เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สวัสดียามสายๆพี่โต้ง พี่รัก พี่หมง พี่ปูอัน, คุณหมอchokaku, พี่wvuitews และสมาชิกทุกท่านครับ

2. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน อ.แ้ก้วสว่าง
    ในรูปนี้มีรูปของลุงสาย แก้วสว่างไหมครับ

3. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

555 ป่าวหรอกครับไม่เป็นไรครับ
    ผมความรู้ยังด้วยเร่งศึกษา ดีเหมือนกันครับจะได้มีเพื่อนคุย เด็กใหม่ เด็กน้อย เริ่มต้น บ่ ถูก 555

4. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    องค์นี้งามจริงๆครับน้า ถูกชะตาผมมากครับ
    รบกวนนิมนต์มาคลองห้าด่วนครับ หุหุ:cool::cool:

5. ประพฤติ

ประพฤติ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    กราบองค์หลวงปู่ตอนค่ำครับ
    และสวัสดีคุณรักและศิษย์รุ่นพี่ของหลวงปู่ทุกท่านครับ

6. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    สวัสดีตอนหัวคำ่ำครับคุณโอ๊ด,คุณlittle baby, คุณchainerror, คุณขุนชัย, คุณt1148, คุณRachanya

7. Tkboys

สวัสดีจ้าหัวค่ำ พี่รัก พี่หมง คุณขุนชัย คุณt1148 และสมาชิกทุกท่าน
    เอาภาพมาฝากจ้า มือใหม่หัดปัด ต้องขอบคุณอาจารย์ของผมด้วยที่ได้สอนปัดทอง(พี่รักรังสิต)
    เอิ้กๆ หลวงพ่อเมตตามากครับพี่รัก ท่านมอบตระกรุดฝนแสนห่ามาให้ผมด้วยวันนี้ได้ทั้งบุญทั้งวัตถุมงคลครับ:cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

8. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

สวัสดีครับคุณคนชอบพระ นายสาย แก้วสว่าง อดีตไวยาวัจกรและลูกศิษย์หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ตามลูกศรชี้ครับ

9. ประพฤติ

ญาติธรรมของหลวงปู่ครับ

10. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่าน สบายดีกันนะครับ
    สวัสดีครับคุณโอ๊ด ฝีมือดีๆอย่างนี้สงสัยต้องฝากพระไปปิดทองให้ผมซักองค์-สององค์ซะแล้วเนี่ย อย่าลืมเอาตะกรุดที่ได้มาลงให้ดูบ้างนะครับ พี่รักได้ลูกศิษย์ฝีมือดีอีกคนแล้วนะครับ....555 :cool: :cool: :cool:

11. Tkboys

สวัสดีครับพี่แควใหญ่สบายดีไหมพี่ ผมไม่ปัดเก่งหรอกครับ อาศัยจำเทคนิคพี่รักมานิดหน่อยครับ(deejai)(deejai) เสียดายติดทำงานเลยปัดได้น้อย ไว้มีเวลาผมจะเข้าไปช่วยที่วัดอีกครับ

12. ประพฤติ

คงเป็นการทำบุญร่วมกันมานะครับทำให้ผมได้มาที่เวบแห่งนี้ได้ของดีจากท่านรัก ได้โอนเงินทำบุญร.พ.สงฆ์แล้วครับ

13. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณอาจารย์แก้วสว่างมากครับสำหรับของขวัญวันเกิดปีนี้:cool::cool::cool:[​IMG]

14. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสบายดีครับคุณโอ๊ด พอดีช่วงนี้งานยุ่งๆเลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาคุยด้วย บางทีเปิดเข้ามาอ่านก็ดึกซะแล้วอ่านได้นิดเดียวก็ต้องพักผ่อนแล้วครับ เพราะช่วงอาทิตย์ที่แล้วมีแขกเกือบทุกวันเลย เพิ่งจะได้หยุดพักก็เสาร์-อาทิตย์นี้แหละครับ ถ้าคุณโอ๊ดได้ไปวัดอีกฝากถ่ายภาพตู้วัตถุมงคลของที่วัดมาให้ดูด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าที่วัดมีหรือเปล่าอ่ะครับ

15. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปเจเจ มอล์มาครับเจอคุณหมง ต้องอนุโมทนาบุญกับคุณหมง ได้บริจาคเงินร่วมทำบุญ 1000 บาท เข้ากองทุนไว้จัดงานที่วัดชากกอไผ่ และได้มอบของที่ระลึก เป็นลูกอมบรอนด์ส้ม 2 เม็ด (ขอที่อยู่ด้วยครับ จะส่งที่ค้างอีกเม็ดไปให้) อนุโมทนาบุญครับขอให้สำเร็จตามที่ตั้งใจไว้ทุกประการ ส่วนลูกอมที่ผมนำมาลงให้ดู พอดีลวดที่อยู่ข้างในหลวมผมเลยดึงออกมาดูด้วยความสงสัยว่าที่อยู่ข้างในจะเป็นสนิมเช่นเดียวกับข้างนอกหรือไม่ ดูและวิเคราะณ์เอาเองครับ

16. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่าน สบายดีกันนะครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tkboys [​IMG]
    สวัสดีจ้าหัวค่ำ พี่รัก พี่หมง คุณขุนชัย คุณt1148 และสมาชิกทุกท่าน
    เอาภาพมาฝากจ้า มือใหม่หัดปัด ต้องขอบคุณอาจารย์ของผมด้วยที่ได้สอนปัดทอง(พี่รักรังสิต)
    เอิ้กๆ หลวงพ่อเมตตามากครับพี่รัก ท่านมอบตระกรุดฝนแสนห่ามาให้ผมด้วยวันนี้ได้ทั้งบุญทั้งวัตถุมงคลครับ[​IMG][​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับคุณโอ๊ด ฝีมือดีๆอย่างนี้สงสัยต้องฝากพระไปปิดทองให้ผมซักองค์-สององค์ซะแล้วเนี่ย อย่าลืมเอาตะกรุดที่ได้มาลงให้ดูบ้างนะครับ พี่รักได้ลูกศิษย์ฝีมือดีอีกคนแล้วนะครับ....555 [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สวัสดีครับ คุณtk boy คุณแควใหญ่ เป็นเพราะบุญครับที่พามาเจอกัน คุณทีเคบอย เก่งเองครับ ผมแค่แนะนำแค่นั้นเอง เวลาปัดทองจึงเป็นความสามารถเฉพาะตัวของคุณทีเคบอยครับผมจับมือสอนไม่เป็นครับ บอกเทคนิคอย่างเดียวนอกนั้นเป็นความสามารถเฉพาะตัว เก่งครับ ฝีมือล้วนๆๆครับ

17. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณมากครับพี่รัก เป็นบุญจริงๆ ครับที่ได้ไปวันนี้ได้เจอสิ่งดีๆ อีกครั้งที่พี่บัวแก้วและพี่รักมอบให้ครับ

ขอบคุณครับ

18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    กราบสวัสดีเพื่อนสมาชิกยามค่ำๆครับ

• photo (4).JPG
      photo (4).JPG
      ขนาดไฟล์:
      83.1 KB
      เปิดดู:
      44
  19. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    เกือบห้าทุ่ม...เงียบจังครับ

20. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    อีกลูกครับ.............