เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กำลังง่วงเลยพี่นุ......ตาสว่างเลยครับ(ping-love(ping-love

2. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    เมื่อวันเข้าพรรษา พี่ชายชวนไปทำบุญที่ วัดเนิน ฯ ก็เลยตกลงเพราะว่ายังงัยก็ต้องเข้าชลบุรีอยู่แล้ว ตื่นเช้าหน่อยเท่านั้น นั่งทำบุญอยู่บนศาลาก็นั่งมองหาหลวงปู่ คนเยอะมาก ๆ แต่ไม่เจอ ก็เลยคิดว่าหลวงปู่น่าจะอยู่ที่ กุฏิ พอเสร็จจากทำบุญที่ศาลาก็เลยเดินหาหลวงปู่ ส่วนพี่ชายกับแฟนก็กลับบ้าน ตอนแรกก็ชวนเรากลับ แต่บอกไปว่ามาทั้งทีก็ต้องเจอหลวงปู่สิ ก็เดินหากุฏิหลวงปู่ก็ไม่เห็นมีป้ายบอก เดินไปเดินมาก็เลยถามพระ เค้าก็บอกอยู่บนศาลา ... งง ตอนแรกก็คิดว่า เรามองดีแล้วนะก็ไม่เห็นมีนี่นา คราวนี้ก็เดินไปกลางศาลาเลย ตอนนั้นคนที่ศาลาเริ่มซาแล้ว เริ่มไล่มองไปเรื่อย ๆ จนมองไปซ้ายของศาลาเห็นคนนั่งมุงอะไรกันอยู่ หลัง ๆ ก็ยืน ... แน่นอนเลยหลวงปู่ต้องอยู่ที่นี่แน่ ก็เลยเดินเข้าไป ... เข้าไม่ได้อ่ะ คนมุงรอของที่หลวงปู่แจกกันแน่นมาก เบียด ๆ เข้าไปยังไม่ได้เลยอ่ะ ... 555 ก็เลยรอ ระหว่างรอก็ขออนุญาติ(ขอในใจ)หลวงปู่ถ่ายรูป แล้วยืนโทรศัพท์เข้าไปถ่าย ก็ได้เท่าที่เห็นครับ ก็ได้รับแจกมามีสายสินธ์ หนังสือของหลวงปู่ พระและลูกแก้วอย่างละหนึ่งองค์ พี่ชายเซ็งเลยไม่ได้เจอ ... 555 ช่วยไม่ได้ กลับก่อนเอง ... แต่ก็ให้พระและลูกแก้วไปเป็นการปลอบใจ
    ส่วนวันเสาว์ ไม่รู้ทำอะไรดีอยู่คนเดียว ... โดดเดี่ยว ก็เลยหาเรื่องออกจากบ้าน ไปทำบุญที่วัด ..... ดีกว่า ก็ทำบุญแผ่นทองแล้วก็ซื้อทองก้อน(ไม่แน่ใจเรียกว่าอะไร) แล้วก็ไปกราบหลวงปู่ แล้วเดินชมวัดไปเรื่อย ๆ .... ให้ทาย วัดอะไร.... หนอ ทายเล่น ๆ ไม่มีอะไรจะให้ครับ ....

ไฟล์ที่แนบมา:

3. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

catt3catt3catt3 อย่างงี้คงไม่ต้องหากาแฟมื้อบ่ายกันแล้วกระมังครับ

4. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    น้อมกราบหลวงปู่ทิม สวัสดี อ.แก้วสว่าง และพี่ๆ เืพื่อนๆทุกท่านครับ
    พี่โต้งไปชัยภูมิมา มีเรื่องราวอะไรดีๆก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ถึงจะไม่ได้ไปแต่ก็อยากรู้อยากเห็นอะครับ มีโอกาสต้องไปให้ได้ ซักวัน น้อมกราบพระอาจารย์สุริยันด้วยครับ

5. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

แอบมารับกาแฟบ้าง;aa31

6. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ ๆ ทุก ๆ ท่านมาก ๆ ครับผม สำหรับคำชมเชยในฝีมือคุณพ่อ ไว้เดี๋ยวผมจะแจ้งท่านให้นะครับ ท่านคงดีใจเป็นแน่แท้ ที่มีคนร่วมอนุโมทนาบุญด้วย ^^

ส่วนพี่ ๆ ท่านใดจะเมตตาแถมของรางวัลให้ผม ผมขอส่งต่อให้คุณพ่อท่านได้บูชาต่อนะครับ เพราะตอนนี้พระทั้งหมดอยู่ที่ผม ท่านยังไม่มีติดตัวคร้าบบบบ
    พี่รัก พี่โต้งมีสิ่งใดแถมมมมมไหมมมคร้าบบบบบ:cool:

7. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    นั่นนะสิครับ ท่านประธาน และน้ามีอะไรดีมาเล่าหรือแบ่งบันบ้างไหมครับ

8. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน เหรียญหลวงปู่ทิม ออกวัดยายร้า นี้ราคาไปเท่าไหร่ครับ

9. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สวัสดียามเย็น พี่รัก พี่โต้ง น้าต๋อย พี่หมงhmg, anusorn497061, bukarati, ปูอัน, atattoo69, crane, dech9691, wvuitews, foren, ญาณพล

10. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วนี้ไม่มีคาเฟอีน ฉะนั้นยิ่งดื่มยิ่งเพลียนะครับพี่รัก ไม่เชื่อถามพี่โต้งดูได้ครับ 555

11. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    เป็นยังงัยบ้างครับคุณโอ๊ตสบายดีนะครับ

12. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    น้าต๋อยเป็นยังงัยบ้างครับ ไปพบพระปลัดสุริยันมาครับ มีอะไรติดไม้ติดมือมาบ้างหรือเปล่าครับ

13. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับทุกท่าน อาทิตย์นี้เดินทางอีกแล้วครับ กำลังทำการประเมินคุณภาพการศึกษาที่วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีสุรินทร์ ครับ

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 15 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ติ้งลิงติง, bukarati, noowiaar, bearkery, namo_2009, t1148, น้าต๋อย เซมเบ้, NEWESTTSEWEN </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไว้วัันหลังจะไปเยี่ยมเยียนใหม่ครับพี่รัก ขอบพระคุณพี่รักมากๆครับผม พี่รักใจดีจริงๆครับผม :cool::cool::cool:
    ไว้วันหลังคงได้พบกันอีกนะครับพี๋โอ็ต

15. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดียามค่ำครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

นั่นแน่.....ทั้งสองท่านแอบไปหาพี่รักกันมาแล้วใช่ไหมครับ ไม่ยอมรอผมด้วยเลย.....อ่ะ เป็นอย่างไรครับ สงสัยจะได้ของดีจากพี่รักมามากเลยซิครับ แล้วได้ขอเผื่อผมด้วยหรือเปล่าล่ะครับ สงสัยจะดีใจจนลืมนึกผมด้วยแน่ๆเลย...อ่ะ5555

16. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดี อ.โมทย์ พี่โต้ง พี่รัก น๊าต๋อย น๊าหมอโชค พี่ภู พี่เดชา พี่เตอร์ และพี่ๆสมาชิก ทุกๆท่านครับ

ยังแวะเวียนเข้ามาติดตามอ่านสิ่งดีๆที่ห้องนี้ทุกวันแม้ไม่ค่อยได้โพสครับ 555+

17. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ณ.สถานมณฑปแห่งนี้เคยเป็นสถานที่ปลุกเสกวัตถุมงคลของหลวงพ่อโต โดยในยุคนั้นเมื่อปี2513ได้นิมนต์หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ หลวงพ่อหอมวัดชากหมาก หลวงพ่อเจ้าคุณแฟ้ม วัดป่าอรัญญิกาวาส นั่งปรกปลุกเสกลองมาชมภาพเมื่อครั้งในอดีตครับ......

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

น้องโอ๊ตทำงานที่ไหนครับ

19. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับอาจารย์ปราโมทย์ พี่โต้ง พี่ต๋อย พี่รัก เอ็ม เม่นและพี่ๆเพื่อนๆทุกคน

พี่รักครับวันนี้ผมได้โอนเงินไปร่วมบุญทำพระอบกับพี่จำนวนเงิน300บาท

ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ๆเพื่อนๆทุกคนด้วยนะครับ

20. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    พี่รักคับ
    วันนี้ ผมได้โอนเงินร่วมบุญ 500 บาท
    เพื่อบูชาคุณของหลวงปู่ทิม
    อุทิศให้นายสาย แก้วสว่าง และทุกๆท่านที่เกี่ยวข้องกับพระผงเนื้อขาวทั้งหมดขอรับ:cool: