เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณที่นำความรู้ดีๆมาแบ่งปันนะครับ
    วันนี้ดึกแล้วผมขอพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้ต้องลุยงานต่อ ราตรีสวัสดิ์ครับsleeping_rb

2. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณครับพี่แควใหญ่สำหรับคำแนะนำดีๆผมไม่กล้าปาดเองครับกลัวเสียของ
    เลี่ยมพลาสติกตามที่พี่แนะนำดีกว่าอุ่นใจกว่าเยอะครับต้องหาร้านฝีมือดีๆครับ
    รักษาสุขภาพด้วยนะพี่ช่วงนี้ฝนตกบ่อย:cool::cool:

3. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โต้งชลบุรี [​IMG]
    สวัสดีเช่นกันครับ ว่างๆ แวะมาคุยเล่นกันนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับท่านพี่ผมเคยติดตามผลงานของพี่ตั่งแต่กระทู้นู้นนนแล้วละครับ[​IMG]

ขอบคุณครับที่ให้การต้อนรับครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

สวัสดีครับ ตื่นแต่เช้าอากาศเย็นสบายดีฝนตกรินๆๆทางระยองไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร
    ยินดีต้อนรับคุณ หนองสะเดาครับ คุ้นๆๆกันเหลือเกิน

4. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ ตื่นแต่เช้าอากาศเย็นสบายดีฝนตกรินๆๆทางระยองไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร
    ยินดีต้อนรับคุณ หนองสะเดาครับ คุ้นๆๆกันเหลือเกิน[/quote]

อากาศที่ระยองดีครับ ไม่ร้อนเหมาะแก่การ แก้บน อย่างแรง อิอิ
    ณ บ้านพัก
    หัวหมู สอง
    ไข่ 200 ฟอง
    ตามสัญญา

5. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีน้าโต้ง เมื่อคืนนิมิตรเห็นน้าเอาเหล็กน้ำพี้มาจากเซฟมาทำไรไม่รู้ แล้วก็แจก แล้วก็แจก ๆๆๆๆๆๆน้าใจดีมากเลยครับจนหมดบาตรเลย อยากให้ฝันเป็นจริง หรือเมื่อคืนแวะไปหาลูกน้องที่โรงงานจัดหนักป่าวก็ไม่รู้ ขออนุโมทนาบุญกับน้าโต้งครับ (อิอิ น่าจะเข้าเป้านะ)

6. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)(deejai)(deejai)(deejai):boo:อรุณสวัสดิ์ยามเช้าคราฟผม เช้าวันนี้อากาสดีมาก เเพ็คกระเป๋าเตรียมเดินทางกลับระยอง พี่พี่ทางระยองเจอกานน่ะคราฟฟฟฟฟฟ:cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2012
  7. Tkboys

กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดียามเช้าครับ อ.แก้วสว่าง พี่โต้ง พี่รัก น้าต๋อย พี่อาร์ท พี่keng29 คุณone002 คุณhighSkw คุณประเสริฐ20 คุณnewsttSewen คุณprasung และสมาชิกทุกท่านนะครับ

8. chinecon

chinecon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตสอบถามหน่อยคราฟ พระที่เเตกหักสามารถนำมาห้อยคอบูชาได้ไหมคราฟฟฟฟ ขอรับฟังความคิดเห็นหน่อยคราฟฟฟฟฟฟ
    .............................................................................

9. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มั่งครับ ศรัทธาสะอย่าง

10. Tkboys

ความคิดผมว่าห้อยได้นะครับ คนส่วนมากคิดว่าหักแล้วไม่ดี
    ผมเคยอ่านเจอบทความครับว่าพระหักพุทธคุณไม่ได้หักตามครับ หากเรานำพระที่หักหรือชำรุดไปซ่อมจะได้อานิสงฆ์ด้วยนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

11. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม และสวัสดียามเช้าเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

12. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีอ.แก้วสว่าง พี่โต้ง น้าต๋อย สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
    เมื่อวานฝนตกหนักมากเลย วันนี้เลยอากาศเย็นสบาย.....

13. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    วันนี้ วันดี ได้ทำการแก้บน ที่ได้รับปากไว้กับครูบาอาจารย์

หญ้ารกไปนิดส์ครับ พึ่งตัดมาเดือนที่แล้วเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

14. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

อย่าอยู่ด้วยความหวัง แต่อยู่ด้วยสติปัญญา สติปัญญารู้ว่าควรทำอะไรก็ทำ
    อย่าไปหวัง ทำให้มันถูกต้อง ผลมันมาเอง ไม่ต้องหวังให้มันกัดกินหัวใจ
    หวังเมื่อไหร่ มันกัดหัวใจเมื่อนั้น....อย่าอยู่ด้วยความหวัง
    แต่อยู่ด้วยความถูกต้องของการประพฤติการกระทำ
    (คำสอนพุทธทาสภิกขุ )

15. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับ อ.แก้วสว่าง และสมาชิกทุกท่าน เข้ากระทู้ก่อนไปส่งลูกเรียนพิเศษครับ....ระบบการศึกษาไทย กวดวิชาเป็นว่าเล่น ธุรกิจโรงเรียนกวดวิชาขึ้นยังกับดอกเห็ด....
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ติ้งลิงติง, t1148, PRASUNG, wishmaker, แก้วสว่าง, อาทมาฏ </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. sagang

sagang เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีทุกท่านๆค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.9 KB
      เปิดดู:
      23
  17. kremlock

kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับ

18. tawanrise

tawanrise เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2012
    กราบหลวงปู่ทิมและสวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ได้ข่าวว่าน้าต๋อยกับน้าโต้งแอบไประยองหรือครับมีของดีๆมาฝากบ้างครับ

19. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """"""""""""""""""""""""
    "ขอแสดงความยินดีกับคุณอาร์ตครับ" เดาว่าคุณอาร์ตน่าจะประสบความสำเร็จอะไรบางอย่าง

20. chai wong

chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    วันนี้วันดี เป็นศรีวัน บุรุษไปรษณีย์ไทยคนขยันได้นำ พระปิดตาเนื้อขาว ของหลวงปู่. ที่พี่โต้งเมตตามอบให้มาส่งให้แล้ว โอ้ว ขาวสวย องค์ใหญ่กว่าพระปิดตาจัมโบ้อีก ขอขอบพระคุณพี่โต้ง น้าต๋อย พี่โมทย์ ลุงสาย และ กราบหลวงปู่ ครับ