เป็นเถรวาทสวดบทของมหายานถือว่าผิดไหม

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Santi.Ca, 31 กรกฎาคม 2019.

1. Santi.Ca

Santi.Ca สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2019
    สอบถามนิดนึงครับ นับถือเถรวาท แต่สวดบทของมหายาน(เอกทศพักต์อวโลกิเตศวร สัจจะพจน์ธารณีสูตร) ถือว่าผิดไหม

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีปัญหา เนื้อความมักจะให้ตั้งใจปฏิบัติธรรม ทำบุญ ช่วยเหลือผู้อื่น

แนะนำมหากรุณาธารณี หรือ นิลกัณฐธารณี (Nilakantha Dharani)ดีที่สุด สวดแล้วปฏิบัติตาม

3. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ไม่ผิดครับผมทำวัตรมหายานเลยครับตอนบวชวัดสุัศน์ทำวัตรในโบสถ์เสร็จก็มาสวดทำวัตรมหายานในกุฏิ เป้นบทมหายานบบสันสกฤษนะครับ