ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Hma

Hma เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2005
    โมทนาด้วยครับ

2. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    หลวงพี่แสงชัย ฝากเจริญพรมา ยังคุณดร( 3,000 บาท)และคุณนัยนา(1,000 บาท) ว่าได้รับปัจจัยเรียบร้อยแล้วขอให้ความปรารถนาสมหวังทุกประการ นะขอเจริญพร.....มา ณ โอกาสนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      109.4 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      108.4 KB
      เปิดดู:
      47
  3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้จัดส่งพัสดุมงคลดังนี้ค่ะ

คุณหงสนาถ สงขลา ส่งตอบแทนน้ำใจที่เป็นกัลยาณมิตรที่ดีต่อยายผีป่าท่านหนึ่ง ยายไปสุรินทร์ได้หาแหวนหางช้าง และปะกำลงอาคม โดยหลวงปู่หงษ์กำกับมนต์ให้ค่ะ อยากให้ท่านอื่นๆเช่นกันเจ้าค่ะ แต่ว่าเบี้ยไม่พองัยจ๊ะ งั้นรอยายผีป่ากลับไปทำงานได้ตังส์กว่านี้ แล้วจะหามาแจกเยอะๆค่ะ

คุณ คนึงนิจ อเมริกา ยายจัดชุดประธานให้ค่ะและมีของตอบแทนน้ำใจที่ยายได้รับจากคนที่รักยายส่งมาให้ยายตอบแทนน้ำใจกัลยาณมิตรค่ะ ยายเลี่ยมกรอบให้เรียบร้อย 8 องค์นะคะ อื่นๆ ด้วย

คุณ รัตนาพร อเมริกา ยายจัดของมงคลตอบแทนน้ำใจเช่นกันค่ะ อนุโมทนาค่ะ

คุณ วรรณพร กาญจนอุดม ที่จะนำส่งต่อให้คุณมัชณิมา ที่อเมริกา ยายรับปากว่าจะเจียดปะกำช้างทองใบให้ แต่ยายตัดไม่ขาด เหนียวมาก เลยส่งไปก่อน ไม่ต่อว่ากันนะเจ้าคะ

...............................................

น้องเฟริสได้ส่งตะกรุดให้ยายผีป่าสัปดาห์ก่อน ยี่สิบดอก เพราะยายไม่พอจัดเข้าชุดผู้ร่วมบุยเป็นประธาน รองประธาน กรรมการ แต่สิบดอกนี้มีคนโอนเงินมาแล้วจากบาเรน ยายเก็บไว้ให้คุณแดง จากบาเรน เห็นว่าจะกลับมารับด้วยตัวเอง รีบๆมานะเจ้าคะคุณแดง เพราะยายผีป่าต้องทำมาหากิน กินแกลบกินรำบ่อยๆ เดี๋ยวลำใส้ทะลุน่ะ

.........................ตอนนี้เหลือตะกรุดที่ยายผีป่าจะจัดเข้าชุดเพียง 6 ชุด
    เพื่อจัดส่งให้

คุณ ศิริวรรณ 1 ดอก

คุณสุริยา ชุดรองประธาน (ช่วยค่าส่งยายมา 100 บาท ยังไม่ได้เบิก)

คุณ กนกพร ชุดรองประธาน

คุณ ณัฐกานต์ ชุดประธาน
    คุณ พัชรวดี ชุดรองประธาน

ครบหกดอก หมดสต๊อกของที่ยายผีป่าต้องรับผิดชอบในการจัดส่งพอดีค่ะ

ส่วนของน้องดรที่หลวงพี่แสงรับปากจะจัดมอบให้ เดี๋ยวยายให้น้องเฟริสจัดการนะคะ เพราะหลวงพี่แสงชัยยังไม่ได้มอบมงคลวัตถุนั้นให้ยายผีป่า ส่วนที่ยายผีป่าจะมอบให้น้องดรผ่านทางพี่สาวน้องดรนั้น ยายจะส่งเองค่ะ เพราะยายมีเตรียมไว้แล้วค่ะ

............................................................

พรุ่งนี้ยายผีป่าจะไปเข้าร่วมพิธีบวงสรวงที่จุฬามณี เมืองกาญจน์ (บ้านคุณป้านิภา คงสุข) พิธีเริ่ม 09.49 น. ยายผีป่าจะออกแต่ตีห้า อิอิ..(พยายาม) โดยไปรอขึ้นรถเมลล์ปากทาง พาไปทั้งบ้านไม่ได้ เพราะลูกๆ ติดสอบค่ะ แล้วเพลนต่อๆไปที่จะเข้ากรุงเทพหรือไปที่อื่นๆต่อ(ปลีกวิเวก) ยังไม่ระบุ รอคำตอบสุดท้ายก่อนค่ะ

................................................................

ยอดที่ช่างปั้นบันไดนาคฯ เบิกไปแล้ว รวมทั้งสิ้น 19000 บาทค่ะ

...................................................................

ยังขาดปัจจัยอยู่ประมาณ 150000-160000 บาทค่ะจึงจะครบยอดว่าจ้างค่ะ

...............................................................................

ต่อไปน้องเฟริสอาจมาทำหน้าที่แทนยายผีป่า ไม่ว่าจะเป็นการโพสบอกความเป็นไป หรือยอดเข้า ออก รวมทั้งการส่งของ

วันนี้ยายมอบบัญชีสมุดคู่ฝากของหลวงพี่แสงชัย ให้หลวงพี่แสงชัยดูแลต่อไปด้วยตัวเองแล้ว เพราะว่าเวลาที่ยายผีป่าเดินทางไปนั่นนี่นานๆ มีการเบิกจ่ายฉุกเฉินหลวงพี่จะได้เบิกได้สะดวก เพราะเบิกผ่านบัตรเอทีเอ็ม มันเสียค่าเบิกเพิ่มอีก

สรุปว่าไม่ต้องโทมาให้ยายผีป่าจัดส่งวัตถุมงคลให้แล้วนะคะ ต่อจากรายชื่อที่ว่า เพราะยายผีป่าจะโอนความรับผิดชอบต่อให้น้องเฟริสค่ะ และวัตถุมงคลต่างๆ พรุ่งนี้จะฝากมาทางคุณตั้มศักดิ์ที่จะเจอยายผีป่าที่เมืองกาญจน์ค่ะ รวมทั้งพระแก้วใสที่จะมอบให้กับท่านที่บริจาค 5000 บาทท่านแรกค่ะ (มีเจ้าของแล้วคือญาติคุณอ๋องอ๋า)

...............................................................................

ส่วนญาติธรรม กัลยาณมิตรท่านใดที่ยังต้องการคุยสายฟังเสียงแปร๋นๆ ของยายผีป่า ถามไถ่มทุกข์สุขกันและกัน ยินดีค่ะ ที่เบอร์เดิมค่ะ ศูนย์ห้า สอง สอง สี่ แปด แปด เจ็ด ศูนย์

ยินดีเสมอค่ะ

..................................อนุโมทนากับทุกๆแรงบุญค่ะ..................

........................................................................

4. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    คุณยายคะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

5. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการหลวงพี่เล็ก และ หลวงพี่แสงชัย ขอรับ
    สวัสดีครับยาย สวัสดีคุณตั้ม และ คุณเฟิร์ส ครับ
    วันนี้ 2/3/49 ช่วงเย็น ผมได้ให้คนโอนเงินไปทำบุญทอดผ้าป่า สร้างบันได้นาคราช จำนวน 1,050 บาท ในบัญชีของคุณตั้มครับ และขอโมทนาบุญกับทุกท่าน ในครั้งนี้ด้วยครับ ขอตั้งจิตอธิฐาน บุญกุศลในครั้งนี้จงดลบัลดาลให้แม่ของข้าพเจ้าจงหลุดพ้นและได้พบซึ่งพระพุทธองค์ หลวงปู่ปานและหลวงพ่อฤาษีฯ เป็นที่สุดในชาตินี้ด้วยเทอญ สาธุ..

ยายครับ
    พรุ่งนี้ผมให้พี่สาวผมโอนเงินไปให้ยายทางธนาณัติ จำนวน 1,000 บาท ผมขอถวายหลวงพี่แสงชัย 500 บาทเพื่อใช้ในส่วนองค์หลวงพี่แสงชัย ฝากยายเป็นธุระถวายหลวงพี่แทนผมด้วยครับ และ มอบให้ยายเพื่อซื้อขนมให้สามสาวกินกันหรือจะใช้อะไรก็ตามสมควรยายล่ะครับ จำนวน 500 บาทครับผม สวัสดีครับ แล้วพี่สาวผมจะโทรบอกยายอีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2006
  6. DevilBitch

พรุ่งนี้ยายจะไปบ้านคุณป่านิภา คงสุขจ๊ะน้องดร และคงไม่ทันได้เบิกเงินให้หลวงพี่ เอางี้ดีกว่านะคะ ยายจะเอาเงินส่วนตัวยาย 500 บาท ไปฝากไว้กับน้องเฟริสหรือฝากชาวบ้านเอาไปให้ก่อน เพราะหลวงพี่แสงชัยจะเดินทางวันอาทิตย์หรืออย่างไรไม่ทราบ เพื่อเข้าไปเรียนที่วัดไร่ขิง

ขอบคุณมากๆค่ะ กลับจากนอกอย่าลืมแวะไปอุดหนุนส้มตำ ไก่ย่างยายผีป่านะจ๊ะ ไม่ชาร์ตแพงหรอกจ๊ะ

7. DevilBitch

งั้นยอด 1050 นี้ ยายจะจัดชุดรองประธานให้นะคะน้องดร จะส่งพร้อมของที่ยายจัดตอบแทนน้ำใจต่างหาก

ตะกรุดน้องดรมีแล้ว เอาอย่างอื่นนะคะ

8. DevilBitch

คุณมิราเคิล ได้ร่วมสร้างบันไดนาคฯมา 2000 บาท(แจ้งไว้แล้ว) และประสงค์ที่จะติดต่อหลวงพี่แสงชัยเป็นส่วนตัว (แปลจากภาษาอังกฤษมากระท่อนกระแท่นเห็นไปโพสไว้ที่ห้องโรงเรียน) และได้บอกบุญต่อๆไปยังเพื่อนๆ อนุโมทนาค่ะ เห็นแจ้งว่าอยากได้พระกรุฯหลวงปู่ใหญ่ ขอแจ้งว่าหมดแล้วค่ะ ยายจะจัดชุดประธานให้นะคะ ถ้าหากมีญาติธรรมท่านใดต้องการมอบพระกรุฯ หลวงปู่ใหญ่ให้คุณมิราเคิลบ้าง ติดต่อกันเองนะคะทางใดทางหนึ่ง

จะติดต่อหลวงพี่แสงชัย ต้องรอให้หลวงพี่แสงชัยมาแจ้งเจตตนาเองค่ะว่าจะให้ติดต่ออย่างไร ยายผีป่ามิบังอาจก้าวก่ายสิทธิส่วนตัวพระค่ะ ท่านเข้ามาอ่านเวปหน้านี้แน่นอนค่ะ

...................................................................

ยายผีป่าเคยเล่าให้ฟังตั้งแต่ต้นแล้วว่า อะไรคือสาเหตุของการมาสร้างบันไดนาคฯ ที่ถ้ำทะลุแห่งนี้ แต่มีหลายท่านที่ยังสงสัย และอยากทราบ

เอาเป็นว่าเล่าคร่าวๆนะคะ เล่ายาวไปจะขี้เกียจอ่าน

ยายนิมิตรเห็นถ้ำแห่งหนึ่ง มีพระ มีสมบัติโบราณ มีเรื่องราวย้อนมิติมากมาย มีพญานาคฯ และพระชราท่านหนึ่งมาในนิมิตรโดยเป็นดวงแก้วสีทับทิมลอยมาแล้วพุ่งชนหน้าผากยายผีป่าทั้งๆที่ตายังไม่หลับสนิท คือกำลังตะแคงตัวหลับ แล้วกลายเป็นดวงแก้วครอบร่างยายผีป่า ตอนครอบร่างยายผีป่านั้นปานใจจะหลุดจากขั้ว

แล้วยายมาสัมผัสมิติพิศวง ย้อนมิติเป็นเรื่องเป็นราว

พระลึกลับท่านนั้นบอกว่า ไปสร้างบันไดให้หน่อย

ยายสงสัยว่าที่ไหน ท่านบอกถ้ำทะลุ

..........................................

ยายเลยโทมาแต่เช้าตรู่ปลุกพ่อของลูกๆ ว่าที่ไหนมีถ้ำทะลุบ้าง ฉันจะไปสร้างกุฏิเล็กๆ ให้พระที่มาธุดงค์ เพราะเห็นในนิมิตรว่าไม่มีพระมาปกิบัติ เป็นที่รกร้าง แต่มีสิ่งศักดิ์สิทธิมากมาย

ยายเลยตั้งจิตอธิษฐานขอบารมีให้เห็นกระจ่างกว่านี้

แฟนยายไปที่ถ้ำทะลุ แล้วบอกยายว่า มีพระเพิ่งมาอยู่ เป็นพระกระเหรี่ยง เคี้ยวหมาก ใส่แว่น ขาวๆ ไม่ได้คุยกัน (แฟนยายผีป่าพูดไม่มากนัก ขนาดกับยายต้องง้างปากให้พูด)

ยายเลยถามว่า เออ...ฉันคิดว่าเป็นวัดร้าง จะมาสร้างให้พอมีพระมาอยู่ระหว่างธุดงค์ ดีแล้วที่มีพระมาอยู่

....................................................................

แล้วนิมิตรคืนต่อมาอีกไม่นาน ในนิมิตรบอก ไปหาพระอาจารย์เล็กนะ

ยายเลยสงสัยพระอาจารย์เล็กคือใคร เลยตั้งจิตขอคำตอบยืนยัน อยู่ๆ แฟนยายผีป่าบอก พระที่ถ้ำทะลุเป็นน้องหลวงพี่เล็ก ท่านเก่งมาก ปีนต้นไม้เก่ง (เพื่อนแฟนที่มาช่วยวัดเล่าให้ฟัง) หลวงพี่เล็กปีนต้นไม่ไวยังกะลิง ท่านเป็นทหารเก่า เหมือนเหาะได้เลย

ยายเลยบอกแฟนว่าเออ...ดีแล้ว ถ้ามีโอกาศกลับบ้าน จะไปกราบท่าน

แล้วต่อมายายไปเวปแห่งหนึ่งเจอภาพพระร่างเล็กๆ ผิวคล้ำมากจากภาพนั้น รู้สึกว่า ท่านคงไม่สบาย แล้วพออ่านชื่อท่าน เห็นเขียนว่า หลวงพี่เล็ก ยายเลยอึ้ง

....................................................................

ยายทำบุญบารมีครานี้ ทำเพื่อสานต่อพุทธศาสนา ไม่ได้ทำเพื่อพระองค์ใด องค์หนึ่ง แต่ด้วยบุญที่ได้มาร่วมสานต่อบารมี โดยมีหลวงพี่เล็กชี้นำ หลวงพี่แสงเป็นผู้เปิดทางให้ได้ทำเพราะท่านคือผู้ดูแลวัด เจ้าวัดไม่ให้ทำ เราจะทำได้หรือ หากหลวงพี่เล็กไม่มารับเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ คงไม่ลุล่วงมาจนใกล้สำเร็จ และมีบารมีจากญาติธรรมจากทั่วสารทิศเกื้อหนุน

เราสร้างเพื่อวันหน้า เพื่อศาสนา เพื่อพุทธศาสนิกชนทั่วๆไป

............................................................

เจตนารมณ์ของวัดทุกๆแห่ง คือเป็นศูนย์ชำระใจที่มัวหมอง ให้แจ่มใส ให้ตื่น ให้รู้ ให้เบิกบาน

ศาสนสถานไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง อานิสสงค์จึงไพศาล เพราะไม่มีการปิดกั้น ว่านี่คือวัดของฉัน ของท่าน แต่คือของผู้ที่ต้องการมาชำระจิตเพื่อหาทางหลุดพ้นทุกคน

................................................................................

ยายผีป่าไม่ยึดติดว่าสร้างบันไดนาคแล้ว ต้องถือว่าเป็นผลงานของยายผีป่า แต่ยายผีป่าคือผู้ประสานให้บันไดนาคราชนี้เกิดขึ้นโดยบารมีจากทุกๆท่านที่มีเจตนาสานต่อบุญ บารมี เพื่อศาสนา

..........................................................................

เมื่อคราที่ไปกราบพระดีที่วัดแถวภาคตะวันออก (ท่านเพิ่งมรณะภาพไปไม่กี่ปีที่ผ่านมา)

ท่านบอกว่า ...วัดนี้ต่อๆไปจะมีพระ มีชี มีญาติโยมมาพึ่งพา มาเยี่ยมเยียนมากๆขึ้น อาตมาดีใจที่ได้เห็นวัดเจริญ เจริญนี่หมายถึงคนมาฟังเทศน์ มาทำบุญ มาเข้าวัดไม่ขาดสาย บ้างก็มาชมความสวยความงาม ธรรมมะจะซึมซับไปเอง เดี๋ยวเขาก็มาใหม่ มาหลายๆหนเข้า เขาจะเอาดีกลับไปใช้

ยายผีป่าถามท่านว่า มีบางวัดค่ะ สร้างนั่นสร้างนี่ แต่คนไม่ค่อยไปทำบุญไม่เข้าวัด

ท่านตอบว่า อย่างนี้เสียดายมาก

..........................................................................

นี่ล่ะคือสาเหตุที่ยายผีป่าอยากสร้างทั้งวัดและโรงเรียน รวมทั้งประสานเชื่อมต่อระหว่างวัด กับชุมชน ให้อยู่เคียงคู่กัน

หวังอย่างยิ่งว่า สักวันในภายภาคหน้า

ความฝันยายผีป่าจะเป็นจริง

เหมือนที่ยายผีป่ากับเพื่อนๆตอนเล็กๆ เลิกเรียนก็ไปวิ่งเล่นที่วัด ให้พระแจกของกิน แล้วเรียนธรรมะทางอ้อม พระไปเยือนที่บ้านก็ยินดี ชาวบ้านมาช่วยงานวัดสนุกสนาน อิ่มบุญ

9. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    ยายคะ โอนเงินให้วันจันทร์นะคะ วันนี้ส่งธนาณัติไม่ทันค่ะ ลูกค้าเยอะมาก
    อนุโมทนาสาธุกับยายทุกๆเรื่อง งานทุกอย่างย่อมต้องมีอุปสรรคบ้าง,เหน็ดเหนื่อยบ้างเป็นธรรมดา แต่เชื่อว่ายายต้องทำสำเร็จและความฝันของยายต้องเป็นจริงแน่นอน

10. DevilBitch

เพิ่งกลับจากงานบวงสรวงพ่อปู่ชีวกกุมาร ที่จุฬามณี บ่อพลอย สถานปฏิบัติธรรมของคุณป้านิภา พบญาติธรรมจากเวปหลายท่าน มีแต่หนุ่มๆ สาวๆ สมัยใหม่ ที่ใฝ่ธรรมมะจริงๆ น่านับถือเจ้าค่ะ

พี่ชายล่ำบึ๊กตาคมกลมแต่ไม่อ้วนคนหนึ่งของยายผีป่า(อิอิ)มาพร้อมน้องสองหนุ่ม แถมนิมนต์หลวงพี่เอกมาด้วย เนื่องจากคุณป้านิภาประสงค์พบหลวงพี่เอก

วันนี้โดนแซวว่า แต่งชุดหรูมาเชียว (อิอิ...แต่เท่ห์ก็ว่า แต่งเรียบร้อยก็ว่า เฮ้อ) เด่วคงมีคนเอาภาพมาประจานความแปลกของยายผีป่าง่ะ

ที่ยายผีป่าเคยโพสว่าจะเจียดปะกำหางช้างให้ญาติธรรมที่ร่วมสร้างบันได ยายได้เจียดแบ่งญาติธรรมที่จะร่วมแจกซองที่พัทยาแล้วทั้งครอบครัว(สมาชิกใหม่เวปพลังจิต) และส่งให้คุณหงสนาถแล้ว แต่ยังไม่ทันแบ่งให้ตัวเองและญาติธรรมดั่งประสงค์แต่ต้น พอนั่งสนทนาธรรมให้หลวงพี่เอกเวียนหัว(เพราะคุยภาษาคน อิอิ) นึกอีท่าไหนไม่ทราบ ควักปะกำช้างทองใบมาอวด(ชอบอวดของดีง่ะยายผีป่าเนี่ย)

นี่ไปง้อเจ้าของเค้ามานะคะ หลวงปู่หงษ์ประกับมนต์เพิ่มให้อีกที

พี่ชายคนนั้นแสนจะมีเมตตากลัวน้องสาวจอมเพี้ยนคนนี้จะได้บารมีน้อยไปหากเจียดไปคนล่ะท่อน รีบบอกว่า เออ นี่ถวายหลวงพี่เอกสิ ท่านกำลังอยากได้

หลวงพี่อยากได้ปะกำช้างหรือคะ

อย่าพูดว่าอยากสิ มันแสลง หลวงพี่พูดติงเชิงเย้าหยอก เพราะพระมิควรมีความอยากใช่ไหม ความอยากได้นี่มันเป็นกิเลส

เอ้า ก็หนูพูดภาษาคนนี่ ยายตอบหลวงพี่

เอ้า ที่พูดมาภาษาหมาเรอะ หลวงพี่สวนทันควัน ขำกันทั่ว ยายผีป่าหน้าหนา ไม่สะทกสะท้านหากโดนติงมา อิอิ

คือหลวงพี่ต้องการมวลสารร้อยแปดที่จะมาสร้างพระปัจเจกฯ ยายเลยถวายท่านอย่างไม่เสียดาย แต่ก็ขอให้พี่ๆน้องๆ ช่วยเป็นพยานว่า นี่ยายถวายพระแล้วนะ คนที่รอจะได้ไม่มาต่อว่ายายผีป่าว่าผิดคำ ขนาดยายเองยังไม่มีติดตัวเลย เอ้า..อานิสสงค์ไพศาลนาพี่น้องเอ๋ย ถวายมวลสารสร้างพระเนี่ย มาสาธุกันเร้ว

แล้วพอยายถวายท่าน ยายเสริมว่า เป็นการชำระหนี้สงฆ์นะคะ หึๆ

หลวงพี่เอกมองค้อนอมยิ้ม ประมาณว่ายายผีป่าได้คืบเอาศอก

เอ...เราจะรวบรวมรายชื่อพิมพ์ซองได้เมื่อไรคะคุณตั้มศักดิ์ เห็นน้องที่พัทยาที่ยายไปที่บ้านวันนั้น บอกจะแจงรายชื่อขึ้นโพสที่ห้องนี้ เอางัยดีจ๊ะ จะให้รอไหมจ๊ะ อย่านานนักนะคะ เดี๋ยวเวลากระชั้นชิด

เพราะยายจะได้คืนตรายายวัดให้หลวงพี่แสงชัย หลังจบงานบันได จบงานบอกบุญแล้วก็ไม่ได้ใช้ตราประทับอีกล่ะมัง เพราะเดี๋ยวยายผีป่าก็จะลาไปหาเงินหาทองมาประคองครอบครัวน่ะ

อืมส์ ...มาช่วยให้ยอดพอจ่ายค่าช่างตามอัตราที่ตกลงจ้างไว้นะคะ อีกไม่เกินแสนห้าค่ะ มันเยอะนะคะ หากไม่มาช่วยกัน แต่มันไม่อยาก หากร่วมแรงศรัทธา คนล่ะนิดล่ะหน่อย

มีบางท่านส่งมาร้อย สองร้อย ไม่มาแจ้งชื่อ

แจ้งมาเถอะค่ะ หากของที่แจ้งมาค่าบูชาสูงไป มีญาติธรรมท่านหนึ่งถามยายผีป่ามาว่าจะเอาอะไรแจกคนที่ไม่มีเงินพอค่าบูชาตามที่แจ้งไหม

คือยายเคยบอกแล้วงัยคะว่า ทุกท่านที่ร่วมบุญมา ไม่ว่าสลึง หรือแสนล้าน ท่านมีสิทธิ์ในการขอรับวัตถุมงคลค่ะ

ส่งข้อความส่วนตัวแจ้งก็ได้ค่ะ ไม่ต้องเกรงใจยายผีป่า

คุณเบคคะ ยายเบิกออนไลน์ 300 บาท มาแล้วเจ้าค่ะ ลืมตอบกลับเพราะคอมอืดเจ้าค่ะ ซึ้งใจแต้ๆ

11. เอ๊กซ์

เอ๊กซ์ Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2006
    (bb-flower สวัสดีครับตอนนี้ผมกำลังรวมรายชื่อกรรมการอยู่ครับคาดว่าจะส่งรายชื่อก่อนวันที่ 6 ครับ ส่วนตัวผมเองขอเป็นรองประธานครับ ชื่อนายธนาวุฒิ-อุษณีย์ ฉิมคล้าย รบกวนจัดส่งให้ผมด้วย ขอบคุณมากครับ ที่อยู่ 76/25 หมู่ที่ 5 ตำบลหนองปรือ อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี 20150 ชื่อนายธนาวุฒิ ฉิมคล้าย
    [b-wai]

12. DevilBitch

คุณตั้มศักดิ์คะ ยายได้คุยสายกับน้องเอ๊กซืแล้วนะคะ น้องเอ๊กว์และน้องชายกำลังรวบรวมรายชื่อคณะกรรมการอยู่ค่ะ ยายว่าจะจัดส่งพระไปเป็นชุดตามจำนวนซองให้น้องเอ๊กซ์และครอบครัวแจกต่อกับคณะกรรมการ ขอเป็นพระรรมกายรักษานะคะ ซองล่ะ 1 องค์ ให้ทุกท่าน ตามกำลังศรัทธา เจ้าคุณเณรระบุมาองค์ล่ะ 200 บาท แต่ยายคิดว่ากำลังศรัทธาจะทวีคูณหากยายไม่ต้องระบุยอดใส่ซองของกรรมการ ส่วนนี้ยายจะแจ้งเจ้าคุณเณรอีกรอบค่ะ เพื่อให้เจ้าคุณเณรรับทราบและโมทนากับผู้ร่วมบุญ จะได้ไม่เป็นการทำบุญที่เกร็ง เพราะน้องไม่ได้อ่านละเอียดว่ากรรมการต้องถวายเท่าไร

ฝนเริ่มโปรยปรายมาแล้วค่ะที่ทองผาภูมิ อยากให้แล้วเสร็จก่อนห่าฝนค่ะ ห่าฝนหมายถึงฝนตกพรั่งพรูทั้งวันทั้งคืนค่ะ ช่างปั้นนาคเบิกไปแล้วแสนเก้าหมื่นบาทค่ะ ที่โพสไปมันตก 0 ไปตัวนึง อิอิ

ตกลงคุณตั้มรอทางพัทยารวบรวมรายชื่อก่อนนะคะ แล้วคุณตั้มช่วยจัดส่งซองไปตามที่อยู่ของน้องแล้วแจ้งที่หน้าบอร์ดด้วยนะคะ

ส่วนวัตถุมงคล ยายจะจัดส่งให้น้องเอ๊กซ์ล่วงหน้าค่ะ

น้องๆติดต่ออยากมาปฏิบัติธรรมที่สำนักสงฆ์ถ้ำทะลุหลายคนทีเดียว อยากมาเยี่ยมชมความคืบหน้าก็หลายคน ยายผีป่ายินดีต้อนรับค่ะ

แต่หลวงพี่แสงชัยติดเรียนบางครา จะปิดเทอมเดือนนี้ล่ะค่ะ แต่ไม่ทราบว่าท่านจะจำวัดตลอดเวลาหรือไม่ เพราะมีกิจที่อื่นอย่างไร ก็ต้องรอท่านมาตอบว่าหากมีญาติธรรมมาเยือน มาร่วมบุยสร้างศาสนสถานถวายเป็นพุทธบูชา ท่านจะว่างรอต้อนรับหรือไม่ แต่ยายผีป่ายินดีต้อนรับสู่กระท่อมลายตะกวดเจ้าค่ะ

มากินส้มตำ มาฟังยายวีนแตกกับลูกกับผัวนะคะ

อิอิ

13. DevilBitch

ค่าพิมพ์ซองครั้งนี้พร้อมค่าจัดส่งซอง ขออนุญาตให้คุณตั้มศักดิ์ ดึงออกมาจากกองกลางผ้าป่านะคะ เพราะทั้งยายผีป่าและคุณตั้มศักดิ เป๋าแห้งแร้วจ้า

14. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มาส่งรูปพระอาจารย์เพิ่มเติมจาก first ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      400.3 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      647.1 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      151.9 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      133.5 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      129.7 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      122.5 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      144.7 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      109.9 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      358.3 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      303 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      381.2 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      395.9 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      463.2 KB
      เปิดดู:
      46
  15. DevilBitch

ขอบคุณน้องๆที่ช่วยโพสภาพ น้องๆที่แอลเอขอมา แต่มีหลายท่านเลยเจ้าค่ะที่ปริ้นทื หรือเซฟภาพต่างๆไว้ แต่เอ๊ะมีใครเก็บภาพยายผีป่าไว้บ้างมั้ยนีอ ระวังเน้อจะโดนกินตับไตใส้พุง อิอิ

............................................................................

น้องๆ คณะนักเรียนไทยแอลเอจ๊ะ ตกลงว่าจะให้ยายผีป่าปริ้นท์ภาพหลวงพี่เล็กออกมาทำเป็นโปสเตอร์ส่งไปให้หรือว่าน้องจะเซฟออกจากเวปแล้วไปแจกเพื่อนๆจ๊ะ ที่ห้องเออตามมาทำไมถ้าไม่รักยายผีป่าหน้าหลังๆไล่ย้อนไปก็มีหลายภาพนะจ๊ะ ไปตามชมตามอ่านตามโพสแจมกันได้จ๊ะ

ถ้าจะให้ยายทำเป็นภาพชุดแบบโปสการ์ดให้ เดี๋ยวยายจะต้องไปขอร้องเพื่อนทำให้ที่กรุงเทพจ๊ะ เพื่อนคนนี้ไม่รับสายแระ สงสัยมีเพื่อนใหม่ที่ดีกว่าเรา อิอิ ไม่ใช่จ๊ะเพื่อนคนนี้ฝีมือกราฟฟิคเจ๋งมาก แต่งานเยอะ เลยไม่ว่างคุยกับยายผีป่า
    เด่วส่งกระแสจิตไปตาม คงโทมาหายายผีป่าเองล่ะ ..................

น้องๆ ที่แอลเอต้องการอะไรอีกไหมจ๊ะ จะจัดส่งไปให้

ท่านใดต้องการอะไรเพิ่มเติม รีบๆ แจ้งนะจ๊ะ เพราะยายจะจัดหามาให้ กำลังไปรับมงคลวัตถุจากมิตรที่รักยายผีป่าให้มาแจกโดยไม่คิดค่าบูชาค่ะ ขอเพียงคุณร่วมบุญมา เราจัดให้ หากไม่ระบุว่า จะขอดวงแก้ว ตะกรุด เหรียญหลวงปู่อุตตะมะ หรือพระธรรมกายรักษา พระสมเด็จสัมพุทเธฯ

หลายท่านติงมาว่าทำไมต้องระบุค่าสร้างบุญ

อันนี้คงหมายถึงระบุค่าบูชาวัตถุมงคลใช่ไหม ยายผีป่าได้รับคำตอบจากหลวงพี่แสงชัยว่า หากไม่ระบุจะกลายเป็นไม่เห็นคุณค่า คิดว่าได้มาโดยไม่ยาก จึงไม่รักษาดีๆ อาจเอาไปวางทิ้งวางเฉย และหลวงพี่เล็กท่านได้ระบุมาเพื่อให้ปัจจัยได้ตามประสงค์โดยเร็ว ซึ่งมีช่วงปีใหม่ที่หลวงพี่เล็กแจกไม่คิดค่าบูชานะจ๊ะ คือถ้าต้องการกองทุน ต้องบูชาตามราคาที่ระบุ เหมือนที่กองทุนวัดหรือสถานที่อื่นๆ ระบุยอดบูชาเช่นกันค่ะ

เอาน่า...มาช่วยๆกันอีกหน่อย เดือนหน้าคงแล้วเสร็จก่อนสงกรานต์นะจ๊ะ เราจะได้มาร่วมกันถวายเป็นพุทธบูชากันงัยจ๊ะ

16. DevilBitch

ต้องขออภัยค่ะที่ตอบญาติธรรมหลายท่านทางข้อความส่วนตัวไม่ได้ เนื่องจากเครื่องคอมขัดข้องบ่อยค่ะ

คุณ Six_Lover และคุณ mkk สมาชิกที่ประสงค์ร่วมสร้างบันไดนาคราชฯ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมว่ายังรับปัจจัยที่จะส่งมาเข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัยต่อไปหรือไม่

ต้องเรียนให้ทราบว่า เนื่องด้วยบันไดนาคฯ ยังขาดปัจจัยค่าจ้างช่างปั้นพญานาคฯ ประมาณ แสนห้าหมื่นบาท และยายผีป่าคือผู้ว่าจ้าง โดยมีหลวงพี่แสงชัยและคุณยอดเป็นพยาน

ดังนั้นเมื่อปัจจัยยังไม่พอค่าจ้าง ยายผีป่ายังคงต้องขออานิสงฆ์ปารมีจากทุกๆท่านที่ประสงค์ร่วมสร้างบุญครั้งนี้อีกค่ะ

บัญชีที่สามารถส่งไปได้มีตามที่แจ้งไว้ค่ะ หากสะดวกที่จะส่งเข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัยเลยจะเป็นการดียิ่งค่ะ อย่าส่งผ่านยายผีป่านะคะ เพราะยายผีป่าต้องการความโปร่งใส มาทำบุญค่ะ ไม่ได้มาให้ใครติเตียนว่ามาหาผลประโยชน์จากวัดวา จากศรัทธาที่อยากร่วมบุญ ดังนั้นโอนโดยตรงเข้าบัณชีหลวงพี่แสงชัยเลยนะคะ

ส่วนยายผีป่าได้จัดชุดมงคลวัตถุสำหรับประธานกิตติมศักดิ์ ตามที่คุณ mkk แจ้งมาไว้ 1 ชุดค่ะ ขอที่อยู่ด้วยค่ะ

คุณ six_lover จะบอกบุญต่อเพื่อนๆ และจะร่วมลงชื่อด้วยไหมคะ ยายจัดซองไว้ให้ 1 ซองค่ะ แจ้งที่หมายเลข ๐๕๒๒๔๘๘๗๐ ค่ะ

ยายจัดพระธรรมกายรักษาให้ทีมผ้าป่าของน้องเอ๊กซ์ได้เพียง 47 องค์นะคะ และมีชุดพิเศษที่น้องเอ๊กซ์และครอบครัวร่วมเป็นรองประธานบรรจุในซองเดียวกันค่ะ ยายจะส่งพรุ่งนี้นะคะ

น้องั ij;,gxHodii,dki pkppy'w,jmik[mujvp^j0Ut

17. DevilBitch

ต้องขออภัยค่ะที่ตอบญาติธรรมหลายท่านทางข้อความส่วนตัวไม่ได้ เนื่องจากเครื่องคอมขัดข้องบ่อยค่ะ

คุณ Six_Lover และคุณ mkk สมาชิกที่ประสงค์ร่วมสร้างบันไดนาคราชฯ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมว่ายังรับปัจจัยที่จะส่งมาเข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัยต่อไปหรือไม่

ต้องเรียนให้ทราบว่า เนื่องด้วยบันไดนาคฯ ยังขาดปัจจัยค่าจ้างช่างปั้นพญานาคฯ ประมาณ แสนห้าหมื่นบาท และยายผีป่าคือผู้ว่าจ้าง โดยมีหลวงพี่แสงชัยและคุณยอดเป็นพยาน

ดังนั้นเมื่อปัจจัยยังไม่พอค่าจ้าง ยายผีป่ายังคงต้องขออานิสงฆ์ปารมีจากทุกๆท่านที่ประสงค์ร่วมสร้างบุญครั้งนี้อีกค่ะ

บัญชีที่สามารถส่งไปได้มีตามที่แจ้งไว้ค่ะ หากสะดวกที่จะส่งเข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัยเลยจะเป็นการดียิ่งค่ะ อย่าส่งผ่านยายผีป่านะคะ เพราะยายผีป่าต้องการความโปร่งใส มาทำบุญค่ะ ไม่ได้มาให้ใครติเตียนว่ามาหาผลประโยชน์จากวัดวา จากศรัทธาที่อยากร่วมบุญ ดังนั้นโอนโดยตรงเข้าบัณชีหลวงพี่แสงชัยเลยนะคะ

ส่วนยายผีป่าได้จัดชุดมงคลวัตถุสำหรับประธานกิตติมศักดิ์ ตามที่คุณ mkk แจ้งมาไว้ 1 ชุดค่ะ ขอที่อยู่ด้วยค่ะ

คุณ six_lover จะบอกบุญต่อเพื่อนๆ และจะร่วมลงชื่อด้วยไหมคะ ยายจัดซองไว้ให้ 1 ซองค่ะ แจ้งที่หมายเลข ๐๕๒๒๔๘๘๗๐ ค่ะ

ยายจัดพระธรรมกายรักษาให้ทีมผ้าป่าของน้องเอ๊กซ์ได้เพียง 47 องค์นะคะ และมีชุดพิเศษที่น้องเอ๊กซ์และครอบครัวร่วมเป็นรองประธานบรรจุในซองเดียวกันค่ะ ยายจะส่งพรุ่งนี้นะคะ

น้อง

18. DevilBitch

น้อง yeen ยายยังไม่ทารบที่อยู่จ๊ะ ส่งเข้าแล้ว

19. DevilBitch

น้อง yeen ยายยังไม่ทารบที่อยู่จ๊ะ ส่งเข้าแล้ว 500 บาท ไม่ใช่เหรอ

20. DevilBitch

น้อง yeen ยายยังไม่ทารบที่อยู่จ๊ะ ส่งเข้าแล้ว 500 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้