ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้แล้วครับ 600ขอช่วยค่าส่ง 100นะครับ
    จากไทยพานิช 6501717 เข้า นายณัฐพัชร 0812478716 ไทยพานิชครับ
    เวลา 10.49วันนี้16/02/06 รบกวนช่วยเช็คด้วยครับ:cool:

2. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    วันนี้ส่งตะกรุดมหาสะท้อนที่เหลือหมดแล้วนะครับใครที่ตกหล่นไปโทรมาบอกด้วยนะครับ
    1.คุณคนึงนิจ นุชนาถ 3ดอก
    2.คุณวิโรจน์ 2 ดอก
    3.คุณะธนชัย 1 ดอก
    4.คุณพูนศักดิ์ 2 ดอก
    5.คุณมาลี 1 ดอก
    6.คุณปองพล 3 ดอก
    7.คุณยุทธนา 1ดอก
    8.คุณศราวุธ 1ดอก
    ใครที่ยังตกไปโทรบอกด้วยนะครับ

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ยาย....ผมได้รับเมล์จากคุณธิติแจ้งมาว่า น้องเขาโอนเงินมา 2 ครั้ง ครั้งแรกได้รับตะกรุดไปแล้ว แต่ครั้งที่สองนี้ยังไม่ได้รับครับ รบกวนช่วยตรวจสอบอีกครั้งนะครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ
    ผม copy เมล์ของน้องเขามาให้อ่านดังนี้ครับ

Re: ตรวจสอบแล้วครับ

--------------------------------------------------------------------------------

เรียน พี่ตั้มครับfficeffice" />>>
    >>
    ก่อนอื่นผมต้องขออภัยครับ ถ้าทำให้พี่สับสน คือผมขอสรุปดังนี้นะครับ>>
    >>
    ผมได้ทำการโอนเงินสองรอบ (รอบแรกหนึ่งพันบาท และรอบที่สองหนึ่งพันหนึ่งร้อยบาท)ครับ รอบแรกเมื่อต้นเดือนมกราคมได้รับตะกรุดแล้วเมื่อปลายเดือนมกราคมต่อมาเมื่อต้นเดือนกุมภาพันธ์ได้โอนเพิ่มอีก แต่ยังไม่ได้รับตะกรุดครับเลยสอบถามมายังพี่ครับ>>
    >>
    ผมเข้าใจว่า พี่เข้าใจผิดคิดว่าผมโอนเงินรอบเดี่ยวและถามถึงตะกรุดของรอบแรกครับดังนั้นขอให้พี่ดูข้อความทั้งหมดอีกทีนะครับ>>
    >>
    ขอคุณมากๆ ครับ

ธิติ
    >>

4. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    วันนี้ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับพลังบารมีของสมเด็จสัมพุทเธ ซึ่งมีสมาชิกเว็บคนเมืองบัวท่านหนึ่งได้บูชาไปแล้วและได้ขอชมบารมีจากองค์พระ และมีประสบการณ์เกิดขึ้นตามที่นำมาให้อ่านกันดังนี้ครับ

ข้อความที่ 9

ขอเล่าประสบการณ์ส่วนตัวเกี่ยวเนื่องกับ "สมเด็จสัมพุทเธ" ครับ

หลังจากได้ร่วมบุญและได้รับองค์พระมาแล้วเมื่อเร็วๆ นี้ วันหนึ่งภายในห้องพระที่บ้าน ข้าพเจ้าได้ขอขมาพระรัตนตรัยและได้ขออาราธนาบารมีเพื่อชมพระพุทธานุภาพที่มีอยู่ในองค์สมเด็จสัมพุทเธ เพื่อความชื่นใจส่วนตัว ปรากฏว่ายังไม่ถึง ๕ นาที รู้สึกสัมผัสได้ถึงพุทธานุภาพที่มีอยู่ในองค์ "สมเด็จสัมพุทเธ" แรงมากถึงกับสะท้านทั้งตัว โดยพลังพุทธคุณได้วิ่งไปทั่วทั้งตัว เกือบจะควบคุมตัวเองไว้ไม่ได้ ถ้าไม่ผิดพลาดใด ๆ จะมีพุทธคุณครบทุกประการไม่ว่าจะเป็น เมตตามหานิยม แคล้วคลาด ชาตรี มหาลาภ ป้องกัน และเน้นหนักในเรื่องคงกระพัน และสามารถรู้สึกได้ถึงในขณะที่ได้อาราธนาติดตัวอยู่ในขณะนี้ จึงอยากจะถ่ายทอดให้ได้รับรู้กันครับ

หากมีความผิดพลาดใดๆ ขอให้เป็นความผิดของข้าพเจ้าแต่เพียงผู้เดียว

จากคุณ ครุฑดำ เมื่อวันที่ 16/2/2549 10:18:38

http://www.konmeungbua.com/webboard/aspboard_Question.asp?GID=11337

5. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ตามที่ผมโทรบอกยายนะครับ ว่าจะขอร่วมทำบุญด้วย หนึ่งหมื่นบาท ผมจะกลับจากสกอตวันที่สาม มีนาคม คงโอนให้ได้วันที่สี่ จะโอนเข้าบัญชีของพี่ tamsak ครับ
    ตะกรุด หลวงพ่อเงิน วัดบางคลานที่ผมลง ขอมอบให้คนที่ร่วมทำบุญ หมื่นเจ็ดพันบาทขึ้นไป นี่เป็นราคาที่ผมเช่ามาครับ รูปจะลงข้างล่างนะครับ มาพร้อมกะปลอกเงินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2006
  6. Jin

ขอใช้รูปเก่าจากเจ้าของเดิม พี่ 7east จากเวป uamulet ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      31.2 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      20.1 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      24.6 KB
      เปิดดู:
      53
  7. Jin

8. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คอมยายช้ามากค่ะ เออเร่อร์ทั้งวัน ขออภัยที่เข้ามาตอบฝืดๆ

9. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    ......ใช่ๆๆนอกจากมาช้าแล้วยังเขียนน้อยด้วย..ต้องคอยคุมบันไดกลัวไหปลาร้าทองคำที่ถ้ำหายหรือไหงจ๊า(b-green)

10. tamsak

22
    ข่าวฝากจากยายผีป่า

ยายผีป่าฝากมาบอกว่า ตอนนี้คอมฯ ของยายเดี้ยงไปเรียบร้อยโรงเรียนจีนแล้ว ต้องทำการลงโปรแกรมใหม่หมด เพราะ เครื่องเกิดแฮงค์และไม่ยอมรับโปรแกรมบางโปรแกรม ทำให้ยายไม่สามารถเข้าเน็ตได้ในช่วงนี้

11. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ เอ็ดดี้ และนักเรียนไทยใน แอล.เอ
    ที่ได้บริจาค สร้าง บันได พญานาค มา 500 เหรียญ....

คุณยายแจ้งว่าได้รับ เรียบร้อยแล้ววว
    ขอให้....รอ... นิดนึง นะคะ เนื่องจากว่า....
    คุณยายกะลังรวบรวมภาพให้ได้จำนวนมากที่สุด

12. DevilBitch

สวัสดีเจ้าค่ะ

วันนี้มีตังส์ติดกาเป๋า(ที่เป็นของตัวเองในการใช้จ่ายในครอบครัว) 20 บาท คอมดันมาเดี๊ยงตั้งแต่เมื่อวาน ต้องเอามาทำใหม่หมดในเมือง

คุณรัตนาพรส่งปัจจัยให้ยายผีป่ามาใช้ 3009 บาท ไม่มีตังส์เติมน้ำมันรถไปอำเภอ เพื่อเบิกตังส์ เลยตัดสินใจควักเงินที่คุณคนึงนิจส่งมาให้เป็นค่าใช้จ่ายส่วนเกินจากการเอาเข้าบัญชีในฐานะประธานผ้าป่า ยายเจียดบางส่วนมาไว้เป็นค่าส่งของ ค่าเลี่ยมพระให้เจ้าของปัจจัย ค่าจ้างคนงานเลื่อยไม้(เขาคิดเกิน ส่วนเกินยายจะหามาเอง ยกล่ะ 7500 บาท ไม่รวมค่าทำชุดเฟอร์นิเจอร์) เพื่อทำโต๊ะ เก้าอี้ถวายวัด เอาต้นที่โค่นลงมานั่นล่ะ เพื่อเป็นอานิสสงค์ของรุกขเทวดาที่ยอมสละที่อยู่เพื่อหลีกทางให้สร้างบันไดนาคฯ ยายดึงมาก่อนนะคะคุณคนึงนิจ 800 บาท (เดี๋ยวหาใช้คืนค่ะ) เพื่อเติมน้ำมันรถ และซื้ออาหารถวายพระเช้า 90 บาท(รวมใน 800 น่ะ) มาเบิกเงินที่คุณรัตนาพรส่งให้ 3009 บาท ยายเอาเข้าไปคืนแล้วค่ะ 800 บาท ทานขนมจีน 40 บาท เอาไว้จ่ายค่าคอมพิวเตอร์ที่กำลังซ่อมอยู่ ที่เหลือเอาไปจ่ายค่าคนตัดแต่งกิ่งไม้ 240 บาทค่ะ คงเหลือพอค่ากินไปโรงเรียนลูกๆ ไม่ต้องกังวลกับยายนะคะ ที่เล่านี่เพราะไม่อยากให้หลายคนสงสัยว่าปัจจัยที่ส่งมาช่วยค่าส่งไปไหน ค่าส่งยังไม่ได้เบิกค่ะ และยังไม่คิดเบิกหากโอนเข้าบัญชี เพราะตอนนี้ สบายใจไปหน่อยแล้ว ยอดเงินที่ถวายมาได้บันได และพญานาคราชแล้ว 1 องค์ เหลืออีก 1 องค์ 180,000 บาทจ้า...

13. DevilBitch

งานทุกอย่างต้องใช้ทั้งกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์ และความอดทน มุ่งมั่น และความเป็นน้ำหนึ่งเดียวกัน เอื้อเฟื้อต่อกันและกัน

ทุกอย่างต้องดีขึ้นค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ดดยการเอาชีวิต การทำงาน การบากบั่น ของยายผีป่าเองมาเตือนสติทุกท่านค่ะ ไม่ว่าความผิดพลาดที่เคยผ่านมาจะทำให้หลายๆท่านหมดกำลังใจ

ยายผีป่าเคยล้มมาจนแทบลุกไม่ไหว...เราอย่าเพิ่งท้อนะคะ

สู้ๆ ค่ะ ...

14. felies

felies เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    สาธุ ครับ :)

ขอเป็นกำลังใจให้คุณยาย และทุกๆท่านที่ ตั้งใจทำความดีครับ

15. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ยายจ๋า...ส่งไงคะ บอกหนูหน่อยค่ะ ส่งไม่เป็น ส่งให้ใครคะ ขอเบอร์ยายด้วยค่ะ..
    กลับไปจะไปหาเด้อยาย..เพราะหนูชอบเที่ยวค่ะ..อิอิ

16. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ขออนุโมทนา กับจิตผลบุญของทุกท่านนะครับ สาธุ

17. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับ
    ที่ยายบอกว่าได้ปัจจัยเพื่อสร้างบันไดและพญานาคราชแล้ว 1องค์ นี่หมายความว่ารวมค่าช่างแล้วใช่ไหมครับหรืออย่างไร ส่วนอีก 1 องค์นี่ หนึ่งแสนแปดหมื่นบาท นี่รวมค่าช่างหรือปล่าวครับ เล่าเรื่องช่างให้ฟังหน่อยซิครับ เขาเป็นใคร เป็นพวกรับจ้างใช่ไหมครับ ไม่ใช่บุคคลที่เลื่อมใสใช่ไหมครับ หรืออย่างไรครับ ส่วนปัจจัยที่เหลือก็ เรียนเชิญทุกท่านร่วมกันเติมให้เต็ม นะครับ เพื่อสร้างบารมีให้เต็มโดยเร็ว ทำแล้วทำอีกได้ครับ ผมก็ทำมาสองสามรอบแล้ว ตั้งใจจะทำจนกว่าจะเสร็จ มีเมื่อไหร่ก็ทำเมื่อนั้น ช่วยๆ กันครับ ขอโมทนาสาธุ กับทุกท่านด้วยครับ และ เอาใจช่วยยาย ที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงเรื่องนี้ และขอบคุณ คุณยายที่ทำให้พวกเราๆ ได้สร้างบารมีเพิ่มกันครับ สาธุ....

18. tamsak

22
    รายชื่อผู้ร่วมเป็นประธานผ้าป่า (เพิ่มเติม)

คุณกฤษฎา สุขถาวร และครอบครัว ประธาน 2,000 บาท ขอรับมีดหมอและตะกรุดโสฬส

ส่วนญาติธรรมที่จองตะกรุดผ่านหลวงพี่แสงชัยจำนวน 4 ดอก ให้รับได้ที่บ้านอนุสาวรีย์กับหลวงพี่แสงชัย ในวันเสาร์ - อาทิตย์ ต้นเดือนมีนาคม 2549 นี้ครับ

19. Hma

Hma เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2005
    โมทนาครับกับทุกท่าน

20. พุทธสาวก

พุทธสาวก เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณFrist
    ตะกรุดได้รับแล้วครับ ขอโมทนาด้วยครับ
    วิโรจน์ ศรีพิทูลพาทย์ จ.มุกดาหาร

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้