เพชรพญานาค แก้วนาคราช เหล็กไหลพญานาค ไหลดำ ไหลน้ำพี้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ต้นเทียน888, 14 กันยายน 2012.

1. powlooy

powlooy Active Member

ยังมีอยู่มั้ยครับ

2. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

สันฐานนี้เกิดเองตามธรรมก็มีครับ บางอันก็เจียรไนจริงครับโดยเอาพลอยขนาดใหญ่ที่เกิดจากการเสียหายแตกหักมาแกะใหม่ข้อสังเกตุคืออันที่ไม่แกรอบเขาจะทื้อไม่สวยงาม แต่ที่แกะจะสวยงามกว่าแต่ทั้งสองคือพลอบพญานาคเช่นกันครับ ที่เห้นในกล่องมีสามชิ้นที่เกิดเองตมธรรมชาติอยู่ด้านซ้ายมือตามรูป ที่เหลือแกะหมดครับ ทางเราได้มานำไปแกะเองกับช่างแกะพลอยที่จันทบุรีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  3. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีอยู่ครับหากต้องการองค์ไหนสอบถามเข้ามาได้เลยครับ

4. ต้นเทียน888

พลอยพญานาคสันฐานจักร ชุดเดียวกับของผมที่ได้มาจากพระอาจารย์ครับแต่อันนี้เป็นของทีม นางแก้วจักรพรรดิ์ครับ สามารถร่วมบุญได้เช่นกันครับ

5. ต้นเทียน888

ตอนนี้ยังมีให้ร่วมบุญทุกสันฐานนะครับ รบกวน กลับไปดูราย ละเอียดหน้าแรก หรือหน้า 9 10 และหน้า 17 18 สามารถสั่งจองได้หากโอนปัจจัยแล้วแจ้งมาทางพีเอ้มได้เลยครับ
    ประกาศ ณวันที่ 30 ตุลาคม 2555

6. ลูกเสด็จ

ลูกเสด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    โอนแล้วครับผม 2,000 บาท
    ได้ส่ง SMS และ PM แจ้งไปแล้วครับ
    ขอบพระคุณ และขอโมทนา สาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2012
  7. jibjib725

jibjib725 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเพชรเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    (ฟ้ามืดและลมพัดหนัก แปลกๆ ค่ะ)

8. dryad23

dryad23 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    รอเพชรพญานาคสีฟ้าอยู่นะค๊า จัดส่งเมื่อไหร่รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ ^o^

9. ต้นเทียน888

สาธุในธรรมบารมีครับ

10. ต้นเทียน888

เบิร์ดให้น้องเขาส่งไปเมื่อวานแล้วครับ พรุ้งนี้คงถึงครับ

11. ต้นเทียน888

ของคุณส่งพฤหัสบดีนะครับ ขออนุโมทนาบุญนะครับ

12. dryad23

dryad23 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ได้รับของแล้วนะคะ

เพชรพญานาคสีฟ้าสวยมากๆเลยค่ะ งามจริงๆ
    ขอขอบคุณพี่เบิร์ดกับทีมงานมากนะคะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ :cool:

13. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    เพชรพญานาค สีเขียว กับสีฟ้า น้ำเงิน ยังมีอยู่หรือเปล่า

14. ต้นเทียน888

ถ้าเป็นชุดเจ็ดเม็ดเป็นต้นไปสั่งสีได้ครับ หากน้อยกว่านั้นขออนุญาติจัดให้ครับ ต้องขอโทษจริงๆๆครับ

15. ลูกเสด็จ

ลูกเสด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    ไม่ทราบพี่เบิร์ดจัดส่งให้หรือยังครับ
    รบกวนขอเลขไปรษณีย์ด้วยได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

16. ต้นเทียน888

ยังเลยครับคงส่งพรุ้งนี้นะครับเพราะมาหาหลวงพ่ออยู่ครับกลับไปรีบส่งให้ครับ

17. jibjib725

jibjib725 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้รับจักรแล้ว เจอ2 เหตุการณ์นะคะ
    1.ขณะที่สัมผัสกับจักรตอนหัวคำนั้น ฝนก็ตกมาเบาเบาสัก 2 นาทีค่ะ
    2.ประมาณ 1 ทุ่มก็นั่งคล้อยครึ่งหลับครึ่งตื่นค่ะ เห็นตัวเองลอดไปในแสงสว่างและเป็นท่อค่ะ จากนั้นก็ปรากฎว่าตัวเรากำลังดิ่งลงไปในน้ำ ก็เลยลองหายใจดู มันก็หายใจได้นะคะแต่เหมือนเราสูดน้ำเข้าไปแล้วไม่สำลักน่ะค่ะ จากนั้นก็เห็นว่าน้ำในแอ่งน้ำที่ไหนไม่ทราบกำลังค่อยๆ ลดลงไป และมีคนบอกว่าเดี๋ยวมันจะพุ่งขึ้นออกมาท่วมบริเวณนั้น ให้รีบเก็บพระธาตุ พระ และเพชรพญานาคใส่เป้ติดตัวไป และอย่าลืมเสื้อกันหนาวด้วย ดิฉันก็รีบและตื่นเต้นมากเพราะน้ำกำลังมา จนตกใจตื่นก็มีการใจสั่น และกลัวอยู่ไมหายเลยค่ะ และหิวน้ำมากก เหมือนเหตุการณ์จริงมากมาก

18. ต้นเทียน888

สงสัยท่านกำลังจะสั่งงานอยู่ครับ อาจจะได้มีบุยมาช่วยงานสร้างกระจายพระบรมสารีริกธาตุกับผมครับ

19. ต้นเทียน888

วันนี้ไปรับพลอยพญานาคมาเพิ่มอีก 84 เม็ดครับ ท่านไหนสนใจติดต่ิได้เลยนะครับแถมเอาไปวัดถ้ำมาด้วยครับ

20. ต้นเทียน888

เคล็ดลับขอโชคลาภจากท่านพญานาค..(ท่านพรหม เทพเทวดา)

ก่อนอื่น..ท่านพญานาคท่านไม่รู้จักค่าของเงินในเมืองมนุษย์ว่าแต่ละชนิดมีค่าเท่าไหร่ ? เป็นอย่างไร ? เพราะฉะนั้น..ท่านจะต้องนำเงินใบละ 1,000 บาท (มีค่ามากที่สุด)ไปวางที่หน้าท่านพญานาค (เพชรพญานาคหรือลูกแก้วพญานาค)เพื่อให้ท่านเห็นตัวอย่างซะก่อน ในเมืองมนุษย์ใช้เงินแบบนี้ (หากวางใบละ 20 บาท อาจมีโชคเล็ก ๆ น้อยนะค่ะ)

เมื่อวางเงินให้ท่านเห็นแล้วก็ขอพรขอโชคลาภ ขอแบบเชิง อ้อนนนน...เพื่อให้ท่านเห็นใจ แต่ในการขอนั้นก็แล้วแต่บุญด้วยค่ะว่าจะได้ตามที่ขอหรือไม่ และต้องระบุให้ชัดเจนว่าขอเงินไปทำอะไร......

อาทิเช่น.(สมมุติเพื่อมองให้เห็นภาพ)..ท่านปู่นาคราชค๊าลูกขอเงินแบบใบละ 1,000 บาทเยอะ ๆหรือขอเงิน 50,000 บาท เพื่อลูกจะได้นำเงินไป...(ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์) หรือนำเงินไปสร้างบ้านให้แม่หรือขอเงินแบบนี้ 100 เท่า เพื่อ...........แล้วแต่จะระบุอ้อ...อย่าลืม..ต้องระบุให้ชัดเจนนะค่ะ.... หากระบุขอเพียงโชคลาภท่านไม่รู้หรอกค่ะว่าโชคลาภแค่ไหน....หรืออาจจะขอ 100,000 บาท แล้วทำบุญ 10,000 บาท 555 คุ้มนะค่ะ)อิอิ..ขอมากไปหรือปล่าววววววว

ถ้าท่านมีลูกแก้วพญานาคลูกใหญ่ญญญญญก้อให้เอาเงินใบละ 1,000 บาท
    ลูบข้าง ๆ ลูกแก้ว ลูบเบา ๆแล้วขอ...ก็ได้ค่ะ..

การขอ..อาจจะได้ตามที่ขอ หรือไม่ ขึ้นอยู่กับแรงบุญแรงกรรมของแต่ละคนด้วยจ้าก้ออาจจะได้เป็นหน้าที่การงาน...ความรักความเมตตา..มีสิ่งที่ดี ๆ เกิดขึ้น

เคล็ดไม่ลับ...บอกต่ออออ....
    อย่าลืมนะคะ เอาแบงค์พันให้ท่านเห็นบ่อยๆ ลูบๆท่านก็ได้ค่ะ

คือเวลาที่เราสวดมนต์หรือทำบุญตอนที่เราอธิฐาน ส่วนมากเราจะเอาเหรียญ หรือแบงค์ยี่สิบ อย่างมากก็แบงค์ร้อย ถูกมั้ยคะ

เทวดา ท่านไม่ได้ใช้เงินเหมือนเมืองมนุษย์ ในเมื่อท่านเห็นเราทำบุญด้วยเหรียญและแบงค์ยี่สิบแบงค์ร้อย ท่านก็คิดว่า เราโปรดปราน แบบนี้ ถ้าหากท่านเช็คดูว่าเรามีบุญมากอยู่ หากท่านอยากประทานให้เรา ท่านบอกว่า เอาแบบนี้ให้มันซักร้อยเท่าแล้วกัน โห แบงค์ยี่สิบ ร้อยใบ ก็ สองพัน นี่คือเหตุผล ที่เวลาเราซื้อหวย หรือลอตเตอร์ลี่ ตัวที่เราซื้อเยอะไม่ถูก ถ้าถูกก็ถูกตัวที่ซื้อน้อยๆ

ต่อไปการขอพรกับพญานาค ห้ามบอกว่า ขอให้ลูกรวยๆ ท่านจะไม่ให้เด็ดขาด การขอแบบนี้ท่านจะเห็นว่าเราโลภ และไม่รู้จักพอ คำว่ารวยๆ ของคนเราต่างกัน

ถ้าจะขอ ให้ระบุให้ชัดเจนว่าจะเอาเงินไปทำอะไร แรกๆ อาจจะไม่ได้ พญานาคท่านชอบทดสอบค่ะ ว่าเรามีความอดทนแค่ไหน ท่านไม่ให้อย่าพึ่งท้อนะคะ ขอท่านอ้อนท่านอยู่นั่นแหละ เด๋วท่านรำคาญท่านก็ให้เอง 5555

การบน
    การบนพญานาค ถ้าท่านจำเป็นจริงให้บนท่านด้วยบายศรีครบชุด บอกว่าถ้าได้ตามที่ขอจะจัดบายศรีถวายท่าน อาจจะจุกจิกซักเล็กน้อย แต่ส่วนมาก บนทีไรได้ทุกทีค่ะ

1 บายศรีปากชาม 1คู่

2 ข้าวตอก (ข้าวเปลือก นำมาคั่ว และจะแตกออกเป็นดอกเหมือนข้าวโพด)

3 น้ำผึ่ง

4 น้ำชา

5 น้ำเปล่า

6 น้ำแดง

7 หมากพลู บุหรี่

8 ผลไม้ 9 อย่าง อย่างละคู่ 9 อย่างนี้จะต้องมี มะพร้าว 1 คู่ กล้วย 2 หวี ทุกครั้ง นอกนั้นเป็นอะไรก็ได้ ยกเว้น ระกำ มังคุด ทุเรียนผลไม้กลิ่นฉุน

9 เผือกนึ่ง มันนึ่ง อย่างละจาน

10 น้ำอ้อย ที่เป็นก้อนๆสีน้ำตาล คล้ายๆน้ำตาลมะพร้าวอ่ะค่ะ หรือน้ำตาลมะพร้าวก็ได้

ห้ามบนของคาว ห้ามบนสุรา พญานาคท่านไม่ชอบจ้า

ใครที่มีเพชรพญานาค ขอให้รู้ไว้เถิดว่าท่านพญานาคท่านต้องการไปช่วยอยู่แล้ว ให้พูดคุยกับท่านบ่อยๆนะคะบอกในสิ่งที่เราต้องการให้ท่านฟังตลอดไม่นานท่านจะได้ในสิ่งที่ท่านต้องการแน่นอนค่ะ
    ที่มาเว็ปเพชรพญานาค