เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

และผมขอนำตระกรุดที่เชื่อกันว่าเป็นของหลวงปู่กราดวัดชากกอไผ่ที่ได้รับตกทอดมรดกกันมาจากชาวบ้านมาให้ชมกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      30
  2. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

สวัสดีครับ ทุก ๆ ท่าน

ไว้โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ ..... :cool::cool::cool:

3. ฐา อยุธยา

ฐา อยุธยา เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    กราบหลวงปู่ทิม
    สุขสันวันเกิดครับคุณ jaturong_tae
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง นะครับสวัสดีท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

4. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สวัสดียามเช้าพี่โมทย์ เสี่ยรุ่ง พี่โต้ง คุณส่างป่า พี่ฐา คุณวต,คุณpreechaniy, คุณทีฆา, คุณdejleeและสมาชิกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน(kiss)(kiss)

5. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

สวัสดีทุกท่านครับ

และขอขอบคุณสำหรับคำพร ขอให้ทุกท่านโชคดี มีสุข บุญรักษา พระคุ้มครองครับ ^^

6. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

วันเกิดคุณ jaturong_tae ขอให้หลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ดลบันดาลให้ ถุกหวยครับงวดนี้ สุขสันต์วันเกิดนะครับHBDsHBDsHBDs

(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)yimm

7. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สุขสันต์วันเกิดคุณjaturong_tae ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง สุขสมหวังทุกประการครับ(^);aa39

8. t1148

t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีทุกท่านด้วยนะครับ

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดคุณjaturong_taeด้วยครับ ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆ สุขสมหวังในสิ่งที่ตั้งใจ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยๆ หลวงปู่คุ้มครองคุ้มภัยครับผม

9. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย และสวัสดีลูกหลานหลวงปู่ทุก ๆ ท่านครับ

10. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สภาพโชกโชนมากเลยครับ คงต้องผ่านประสบการณ์มามากมายอย่างแน่นอนครับ สุดยอดจริงๆ

11. tawanrise

tawanrise เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2012
    กราบหลวงปู่ทิมสวัสดีเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ คุณรักผมได้รับหลวงปู่ทวดแล้วครับขอบคุณมากครับ

12. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    คิดสมหวัง ตามปราถนาครับคุณjaturong_taeสุขสันต์วันเกิดครับ

13. kantona

kantona เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอติดตามอ่านข้อมูลดีๆ ที่เป็นประโยชน์ด้วยคนนะครับ

14. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
  15. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สำหรับของขวัญวันเกิดของผู้ที่เกิดเดือนกันยายนนี้และคนที่เรารักผมได้จัดส่งให้เรียบร้อยแล้ว ถ้าท่านใดยังตกค้างขอให้แจ้งทางpmมาได้นะครับ จะจัดส่งให้อีกรอบครับ ขอบคุณครับ

16. แก้วสว่าง

สวัสดีครับยินดีต้อนรับสำหรับผู้ที่มีจิตศรัทธา ตอนนี้กระทู้ไปใกล้จะหนึ่งพันหน้าแล้วเพื่อความสะดวกในการโหลดอ่านของสมาชิก ผมจะเปิดอีกกระทู้หนึ่งครับซึ่งตอนนี้อยู่ในการรวบรวมข้อมูลข่าวสารที่ดี และอยู่ในช่วงที่กำลังรอโอกาสเปิดซึ่งอยู่ในระยะเวลาอันใกล้นี้ครับ และอาจมีของดีมาร่วมสมนาคุณแก่ผู้ที่มีจิตศรัทธากัน ขออนุโมทนาสำหรับผู้มีจิตศรัทธาและร่วมทำบุญกัน ขอบคุณครับ.......

17. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ประสบการณ์พระเนื้อผงขาวหลวงปู่ทิมจากรุ่นน้องของผมคนหนึ่งครับ เหตุเกิดเมื่อวานนี้ (ก้อปตามที่เค้าพิมพ์มาให้อ่านเลยนะครับ)

คือ ว่าผมทำงานอยู่นะคับ แล้วพอดีตอนนั้นปวดท้องเข้าห้องน้ำเลยไปเข้ามาแล้วก็กลับมาทำงานต่อช่วงนั้น ไม่รู้ว่าอะไรดนใจให้หั่นไปมองน้องที่ทำงานคนนึ่ง(น้องผู้ชายนะ)แล้วก็ได้ เห็นเลยมานั่งอยู๋บน กล่องกระดาษอะ ตอนแรกก็นึ่งในใจว่าใครเอาเด็กที่ไหนมานั่งเล่นในคลังสินค้าวะกะว่าจะเข้าไป ถามน้องคนนั้นพอดีมีเพ่คนนึ่งเรียกก็หั่นไปหาเพ่เขาแล้วก็หั่นกลับมาหาน้อง คนเดิมกะว่าจะถามน้องคนนั้นก่อนว่าไปพาเด็กที่ไหนเข้ามาเล่นในนี้แต่พอหั่น กลับมาเด็กคนนั้นก็ไม่อยู่แล้ว

ผม เลยมานั่งคิดๆดูว่าถ้าเด็กคนนั้นมีจิงน้องคนนั้นก็ต้องรู้สิว่ามีเด็กมานั่ง เล่นอยู่บนกล่องของตัวเองที่กำลังทำงานอยู่แล้วไอกล่องนั้นมันซ้อนกัน5ใบมัน สูงกว่าเด็กตัวเล็กๆจะปีนขึ้นไปนั่งได้ แล้วก็อีกอย่างถ้ามีเด็กมานั่งกล่องก๋ต้องยุบตัวลงมาใช่ไหมแต่นิกล่องไม่ยุบ เลยถามน้องน้องก็บอกว่าไม่รู้ไม่เห็นอะแต่ทีผมเห็นนะเป็นเด็กตัวเล็กๆน่าจะ ซักอายุประมาณ6-7ขวบได้ใส่เสื่ออะไรก็ไม่ได้ทั้นสังเกตุนะแต่ที่สังเกตุคือ บนหัวนะเป็นจุกเลยเลยคิดว่าน่าจะใช่เลยมาถามเพ่ ได้คำตอบยืนยันมาว่ามีจิงก็เลยถึงบางอ๋อ...เรื่องก็มีแค่นี้อะคับ

ปล.เค้าได้พิมพ์สมเด็จไปครับ ผมได้รับมาก็แจกไปจนหมดแล้วครับ ขอบคุณอ.แก้วสว่าง,พี่รัก ที่ทำให้ผู้ที่นับถือและศรัทธาหลวงปู่ทิม มีพระหลวงปู่ทิมบูชา แทนทุกคนที่ได้รับไปด้วยครับ

18. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาครับ:cool::cool::cool:

19. sagang

sagang เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    กราบหลวงปู่ทิม และ สวัสดี ศิษย์หลวงปู่ทุก ท่าน:boo:

20. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

จะขอร่วมบุญกับคุณรักด้วย
    ไม่ทราบว่าต้องโอนเข้าบัญชีไหนครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ:cool: