เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยู่ใกล้ๆ กัน
    ป่านนี้ ผมไปจัดการให้เรียบร้อยแล้ว...
    เว้นแต่....เป็นอาการมาจากผู้ให้บริการเท่านั้นเอง
    ขนาดเซียนเต่ามือหนึ่งอย่างอาจารย์อาร์ทยังเอาไม่อยู่
    แล้ว....ผมจะไหวไหมนี่

2. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ยินดีครับน้องเตอร์ เสียดายอยู่ไกลไปหน่อยไม่งั้นคงได้นั่งโม้กันทุกวันแน่ๆ

3. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    มารอข้อความดี ๆ จาก อ.แก้วสว่าง และมาสวัสดีศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านนะครับ ขอหลวงปู่ทิมคุ้มครองศิษย์พี่ ศิษย์น้อง ทุก ๆ ท่านครับ

4. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สงสัยเย็นนี้ต้องคลานไปหาพี่โมทย์ กะมังท่าน
    เห็นพี่โต้งแจ้งว่าเป็นที่ TOT แต่คงต้องสอบถามพี่โมทย์อีกครั้งครับ

......

ฮัลโหล่ๆๆ พี่โมทย์ครับ

......

ปัญหาคือ ADSL modem TOT เจ๊ง ครับ จะต้องนำเข้าไปที่เปลี่ยนที่ TOT และต้องเพิ่มช่องสัญญาณในการใช้งาน ให้ได้หลายเครี่องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2011
  5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    นั่นแหละคือปัญหาครับ...TOT ก็งี้แหละ สามวันดี สี่วันป่วย...ประจำ

6. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ท่านโต้งเคยได้ยินชื่อครูเสือด้านเหล็กไหลไหมครับ

7. โต้งชลบุรี

ไม่รู้เลยครับ...ไม่เคยแม้ได้ยินชื่อครับ

8. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

NET ของ TOT เจ๊งทั่วประเทศมั้งคะ เพราะช่วง 2 วันมานี้ เล่น net แล้วค้างบ่อย ทั้งสัญญาณ Net ทั้งอารมณ์....

ลูกชายบ่นมา 2 วันแล้วว่าให้เปลี่ยนไปใช้ Net ของ True....

9. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีไปเจอบทความนี้ เข้าใจว่าคงเป็นคนเดียวกันมังครับ หากไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ
    พระอาจารย์สิทธา เชตวัน ได้เคยเล่าถึงพิธีกรรม ?อัญเชิญเหล็กไหล? ที่แตกต่างจากพิธี กรรมที่เคยพบมาว่า อาจารย์เสือ เพชรสังฆาต เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จังหวัดนครสวรรค์ อดีตเคยเป็นนักเลงใหญ่และเสือปล้นมาก่อน แต่ได้เลิกอาชีพโจรมาเป็นอาจารย์ไสยศาสตร์ผู้มีชื่อเสียงที่รู้จักกันดี ในวงการเหล็กไหล ประพฤติตนอยู่ในศีลในธรรม สงเคราะห์ช่วยเหลือผู้คนด้วยเมตตาธรรม จนเป็นที่เคารพรักใคร่นับถือของคนในหลายวงการ รวมทั้งอดีตรัฐมนตรีบางคนก็เคยได้รับ ?เหล็กไหล? จากมือของอาจารย์เสือมาแล้ว

เมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมา อาจารย์เสือ เพชรสังฆาต ได้ทำพิธีกรรมอัญเชิญเหล็กไหลครั้งสำคัญที่ถ้ำเขาหลวง จังหวัดเพชรบุรี มีลูกศิษย์ลูกหาที่เป็นทั้ง ทหาร ตำรวจ และรัฐมนตรีเข้าร่วมพิธีหลายคนจนเป็นข่าวเกรียวกราวในวงการเหล็กไหล เพราะได้พบเห็นความมหัศจรรย์ประจักษ์แก่สายตาตนเองพร้อมกันในวันนั้น

วัตถุ ธาตุกายสิทธิ์ที่ได้ทำพิธี ?อัญเชิญ? ในครั้งนั้น อาจารย์เสือไม่ได้เรียกว่า ?เหล็กไหล? แต่ได้เรียกว่า ?พญาเหล็ก? หรือ ?นางพญาเหล็ก? หรือ ?เจ้าแม่ทองธรรมชาติ? เนื่องจากสิ่งที่ทำพิธีอัญเชิญในครั้งนี้ เกิดจากวัตถุธาตุกายสิทธิ์ที่ล่องลอยอยู่ในอากาศ อาจารย์เสือได้ใช้ พระเวทย์เรียกให้ธาตุเหล่านั้นมารวมตัวกันเข้าเป็นวัตถุธาตุกายสิทธิ์ สีดำดั่งนิล มีอานุภาพทางคงกระพันชาตรีเป็นมหาอุด รวมทั้งเมตตามหานิยม เรียกโชคลาภมาสู่เจ้าของผู้ครอบครอง

แต่เป็นที่น่าเสียดายว่า หนังสือพิมพ์ ?มติชน? รายวัน ฉบับวันพุธที่ 24 มีนาคม 2536 หน้า 29 ได้ลงพาดหัวข่าวว่า ?ล้อมจับมือปืนเฒ่าคว้าน้ำเหลว? บรรยายเนื้อข่าวว่า

"เมื่อ เวลา 16.30 น. วันที่ 22 มีนาคตม ร.ต.อ.ปฐมพงษ์ เพชรพิรุณ รอง สว.ผ.4 กก. 2 ป. พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่กองปราบ ได้เข้าล้อม บ้านเลขที่ 91/3 ม.6 บ้านไร่ลำปาง ต.โกสัมพี อ.เมือง จ.กำแพงเพชร โดยสืบทราบว่า นายเสือ เพชรสังฆาต อายุ 56 ปี มือปืนรุ่นลายคราม ได้ตั้งตนเป็นผู้วิเศษหลอกลวงชาวบ้านอยู่ในละแวกดังกล่าว

เมื่อเจ้า หน้าที่ตำรวจได้ปิดล้อมไว้ทุกด้านแล้ว ได้ตะโกนให้นายเสือมอบตัว ก็เลยเกิดการยิงต่อสู้กัน ปรากฏว่าตำรวจบาดเจ็บ 2 นาย ก็เลยมีการขอกำลังเสริมจาก สภ.ต.ทรงธรรม เจ้าของท้องที่ เพื่อติดตามล่าตัวนายเสือ แต่ปรากฏว่าไม่พบ เหลือเพียงปลอกกระสุนปืนเป็นจำนวนมากตกอยู่

ทำให้ขาดข้อมูลเรื่อง ราวที่น่าสนใจไป เพราะไม่ทราบข่าวของอาจารย์เสือ และสาเหตุที่แท้จริงในเรื่องราวที่เกิดขึ้น รวมทั้งข้อมูลดี ๆ ที่เกี่ยวกับเรื่องเหล็กไหลอีกหลายแง่หลายมุม แต่สิ่งหนึ่งที่อาจารย์เสือทำได้สำเร็จในครั้งนี้ ย่อมแสดงถึงคุณธรรมและเจตนาที่บริสุทธิ์ในการอัญเชิญเหล็กไหล เพราะได้ทราบข่าวว่า ลูกศิษย์ลูกหาหลายคนได้มีบารมีพอที่จะได้รับมอบเหล็กไหลชุดนี้ไปครอบครองจึง ไม่น่าจะ
    เป็นผู้ประพฤติมิชอบตามข้อกล่าวหาดังที่เป็นข่าว

10. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ห๊า คุณ tanatsan ขับรถจากเชียงใหม่มาระยองเลยเหรอ....โห.....สุดยอดเลยอ่ะ ตอนแรกคิดว่าเป็นคนกุงเตป ที่แต๊ก็คนเหนือ....นับถือจริงๆเลยค่ะ...:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2011
  11. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    ลูกอมหลวงปู่เข้ากรอบธรรมดาครับ ไม่มั่นใจช่าง กลัวทำแตกครับ อราธนาหลวงปู่ขึ้นเรียบร้อยแล้วครับผม จะเก็บตังค์เลี่ยมกรอบทองครับ
    ฝากติชม รูปหลวงปู่ที่คุณรัก ส่งมาให้ ขอบคุณมากๆๆครับ มองรูปแล้วต้องอมยิ้มไปด้วยทุกครั้ง ผมชอบรูปนี้จัง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      907 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      136
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2011
  12. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

เลี่ยมมาแล้วรอจับขอบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. โต้งชลบุรี

รูปสวยดีครับ รู้สึกว่าแผ่นจะใหญ่ประมาณกระดาษ A4 ใช่มั๊ยครับ

14. namo_2009

มีคนแซวจากกระทู้พี่น้อง ผมเลยเข้ามาหาประสบการณ์หลวงปู่ทิมในห้องนี้แทนครับ ฮือๆๆๆ

15. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆๆทุกๆท่านครับ ผมมารอฟังประสบการณ์และตำนานหลวงปู่ทิม จากพี่แก้วสว่างด้วยคนนะครับ

16. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """""""""""""""""
    ลูกนี้น่าจะเป็นเพราะพ่นเคลือบแลคเกอร์ หรือน้ำยาทาเล็บแบบใสนะครับ

17. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่น่าพลาดครับ มีการเคลือบทั้งที่เนื้อผง และที่ห่วงโลหะ

ที่ห่วงโลหะ จะเห็นชัดเจนครับ

18. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    ถูกต้องครับคุณโต้ง รูปนี้เท่า A4 ครับ
    ลูกอมที่เงา ผมใช้วิธีการพ่นคลือบแลคเกอร์ครับผม

19. namo_2009

ภาพลปทิม มีขนาดใหญ่กว่านี้อีกครับพี่โต้ง ภาพชุดนี้ต้องถามพี่รักครับ

20. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมหลวงปู่เข้ากรอบธรรมดาครับ ไม่มั่นใจช่าง กลัวทำแตกครับ อราธนาหลวงปู่ขึ้นเรียบร้อยแล้วครับผม จะเก็บตังค์เหลี่ยมกรอบทองครับ
    ฝากติชม รูปหลวงปู่ที่คุณรัก ส่งมาให้ ขอบคุณมากๆๆครับ มองรูปแล้วต้องอมยิ้มไปด้วยทุกครั้ง ผมชอบรูปนี้จัง <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

สวัสดีครับ รุปหลวงปู่ภาพนี้ผมชอบมากครับ

</fieldset>