เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:สวัสดีครับ ท่าน ประธานโต้ง
    คิดถึงครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

2. ประพฤติ

ประพฤติ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    สุขสันต์วันเกิดนะครับขอพระคุ้มครอง

3. ปูอัน

ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับคุณ Tkboys

ขออวยพรให้คุณ Tkboys มีชีวิตที่รุ่งเรืองตลอดปีและตลอดไปครับ

4. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับฝนตกมาตลอดคืน ขอบารมีหลวงปู่กราด หลวงปู่ทิม ปกปักรักษาให้ญาติธรรมทุกท่าน เจริญๆๆนะครับวันนี้จะไปโอนเงินให้วัดละหารไร่ผ่านพี่ปลัด เป็นค่าผ้าไตรจีวรที่จะเปลี่ยนให้หลวงปู่ทิม ที่คุณพุทธิวงษ์ ตั้งใจถวายหลวงปู่และนำมารวมอยู่ในกองเงินในธนาคารไทยพานิชย์ ก็เป็นเงินที่ทุกคนได้ร่วมเป็นเจ้าภาพเปลี่ยนผ้าไตรจีวรถวายหลวงปู่ทิมร่วมกันครับ น่าจะเสร็จก่อน 16 ตค นี้ครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

5. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม
    เช้านี้ฝนตกอีกแล้ว สวัสดีพี่โมทย์ พี่รัก พี่ภู คุณตะวันอัสดง คุณnarrongและสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ขอบารมีหลวงปู่ทิมคุ้มครองสมาชิกทุกท่านเดินทางปลอดภัยครับ

6. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    สวัสดี ทุก ๆ ท่าน ครับ

7. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ไม่มีสิ่งใดที่ได้มาโดยไม่มีการลงทุน
    แต่หากเราเห็นคุณค่าของสิ่งที่เราทำ และปรารถนาความสำเร็จ
    เราต้องยอมจ่ายราคาในสิ่งนั้น
    การที่ต้องอดทนในสิ่งใดนั้น...เราอาจต้องจ่ายราคาหลายอย่าง
    อาจเป็นการสูญเสียความพึงพอใจ
    สูญเสียความเป็นส่วนตัว ต้องยากลำบาก เสียเวลา ความคิด แรงกาย และแรงใจ
    แต่หากสิ่งที่แลกมา คือความมีคุณค่าและความสำเร็จ
    การนั้นก็ควรค่าแก่ราคาที่ได้จ่ายไปกับความอดทนนั้น

8. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

อวยพรให้สุขสันต์ในวันเกิด
    ให้บรรเจิดสุขสว่างดั่งฟ้าใส
    ให้ผ่านพ้นอุปสรรคปราศจากภัย
    ให้สุขกายสุขใจไปทั้งมวล…

วันนี้เป็นวันเกิดครบรอบของพี่รักรังสิตขอใหเจริญด้วยอายุ วัณโณ สุขขัง พลัง พ้นภัยพาลใดๆทั้งปวง และมีความสุขสมหวังทุกประการ

9. แก้วสว่าง

ผมขอนำพระเครื่องของหลวงปู่ทิมอีกพิมพ์หนึ่งที่เจ้าของเดิมนั้นได้รับมากับมือ โดยเล่าว่าได้ไปกราบนมัสการท่านแล้วท่านได้ให้มา ซึ่งปัจจุบันก็ยังนำมาใช้และเลี่ยมทองใช้เรื่อยมา กล่าวว่ามีอานุภาพทางเมตตาค้าขายและแคล้วคลาดเยี่ยมมากหรือแล้วแต่เราจะอฐิษฐาน เราลองมาชมภาพครับ.....

10. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่รัก
    ขอให้พี่พบแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง HBDs

11. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้บุญรักษาคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองคุณรักรังสิต
    อย่าได้มีโรคภัยไข้เจ็บแม้เพียงเล็กน้อย
    อย่าได้มีอุบัติภัยแม้เพียงเล็กน้อย
    ชีวิตมีความสุขและความสำเร็จดังใจปรารถนา
    ในสิ่งที่ชอบที่ควรตามหลักพระพุทธองค์ครับ

12. kremlock

kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดียามเช้าครับ และขอให้คุณรักมีความสุขในวันคล้ายวันเกิดด้วยครับ

13. t1148

t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดีพี่น้องลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดพี่รักด้วยครับ
    ขอให้พี่พบเจอแต่สิ่งดีๆในชีวิต ทำสิ่งใดก็ขอให้ลุลวงไปด้วยดี ร่ำรวยเงินทองและมิตรไมตรี สุขภาพแข็งแรงนะครับพี่ หลวงปู่ทิมคุ้มครองคุ้มภัยครับ

14. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    สุขสันต์วันเกิดครับ พี่รักรังสิต ขอให้ร่ำๆรวยๆ อย่าได้เจ็บ อย่าได้จนครับ

15. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่รัก ขอบารมีหลวงปู่ทิม สมเด็จวัดเขาบางทราย พ่อตาก และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่พี่รักนับถือคุ้มครอง ขอให้พี่รักเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธรรมสารสมบัติ และประสพสิ่งอันพึงปรารถนา ทุกทิพาราตรี ครับ

16. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่รัก ร่ำรวยแข็งแรงครับ:cool:

17. tawanrise

tawanrise เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2012
    กราบหลวงปู่ทิม สุขสันต์วันเกิดคุณรักรังสิตครับขอให้มีความสุข รำรวยเงินทองไม่เจ็บไม่จนนะครับ

18. tawanrise

tawanrise เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับคุณโต้งรักษาสุขภาพหน่อยนะครับระวังจะไม่สบายงานมากก็หาเวลาพักผ่อนบ้างนะครับ

19. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าแท้หรือเปล่า ......ขุนแผนรุ่นสากหัก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

20. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ขอให้ทุก ๆ ท่าน ที่เกิดในเดือนนี้ จงมีแต่ความสุข ครอบครัวอบอุ่นและสุขสันต์ เจริญทั้งทางโลก และ ทางธรรม นะ ... ขอรับ

;aa55;aa55;aa55