เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ผ้ายันต์พัดโบกคือสุดยอดความใฝ่ฝันของหนุ่มๆทั้งหลาย โดยเฉพาะหนุ่มโสดแบบผมด้วย อิ อิ:':)':)'(

2. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    แหะๆๆ ถ้าอย่างนั้นก็คงต้องมีผมด้วยละสิเนี้ย ^^

3. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับทุกท่าน...ขอแสดงความยินดีกับทีมวอลเลย์บอลหญิงไทยครับ ที่๑ในเอเชีย ชนะทีมจีน ๓ต่อ๑เซ็ต สุดยอดครับ..ติดตามเชียร์มาตลอด..เก่งจริง ๆ ....

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 21 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ติ้งลิงติง, บังรอน, highskw, dejlee, M_RungSit, หนูซ่า, โต้งชลบุรี, ตะวันอัสดง, suntornpoo, ฐา อยุธยา, Rachanya </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. ปูอัน

ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ
    ฝนตกมากมายครับ ไม่รู้ที่บ้านเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านเป็นอย่างไรกันบ้าง

5. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบ หลวงปู่ทิม และสวัสดี อ.แก้วสว่างและพี่ๆนะครับ

6. tatadada

tatadada เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    กราบขอบพระคุณทุกท่านค่ะ...ตอนนี้อาการดีขึ้นมากแล้วค่ะ(smile)(smile)

ยังไม่ได้แวะไปกราบท่านเลยค่ะน้าต๋อย ช่วงนี้ที่บ้านยุ่งๆ ค่ะ
    กอปรกับดิฉันป่วยด้วย เลยคิดว่าหายดีแล้วอีกซักพักคงจะได้หาเวลาไปกราบท่านค่ะ รบกวนซักนิดค่ะ เคยจำได้ว่าน้าต๋อยได้โพสแผนที่ในการไปวัดไว้
    แต่ดิฉันจำไม่ได้ว่าเป็นหน้าที่เท่าไรของกระทู้ อีกทั้งตอนนี้ไม่ได้saveรูปแผนที่เอาไว้ รบกวนช่วยโพสรูปแผนที่อีกซักรอบได้ไหมคะ หรือบอกหน้าที่เคยโพสไว้ก็ได้ค่ะ พอดีหาไม่เจอจริง ๆ ค่ะ
    ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

7. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย อรุณสวัสดิ์ อ.แก้วสว่าง คุณปูอัน และเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ

8. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    สวัสดีทุก ๆ ท่าน ครับ

เมื่อวานเชียร์วอลเลย์บอลไทย สุดดดด ยอดดดด เลยครับ ..... ลุ้นแทบแย่ ..

9. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดียามเช้าพี่โมทย์ เสี่ยรุ่ง คุณส่างป่า คุณitr, คุณตะวันอัสดง, คุณkeng29, คุณหมอchokakuและสมาชิกทุกท่าน

10. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกท่านครับ

11. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เมื่อวานไปชลทำธุระหลายเรื่อง

....เรื่องนิมนต์หลวงปู่เกลี้ยง วันที่ 10 พย2555 ทางพระเลขารับทราบแล้ว
    ...ผมส่งภาพหลวงปู่กราดไปโรงพิมพ์ที่ชลบุรี ให้ทางโรงพิมพ์แสกนและพิมพ์
    ภาพตัวอย่าง เสร์จแล้วจะนำมาให้ชม
    ...วันนี้จะไปปรับบุคเงินฝากของกองทุนจัดงานวัดชากกอไผ่ และจะมาอัฟเดตให้ดู
    ...คงประมาณนี้นะครับแล้วจะมาแจ้งให้ทราบตอนเย็นๆๆ

12. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สามารถเข้าเส้นบำเหน็จณรงค์ได้นะครับ ถ้ายังไงก่อนเข้าไปโทรไปสอบถามคุณแม่บุญรอด
    ว่าท่านติดกิจนิมนต์ที่ไหนหรือเปล่า หรือรับญาติโยมถึงกี่โมง เพื่อไม่ให้เสียโอกาส

คุณแม่บุญรอด 087-9644009

เดี๋ยววันพฤหัสบดีนี้จะมีสมาชิกของเราท่านนึงแวะเข้าไปเช่น เผื่อได้พบปะกันนะครับ

13. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบหลวงปู่ ทิม
    สวัสดีครับ พี่โมท โอ๊ด ส่างป่า เก่ง เสี่ยรัก เสี่ยโต้ง เสธ.
    และทุกๆท่านครับ
    รวย รวย รวย

14. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สบายดีไหมเสี่ยรุ่ง
    เมื่อวานรวยไหมครับ เอิ้กๆๆๆๆ

15. วังน้ำ

วังน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับจ่าโมทย์ คุณโต้ง ชลบุรี และน้าต๋อย แซมเบ้ รวมทั้งแฟนคลับทุกคน
    ครับ นาน ๆ ก็พบกันสักครั้ง เนื่องจากช่วงใกล้สิ้นปีงบประมาณงานจะเยอะมาก วันนี้มีของจริงมาเล่าให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ได้ฟังและได้เห็นกันว่า ของจริงย่อมเป็นของจริงวันยังค่ำ อำนาจพุทธคุณไม่มีวันเสื่อมคลาย ยังคงไว้ซึ่งความศักดิ์สิทธิ์เป็นนิรันดร์
    วันพฤหัสบดีที่ 13 ก.ย. 2555 เวลาประมาณ 17.00 น. ข้าพเจ้าเองได้เดินลงจากอาคารเรียนไปถึงชั้นล่าง เพื่อจะขึ้นรถไปงานเกษียณอายุที่โรงเรียนสตรีอ่างทอง จ.อ่างทอง เมื่อลงไปถึงชั้นล่างของอาคารเรียน มีสุนัขสามตัวเดินเข้ามาหา มีเพศเมียสองตัว เพศผู้หนึ่งตัว สุนัขทั้งสามตัวนี้เป็นสุนัขที่ข้าพเจ้าให้อาหารกินตอนพักกลางวันทุกวัน ซึ่งทั้งสามตัวเชื่องกับข้าพเจ้ามาก เจ้าเพศผู้เป็นสุนัขพันธุ์ไทย ตัวใหญ่ สีขาว ซึ่งในโรงเรียนใคร ๆ ก็รู้ว่าดุ ขณะที่สุนัขเพศเมียทั้งสองตัวเดินเข้ามาหา แสดงอาการเชื่องและเป็นมิตรคือกระดิกหาง ส่วนตัวผู้เดินเข้ามาหาเป็นตัวสุดท้ายในลักษณะของอาการเป็นมิตรเช่นกัน เจ้าสุนัขเพศผู้กระโดดขึ้นใช้เท้าหน้าทั้งสอง กอดลำตัวของข้าพเจ้าไว้แน่น การกอดของเจ้าสุนัขเพศผู้มันเป็นการกอดด้วยความรัก ข้าพเจ้ามีความรู้สึกเป็นอย่างนั้น เพราะที่บ้านข้าพเจ้าที่จังหวัดอยุธยาเลี้ยงสุนัขไว้สิบหกตัว เพราะเวลาเรากลับบ้านผิดเวลา เจ้าสุนัขที่เราเลี้ยงไว้จะวิ่งเข้ามาหาและใช้เท้าหน้าทั้งสองกอดลักษณะอย่างนี้เหมือนกัน แต่ด้วยเหตุผลใดไม่ทราบ เจ้าสุนัขพันธุ์ไทยเพศผู้ สีขาว ขณะที่กอดข้าพเจ้าได้สักพักหนึ่ง มันก็ได้กัดข้าพเจ้าตรงบริเวณสีข้าง ด้านขวา ข้าพเจ้าได้ใช้หลังมือตบเจ้าหมาเพศผู้ สีขาว หลุดออกไปหลังจากนั้นจึงได้มาดูบาดแผล ก็เหมือนดังรูปที่ข้าพเจ้าลงให้ท่านดู ในตัวของข้าพเจ้า มีพระห้าเหลี่ยม หลังตะกรุดคู่ ซึ่งใคร ๆ ก็นิยมเรียกว่า ขุนแผนพรายกุมาร เรื่องที่ข้าพเจ้าเล่าให้ฟังนี้ เพื่อให้พวกเราได้รับรู้ว่าของจริงยังมีอยู่ ไม่มีการยกเมฆแอบอ้าง เพื่ออวดสรรพคุณ เพราะมันเกิดกับตัวข้าพเจ้าเอง
    ขอให้พวกเราใช้พระของหลวงปู่ด้วยความสบายใจ เพราะพระชุดนี้มีอำนาจพุทธคุณสูง

ไฟล์ที่แนบมา:

16. kengnaja

หลวงปู่คุ้มครองครับ สาธุ

17. kengnaja

สวัสดีครับพี่รุ่ง:cool::cool::cool:

18. M_RungSit

M_RungSit เป็นที่รู้จักกันดี

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 15 คน ( เป็นสมาชิก 12 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน )
    NEWESTTSEWEN, preechaniy, hmg, ฐา อยุธยา, รักรังสิต, น้าต๋อย เซมเบ้, modto, ทีฆา, tatadada, ภณนาวิน

สวัสดีพี่รัก น้าต๋อย และพี่ๆสมาชิกทุกๆท่านครับ

19. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย และสวัสดีลูกหลานหลวงปู่ทุก ๆ ท่านครับ

หากไม่มีอะไรผิดพลาด อาทิตย์นี้น่าจะได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่ท่านที่วัด จะมีใครไปบ้างหนอ

20. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    จากที่ผมเคยไปกราบหลวงพ่อมา ดูจากเส้นทางแล้วผมว่าคงอ้อมน่าดู ที่น้าต๋อยบอกว่าเข้าทางบำเหน็จณรงค์ได้เลย ใครเคยใช้เส้นทางนี้ถ้าสามารถทำเป็นแผนที่คร่าวๆ ให้สมาชิกคงจะดีไม่น้อยนะครับ

บุญรักษาครับ