เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. Kulnavit

Kulnavit สมาชิกใหม่

เป็นกำลังใจให้พี่ Me-Pui ครับยังรอคำตอบอยู่เหมือนเดิมครับ :D

2. lek_awapa

lek_awapa เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้นี้หายไปไหนหน๊อ...เป็นห่วงนะจ๊ะ(รอคำตอบอยู่ด้วยจ๊ะ)

3. ranlikit

ranlikit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจมานานแล้วว่า ในแต่ละคนจะมีองค์เทพเทวดาคุ้มครองรักษา ผมเองก็เคยมีร่างทรงบอกว่ามี และมี3องค์แต่ไม่ทราบชัดเจน ทราบแค่ว่ามีพระฤาษีเท่านั้น องค์อื่นไม่ทราบ จนเมื่อเร็วๆนี้ได้ทราบจากร่างทรงอีกองค์หนึ่ง ท่านบอกว่ามีทั้งไทยและจีน (อาจด้วยว่าผมมีเชื้อสายจีน) แต่ไม่มีพระฤาษี ผมเลยไม่แน่ใจ พาสับสน เลยอยากรบกวนท่าน Me-pui ช่วยตรวจดูให้อีกที จะได้ชัดเจนและกราบไหว้บูชาให้ถูกต้อง ผมเกิดวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2508 ที่ราชบุรีครับ

4. ิิbetarird

ิิbetarird เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    คุณ Me-pui สุดยอด อิอิ
    ทำให้กระจ่างสำหรับใครบางคน
    เช่นผม อิอิ ทำตามที่หวัง สาธุๆ
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

5. alashizero

alashizero สมาชิกใหม่

รอค่อยเช่นกันครับ

6. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ผู้เขียนเชื่อว่า เทพประจำตัวของผู้เขียนเป็นผู้ดลใจให้เปลี่ยนเส้นทาง คนที่ไม่เชื่อในสิ่งศักดิ์สิทธิ์น่าจะเป็นเพราะชีวิตเขายังไม่เข้าที่คับขัน ใกล้ความตายเมื่อใด ตอนนั้นคนจึงจะนึกถึงพระถึงเจ้า.
    .เทวดาที่มาช่วยมนุษย์ บ่อยครั้งมาในร่างมนุษย์..

7. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไหร่จะได้รับ PM หนอ:'(

8. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

7-9-55เรียนทุกท่านที่ส่งข้อมูลทาง PM และ E-mail:ทั้งหมด หา ME-pui คะ ขออนุญาตงดรับการข้อมูลทั้งหมดตั้งแต่ 8-9-55 เป็นต้นไปขออนุญาติตอบข้อความที่คงค้างให้ครบก่อนจากนั้นจะเริ่มต้นให้ส่งเข้ามาใหม่คะ เพราะมีข้อมูลส่งมามาก me-pui ตอบไม่ทันคะ คนที่รอ me-pui จะตอบกลับให้หมดภายในเดือน ต.ค 2555 อดทนรอก่อนนะคะ จากนั้นจะเปิดกระทู้ให้ส่งข้อมูลมาใหม่คะ...กราบขอบคุณทุกท่านที่ติดตามคะ

9. lek_awapa

lek_awapa เป็นที่รู้จักกันดี

เราส่งข้อความไปวันที่21-8-55 คงจะได้รับคำตอบอยู่หน๊อ...รอคอยด้วยใจมีหวังอนุมทนาค่ะ

10. ncis9

ncis9 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับคุณ me-pui
    รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะครับว่า ตัวผมมีเทวดาประจำตัวอยู่หรือป่าว

11. jananami

jananami เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2011
    รบกวนด้วยคนค่ะ มีคนไปดูกับหมอดูชาวมอญให้เรา แล้วเค้าบอกว่า ตัวเราเองเนี่ยตอนนี้มีผู้หญิงมัดผมแกละ 2 ข้าง สวมชุดขาว มาอยู่ด้วย แต่ไม่รู้ว่าชื่ออะไร เค้าเรียกชื่อไม่ถูก เค้าบอกว่าเป็นคนจีน เราอยากรู้ชือเค้าและประวัติ เมื่อเค้ามาอยู่ด้วยแบบนี้เค้ามาคุ้มครองใช่หรือไม่ค๊ะ เกิดวันจันทร์ 2 พย. 24 ชื่อเปิ้ล เกิดที่ จ.ระนอง ค่ะ ขอบคุณค่ะ

12. jangira

jangira เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ดีจังคะ อยากตรวจเหมือนกัน แต่รู้เรียบร้อยแล้ว ว่าเทวดาประจำตัวมีพระนานว่าอะไรอยู่ชั้นไหน จะรู้ได้ด้วยตัวเองด้วยการฝึกสมาธิ อย่างเข้มข้นคะ ก็สามารถรู้ได้คะ

13. moomoo9

moomoo9 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ คุณ Me-Pui

เริ่มประวัติก่อนนะค่ะ ตอนนี้อายุ 29 ปีค่ะเป็นคนกรุงเทพ เรียนจบปริญญาโทค่ะ เป็นคนที่กลัวผีมากกกกกก มากถึงมากที่สุดแม้จะไม่เคยเจอก็ตาม ไม่เคยรู้เรื่องเทวดาประจำตัวเลยค่ะไม่เคยสนใจ ไม่เคยสวดมนต์ จนได้มีโอกาสไปงานครอบครูอาการที่แสดงออกมาคือ ร้องไห้ค่ะ ร้องไม่หยุดเลย ครอบมา 2 ปีก็ร้องทั้ง 2 ปี จนต้องทำการรับขันธ์แต่รับมาก็ไม่รู้ว่าตัวเองมีองค์เทพอะไร แต่หลังจากรับก็มีเสียงผู้หญิงคุยกับเราได้ จนตอนหลังทราบว่าเป็น แม่ย่าจามเทวี ทราบหลังจากรับขันธ์ได้ 1 ปี และเมื่อรับขันธ์ก็เริ่มสวดมนต์ หลังจากนั้น 1 ปี เวลาสวดมนต์ก็จะมีเสียงคนอื่น เสียงผู้ชายแก่ แก่มาก เสียงแหบ บางครั้งไม่มีเสียงเลยแต่ยังสวดมนต์ได้อยู่ เสียงผู้หญิง เสียงแหบ บางครั้งก็สวดเร็วๆ เคยมีบางครั้งพูดเป็นภาษาอินเดียได้เลย ไม่สามารถพูดภาษาไทยได้ จนเรานึกในใจว่าลูกกลัวแล้วลูกกลัวพูดภาษาไทยไม่ได้ช่วยลูกด้วย แล้วเราก็พูดเป็นภาษาไทยออกมา

ที่อยากทราบตอนนี้นะค่ะ คือ... อยากรู้ว่าเรามีองค์เทพหรือมีเทวดาอะไรคุ้มครอง แล้วเราต้องปฎิบัติตัวยังไง ต้องทำยังไงบ้าง ลืมบอกค่ะ เกิดวันจันทร์ 27 มิย 2526 เวลา3 ทุ่ม 29 นาทีค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ

14. 52140

52140 Active Member

ผมขอตรวจด้วยครับ เพราะเชื่อว่าท่านมีอยู่จริง และอยากสื่อสารกับท่านได้
    สมพงษ์ แรงจริง บ้านตึงเหนือ ตำบลวังทอง อำเภอวังเหนือ จังหวัดลำปาง

15. MusTanG1152

MusTanG1152 สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2012
    ขอตรวจด้วยคนนะครับ

ส่วนตัวเชื่อเรื่องเทวดาประจำตัวครับ มีประสบการณ์ตรงกับตัวเองอยู่หลายครั้ง
    ทั้งที่จำได้และจำไม่ได้ว่ามาช่วยอะไรบ้าง ท่านไม่ได้มาบอกตรง ๆ หรอกนะครับ แต่มาเหมือนมาดลใจให้ทำหรือไม่ทำอะไร เมื่อผมทำตาม ก็จะมีเรื่องดีเกิดขึ้น หรือรอดพ้นอันตรายต่าง ๆ ได้ครับ
    ทุกวันนี้เวลาสวดมนต์ หรือทำบุญอะไร ก็จะนึกถึงท่าน ให้ท่านได้บุญได้กุศลในการทำบุญในครั้งนั้น ๆ ด้วย

ส่วนรายละเอียดส่วนตัวจะส่ง im ไปนะครับ

16. me-pui

ขอบคุณที่ติดตามคะ

17. me-pui

จะรีบตอบกลัยโดยเร็วคะ

18. me-pui

สิ่งที่คุณพูดภาษาอยู่นั้นเรียกได้ว่าเป็นสิ่งที่สูงที่สุด และคนหลายๆคนอยากเป็นบ้าง ดังนั้นพระนามของท่านเห็นว่าไม่จำเป็นต้องทราบก็ได้คะ เพียงแต่มันสวดมนต์ขอพระจากท่าน วันนึงท่านจะบอกคุณเองคะ (2-10-55)

19. me-pui

ตอบกลับแล้วนะคะกระทู้ท้ายๆ (2-10-55)

20. Pinkyoil

Pinkyoil สมาชิกใหม่

ส่ง PM ไปเมื่อวันที่ 06-08-2012, 11:04 AM แล้วนะคะ
    ยังคงรออยู่ :)

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ