เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์นี้ครับ

2. krit_kasem

krit_kasem เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้โอนเงิน๒๘๕๘บาท
    ส่วนรายการ๗๙๙ชอเป็นสิ้นเดือนครับ
    ส่งที่เดิมครับ ขอบพระคุณครับ

3. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    ผมได้ไปซื้อแผ่นเงินมาแล้วครับขนาด 5x5 แบบเงินแท้ครับ
    อยากเรียนถามพี่หนุ่มครับว่าแผ่นค่อนข้างใหญ่แบบนี้ให้เขียนชื่อแผ่นละคนหรือ แผ่นละหลายๆ ชื่อดีครับ แล้วก็อุทิศให้ใคร ยกเว้นวันเกิดลงไป

ข้อมูลให้เพื่อนๆ ที่ไปซื้อนะครับ ร้านที่ผมไปมีแผ่นเงิน 2 แบบนะครับ
    1. แผ่นเงินแท้ แผ่นจะออกนิ่มๆ ที่ร้านบอกว่าส่วนใหญ่ใช้แบบนี้ ผมซื้อมาแผ่นละ 20
    2. แผ่นเงินธรรมดา จะออกแข็งๆ ผมว่าไม่น่าใช่แบบที่เราต้องการ แต่ที่ร้านบอกใช้ได้เหมือนกัน แผ่นละ 10 บาท

ทั้ง 2 แบบ ขนาด 5x5 นิ้ว ครับ ลองถามตอนเลือกซื้อดูนะครับ

4. kundej

kundej เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ลองย้อนกลับไปอ่านหน้าก่อนๆ นี้ดูนะครับ พี่หนุ่มตอบไว้ค่อนข้างละเอียดครบทุกประเด็นแล้วครับ

5. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    ขอบคุณครับ จริงๆ ผมอ่านทุกหน้าอยู่แล้ว คือผมคิดว่าแผ่น 5" มันเป็นแผ่นใหญ่สามารถเขียนชื่อหลายชื่อใน 1 แผ่นครับ นามสกุลเดียวกันอาจจะเขียนลงแผ่นเดียวกันได้ครับ ผมก็จะเขียนตามที่ผมเข้าใจละกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2014
  6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้รับเงินแล้วครับ วันจันทร์จะจัดส่งให้แต่เช้า ขอบคุณครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ยินดีด้วยครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินแล้วครับ โดยปกติผมจะจัดส่งระบบems หากราคาสูงๆจะทำประกันไว้ด้วย แต่หากสะดวกเข้าไปรับเองที่บางใหญ่ก็แจ้งมาได้เลยครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ลองเข้าไปแก้ไขในโพสท์เดิม ให้มีขนาดตัวหนังสือใหญ่ตามปกติ จะทำให้อ่านง่ายกว่าครับ เป็นเรื่องที่อ่านแล้วสะท้อนใจของอีกหลายคนเลยครับ

10. area

area เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2005
    ถ้ายังอยู่ ขอจองครับ

11. คชาพัฒน์

คชาพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2014
    ผมขอไปรับเองที่บางใหญ่นะครับ จะให้ผมเข้าไปวันไหนรบกวนพี่หนุ่มแจ้งให้ทราบด้วยนะครับขอเบอร์สำนักงานด้วยจะใด้ไหมครับจะเอาไว้โทรถามที่ตั้งสำนักงานครับ ทาง pm ก็ใด้ครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2014
  12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้วครับ ยินดีด้วยครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    801. พระพิมพ์นางพญาปี29…………………..………..5,200……………………….astondan
    802. พระพิมพ์นางพญาปี29…………………..………..5,200………………………. area
    803. พระพิมพ์นางพญาปี29…………………..………..5,200……………………….Solitaire
    804. พระพิมพ์นางพญาปี29…………………..………..5,200
    805. พระพิมพ์นางพญาปี29…………………..………..5,200……………………….โอ๊ตดี้

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    นั่งอ่านตำราเก่าๆของศิษย์หลวงพ่ออภิชิโต ได้ความรู้อีกมากหลายเรื่อง หากใครอ่านและพิจารณาตามไปด้วยครบทั้งสิบเล่มก็จะเข้าใจการกำหนดจิตใช้อำนาจพระเครื่องได้อย่างมีผล เข้าใจโลกแห่งจิต-วิญญาณ วิถีของจิตศาสตร์ มีทั้งการใช้อำนาจจิตกับคุณพระ(รวม5อย่างคือ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครูอาจารย์ พ่อแม่ )ให้แสดงผลทางความก้าวหน้าในกิจการงานที่ทำ วิธีรวมและส่งจิตทางเมตตา การทำจิตให้เกิดผลในเรื่องต่างๆ การก้าวเป็นยอดคนด้วยอำนาจจิต ซึ่งมีภาพและบันทึกไว้ด้วยว่า มร.เอ็ดเก้น รองประธานกรรมการบริษัทอเมริกัน อินเตอร์เนชั่นแนล แอสชัวรันส์ จำกัด (AIA) ได้ขอศึกษาเรียนวิชาทางจิตเพิ่มเติมกับหลวงพ่ออภิชิโต ตามที่มีบทสัมภาษณ์ลงในหนังสือพิมพ์บางกอกไทม์ ฉบับเมื่อ 7 ต.ค. 2506 หากรวบรวมจากหลายๆบทที่แยกไว้แต่ละเล่ม(แม้เป็นเรื่องเดียวกัน) และสรุปเฉพาะใจความสำคัญได้ทัน คงจะทำให้เกิดประโยชน์ต่อคนที่สนใจได้อีกมาก

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    กำหนดที่ตั้งของจิตไว้ให้แน่นอน
    ตั้งจิตมั่นให้นิ่งอยู่ในอารมณ์เดียว
    นึกเพียงเรื่องที่เราต้องการเท่านั้น

เป็นกุญแจไขรหัสเปิดโลกวิชาทางจิต ที่ พ.อ.ชม ได้บันทึกไว้ ด้วยการศึกษาและฝึกจากหลวงพ่ออภิชิโต

16. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าหลวงพ่อท่านเลือกพี่หนุ่มเเล้วครับ เพรียบพร้อมทุกด้าน ทั้งองค์ความรู้ ฉลาด เเละเป็นคนดีมาก มาเป็นคนไขความลับต่างๆที่เคยถูกปกปิดมานานครับ:cool:

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เดี๋ยวแจกสมเด็จแดง สมเด็จเขียวคนละองค์เลยดีใหม กำลังหมักสีรอได้ที่ก่อน แค่รออีกสักสองเดือนนะ เพิ่งแว่วๆมาว่าจะมีคนทำของแบบนี้ออกมา รวมทั้งนางพญาและคะแนนแดง ทำเนื้อให้เลอะๆดำๆแดงๆเข้าไว้ แต่เนื้อชุดสมเด็จแดงจะทำยากมาก ตอนนี้พิมพ์คะแนนปี29 ที่มีคนทำออกมาใหม่ ทำได้ดีน่ามองมากๆ ราคาเย้ายวนใจเสียด้วย

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมพยายามรวมเรื่องในประเภทเดียวกันและแยกไว้เป็นบทแต่ละเรื่อง เพื่อง่ายต่อการอ่านและการฝึกด้วยตนเองเพราะมีหลายตอนมาก ลงไว้แบบกระโดดไปมาห่างปีกันด้วย โดยจะเอาบันทึกของสายวิชาหลวงปู่ศุขที่มีตำราเก่าๆสะสมไว้ผสมรวมเข้าไปด้วย วิชาบางอย่างไม่สามารถเปิดเผยต่อได้ (จากการร้องขอของศิษย์หลวงพ่อ) แต่แค่ที่จะสรุบให้เก็บไว้ก็เป็นหลายร้อยหน้าแล้ว และหาอ่านได้ยาก หลายเรื่องเป็นแนวคำสอนของพระในดงที่ลึกซึ้งและมีแนววิธีปฏิบัติไว้ด้วยตามแนวทางของเจโตวิมุติ อ่านเพลินเลย อ่านแล้วลองทำดูบ้าง ก็ไม่ยากเลยหากใจนิ่งๆ ทดลองกับแมว และสุนัขได้ผลมาแล้วในเรื่องพื้นๆทางจิต หากพิมพ์ออกมาทัน อาจจะได้รับแจกเป็นที่ระลึกในวันถวายพระประธานต่อหลวงพ่ออภิชิโตครับ แต่ยังไม่แน่ใจนัก เพราะเนื้อในคงเป็นร้อยๆหน้า

19. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากอ่านมากๆ ครับพี่หนุ่ม

20. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    เห็นด้วยกับป๋าวินเลยครับ ... ถ้าพี่หนุ่มรวบรวมสาระความรู้ ความสำคัญ คุณประโยชน์ต่างๆและการปฏิบัติธรรมทั้งหมดที่ได้จากหนังสือรวมเล่มทั้งหมด ผมว่าจะได้ผลบุญกุศลอีกมหาศาลเลย ... เพราะจะเป็นประโยชน์กับคนหมู่มากอีกนับไม่ถ้วนที่มีความศรัทธาในพระพุทธศาสนาและรักการบูชาในพระเครื่อง วัตถุมงคล ซึ่งสิ่งเหล่านี้จะส่งต่อและให้ผลถึงรุ่นลูก หลาน เหลน โหลน เลยครับ
    ขอเอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้ครับ
    ขอบคุณมากครับ