เปิดไพ่ดูดวงฟรี สไตล์ยิปซีจานด่วน by เดอะทาโร่ (ปิดแล้วครับ)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เดอะทาโร่, 14 ธันวาคม 2011.

1. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ลืมบอกอายุ 54 ปี ชื่อเล่นอ้อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะเดอะทาโร่ (เกิดปี พ.ศ.2500)

2. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

3. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ชื่อปู อายุ 26 ปีค่ะ

อยากทราบเรื่องการงาน ว่าระหว่างกับเอกชนหรือราชการอย่างไหนมีโอกาศก้าวหน้ามากกว่ากัน (งานด้านกฎหมาย)

เลือกไพ่หมายเลข 21 ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

4. kangoa

kangoa Active Member

ชื่อ ภาณุวัฒน์ อายุ 24 ปี
    อยากทราบว่า การเรียนในปีหน้า 2555 จะเป็นยังไง ลำบากไหมครับ
    ขอเลือกไพ่ ใบที่ 21 ครับ
    โมทนา สาธุ

5. ไตรยภพ

ไตรยภพ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    -ขอบคุณครับ:cool:

6. เดอะทาโร่

เดอะทาโร่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณปู สำหรับคำถามของคุณนั้นเป็นคำถามเชิงเปรียบเทียบดังนั้นผมเลยทำการเปิดไพ่แทนให้ครับ โดยเปรียบเทียบว่า ระหว่างงานเอกชนกับราชการ งานใดจะมีทิศทางดีกว่ากัน ซึ่งไพ่บอกว่า ถ้าเป็นงานเอกชนนั้นต้องเป็นบริษัทต่างชาติถึงจะดีครับ ส่วนงานราชการนั้น ถ้ามีการข้องเกี่ยวกับต่างชาติด้วยแล้ว ก็จะยิ่งดีครับ ดังนั้นไม่ว่าจะด้านไหน ก็จะดีเหมือนกันแต่ต้องมีความข้องเกี่ยวกับต่างชาติด้วยนะคัรบ ดังนั้นลองไตร่ตรองดูนะครับ ว่าระหว่างเอกชนกับราชการ แบบไหนที่มีลักษณะงานที่ต้องเีกี่ยวข้องกับต่างชาติ ถ้ามีเหมือนกัน แนวโน้มราชการดีกว่าครับ

ถ้ามีถ้อยคำสำนวนคำทำนายใดๆ ที่ออกไปนั้น ได้ล่วงเิกินด้วย มโนกรรม วจีกรรม หรืออคติใดๆ ก็ขออโหสิกรรมด้วยครับและหลังจากที่ได้อ่านคำพยากรณ์แล้ว ควรไปทำบุญ กรวดน้ำ โดยอธิษฐานจิตอุทิศบุญกุศลที่คุณได้ทำนั้นให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณและเจ้ากรรมนายเวรของผู้ทำนาย (เดอะทาโร่) ด้วยครับ เดอะทาโร่ ยิปซีเซอร์วิส

7. เดอะทาโร่

ไพ่ออกมาค่อนข้างไปทางดีครับ แต่มีอุปสรรคบ้าง ดังนั้นขอให้เริ่มต้นตั้งใจตั้งแต่วันนี้ไปนะครับ แล้วปีนี้จะไม่เหนื่อย แต่ถ้าคุณยังรอเวลาหรือชะล่าใจล่ะก็ มันจะพลิกจากที่จะเป็นดีกลายเป็นแย่ได้ครับ

ถ้ามีถ้อยคำสำนวนคำทำนายใดๆ ที่ออกไปนั้น ได้ล่วงเิกินด้วย มโนกรรม วจีกรรม หรืออคติใดๆ ก็ขออโหสิกรรมด้วยครับและหลังจากที่ได้อ่านคำพยากรณ์แล้ว ควรไปทำบุญ กรวดน้ำ โดยอธิษฐานจิตอุทิศบุญกุศลที่คุณได้ทำนั้นให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณและเจ้ากรรมนายเวรของผู้ทำนาย (เดอะทาโร่) ด้วยครับ เดอะทาโร่ ยิปซีเซอร์วิส

8. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011

ขอบคุณมากๆนะครับพี่
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็จะพยามทำให้เต็มที่ ^^

9. catsy

catsy สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2011
    ชื่อนัทค่ะ อายุ31 อยากทราบเรื่องความรัก
    1.ความรักที่เพิ่งเลิกราเดือนพ.ย.จะมีรีเทิร์นไม๊และรักใหม่จะเกิดขึ้นเดือนใหนจะอยู่ยาวไม๊
    ขอเลือกไผ่เบอร์ 8 ค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2011
  10. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ชื่อหญิง อายุ34ปี อยากทราบว่าอดีตสามี มีแฟนใหม่หรือยัง เลือกไพ่เบอร์ 15

11. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ชื่อเอ อายุ 30 ปีครับ

อยากทราบว่าปัญหางานตอนนี้จะแก้ได้หรือไม่ และจะมีโอกาสขึ้นลงสูงชนิดรวยมากกับล้มละลายมั้ยครับ

เลือกไพ่เบอร์ 6 ครับ

ขอบคุณครับ

12. reboot

reboot Active Member

19 กรกฎาคม 2010
    ชื่อ ณรากาญจน์ ชื่อเล่นอาร์ทค่ะ ขอทราบเรื่องการงาน จะได้งานใหม่ไหมค่ะ และทิศทางใด ชนิดไหน อยากซื้อบ้านให้พ่ออยู่ค่ะ ไพ่เบอร์ เก้า ค่ะ

13. auichan

auichan สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2009
    อุ้ย อายุ23 ถามเรื่องเรียนต่อโทเกี่ยวกับด้านออกแบบ
    1. จะได้เรียนต่อไหม ได้เรียนเมื่อไหร่ และที่ไหน เลือกไพ่เบอร์2

14. GJ

GJ Active Member

17 มิถุนายน 2006
    ถามว่า ถ้าคิดจะมุ่งศึกษาไปทางด้านการเงิน เช่น ลงทุนในหุ้น หรือ พวกทองคำ กองทุน (ทำไปเรื่อยๆเเบบเพิ่มพูนระยะยาว ไม่เน้นเก็งกำไรวันต่อวันน่ะค่ะ) ถ้าเลือกทำทางด้านนี้จะรุ่ง(มีสิทธิรวย)รึเปล่าคะ

เลือกใบที่ 21 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2013
  15. คนเสียลูก

คนเสียลูก Active Member

20 กรกฎาคม 2010
    ชื่อ ขวัญใจ เนตรแจ้ง อายุ 45 ปี ค่ะ เลือกไพ่ใบที่ 22 ค่ะ ชีวิตที่มืดมนทุกวันนี้ เมื่อไรจะดีขึ้น (ล่าสุดเพิ่งเสียลูกชายด้วยอุบัติเหตุ) ขออำนาจคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองคุณค่ะ ขอบคุณมาก

16. เดอะทาโร่

สวัสดีครับ คุณนัท คงตอบได้แค่คำถามแรกเพียงคำาถมเดียวล่ะครับ เพราะคำถามที่สองไม่มีประโยชน์แล้วครับ เพราะคำตอบคือ return ครับ ไม่เกินเดือน ม.ค. ได้ return มาเจอกันแน่ครับ ส่วนจะไปต่อหรือไม่แนวโน้มไพ่บอกว่าไปต่อครับ ก็ขอให้ทนุถนอมรักรอบใหม่นี้ให้ดีด้วยนะครับ และทักนิดตรงที่ เขาชอบค้นคว้าหรือความแปลกใหม่ตลอด ดังนั้นคุณต้องไม่เฉื่อยนะครับ ตามเขาให้ทันไม่งั้นเดี๋ยวเขาจะเบื่ออีก

ถ้ามีถ้อยคำสำนวนคำทำนายใดๆ ที่ออกไปนั้น ได้ล่วงเิกินด้วย มโนกรรม วจีกรรม หรืออคติใดๆ ก็ขออโหสิกรรมด้วยครับและหลังจากที่ได้อ่านคำพยากรณ์แล้ว ควรไปทำบุญ กรวดน้ำ โดยอธิษฐานจิตอุทิศบุญกุศลที่คุณได้ทำนั้นให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณและเจ้ากรรมนายเวรของผู้ทำนาย (เดอะทาโร่) ด้วยครับ

17. เดอะทาโร่

สวัสดีครับคุณหญิง สำหรับคำตอบนั้น ช่วงนี้ยังหรอกครับ ไพ่บอกว่า ยังไม่มีอะไรแน่นอน รักๆ เลิกๆ ครับ ถ้าจะตีความออกมา ช่วงนี้เหมือนกับว่า เขายังมีความสุขอยู่ในความอิสระครับ

ถ้ามีถ้อยคำสำนวนคำทำนายใดๆ ที่ออกไปนั้น ได้ล่วงเิกินด้วย มโนกรรม วจีกรรม หรืออคติใดๆ ก็ขออโหสิกรรมด้วยครับและหลังจากที่ได้อ่านคำพยากรณ์แล้ว ควรไปทำบุญ กรวดน้ำ โดยอธิษฐานจิตอุทิศบุญกุศลที่คุณได้ทำนั้นให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณและเจ้ากรรมนายเวรของผู้ทำนาย (เดอะทาโร่) ด้วยครับ

18. เดอะทาโร่

สวัสดีครับคุณเอ ถ้ามองจากคำถามน่าจะเป็นแนวเกี่ยวกับการลงทุน ต้องบอกว่า ถ้าการลงทุนนี้เกี่ยวข้องกับต่างประเทศ หรือมีอะไรที่มีต่างประเทศเข้ามาล่ะก็ ดัชนีกำลังพุ่งขึ้นครับ หรือถ้ากำลังต้องการความช่วยเหลือจากใครให้ไปหาผู้ใหญ่ที่มีบารมีครับ เขาจะช่วยได้ แต่โดยรวมแล้ว สถานการณ์ตอนนี้กำลังจะดีขึ้นกว่าเดิมครับ

19. เดอะทาโร่

สวัสดีครับคุณอาร์ท งานนี้ไม่ได้มาง่ายๆนะครับ ต้องสู้กันหน่อยมีคู่แข่งครับ จะให้ดีควรเป็นงานที่ไม่ได้อยู่ office ประจำ ต้องไปทำงานข้างนอกบ้าง กลางแจ้งบ้าง ถ้าแบบนี้ คุณมีโอกาสสูงมาที่จะได้ครับ สำหรับคำแนะนำนั้น ต้องบอกว่า ให้ใจเย็นๆ นิ่งๆ ใช้เหตุผลมากๆ อย่าใจร้อน แล้วจะสำเร็จครับ ส่วนจะซื้อบ้านได้ไหม ไพ่บอกว่า คุณทำได้ครับ แต่มีข้อแม้นิดตรงคุณต้องเหนื่อย มันไม่ง่ายครับแต่สุดท้ายคุณจะผ่านได้หมด เพราะคุณเก่งและฉลาดมาก แต่เสียที่ไม่ค่อยฟังใคร self สูงไปหน่อยตรงนี้ล่ะจะทำคุณตกม้าตาย ดังนั้นลองฟังความเห็นคนอื่นแล้วนำมาคิดอีกที นั่นล่ะครับ จะทำให้คุณสำเร็จทุกอย่างครับ

20. เดอะทาโร่

สวัสดีครับคุณอุ้ย ต้องบอกว่า คุณเก่งมากๆ นะครับ ดังนั้นคำตอบบอกว่า ได้เรียนแน่ๆ มีผุ้ใหญ่ส่งเสริม แล้วก็จะทำได้สำเร็จ ไม่แน่นะครับคุณอาจจะเล็งไว้ที่ ตปท หรือเป็น คอร์สอินเตอร์ ซึ่งก็ต้องบอกว่า ถ้าคุณเล็งไว้แบบนี้ ถูกทางแล้ว ไปทางนี้ล่ะครับ ถามว่าได้เรียนเมื่อไร ไพ่ให้เลข 4 ไว้ ดังนั้นก็ประมาณ เดือน เม.ย. ปีหน้าครับ ขอให้โชคดี สมหวังนะครับ