เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. TPC

TPC เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    ถึง คุณ ME-PUI และทุกท่านที่เคารพ

ก่อนอื่นก็ยินดีและอนโมทนาในบุญ กุศลความดีที่คุณME-PUIได้เสียสละตรวจองค์เทวดาที่ประจำมนุษย์ พร้อมทั้งยังได้แนะนำวิธีการต่างๆที่ดีเพื่ออุทฺิศให้ เพื่อตอบแทนคุณแก่เทวดา ตลอดจนการสื่อสารสัมผัส หรือตลอดจนการแก่ไขให้ถูกต้องดียิ่งขึ้น

กระผมขอเสริมในเรื่องเทวดาที่ดูแลรักษาเรานั้นประกอบด้วย3ส่วนดังนี้ครับ
    1 เทวดาผู้เป็นครูอาจารย์ ติดตามกันมาด้วยเกี่ยวโยงตั้งแต่บุพกรรมเก่าในอดีตชาติ
    2 เทวดาผู้เป็นญาติ มิตร สหาย เจ้านาย หรือเคยเกี่ยวพันธ์กันมาตั้งแต่อดีตชาติ
    3เทวดาผู้เป็นเทวดาที่รับเทวบัญชาทำหน้าที่ดูแลรักษามนุษย์ ประกอบด้วย9พระองค์
    มีหน้าที่หมุนเวียนเปลี่ยนกันเข้ามาดูแลรักษามนุษย์ตามอายุไขและดิถีฤกษที่กำหนด
    หรือที่เรารู้จักเทวดาตามปีนักษัติย์และเทวดาประจำวันทั้ง7วันแต่มี9พระองค์

การตรวจย่อมสามารถตรวจได้ตามวันเดือนปีเกิดส่วนหนึ่งเพราะเกี่ยวข้องด้วยเทวดาในข้อ3 แต่หากจะตรวจดูเทวดาในข้อ1และ2 ต้องใช้การเปิดบารมีขออนุญาตุเทพเทวดาครูอาจารย์ของท่าน ซึ่งถ้าเจตนาดี เพื่อยังประโยชน์แก่เราและท่านทั้งหลาย ท่านจะอนุญาตุ
    ก็จะปรากฏนิมิตรู้แจ้งได้ครับ มีเท่าไหร่ก็เห็นได้ทั้งหมด ขออนุโมทนากับคุณ me-pui
    ผมรู้ว่าคุณทำได้ และทำได้ดีทีเดียว ครับ สาธุ

สุดท้าย
    ที่ขาดไม่ได้และอย่าลืมนะครับเวลาจะทำบุญให้เทวดา ควรจะต้องระลึกนึกถึงให้ครบทั้ง3กลุ่มนี้นะครับ ห้ามขาดนะครับ เพราะเทวดาบางท่านให้ทั้งคุณและอาจเกิดโทษได้เช่นกันหากทำให้ท่านไม่ดี ขอยกตัวอย่าง
    อย่างเช่นเมื่อท่านพระราหูเข้ามาเป็นเทวดาเสวยตามอายุไข เราท่านทั้งหลายก็จะต้องบูชาท่าด้วยนะครับ ไม่เช่่นนั้นก็อาจจะได้รับความเดือดร้อนครับ

สาธุๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2012
  2. กระปุกกา

กระปุกกา เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนไปทาง PM แล้วน่ะครับ ขอรบกวนด้วยน่ะครับ

ส่วนตัวเรื่องเทวดาประจำตัวเชื่อว่ามีอยู่จริงๆครับ ที่ช่วยดูแลและสำคัญบิ่งกว่านั้นคือช่วยให้ปัญญา ความคิดครับ มีหลายครั้งที่ผมเองติดขัดเรื่องงาน...แต่อยู่ดีๆก็คิดขึ้นได้ซะงั้น...จะว่าผมเก่งคงไม่ใช่หรอกครับ เพราะแต่ละครั้งที่เกิดนี้ ความคิดแตกต่างกับความคิดเดิมๆของผมมาก อย่างกับคนละคนคิดแหนะครับ....ยังไงก็อยากจะทราบครับ ว่าแล้วเราควรปฎิบัติยังไงดีต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

3. ton_cavalry

ton_cavalry สมาชิกใหม่

13 มิถุนายน 2011
    ผมก็อยากจะรู้เหมือนกันคับว่าตัวผมจะมีบ้างมั้ย เเต่ทุกอย่างมันต้องมีการพิสูจน์:cool:

4. Old Navy

Old Navy Active Member

รบกวนท่านme-puiด้วยครับ pmตามที่ปรากฎ ณ ข้อมูลสมาชิกเลยครับ
    ผมก็ไม่ค่อยเก่งเรื่องการใช้กระทู้เท่าไร หากต้องการข้อมูลเพิ่มจะรีบส่งให้ครับ
    ด้วยความนับถือยิ่งและขอบคุณล่วงหน้าครับ

5. urairatvi

urairatvi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนด้วยนะคะ pmข้อมูลไปแล้วคะ ขอบคุณคะ...

6. คนธรรมดาแล

คนธรรมดาแล สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2012
    วิมุตติ ศิริธนะ เกิดที่โรงพยาบาลเพชรบูรณ์ ผมมีเทพบ้างไหมอยากรู้ส่วนตัวเป็นคนไม่รู้ไม่เคยเห็นเรื่องพวกนี้ :boo:

7. mesave

mesave Active Member

สวัสดีครับทุกคนๆอดทนรอสักนิดนะครับ คุณme-puiงานเยอะจริงๆครับทั้งทางโลกและทางธรรม ช่วงนี้ ตอนเช้า เหนื่อยจนทานข้าวเช้าไม่ค่อยได้เลยทีเดียว

8. ชัชชลี

ชัชชลี เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    จะอดทนรอค่ะ คุณ me-pui ทานข้าวให้ตรงเวลาและพักผ่อนให้เพียงพอนะค๊ะ

9. dome47

dome47 Active Member

รอด้วยคนครับ ^^:':)':)':)':)'(

10. ิbumbim_the cat

ิbumbim_the cat เป็นที่รู้จักกันดี

พักผ่อนเยอะๆ ทานข้าวให้ตรงเวลานะคะ คุณ Me-pui
    สุขภาพสำคัญที่สุดค่ะ ^^

11. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีคะ สมาชิกใหม่คะเคยคิดอยู่เสมอนะคะว่าเวลาที่เกิดอะไรกระชั้นชิด เอาหลักๆนะคะจากการขับรถเหมือนน่าจะชนแต่ก็เหมือนมีไรที่ทำให้แคล้วคลาด ไม่ใช่แค่เรื่องรถแต่เยอะสิ่งคะหลังจากที่เริ่มเข้าวัดบ่อยๆสวดมนต์บ้างไรบ้าง ก็เริ่มสังเกตุมาเรื่อยๆไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้งนะคะ หลายครั้งมากจนคิดว่าเป็นเพราะไรหรือเรามีใครคอยช่วย แต่ไม่แน่ใจว่ามีเทวดาหรือองค์อะไรช่วยปกปักรักษา และมีโอกาศเชคดวงและถูกทักว่ามีองค์มีผู้ใหญ่คอยช่วยเหลือ เลยอยากรบกวนและอยากทราบว่าเป็นองค์ไหนเราควรปฏิบัติอย่างไรเพื่อให้ถูกวิธี ขอบคุณและขออนุโมทนาล่วงหน้ากับความรู้ใหม่ๆคะ

12. center-in-center

center-in-center เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณคุณ me-pui อย่างสูงครับ
    ขอนุญาตนำข้อความบางตอนมาเผยแพร่ เผื่อว่าเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกนะครับ
    "เรื่องเกียวกับ ละลายกรรม" ซึ่งคุณ me-pui แนะนำมานะครับ
    เมื่อบุคคลนั้นได้สร้างกรรมไว้และมีความไม่สบายใจในการกระทำของตน และไม่ต้องการให้มีผลกรรมที่จะต้องเสวยสืบผลในอนาคต พ่อครูแม่ครูได้ชี้แนะในการปฏิบัติตน หากบุคลนั้นอยากจะแก้ไขกรรมที่เราได้กระทำลงไปที่ระลึกได้ในชาตินี้ วิธีปฏิบัตเสริมบารมีตัวเองดังนี้ โดยให้หาเทียนเล่มเล็ก ๑ เล่ม แล้วอธิษฐานจิต
    ข้าพเจ้าขอพึงคุณพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ เทพเทวโลก พรหมโลก ยมโลก แม่พระธรณีจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้า ขอนั่งสมาธิเพื่อไถ่ถอนกรรมเพื่อละลายกรรมต่อการกระทำที่ข้าพเจ้าได้กระทำไม่ดีไว้
    คือ...................................................................
    (ให้ระลึกถึงกรรมไม่ดีอย่างเดียวต่อเทียน ๑ เล่ม ) พอเทียนหมดแล้วค่อยไถ่ถอนเรื่องใหม่ที่เราไม่สบายใจหรือหากยังไม่ดีขึ้นให้ทำบ่อย ๆ เช่นเดินจนกรรมละลายเป็นอโหสิกรรมหรือบุคคลนั้นต้องการแผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศลให้แก่ผู้ใดให้ระบุเอา แล้วไม่ต้องไปคิดคำนึงถึงเรื่องนั้นอีกต่อไป เพื่อเป็นการตัดกรมจากจิตไปในตัว จากนั้นให้นั่งสมาธิไปจนเทียนดับไปเอง ห้ามใช้สิ่งใด ๆ ดับเปลวเทียนเป็นอันขาด เพราะกรรมนั้นจะไม่ถูกละลายกรรม ปล่อยให้เทียนดับไปเองจึงออกจากสมาธิ ทำทุกวันดีทุกวัน สบายใจทุกวัน จิตเบาปลอดโปร่งสดใส จิตมีพลังสิ่งดี ๆ ย่อมเข้ามาหาตน แล้วอธิษฐานจากผลการกระทำของตน....
    พุทธคุณัง ธัมมคุณัง เมตตาคุณัง อรหังเมตตา พุทธจิตตัง จิตตังมะมะ พุทธนุภาเวนะ
    รุ่งเช้าควรปล่อยปลาด้วย

อนุโมทนา

13. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุกราบขอบพระคุณมากๆคะ รักษาสุขภาพเช่นกันคะ

14. me-pui

สาธุคะ....Me-pui ขออนุญาติ share องค์ความรู้เท่าที่ทราบและเข้าใจ ดังนี้นะคะ อย่างไรขอคำแนะนำเพิ่มเติมจากอาจารย์ท่านอื่นและผู้รู้...แนะนำองค์ความรู้ร่วมกันด้วยนะคะ

อย่างที่ me-pui เรียนในกระทู้อื่นๆเรื่องของการมาของเทวดาประจำตัวนั้นเกิดด้วยเหตุปัจจัยหลายอย่าง...แต่การที่เทวดาประจำตัวเราไม่อยู่กับเราแล้วส่งผลให้เราอาจตายได้นั้น...อันนี้ขอแสดงความเห็นว่าแล้วแต่บุพกรรมของแต่ละบุคคลคะ..บางคนไม่มีเทวดาประจำตัวเลยมีแต่มาร หรือ ซาตาร แอบแฝงก็ยังสามารถใช้ชีวิตอยุบนโลกมนุษนี้ได้แต่บางคนมีเทวดาประจำตัวดูแลรักษาแต่กลับป่วยด้วยโรคภัยต่างๆ...เทวดาท่านมีอิทธิพลกับเราด้วยเหตุปัจจัยหลายอย่างด้วยกันคะแต่เป็นแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นเพราะท่านเป็นทิพย์อย่างมากสุดก็ลงมาร่วมสร้างบารมีร่วมกัน..มากหรือน้อยทั้งนี้ขึ้นอยู่ที่การปฏิบัติบัติล้วนๆ.. ซึ่งเราต้องรู้ก่อนว่า เรื่องดีๆ ที่เกิดขึ้นหรือเรื่องร้ายที่เกิดขึ้นนั้น เหตุมาจากกรรมที่เราทำไม่ได้มาจากอำนาจของเทวดาแต่ประการใด ถึงแม้ท่านจะมีความศักดิ์สิทธิ์มีฤทธิ์มีอำนาจก็จริง แต่ท่านไม่มีหน้าที่จะมาเบี่ยงเบนกรรมของผู้ใดทั้งสิ้น เทวดาท่านทำเพียง จะช่วยในการดลใจให้ทำดีหรือไม่ให้ทำความชั่ว หรือคอยอวยพรให้เราพบกับสิ่งที่ดีดีในชีวิต ปกป้องดูแลไม่ให้ดวงวิญญาณอื่นมาทำร้ายเราโดยไม่มีเหตุผล คะ

15. pipattanapong

pipattanapong สมาชิกใหม่

คุณ me-pui ผมรบกวนหน่อยนะคับมาเปิดดูทุกวันเลยย

16. me-pui

การมาของเทวดาประตัวซึ่งเป็นพ่อครูแม่ครูของ me-pui

เรื่องที่ Me-pui เรียนทุกท่านนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กที่ไม่เชืออะไรเลยอย่าง me-pui หากย้อนขึ้นไปจากนี้ประมาณ 8 ปีที่แล้ว และเหตุการณ์ก็เกิดขึ้นกับ me-pui เป็นเหตุการณ์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในครอบครัวของข้าพเจ้าเมื่อคุณย่าซึ่งเป็นเหมือนดั่งร่มโพธิ์ร่มไทรของข้าพเจ้าได้ลาลับไปอย่างไม่มีวันกลับ โดยมีมูลเหตุ จากการมาประทับบารมีของเจ้าหลวงซึ่งเป็นเทวดาประจำตระกูลของข้าพเจ้าซึ่งตั้งแต่หลายๆ สมัยไม่มีใครได้พบพระบารมีของท่านเลย เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อประมาณ พฤศจิกายน 2552 เมื่อบารมีเจ้าหลวงได้ลงมาประทับสังขารของข้าพเจ้าที่บ้านพ่อครูท่านหนึ่ง ครั้งนั้นคือครั้งแรกที่บารมีของท่านลงมาประทับสังขารและได้พูดคุยกับมารดาของข้าพเจ้าซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ครั้งนั้นด้วย ท่านได้บอกกับแม่ข้าพเจ้าว่า แม่ใหญ่สีดา คือย่าของข้าพเจ้า จะไม่ได้อยู่ถึงปีใหม่ ( หรือสงกรานต์) ให้ข้าพเจ้ากับแม่ให้รีบพากันกลับบ้านแล้วไปรับดาบเสีย ดาบที่ว่านั้นตัวข้าเจ้าเองไม่เคยทราบมาก่อนว่าคือดาบอะไร แล้วมีความหมายอย่างไร รู้เพียงอย่างเดียวว่ามีดาบ และหอ เล็กๆที่ย่าให้ความเคารพบูชามาตลอดเวลาตั้งแต่ข้าพเจ้าจำความได้ ข้าพเจ้าลืมบอกไปว่าการมาของเจ้านายท่านพูดภาษาลาว ซึ่งเดิมที่ข้าพเจ้าพูดไม่ได้เลย หลังจากเหตุการณ์วันนั้นผ่านไป แม่ข้าพเจ้าได้นำเรื่องนี้ไปปรึกษาคุณพ่อแต่คุณพ่อ ท่านก็เชื่อแต่ท่านได้แต่บอกว่าคุณย่าไม่น่าจะเป็นอะไรเพราะท่านยังแข็งแรงดีอยู่ ยังช่วยเหลือตนเองได้อย่างสบายมาก พวกเราก็เลยลืมเรื่องนี้ไป เพราะอย่างที่รู้ๆกัน ว่าทางภาคเหนือจะค่อนข้างถือ เรื่องของความตายมากเพราะเขากลัวว่ามันจะเป็นรางไม่ดี คุณพ่อและคุณแม่จึงรับรู้เรื่องนี้แต่ไม่มีใครกล้าพูดกับคุณย่า กระทั้งวันที่ 19 มีนาคม 2553 คุณพ่อได้โทรศัพท์มาหาข้าพเจ้าว่าที่วัดแห่งหนึ่งใน จ.สมุทรปราการ จะมีการบวชชี เนกขัมมะ อยากให้ข้าพเจ้าไปบวชดูเพราะท่านเห็นว่า ต้นปี 52 ที่ผ่านๆมาข้าพเจ้ามีเรื่องร้ายๆผ่านเข้ามามากเหลือเกิน ข้าพเจ้าก็รับปากว่าข้าพเจ้าจะไป จากนั้นพ่อก็มารับข้าพเจ้าที่บ้าน เราก็นั่งรถไปด้วยกัน ระหว่างทางเราได้คุยกันถึงเรื่องย่าตลอดเวลา มันก็แปลกดี และข้าพเจ้ายังได้คุยกับพ่อว่าหากการบวชครั้งนี้ มันอาจทำให้ย่าต้องหมดอายุไขลง จะเหมือนอย่างที่เจ้านายบอกหรือเปล่า พ่อก็ยังยืนยันว่ามันคงจะไม่ใช่ในเร็ววันนี้หรอก จากนั้นข้าพเจ้าก็ถึงวัดแล้วได้รับศีลกับหลวงพ่อเพื่อ เพื่อเข้าร่วมบวชเนกขัมมะ ระยะเวลา 7 วัน พอวันแรกเหตุการณ์ก็ผ่านไปได้ด้วยดี พอถึงวันที่ 2 คือวันที่ 20 มีนาคม 54 เวลา 06.00 น.พ่อโทรศัพท์มาหาข้าพเจ้า 2 สาย แต่ข้าพเจ้าไม่ได้รับจากนั้นข้าพเจ้าพยายามโทรกลับแต่คุณพ่อก็ไม่ได้รับสาย กระทั่งคุณพ่อโทรมาด้วยน้ำเสียงที่ไม่ดี บอกว่าคุณย่าเสียแล้ว เท่านั้นแหละข้าพเจ้าถึงกับอึ้งไปเลย เดินจงกรมต่อแทบจะไม่ถูก จะเป็นด้วยต้นสายปลายเหตุใดแต่ข้าพเจ้าเชื่อว่า วิญญาณของคุณย่า เกี่ยวพันธุ์กับข้าพเจ้าอย่างแท้จริง

( วันเสาร์ที่ 20 มีนาคม 2553 ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5 ปีขาล ...ซึ่งโอกาสที่จะเกิดวันเสาร์ห้านั้นเกิดได้ยาก ตามคติความเชื่อของโบราณเชื่อว่า ดาวเสาร์เป็นดาวแห่งความเข้มแข็ง และมีพลังมาก หากมีการประกอบพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลในวันเสาร์ห้า จะมีพุทธคุณด้านคงกระพัน และแคล้วคลาด มากกว่าวันปกติและคุณย่าท่านเสียวันนี้พอดี)

คุณป้าบอกว่าตอนเย็นของวันที่ 19 ซึ่งตรงกับวันที่ข้าพเจ้าไปรับศีล คุณป้าบอกว่าย่ากระวนกระวายมากแล้วทนไม่ไหวเหมือนธาตุไฟจะแตก,อุจจาระ,ปัสสวะ..และทวารทั้ง 5 เปิดหมด และย่าก็บอกกับคุณป้าว่าจะไปแล้วจะไปแล้ววันที่ 20 มีนาคม 2553 เวลา 06.00 น.ท่านก็จากไปอย่างสงบคะ

จากนั้นอีก 3 วัน Me-pui ก็ได้มีรอยแปลก 2 จุดที่ต้นคอ (ตามรูป)เกิดขึ้นเหมือนเป็นปริศนาอะไรบางอย่างให้สงสัย.......รุ่งเช้ารอยนี้ก็หายไป...

ก่อนหน้าที่ย่าจะเสีย Me-pui ฝันเห็นย่าตลอดติดต่อกันประมาณ 2 อาทิตย์ ในฝันเห็นคนใส่ชุดสีขาวไปร่วมงานอะไรบางอย่างที่บ้านย่าคนมากมายเหลือเกินที่เข้ามาร่วมเคารพย่า...ที่สำคัญในฝันเห็นว่า Me-pui เองก็ต้องใส่ชุดขาวโดยที่ไม่มีเสื้อผ้าสีอื่นเลย...และวันที่ไปงานย่าก็ต้องอึ้งเพราะผู้คนส่วนใหญ่ใส่ชุดขาวกันหมด...รูปที่ปรากฏคือบางส่วนเท่านั้นคะ คนไปร่วมงานประมาณ 1,000 คนถือว่ามาก...ที่สุดที่เกิดมาเคยเห็น ขบวนงานศพตามประเพณีทางเหนือมีผู้เดินจูงศพจำนวนมาก ยังไม่รวมผู้ที่รอรับศพที่สุสานแต่ละจุดอีกเป็นจำนวนมากคะ

ท่านที่กำลังอ่านกระทู้นี้อยู่ท่านบอก Me-pui ได้ไหมว่าทั้งหมดมันคืออะไร

me-pui

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.2 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      893.4 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      817.9 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      816 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      90
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2012
  17. me-pui

รอหน่อยนะคะ....

18. TPC

TPC เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    การมาของเทวดาประตัวซึ่งเป็นพ่อครูแม่ครูของ me-pui

======

ถึงเวลาผู้ที่ต้องรับหน้าที่สืบทอดและเป็นสื่อกลางต้องมาทำหน้าที่ก็ต้องทำครับ
    เจ้าหลวงคือเจ้าตนหลวง ต้นตระกูลคุณ มีเชื้อสายเจ้า ประกอบด้วยเชื้อสายทางลาวและทางเหนือผสมกัน คุณย่าคุณท่านเป็นบุคคล ที่ประพฤติปฏิบัติดีอยู่ในกุศลความดีมาโดยตลอด เรื่องศีล8 นุ่งขาวห่มขาวท่านทำมาจนแจ้งในศีลและความดี เป็นที่เคารพรักในหมู่บ้านและเครื่อญาตุ
    คุณย่าคุณท่านสามารถทรงสมาธิญาณได้ระดับหนึ่ง และเมื่อใกล้ถึงวาระดับจิต ท่านจะทราบด้วยญาณใน
    ฝ่ายครูบาอาจารย์ ท่านเลือกคุณและคุณก็มีเชื้อ สานต่อสิ่งต่างๆได้ ขอให้กำลังใจในการสร้างบุญกุศลสืบไปครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2012
  19. jkung04

jkung04 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ me-pui สู้ๆนะครับ

ผมกำลังรอคำตอบอยู่ครับ

ปล. ไม่ทราบว่าขอมูลที่ผมส่งไปทางpmครบมั้ย ถ้าไม่ครบยังงัยพี่บอกได้เลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2012
  20. tum_infantrydiv3

tum_infantrydiv3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    ขอตรวจด้วยครับ

สวัสดีครับ คุณ me - pui ผมเกิดวันพฤหัสดี อยากทราบว่า เทวดารักษาด้วยผมคือใครครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ