เรื่องราวที่คนทั่วๆไปไม่ค่อยรู้

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 26 สิงหาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    ว้าว....พรสีวลี พระพิทักษ์โลกของหลวงปู่ องค์นี้สวยจัง เป็นบุญที่ได้เห็นครับ อย่าลืมนำมาแบ่งทำบุญด้วยล่ะครับ

2. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ไหนว่าเจ๋ง ไหนว่าบารมีสูง เรื่องแค่นี้ยังไม่รู้เหรอครับ

ขนาดครูบาอาจารย์ พระครูฯ ท่านอินทร์ ท่านพรหม ยักษา นาคา บังบด แล้วก็อะไรต่างๆ นานา ยังมาโม้อวดชาวบ้านว่าเจอมาหมดแล้ว ได้เลย

ทำไมไม่ลองเพ่งจิตดูล่ะ หรือว่าจิตมันตกไปอยู่ภพภูมิไหนซะแล้ว

ไม่ต้องเสียเวลามาหาตัวผมหรอก เดี๋ยวคุณจะเดือดร้อน แต่ถ้าอยากเจอกัน ก็ไปที่เสาชิงช้านะครับ ไปถามหา "เฮียตุ้ยปากคลองตลาด"

ถ้าดีจริง กระทู้นี้ ทำไมมีแต่คนเข้ามาสรรเสริญคุณล่ะ (ประชดนะครับ)

3. Aunyasit

เสือเผ่นป่าราบ

ไม่มีชื่อจริง เสียงจริงเหรอ ทำเป็นขี้ขลาดไปได้

4. ปราบไตรจักร

ปราบไตรจักร เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2006
    อัญญาสิทธิ์ชอบมั่วไปเรื่อย มีแต่ยานโตงเตง ไม่ใช่ญาณนะครับ เป็นยานโตงเตง แถมเป็นลูกจตุคามรามเทพอีก...มีเพื่อนเป็นขุนคลังเก่าสมัยไหนก็ไม่รู้..

ดูเจตภูตได้...ดูตนเองไม่ค่อยเห็นพวกนี้ ระวังเป็นบ้านะคร้าบบบ...รักษาศีลข้อสามให้บริสุทธิ์ด้วยนะครับบบบบ

ทำงานให้หลวงด้วยนะครับ...เอาเวลาราชการกินเงินเดือนภาษีประชาชนแล้วไม่ทำงาน...อย่างนี้เรียกว่าฉ้อราษฏร์บังหลวงนะครับบบบบ....โกงกินเหมือนกัน...พอๆกับพวกโกงประเทศชาติเหมือนกันแหละ...

ขี้โม้จริงๆ อัญญาสิทธิ์ และ โอ๊บ โอ๊บ 5555

5. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

หนูไม่เข็ด ฉายาหนูก็ฟ้องอยู่แล้วว่า จะโดนแบนหายไปอีกหลายจ้อย(one-eye) (one-eye) (one-eye)

6. Aunyasit

ปราบไตรจักร

อิจฉาความสำเร็จในการสร้างพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ล่ะสิ ก็น้องใจเสาะเองนี่นา อยากจะสร้างบารมีแต่พอเจออุปสรรคนิดหน่อยก็งอแงแล้ว ก็เลยต้องมาแสดงออกแบบนี้แหละ ครูบาอาจารย์ท่านบอกว่า "กำลังใจยังบ่ถึง ก็เฮ็ดบารมีบ่ได้" เข้าใจ๋

7. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ศิลข้อ 3 นี่ใช่ห้ามดื่มสุราหรือเปล่าครับ(ping)

8. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไม ว่าที่พระจักรพรรดิ์ ชอบยกตนข่มท่าน อยู่เรื่อย

แล้วก็ครูบาอาจารย์ที่ว่าเนี่ย อย่าเอาท่านมาอ้างบ่อยนักเลย เอาเรื่องจริงมาพูดกันดีกว่า ไม่ใช่ เอาแต่เรื่องจับต้องไม่ได้มาอวด เดี๋วยวจะกลายเป็นคนหลุดโลกนะจ๊ะ

9. ปราบไตรจักร

ปราบไตรจักร เป็นที่รู้จักกันดี

เอาอีกแล้วอัญญาสิทธิ์ ว่าใครกันงอแงทักคนผิดหรือเปล่าคร้าบบบ ผมคงคบคนอย่างพวกคุณไม่ได้หรอกครับ ใจหยาบบาปช้า ชั่วช้าสามาน ไม่ได้ร่วมด้วยเลย มีปัญหากับคนอื่นแล้วทักผิดไปเรื่อยเปื่อย

ถ้าคนหยาบช้าสามานอย่างอัญญาสิทธิ์และพรรคพวกสร้างบารมีข้ามหัวคนอื่น คงคิดว่าตคนเองใจกล้าแกร่งละนะ ว่างๆก็ลองคุยกับเพื่อนๆผมบ้างนะ ที่ใครเคยช่วยหาโรงหล่อพระให้ครับ ได้ยินมาว่า หาตั้งหลายปีมาไม่ใช่หรือครับท่าน ถึงได้ราคา 11 ล้าน และหล่อได้ในวันเดียว

ใครกันแน่ที่เป็นคนไปติดต่อท่านองคมนตรีให้ พวกคุณเองหรือเปล่าละ ใครกันละครับที่เป็นคนไปเชิญท่านผบ.ทอ.ให้ และท่านเจ้ากรมฯให้ ใครละครับอัญญาสิทธิ์ มีปัญญาและความสามารถหรือเปล่าละครับ ถ้าไม่ใช่เพื่อนผมละคร้าบบบ

ทำเป็นพูดเก่ง พูดโอ้อวดว่าตนเองบารมีมากมาย คนเก่งคนมีบารมี เค้าไม่โอ้อวดกันหรอก...อัญญาสิทธิ์....นายพันกระจอก

10. ปราบไตรจักร

ศีลข้อ 3 คือ กาเมสุมิจฉาจาราเวระมณีสิกขาปะทังสมาทิยามิ

ผู้พันวีระพงศ์.....ทำได้มั้ย???? 5555
    .
    .
    .

คงทำไม่ได้หรอก....เพราะอะไรรู้มั้ยครับ.....

ตัณหา ราคะมันเยอะ อยากมีเมียเยอะ สร้างบารมีใหญ่แล้วมีเมียเยอะได้...อัญญาสิทธิ์...สวรรค์ให้สิทธิ์พิเศษหรือครับ...ใครพูดน้า

55555

11. เสือเผ่นป่าราบ

อ้าว..เรื่องเก่าๆ โดนขุดขึ้นมาแฉอีกแล้ว อย่างนี้จะได้เป็นพระจักรพรรดิ์ มั๊ยเนี่ย!!!

12. เสือเผ่นป่าราบ

ใครมีเรื่องเด็ด อย่าเก็บไว้ครับ เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

จะได้รู้กันซะที ว่าธาตแท้ของคุณอัญญาสิทธิ์ ว่าที่พระจักรพรรดิ์ นั้นเป็นอย่างไร

งานนี้ยาวครับ...ขอบอก

13. เสือเผ่นป่าราบ

ได้คุยกับสมาชิกหลายๆ ท่าน ทางข้อความส่วนตัว (เยอะมากๆ)

ไม่น่าเชื่อว่า ท่านที่บอกว่าตัวเองบารมีสูงส่ง จะมีทำเรื่องแบบนั้นด้วย

ใครมีเรื่องเด็ด ช่วยส่งมาให้ผมอีกนะครับ จะได้รวบรวมไว้เป็นข้อมูลเปิดเผยตัวตนที่แท้จริงของท่าผู้มีบารมีสูงซะที

14. จักร

จักร เป็นที่รู้จักกันดี

เตือนสติ

จากข้อความคุณ Kitjang
    "เท่าที่ติดตามมา เรื่องนี้ทำให้ยาว เป็นเรื่องของมรดกของหลวงปู่
    หลวงปู่เปรียบเหมือนเจ้าของบ้านตอนนั้น แต่พอหลวงปู่มรณภาพ
    คนที่เข้ามาจัดการบ้านต่อจากท่าน เป็นเจ้าของบ้านคนใหม่
    ผู้พัน ก็บอกว่าหลวงปู่สั่งไว้ว่าเอาเอาพระมาไว้ในบ้านหลังนี้
    แต่ตอนนี้ หลวงปู่ไม่อยู่ คนดูแลบ้านบอกว่าห้ามเอามาไว้ในบ้านเค้า
    แต่ผู้พันก็จะเอาพระไปไว้ในบ้านเค้าให้ได้ เรื่อง ไม่มีอะไรอยู่ที่คนดูแลบ้าน
    นั่นแหละ จะยอมหรือไม่ที่จะให้ผู้พันเอาพระไปตั้ง"

ขอโทษด้วยครับ คือผมเข้ามาโพสครั้งแรก คืออ่านที่ผ่านๆ มาแล้วแล้วไม่สบายใจ เห็นคนด่ากันจัง ...<O:p</O:p
    เห็นคุณ Aunyasit สร้างพระน่าจะเป็นสิ่งดีแต่กลับมีปัญหา แต่มีนิดนึงที่คุณ Aunyasit บอกว่าสังเวชในสิ่งก่อสร้างที่ค้างคาในวัดป่า และว่าเขาจะสร้างไม่สำเร็จ ผมเป็นห่วงว่าไม่อยากให้ใคร ๆ คิดอย่างนั้น เพราะวัดทั่วไปในประเทศไทยเขาก็เป็นอย่างนั้น คือค่อย ๆ สร้างไปตามกำลัง แต่ไม่หยุดสร้างนะครับ ขนาดวัดแถวบ้านผม หลวงพ่อยังสร้างไม่เสร็จเลย 10 กว่าปีแล้ว แต่ก็ค่อยทำไปตามกำลังปัจจัย จากศรัทธาของคนมาทำบุญ หรือกฐิน-ผ้าป่าแต่ละปีไป วันหนึ่งคงเสร็จ อย่างคำที่ว่า

15. จักร

จักร เป็นที่รู้จักกันดี

มีสิ่งเตือนแล้วนะ หากยังดื้อรั้นระวังโดน...

16. ปราบไตรจักร

เตือนก็เท่านั้นแหละครับ....ท่านผู้พันมีญานสูงส่งกว่าเราๆท่านๆทั้งหลายในที่นี้

มองเห็นเจตภูตคนอื่นได้....เป็นใครกันนะ...กลับชาติมาเกิด...เป็นลูกองค์จตุคามรามเทพอีกด้วย

อ้างแต่คำพูดครูบาอาจารย์ ว่าตนเองเป็นผุ้ได้รับสิทธิ์จากสวรรค์เป็นอัญญาสิทธิ์ อัญญาธรรมมาเกิด จะได้เป็นจักรพรรดิ์ ในยุคนี้ อีกด้วย เป็นจักรพรรดิ์ในยุคหลวงปู่ทวดอีกด้วย...

เฮ้อ...คงแก้ไขยาก...ความหลงเนี่ยนา...จริงมั้ย...โอ๊บ..โอ๊บ...โอ๊บ

17. narit108

narit108 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาสาธุกับคุณผู้เตือนสติครับ เป็นธรรมที่ดีมากเลย ผมจะจดจำไว้ใช้ต่อไปครับ

18. เสือเผ่นป่าราบ

มองเห็นเจตภูตคนอื่นได้....เป็นใครกันนะ...กลับชาติมาเกิด...เป็นลูกองค์จตุคามรามเทพอีกด้วย

อ้างแต่คำพูดครูบาอาจารย์ ว่าตนเองเป็นผุ้ได้รับสิทธิ์จากสวรรค์เป็นอัญญาสิทธิ์ อัญญาธรรมมาเกิด
    จะได้เป็นจักรพรรดิ์ ในยุคนี้ อีกด้วย เป็นจักรพรรดิ์ในยุคหลวงปู่ทวดอีกด้วย...

โอ้ว..สุดยอด ท่านผู้พันไม่ใช่คนธรรมดาซะแล้วนะเนี่ย
    :555: :555: :555: :555: :555:

19. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอัญญาสิทธิ์น่ะ เขาเป็นลูกศิษย์หลวงพี่...มาก่อนจ๊ะ ส่วนเรื่องญาณน่ะเขาไม่มีหรอกจ๊ะไม่ต้องสงสัย ถ้ามีจริงคงจะรู้ตั้งแต่แรก ว่าอาจารย์เก่าเขาน่ะเป็นยังไงตั้งแต่แรก (เราไม่มีญาณเรายังรู้เลยอ่ะ) คงไม่เจ้ากี้เจ้าการเรื่องต่างๆหรอกจ๊ะ หลายๆเรื่องเขาก็ฟังมาจากหลวงพี่ ไม่ใช่จากหลวงปู่โดยตรงจ๊ะ หุ หุ หุ
    แม้หลวงปู่ท่านสั่งให้ใครช่วยกันดูแลวัดบ้างเขายังไม่รู้เลยจ๊ะ หุ หุ หุ แล้วจะมาบอกว่าตนมีญาณเนี่ยนะ ลูกพี่เก่าเป็นยังไงกว่าจะรู้กก็ไม่นานมานี้อีกตะหาก หุ หุ หุ

และยังเป็นที่สงสัยกันอยู่ว่าจริงๆแล้วหลวงปู่ท่านสั่งเขาสร้างเองตามที่เขาบอก หรือ เขาขออนุญาตฺหลวงปู่ก่อน เพราะหลวงปู่ท่านไม่เคยสั่งใคร ถ้าคน คนนั้นไม่ได้เสนอตัวก่อน ไม่ได้ขออนุญาติท่านก่อน แม้ท่านยังอยู่ท่านไม่มีทางให้นำชื่อท่านและ/หรือ ชื่อวัด ไปออกซองเรี่ยรายอย่างแน่นอน หุ หุ หุ แม้ใครท่านก็ไม่อนุญาติหรอกจ๊ะ จะเรี่ยรายก็เรี่ยราย จะสร้างก็สร้างกันไป แต่ไม่ใช่เอาชื่อท่านไปอ้างในซองเรี่ยรายน่ะ ท่านไม่มีทางอนุญาติหรอก หุ หุ หุ

ที่เขาบอกว่าไม่เคยคิดจะสร้างก็ไม่จริงหรอกจ๊ะ ช่วงฉลองพระที่เราสร้างเขามาบอกเราเองว่าจะรอส้างองค์ที่ 5 พร้อมทั้งถามราคาและขนาดพระ(หลวงปู่ท่านกำกับเอง)ที่ราสร้างด้วย หุ หุ หุ

แต่เขาคงจะไม่ได้หาผลประโยชน์เรื่องเงินในการสร้างหรอกนะจ๊ะ เรามั่นใจอย่างนั้น เพียงแต่เขาหลงตัวเองไปหน่อยจ๊ะ หุ หุ หุ

ที่เขาบอกว่าเขาไปวัดตั้งแต่ปี 40เนี่ย บอกตรงๆนะ ตอนนั้นไม่มีใครเห็นเขาเลยนะ ที่อยู่กับหลวงปู่ตอลดก็ไม่มีใครเห็น หรือ เขาอาจจะอยู่กุฎิอาจารย์เก่าเขาตลอดก็เป็นได้ หุ หุ หุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  20. เสือเผ่นป่าราบ

ที่ว่าแกหลง ผมว่าไม่หน่อยแล้วนะครับ ขนาดรู้เจตภูติ คนอื่นได้ นี่ไม่ธรรมดานะครับ อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้