบาอาจารย์แบบขับรถไปเจอที่ตลาดนี่เป็นไปไม่ได้เลยค่ะ ถ้าไม่ค้นหาเจอท่านที่เมตตาและมีความรู้แบบหลายท่านในกะทู้นี้จะทำยังไง ..เพราะอาการเปิดอาการเปิดมันมาจากการทำสมาธิ ไม่กำหนดวันเวลาล่วงหน้าด้วยสิ ถ้าไม่มีพวกท่านช่วยตอบช่วยไขปัญหา พวก นศกม. ต้องแย่แน่ๆ เลยค่ะ

16. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

สแกนกรรม

ในวัน ที่ 13-14 กพ. ที่ผ่านมานี้ ผมได้มีโอกาศร่วมเดินทางไป
    ทำกิจกรรมกับกลุ่มเขากะลาไป อ. เขาุค้อ จ. เพชรบูรณ์
    เพื่อปลดทุกข์ให้ชาวบ้านที่มีโรคกรรม
    โดยมีสมาชิกชมรมคนตาทิพย์เดินทางไปด้วยอีก 3 ท่าน
    คือ คุรุโคมฉาย คุรุึ เม้าตาอิน และ คุรุแพท

โดยเดินทางออกจาก กทม. เวลา 7.17 นาที ถึง เขาค้อก็ราว
    เกือบบ่าย 2 โมง ในระหว่าง เดินทางผ่าน อ. วิเชียรบุรี
    เราก็ได้เแวะ สักการะศาลสมเด็จพระนเรศวรเจ้า เพื่อเป็นศิริมงคล
    ในการไปคร้งนี้ ผมเองก็ไม่ได้มีหน้าที่อะไรกะเค้าหรอกครับ
    แต่ผมเห็นว่าการทำกิจกรรมของกลุ่มเขากะลาครั้งนี้
    ก็เป็นหนึ่งในหลาย ๆ กิจกรรมของสมาชิกในเวปพลังจิตของเรา
    ซึ่ง คุรุเม้าตาอิน หรือพี่เม้าท์ของน้อง ๆ
    ได้เข้าร่วมล่วงหน้าไปหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้มีคุรุโคมฉายไปด้วยครับ
    ( เราก็เลยสะบายใจปลอดภัยหายห่วง )และเห็นว่าเป็นการสร้าง
    มหากุศลได้ช่วยคนเป็นทุกข์ให้ดีขึ้นจึงขอมาร่วมอนุโมทนา

เราทานอาหารเที่ยงกันที่ร้าน คืนชีวิตให้แผ่นดิน
    ของ อ. วรวิทย์ ( อาหารอร่อยมาก ๆ )โดยมี อ.ป้าสุดใจ แห่งเขากะลาเป็นผู้มาต้ิอนรับ
    หลังจากทานอาหาร
    เรียบร้อย ทางกลุ่มก็เริ่มสแกนกรรม มีชาวบ้านมารอสแกนกันมาก
    ผมก็ไม่ได้เกี่ยวของกับการสแกนแต่อย่างได้ คนที่สแกนก็มี
    ท่านพี่เม้าท์ และ น้อง ลิ้งค์ น้องลิ้งค์นี้ ก็เึคยเป็นสมาชิกชมรมคน
    ตาทิพย์มาก่อนเหมือนกันกับพี่เม้าท์ ผมก็นั่งคุยกะคุรุโคมฉาย
    และคุรุแพท อยู่อีกด้านหนึ่ง ซึ่งด้านนี้ มี อ. จุก
    และพี่สิ (ทานนะบารมี) ใช้พลังรักษาโรคอยู่

ขณะที่พี่สิ
    กำลังรักษาชายคนหนึ่ง อายุราว 70 กว่า ก็รักษาไปตามปกติ
    แต่เมื่อใดที่ มือไปโดนหัวเข่าแก ลุงแกก็ร้องโอดโอย
    ผมก็ให้นึกสงสาร และนึกสงสัย ว่า แกไปทำกรรมหนักอะไรมาจึงเจ็บหนักขนาดนี้
    ก็เลยจะลอง ๆ สแกนดู แต่ก็เ็ป็นการสแกนเล่น ๆ
    ของผมคนเดียวครับ ไม่ได้เกีี่ยวกับที่พี่เม้าเค้าสแกนกันอยู่
    ผมก็หยุดการคุยกะคุรุโคมฉายชั่วคราวเพื่อเข้าสมาธิ
    จับลมหายใจได้เล็กน้อย ยังไม่ทันได้สแกน
    ก็เห็นเป็นภาพป่า และมีเสียงบอกว่า

" มันขโมยวัวควายแล้วมาฆ่าในป่า " ผมก็สงสัยว่า
    เสียงนั้นเป็นเสียงใคร เขาก็ตอบว่า "เราเป็นเจ้าป่าเจ้าเขา "
    ผมก็จึงออกจากสมาธิ แล้วถามเมียของลุงแกว่า
    ลุงแกตอนหนุ่มๆ ขโมยวัวควายเขาไปฆ่าในป่าใช่ไหม
    เมียแกนั่งอยู่ข้าง ๆ ผม แกก็ตกใจ แล้วตอบว่า ใช่ ๆๆๆ
    ตอนหนุ่ม ชอบขโมยวัวควายแล้วต้อนไปฆ่าในป่าแล้วเอา
    เนื้อมาขาย พี่้น้องครับ เป็นอย่างนี้ ลุงแกโดนกรรม 3 เด้งครับ
    1. ขโมย ก็ อทินนา 2. ฆ่าเองก็ ปาณา 3. โดนเจ้าที่เล่นงาน
    ผมก็เลยแนะนำลุงและเีมียว่า ให้ไปไถ่ชีวิตโคกระบือ
    โดยให้ทำบ่อย ๆ แต่ไม่ต้องทำคนเดียว ให้ไปทำกับวัดที่เขา
    มีกิจกรรมอยู่แล้ว และให้ไปขอขมาเจ้าป่าเจ้าเขาเสียให้
    ท่านเมตตาอโหสิกรรมให้
    กรรมหนอกรรม เดี๋ยวมีรายที่ 2 ครับ

17. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาให้พี่ชยา 300 ครั้งเยยค่ะ
    น่าเสียดาย ๆๆ ปุ่มกดได้ครั้งเดียวเอง ฮือ

:z1 รออ่านคนที่สองของพี่ชยาแล้วๆๆๆ ค้าา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  18. CHAYA MARUTY

งูมีหงอน

งานนี้ เมื่อผมลองสแกนแบบมั่ว ๆ ดู ปรากฏว่า
    ได้ผลเกินความคาดหมาย
    เจ้าป่าเจ้าเขาท่านมาฟ้องด้วยตนเอง ที่พี่เม้า
    และท่านพี่โคมฉาย เลยยุส่งให้ผมรับหน้าที่สแกนกรรมไปเลย
    ผมก็ตอบไปว่า ไม่ดีกว่าครับ เพราะผมเพิ่งกลับมานั่งสมาธิ
    ได้ไม่นานกำลังสมาธิยังไม่อยู่ตัว พลาดพลั้งสแกนผิด
    จะยิ่งสร้างกรรมกับชาวบ้านที่เค้าทุกข์อยู่แล้ว
    แต่ท่านพี่เม้าก็ให้กำลังใจว่า ถ้าเราทำด้วยความเมตตา
    มันมักจะถูกต้องเสมอ .....ผมก็มาคิดว่า เอาว่ะ
    ลองดู ได้ไม่ไ้ด้ไม่เ็ห็นเป็นไร ถ้าไม่มั่นใจ
    ก็ปล่อยเป็นหน้าที่ของน้องดาลิ้งค์เค้า็ก็แล้วกัน

ก็เลยไปนั้งโต๊ะสแกนแทนพี่เม้าืท์
    รายแรกที่จะดูกรรมก็เป็นป้า คนหนึ่ง
    อายุราว ๆ 45 ปี ผมก็หลับตาเข้าสมาธิ
    ซักครู่ก็เห็นเป็นภาพ ขยะ ลอยเต็มบ่อน้ำ และเห็น
    งูสีดำตัวใหญ่ ราว 4-5 เมตร มีหงอนสีแดง มาอยู่ตรงหน้า
    บอกกะผมว่า มันชอบเทขยะลงบ่อน้ำซึ้งเป็นที่อยู่ของ
    เหล่านาค ให้เลิกเสีย .....ผมได้เห็นดั่งนั้นก็ถอน
    สมาธิออก แล้วบอกกับป้าว่า ป้า ๆ บ้านป้ามีบ่อน้ำไหม
    ป้าก็ตอบว่ามี แล้วชอบทิ้งขยะลงบ่อหรือเปล่า ป้าก็ตอบว่า
    ป้าไม่ได้ทำ แต่ผัวป้าเป็นคนทำ ....ป้าแกก็ยอมรับแต่
    โดยดีครับ ผมก็บอกว่า พญางูเจ้าที่เค้ามาฟ้องน่ะป้า
    ให้เลิกเสีย ไม่งั้นต้องโดนดีแน่ๆ ( ป้าแกเริ่มกล้ว แ้ล้ว )

แกก็รับปากว่า จะไปบอกผัวแกให้เลิกทิ้งครับ
    ป้าแกยังเล่าให้ฟังอีกว่า ตอนมาอยู่บ้านนี้ใหม่ ๆ
    ก็มีงูเข้าบ้านบ่อยมาก ผัวแกก็จะฆ่าอย่างเดียว
    แต่ป้าแกไม่ให้ฆ่า ผมก็บอกว่า ก็ลองฆ่าซิ
    ป่านนี้ถูกงูกัดตายไปแล้ว
    นี้เค้ายังดีที่มาเตือนให้เลิก
    ป้าแกก็รับปาก และผมยังบอกให้ทำบุญให้
    เหล่านาคเค้าด้วย ....
    ...คนกะงูนี้มีเรื่องกันมากจริง ๆ ครับ
    (k)(k)(k)

19. CHAYA MARUTY

ได้ผัวคืนแล้วลืมแก้บน

รายต่อไป ก็เป็นผู้หญิงสูงอายุเช่นเคย
    ชื่อเรียงเสียงไรผมก็จำไม่ได้แล้วครับ
    ถามชื่อกันแล้วก็ให้ขอขมากรรม แล้วผมก็เขาสมาธิ
    ได้สักพักหนึ่ง ก็เห็นเป็นรูปศาล ตามที่เห็นน่าจะเป็นศาล
    ที่ทำด้วยสังกะสี อยู่ใต้ต้นไม้ใหญ่ มีเสียงให้ได้ยินว่า

" มันบนข้าเอาไว้แล้วไม่มาแก้บน " เอาแล้ว ๆ แทนที่
    จะเห็นกรรม กับมีเจ้าที่เจ้าทาง เจ้าป่าเจ้าเขา
    งูเจ้าที่มาติดต่อแทน นี่ก็อีกแล้ว เจ้าพ่อประจำบ้าน
    มาฟ้องอีกแล้ว ก็ถอนสมาธิออกมา บอกป้าว่า
    ป้า ลืมแก้บนอะไรรึเปล่า แกก็ทำหน้างง ๆ และก็ตอบว่า
    เปล่า ไม่เคยบนอะไรเลย ผมก็เลยบอกว่า คิดให้ดี น่ะ
    บนศาลไหนไว้ พอได้ยินคำว่าศาล ป้าแกก็ทำตาเหลือก

บอกว่า จำได้แล้ว ๆ ๆๆ ไปบนศาลประจำบ้านไว้ว่า
    ผัวมีเมียน้อย ถ้าเจ้าพ่อตามผัวกลับมาแล้วจะแก้บนด้วย
    เหล้าและ ไก่ต้ม 2 ตัว ผมก็ถามว่า แล้วแก้บนรึยังล่ะ
    ป้าแกก็ตอบว่า ตั้งแต่ผัวกลับบ้านมาแล้วเลิกกับเมียน้อย
    แกก็มัวแต่ดีใจจนลืม แก้บน

เออ ยังงี้ก็มีแฮะ ได้ผัวกลับมาแล้วลืมแก้บน
    ลืมได้ยังไงกัน เพราะมันไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆ
    ผมก็บอกกะป้าแกว่าให้รีบกลับไปทำเสีย
    เดี๋ยวดีไม่ดีจะมีโทษ เพราะเทวดาเขารักษาสัญญามาก
    ว่าแล้วป้าแกก็เผ่นไปเลยครับ ผมก็อดหัวเราะไม่ได้
    555 ยังงี้ก็มีครับพี่น้อง
    555
    :cool::cool::cool:

20. Apinya17

5555+ ได้ผัวแล้วลืมแก้บน

โอ้ววว....... เรื่องบนนี่จำไม่ได้เหมือนกันว่าเคยบนอะไรไว้บ้าง ทำไงดีละ พี่ชยา