เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ยินดีด้วยครับ

2. niwanred

niwanred เป็นที่รู้จักกันดี

เวลา 22.13 น.โอนเงินค่าบูชารายการ756 พระผงรุ่นสุดท้ายปี29 ของหลวงพ่ออภิชิโต พิมพ์นางพญา จำนวน 5250 บาทให้แล้วครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมมีพระเครื่องของท่าน ที่เกิดความแปรเปลี่ยน 2 องค์
    ทั้งเกศางอกเพิ่มเติมผุดจากในเนื้อ และมีผลึกใสๆเล็กๆผุดในเนื้อพระคล้ายพระธาตุในพระนางพญาปี29 เนื้อธรรมดาๆนี่แหละ แต่ที่ไม่เอามาลงให้ดู เพราะไม่แคล้วโดนว่า ส่งเสริมการขายอีก และเชื่อว่าจะมีหลายๆท่านที่บูชาไปแล้ว และสวดมนต์บ้างตามแต่โอกาส จะพบว่าเกิดการแปรเปลี่ยนอย่างใดอย่างหนึ่ง ส่วนพระคะแนนปี29นั้น ยังบอกวันเวลาที่จะนำมาลงให้จองไม่ได้ แต่มีโอกาสครับ แม้ตอนนี้จะมีคนทำพระคะแนนปี29ออกมาได้ดีล่าสุด พร้อมเรื่องเล่าแบบน่าสนใจชวนเชื่อ แต่พระแบบนั้น จะไม่เอามาให้เสียเกียรติคุณของหลวงพ่อ แม้ไม่ใช่ศิษย์ที่ทันท่าน แต่ไม่เนรคุณแน่นอน มีอะไรก็นำเสนอแบบนั้นก็พอแล้ว

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ผมจะจัดส่งในเช้าวันแรกที่เปิดทำการของไปรษณีย์

5. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ในฝัน ผมเห็นพระของหลวงพ่อเรืองแสงสีทองตลอดเวลาเลยครับ
    สุดยอดไปเลย สาธุ..

6. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    อ่อ ครับ ถ้าไม่สะดวกลงก็ไม่เป็นไรครับพี่ ผมก็เห็นด้วยเพราะเชื่อว่าถ้าลงมาอาจจะมีคนหัวดีดัดแปลงปลอมเพื่ออัพราคาไปอีกก็เป็นได้ครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มีผู้สอบถามอยากบูชาพระพุทโธน้อยหลังเฑาะว์พิมพ์เล็กวัดสารนารถฯมาหลายท่าน ซึ่งผมเหลือเก็บไม่กี่องค์แล้ว ก็ลองสอบถามคนที่นำลงแบ่งในเวปต่างๆแบบเชื่อถือได้ก็น่าจะพอมีของแท้ๆดีๆมาบูชากัน แต่เมื่อประมาณปลายปี 2555 ผมได้รับพระชุดนี้แบบแท้ดูง่าย สภาพเดิมๆทุกองค์ประมาณ 60องค์ จากวัดสารนารถฯ ที่นำลงมาจากหลังคาโบสถ์ เมื่อครั้งไปร่วมทำบุญทาสีโบสถ์ของวัด และผมนำลงแบ่งให้จองในกระทู้นี้(ประมาณตุลาคม2555) มีหลายท่านจองไปเก็บไว้หลายองค์ ลองไล่ชื่อดูก็คงพอจะขอแบ่งปันกันสักองค์สององค์ได้ พระชุดนั้นที่มาดีมาก ไม่เคยผ่านมือเซียนคนอื่นๆมาก่อน ลงจากห้องพระใต้หลังคาวัด ก็นำมาลงในหน้ากระทู้เลย และใช้บูชาดีมากจริงๆ หากใช้คู่กับพระของหลวงพ่ออภิชิโตด้วยแล้ว จะขอจะบนบานอย่างไร เป็นได้ผลแทบทุกอย่างจริงๆ เป็นอภิญญาจิตสองสายที่รวมเป็นเรื่องเดียวกันพอดี คือ หนุนเนื่องด้านการทำกินและความรุ่งเรืองในชีวิต สมดังที่ทั้งสองครูอาจารย์ได้เน้นไว้ตลอดมา

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับ ที่เข้าใจได้ตรงกับผม เพราะต่อจากนี้ไป พระผงของท่านจะเป็นอมตะและอยู่บนเมฆ ที่เจออยู่บนพื้นโลก จะเต็มไปด้วยดินโคลน(เป็นปริศนา) แต่มีอีกท่านหนึ่ง ก็พบว่าพระธาตุผุดจากในเนื้อพระนางพญาแล้วเช่นกัน ตรงด้านหน้าองค์พระ

9. niwanred

niwanred เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากได้พิมพ์เล็กยันต์เฑาะดอกบัวบไว้บูชาสักองค์ก็พอครับ

10. tsurasit99

tsurasit99 สาธุ...หลวงพ่อกวย

ขอยกเลิกจอง 738 เปลี่ยนเป็นจอง 746 ครับ ขอบคุณครับ

11. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม:cool:

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แก้ไขการจองให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

13. venroute1

venroute1 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอบคุณ ทุกๆ ท่านที่ได้เขียนบทความเตือนสติ
    ให้ระลึกถึงพระคุณบุพพการี พ่อแม่ผู้มอบชีวิตให้เรา
    เราอาจจะหลงลืมว่าเราได้รับโอกาสที่สำคัญที่สุดอันหนึ่ง
    คือโอกาสที่พ่อแม่ให้ชีวิตครับ

วันนี้ได้กลับบ้านชวนคนในครอบครัว
    ขอขมาพ่อแม่ ล้างเท้า ก่อนที่พ่อแม่จะแยกกันเข้าวัด

ขอบคุณจากใจจริงครับ
    วันพรุ่งนี้จะชวนญาติๆ ไปไหว้แม่ใหญ่กัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      757.5 KB
      เปิดดู:
      117
  14. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    พี่หนุ่มครับเบอร์ที่ผมจอง 766 มีอะไรพิเศษหรือเปล่าครับพอดีใช้มือถือเปิดจะเล็กนะครับ

สวัสดีวันพระครับ เดินทางกลับบ้านหรือไปพักผ่อนกับแม่ก็ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับ

15. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
  16. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    ขอจององค์นี้ครับพี่หนุ่ม 765

17. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

18. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มขอไฟล์รูปหลวงพ่อชาญณรงค์ ด้วยครับ
    Sanguank@hotmail.com

19. tongsongcat

tongsongcat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2014
    รบกวนคุณหนุ่มอีกครั้งสำหรับภาพพระพุทโธวัดสารนารถ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. มรรคเวทย์

มรรคเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    หมายเลข 740 พระปิดตาเนื้อผงพรายผสมว่านดอกทอง วัดยายร้า สร้างปี16
    ปลุกเสกพิธีเดียวกับเหรียญโดย ลป.ทิม เสน่ห์เมตตาแรงดี ให้บูชา 3,200.บ

(มรรคเวทย์ จองบูชาแล้ว)

สวัสดีครับ คุณหนุ่ม
    บ่ายวันนี้(11สค.57)ประมาณ 15.10น.โอนค่าพระรายการที่ 719และ 740ให้แล้วรวมค่าส่ง 6,100.24บาท รบกวนพระที่ส่งมาคุณหนุ่มช่วยลงเลขที่รายการบนถุงมาด้วยนะครับ กรุณาจัดส่งมาที่
    นายกิตติศักดิ์ เลิศสุโภชวณิชย์
    แผนกสำรองวัตถุดิบ3 ,องค์การเภสัชกรรม
    75/1 ถ.พระราม6,แขวงทุ่งพญาไท,เขตราชเทวี
    กรุงเทพฯ 10400