เปิด ชุมชนคนยังโสด ทีนี่ !!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 8 ตุลาคม 2009.

1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋า....ไม่ได้ๆๆๆ สมัครด้วยคน
    สด แต่ไม่โสดด เอ๊ะยังไง
    ก็เพราะว่าเนื้อคู่ชาติที่แล้วตามมาตรืมเลย เวลามีคู่กันต้องเลิกลาตลอด แงๆ T^T1
    รักข้ามภาพจริงๆ รักแท้รักนานด้วย T^T

2. primrose

primrose เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    ขอสมัครเป็นสมาชิกคนโสดด้วยคนค่ะ

เกิดเดือนมีนาฯ ค่ะ คบกับใครก็เหม็นเบื่อไปหมด เราทิ้งเขามั่ง เขาทิ้งเรามั่ง

มีคนทักว่า เป็นเพราะเราตั้งจิตอธิษฐานไว้ในอดีต(ชาติ) ว่าจะไม่ขอแต่งงาน ไม่ขอมีบุตรให้เป็นห่วง

ไม่รู้หรอกว่าจริงไม๊เพราะจำไม่ได้ .....

จำได้แต่ว่าเคยอธิฐานไว้ตั้งแต่เรียน ม.ปลาย ว่า

"จะไม่ขอแต่งงาน ไม่ขอมีลูก แต่จะขอออกบวช หากเกิดอีกชาติหน้าฉันใด ก็ขอให้เกิดเป็นชาย และได้ออกบวชเป็นพระธุดงค์ จนกว่าจะนิพพาน"

- -"

จนถึงเดี๋ยวนี้ ก็ยังอธิษฐานอย่างนี้อยู่บ่อย ๆ เวลาเข้ากรรมฐาน ....

เพื่อน ๆ ช่วยคิดหน่อยสิว่าจะอธิษฐานอย่างนี้ต่อไปดี หรือจะตั้งจิตถอนคำอธิษฐานดี .....

3. chanin17

chanin17 สมาชิก

19 กรกฎาคม 2010
    โสดครับเมื่อแฟนไม่อยู่ อิอิ

4. nichapa kul

nichapa kul Active Member

โสดรุ่นใหญ่ รับมั๊ยคะ 41 แล้วจ้า

5. gandaan

gandaan เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ...มีรัก..ไฉนคล้ายไร้รัก...ฤทธิ์เหล้าคลาย...รักสลายกลายเป็นผีเสื้อ...;aa56

6. Ayukawa

Ayukawa เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2009
    :z16ก่อนอื่นผมขอเป็นสมาชิกด้วยตัวนึงงับ ๆ ผมเป็นชาวราศรีธนู คับ ตั้งแต่หนุ่มๆมาจีบใครไม่เคยสำเร็จ ชอบคนไหนมักจะมีเพื่อนมาชอบเหมือนกันเราก็ต้องหลีกทางให้ทุกครั้ง เพราะผมรู้สึกว่ามันเป็นเรื่องน่ารังเกียจที่ไปชอบผู้หญิงคนเดียวกับเพื่อน แล้วต้องเกิดการผิดใจกัน
    ถ้าผู้หญิงมีใจด้วยและไม่มีคนอื่นมาชอบอีก ก็จะเจอกับปัญหาทางบ้านของผู้หญิงทำให้ต้องแยกทางกัน
    ผมก็เลยคิดแบบเดียวกับที่คุณใจสัยโดนทัก ว่าผมเคยอธิษฐานไว้ในอดีต(ชาติ)ว่าจะไม่ขอแต่งงาน ไม่ขอมีบุตรให้เป็นห่วงหรือเปล่า
    เมื่อนานมาแล้วจำไม่ได้ว่าปีไหนผมเคยได้ไปนมัสการพระธาตุหลายที่ และได้เดินวนทักษิณาสามรอบก่อนจะตั้งจิตอธิษฐานขอให้เข้าถึงพระนิพพาน
    จากนั้นมานานมาจนผมลืมเรื่องนี้ไปเลย พอมาอายุมากๆเข้าก็พิจจารณาเห็นว่าความสุขทางโลกมันไม่มีแก่นสารอะไร เดี๋ยวมันก็สุข เดี๋ยวมันก็ทุกข์
    แล้วเราก็ตาย แล้วเราก็เกิด วนเวียนกันไปอยู่อย่างนี้มันน่าจะพอได้แล้ว ตอนนี้ผมก็ตั้งใจศึกษาปฏิบัดิธรรม หาหนทางสู่พระนิพพานให้ได้
    ก็ได้เว็บพลังจิตนี่แหละครับเป็นที่พึ่งพาอาศัยได้ดีทีเดียว แล้วยังมีเว็บของชมกัลยาณธรรมอีกมีหนังสือธรรมะดีๆให้อ่านมากมาย ต้องขอกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์สนอง วรอุไร และทีมงานเว็บของชมกัลยาณธรรมไว้ ณที่นี้ด้วย
    ลองเข้าไปดูได้ตามlinkนี้ครับ
    .. �������ҳ���� ..
    ตามความเห็นของผม คุณใจสัยตั้งจิตอธิษฐานไว้ดีแล้ว เมื่อคุณได้ศึกษาและปฏิบัติธรรมจนเห็นไตรลักษณ์ แล้วคุณใจสัยจะดีใจที่ไม่ได้ถอนคำอธิษฐาน ขอให้ตั้งมั่นศรัทธาในพระนิพพานซึ่งเป็นความสงบสุขที่แท้จริง และขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ:z2

7. หิมะจัง

หิมะจัง Active Member

สมัครด้วยคนคะ...สั้นๆๆว่าโสดดดดด

8. natty36

natty36 Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2007
    เกิดวันอังคาร ปีขาล เดือน มิ.ย หายากกกกกยิ่ง โสดบ่อย (หมายถึงถูกทิ้งบ่อยต่างหาก5555+)

9. Tong_Distiurbed

Tong_Distiurbed สมาชิก

29 กรกฎาคม 2010
    โสดคร้าบบบบบบบบบ ขออยู่ด้วยคร้าบบบบบ

เกิดเสาร์ 29 เมษายน พศ 2532 ปีมะเส็ง ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2010
  10. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเจอคู่แล้ว...เป็นชาวต่างชาติเธอชื่อ"Shadow"

11. flukeminds

flukeminds Active Member

17 กันยายน 2008
    ผมก็เคยเป็นนะครับ ตลอด10กว่าปีที่ผ่านมา
    พูดตรงๆผมจีบผู้หญิงค่อนข้างเก่ง และจะจีบใคร ผมต้องชอบจริงๆ แบบว่าเอ๊ะ!!คนนี้แหละ
    แต่พอคบกัน คบอย่างมากก็ได้แค่สามเดือน แล้วก็เลิกส่วนใหญ่โดนทิ้งนะ เพราะผมไม่เคยทิ้งใคร และผมก็แพ้น้ำตาผู้หญิง อิอิอิ ผมก็แปลกใจนะว่า ทำไมเราคบใครไม่นาน แล้วต่อมาผมได้รู้จัก ผู้อาวุโสท่านนึงในเวปนี้ ท่านบอกผมว่า ผมมีคู่จากอดีตชาติติดตามมานะ เค้ายังรักยังหวงเราอยู่ ทำให้เราไม่สามารถคบกับใครนานๆได้ แล้วท่านก็แนะนำให้ทำบุยกรวจน้ำไปให้แล้วทำการ อธิฐานจิตขอถอนคำสามบานติดตามคู่ทั้งหมดและขออนูญาติมีคู่
    เชื่อไหมแฟนของผมเนี่ยคบกันมาเกิน5ปีแล้ว ถึงจะมีทะเลาะกันบ้าง แต่ก้ปรับความเข้าใจกันได้ดี

12. nuunaa

nuunaa สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2010
    โสดเมื่อ 3 เดือนที่แล้วเองจ้า

13. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ตรงแป๊ะๆเลยค่ะ เกิดพฤศจิกายนค่ะ

14. windweb

windweb สมาชิกใหม่

สิงหาคมทำใจไว้หนักหนา ยากจะหาคู่ครองต้องประสงค์ แม้นแนะนำชักพาอย่างแยบยล ยังสับสนพลาดพลั้งหลงทางเดิน

15. สายน้ำผึ้ง

สายน้ำผึ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    โสดจ้า กรรมเจ้าชู้ในอดีตนำพาให้เจอแต่คนไม่จริงใจ เริ่มจะชินชาซะแล้วสิ เร่งปฏิบัติธรรมดีกว่า สบายตัวสบายใจ

16. Cutie Kung

Cutie Kung เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2010

อ่านแล้วโดนค่ะ เรื่องมันเศร้า

โสดมานาน และจะโสดต่อไปค่ะ
    สู้ๆ

:cool:

17. nutzuzaa

nutzuzaa สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2009
    ผมยังไม่เจอคนที่ถูกใจ อย่างเขา ว่า นั้น หละ ดีดี หายาก ... แล้ว แต่ฟ้าดิน ก็แล้ว กัน!!!
    ^^;

18. **แพรวา**

**แพรวา** สมาชิก

ว้าว คนโสดแอบมาหลบอยู่ที่นี่กันหมดเลย

19. **แพรวา**

**แพรวา** สมาชิก

อ่า โดนเต็มๆ เลย :'(

20. พีรดนย์

พีรดนย์ Active Member

13 พฤษภาคม 2010
    แวะมาลงชื่อครับผม ^^"

โดยส่วนใหญ่ไม่ค่อยโสดนะครับ โสดเป็นพัก ๆ อิอิ