เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สบายดีนะครับท่านประธาน:cool:
    คิดถึงชาวระยองมาก อยากไปหาจริงๆแต่งานเยอะสุดๆ:cool:
    ไปกินก๋วยเตี๋ยวเสร็จ ก็ต้องไปต่อสิงห์ที่บ้านพี่รักอีกซักลังนะครับ อิอิ:cool::cool:

2. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    เดี๋ยวนี้สู้ไม่ไหวครับ สิงห์ ขยาดครับ

3. ปูอัน

ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันเลยคุณนุ

4. ปูอัน

ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้งคุณkwangpha มีสุขภาพแข็งแรง เฮงเฮงเฮง ร่ำรวยร่ำรวยร่ำรวย นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
  5. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย
    สวัสดีครับน้าต๋อย คุณรัก คุณโต้ง และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
    ไม่ได้เข้ามานาน อ่านย้อนหลังหลายกระทู้ไม่ไหว ขอให้ทุกท่านมีความสุขในวันนี้นะครับ

6. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    น้อมกราบนมัสการหลวงปู่ทิม กราบลุงสาย แก้วสว่างด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่ๆน้องๆศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านครับ แวะมารอบดึกเหมือนเดิมครับ
    มารอฉลองหน้า900ก่อนครับ เดี๋ยวจะตกข่าวเนื่องจากแวะมาดึกทุกวัน

7. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    สวัสดี ทุก ๆ ท่าน ครับ

8. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

"การเห็นเป็นเหตุ แห่งการคิด
    การคิดเป็นเหตุ แห่งการเห็น
    ถ้าคิดดี ก็เป็นทางเย็น
    หากคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย
    ตายเป็นเหม็นเน่า- เราเขาเหมือนกัน
    อยู่ไปทุกวัน ใครได้ก็ดี
    ใครมีก็ได้.... สวัสดีเสมอ" (
    [SIZE=+3]คำสอนของหลวงพ่อเกษม เขมโก)

[/SIZE]

9. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool: สาธุ.....................................
    คิดถึงครับ...................................:cool:

10. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

อวยพรให้สุขสันต์ในวันเกิด
    ให้บรรเจิดสุขสว่างดั่งฟ้าใส
    ให้ผ่านพ้นอุปสรรคปราศจากภัย
    ให้สุขกายสุขใจไปทั้งมวล

วันนี้ 24สิงหาคมเป็นวันเกิดครบรอบของคุณ NEWESTTSEWEN ขอให้เจริญด้วย อายุ วัณโณ สุขขัง พลัง พ้นภัยใดๆและมีความสุขสมหวังทุกประการนะครับ.....

11. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ NEWESTTSEWEN ขอให้ได้โชค ได้ลาภ ได้เงิน ได้ทอง มีความสุขมาก ๆ ครับ

12. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดี อ.แก้วสว่าง , ประธานโต้ง ,PRASUNG, รักรังสิต, wvuitews, rungaran และเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ

13. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดีพี่โมทย์ พี่โต้ง พี่รัก พี่รุ่ง พี่ส่างป่า พี่หมง คุณitr คุณanusorn497061, คุณt1148 คุณrungaranและสมาชิกทุกท่านครับ

มารอฉลองครบ900หน้าด้วยครับ:cool::cool:

สุขสันต์วันเกิดคุณNEWESTTSEWENขอให้มีความสุขมากๆครับ ร่ำรวยเงินทองครับHBDs

14. anusorn497061

anusorn497061 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดี Tkboys, แก้วสว่าง, t1148, โต้งชลบุรี และพี่ๆๆทุกท่านครับ

สุขสันวันเกิดคุณ NEWESTTSEWEN ขอให้มีความสุขสมหวังคิดสิ่งขอให้สมหวังทุกประการ ร่ำรวยๆๆ

15. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ NEWESTTSEWEN ขอให้มีความสุขมากๆครับ

16. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ความดั้งเดิมโดยคุณ แก้วสว่าง [​IMG]
    "การเห็นเป็นเหตุ แห่งการคิด
    การคิดเป็นเหตุ แห่งการเห็น
    ถ้าคิดดี ก็เป็นทางเย็น
    หากคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย
    ตายเป็นเหม็นเน่า- เราเขาเหมือนกัน
    อยู่ไปทุกวัน ใครได้ก็ดี
    ใครมีก็ได้.... สวัสดีเสมอ" ([SIZE=+3]คำสอนของหลวงพ่อเกษม เขมโก)

[/SIZE]

พระอริยะสงฆ์ อีกองค์ที่อยู่ในใจผม คราวหลวงพ่อป่วยเข้าโรงพยาบาล ผมก็ไปกราบหลวงพ่อ มีวาสนาได้เข้าไปกราบหลวงพ่อในกุฏิด้วย กราบหลวงพ่อครับ

17. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    รู้สึกอบอุ่นเป็นอย่างยิ่ง พรใดที่ท่านทั้งหลายได้นำพาให้ผม ก็ขอให้ส่งผลดีกับทุกท่านด้วยครับ

18. chai wong

chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สุขสันต์วันเกิดครับ มีความสุขเยอะๆนะครับ

19. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:สุขสันต์วันเกิดครับ ทุกๆคน เอิ้ก เอิ้ก

20. chai wong

chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    พี่รักครับ ผมได้รับพระพุทธห้าเหลี่ยม. และ พระพิมพ์พระสมเด็จแล้วครับ ขอขอบพระคุณ พี่รัก น้าต๋อย พี่โต้ง และอาจารย์แก้วสว่างมากๆครับ