เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. kremlock

kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิมแลสวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ

2. ปูอัน

ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพด้วยครับท่านประธาน (คาดว่าน่าจะมีพยาบาลสวยๆดูแลไม่ห่าง)

3. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม

สวัสดีพี่ยามเช้าโมทย์ เสี่ยรุ่ง คุณฐา คุณnaygood คุณmay06 คุณnateeputและศิษย์พี่ศิษย์น้องสมาชิกทุกท่านครับ อากาศน่านอนแท้เช้านี้(deejai)(deejai)

4. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    พี่โต้งช่วงนี้งานหนัก พักผ่อนให้เพียงพอ ดูแลสุขภาพด้วยนะพี่ หายไวๆครับ :cool::cool:

5. anusorn497061

anusorn497061 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีพี่ๆๆทุกท่านครับ

6. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน ช่วงนี้น้ำเหนือก็มาแล้ว ดูแล้วรอดยากครับ แค่มากน้อยเท่านั้นเอง มีสมาชิกสอบถามหลังไมล์เรื่องผ้ายันต์เทวดาก็ขอให้รอนิดครับให้ส่งมาถึงผมก่อนจะแจ้งให้ทราบ ต้องขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทุกท่านนะครับ ทุกครั้งที่บอกบุญก็ได้รับความช่วยเหลือจากสมาชิกเสมอมา ผมให้สัญญากับหลวงปู่ไว้ว่า เงินของญาติธรรมทุกท่านเป็นเงินวัดต้องถูกส่งมอบให้วัดอย่างเดียวหักซื้อของส่งไปรษณีย์ตามความเป็นจริง และสมเหตุสมผลและพร้อมให้ตรวจสอบได้ ต้องขอบพระคุณญาติธรรมทุกท่านมากๆๆครับ

สวัสดีน้าโต้ง พักผ่อนบ้างนะครับหาเวลาไปดื่มกาแฟบ้างนะครับ ผ่อนคลายจะได้มีแฮงสู้นะครับ หรือหาพยาบาาลส่วนตัว คอยถือยาดมไว้ไกล้ตัวก็ดีนะครับ เป้นลมปุ๊ป ยาดมเสียบปั๊บ ชื่นใจเลยละ

ข่าวเรื่องบุญได้ข้อมูลแล้วจะมาอัปเดตข้อมูลให้ทราบด่วนเลยครับ
    วัตถุมงคลที่ระลึกแจกแก่ผู้ร่วมบริจาค ในถาดก็ร่อยหรอไปพอสมควรแล้วครับร่วมบุญสร้างบารมีกันครับ ฝากบุญไว้ในสมุดธนาคารบุญของตัวเองใครก็เอาไปไม่ได้ นอกจากตัวเองนำไปใช้ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

7. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบสวัสดี นะครับ คิดถึง ครับ
    สบายดีนะครับ แหะ

8. rungaran

:cool:กราบโมทนาบุญด้วยนะครับ

9. rungaran

:cool:สวัสดีครับ ทุกๆท่าน
    รวยให้เข็ดไปเลยนะครับ

10. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    เช้าวันนี้เหมือนใครหายไปหนอ ^^

11. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ วต คิดสมหวังสมปราถนาทุกประการนะครับ

12. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม หลวงพ่อกราด ลุงสาย

สวัสดีค่ะคุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา วันนี้น้องฟ้าใสเข้าร่วมกิจกรรมกับทาง Johnson & Johnson ทาง FB รบกวนช่วยโหวตให้หนูหน่อยนะค่ะ

https://apps.facebook.com/baby-of-the-year/view.php?mid=04466457658cc58400a808a1382e11e5

13. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    กราบหลวงปู่ิทิม สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ

14. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่แก้วสว่างมากๆครับ ที่ช่วยให้ข้อมูลลุกอมครับ

15. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องแปลกๆมาเล่าครับ....

เมื่อ 3 วันก่อนผมเช่าบูชาขุนแผนสากหักพิมพ์เล็กในเว็บกับพี่ท่านหนึ่ง จากนั้นก็รอรับพัสดุ ปรากฎว่าวันแรกที่โอนเงินไปก็ฝันครับ ว่า มีกุมารทองมาขออยู่ด้วย ลักษณะเหมือนกุมารในทีวีเลยครับ มัดจุก หน้าตาน่ารัก บอกผมว่าจะมาช่วยทำงาน ช่วยอะไรหลายๆอย่าง ในฝันผมไม่ได้ตอบอะไร ก็สะดุ้งตื่นซะก่อน ......

ปกติผมไม่ได้คิดอะไรมากก่อนนอน ไหว้พระ สวดมนต์ให้ใจสงบแล้วค่อยหลับทุกวัน เรื่องฝันนี่ ผมไม่ได้ฝันมานานมากๆแล้วครับ อยู่ๆมาฝันแบบนี้เลยอึ้งเลย..ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ

สงสัยถ้าได้รับขุนแผน คงต้องลองขึ้นคอบ้างแล้วครับ :cool:

ปล. พี่ๆท่านใดมีขุนแผนรุ่นสากหัก มีประสบการณ์อะไรบ้าง แชร์ผมด้วยนะค้าบ ขอบคุณครับ

16. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทิมครับ

สวัสดีพี่ๆทุกท่านยามบ่ายครับผม

วันนี้เข้ามาทำงานในห้องสมุดมหาลัยครับผม สาวๆเพียบ อิอิ

17. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไว้สอบเสร็จเดียวผมจะแวะไปเยี่ยมอีกนะครับพี่รัก อิอิ:cool::cool:

18. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    น้าต๋อยได้พัสดุจากผมยังอะฝากคนอื่นเค้าส่งทาง ems นะ

19. getter

getter เป็นที่รู้จักกันดี

วัน 11/9/55 ร่วมทำบุญกับพี่รักรังสิตจำนวน 700 บาท โอนเข้าบัญชีกสิกรครับ
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

20. ฐา อยุธยา

ฐา อยุธยา เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดี สมาชิกทุกท่านครับตอนนี้น้ำเริ่มมาแล้วเตรียมตัวกันได้แล้วนะครับอยุธยาบ้านผมเริ่มท่วมบางอำเภอแล้วครับอย่าเชื่อรัฐบาลมากว่าเอาอยู่ผมไม่เชื่อว่าเอาอยู่ตอนนี้เก็บของเอาไว้ที่สูงก่อนส่วนท่านที่อยู่ต่ำกว่าผมทางปทุมธานีระวังไว้บ้างนะครับ:cool: