ปิดรับบริจาค เชิญร่วมงานออกนิโรธกรรมพระครูบาเหนือชัยปี2556และเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารพระสงฆ์ 100 รูป

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 19 ธันวาคม 2012.

1. dogbert77

dogbert77 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญทุกอย่างวันออกนิโรธกรรมท่านพระครูบาเหนือชัย โอนวันนี้ 100 บาท
    โมทนาด้วยนะครับ

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณ dogbert77 ด้วยค่ะที่ท่านร่วมบุญมา 100 บาท สาธุๆๆๆ ขอให้เจริญรุ่งเรืองสมบูรณ์พูนผลทุกสิ่งจากบุญที่ท่านทำในครั้งนี้ด้วยเทอญ ลงบัญชีทองคำให้แล้วค่ะ เดี๋ยวมา update ยอกค่ำคืนนี้ค่ะ

3. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดกระทู้มหาบุญนั่งรอผู้มีบุญบารมีมาร่วมบุญเป็นรายต่อไป ใครร่วมบุญก่อนเที่ยงนี้ ขอให้โชคดีตลอดปี ตลอดไป ^_^ หลังจากเที่ยงจะต้องนำรายชื่อไปให้ที่วัดแล้วเจ้าค่ัะ (หากโชคดีได้ถวายท่านก่อนท่านเข้านิโรธกรรม ก็เป็นบุญของพวกเราทั้งหมดค่ะ สายมหาบุญเรานี้มีม้าเร็วส่งรายชื่อถึงปากถ้ำพอจะได้อยู่นะค่ะี่นี่ ^_^ วันนี้จะไปส่งบุญให้พวกเราก่อนค่ะ ท่านพระเลขาท่านแจ้งว่าพระครูบาเหนือชัยท่านเข้ากรรมฐาน เพื่อปรับธาตุขันธ์ของท่าน ตั้งแต่วันที่ 7 มกราคม 56 ไปล่วงหน้าก่อนแล้วค่ะ ฉะนั้นที่วัดไม่มีพิธีการส่งท่านเข้านิโรธกรรม ท่านจะเข้านิโรธกรรมขององค์ท่านเอง มีน้อยคนที่จะทราบค่ะ) แต่หากไม่ทันเที่ยงวันนี้-บ่ายแก่ๆ หน่อยก็ได้จ๊า ไม่รูู้้ว่าจะไปกี่โมงเหมือนกัน ทุกท่านสามารถโอนปัจจัยร่วมบุญได้จนถึงวันที่ 18 มกราคม 2556 นี้ค่ะ มหาบุญมหาบารมีกำลังรอท่านมาร่วมบุญอยู่ค่ะ สรุปยอดเป็นทางการวันนี้ ยอดรวมทั้งสิ้น 77,404 บาท เช็คยอดจากที่โอนผ่านบัญชีเข้ามา ทั้งที่แจ้งชื่อไว้ที่กระทู้และ PM และท่านที่ไม่ประสงค์ออกนามด้วย ต้องไล่ทีละรายการ งงเล็กน้อยถึงปานกลาง แต่ก็ลงทุกคนไม่มีขาดสักบาทเดียว นำปัจจัยไปถวายทางวัดแล้ว จำนวน 55,100 บาท (เป็นค่าภัตตาหารพระภิกษุสงฆ์ 100 รูป 50,100 บาท ค่าทำบุญโรงทาน 5,000 บาท ) เหลือปัจจัย 22,304 บาท จะนำไปร่วมทำบุญในวันออกนิโรธกรรมของท่านพระครูบาเหนือชัย โฆสิโตดังนี้

1. ตักบาตรพระครูบาเหนือชัย
    2. ถวายมหาสังฆทาน
    3. ถวายปัจจัยร่วมซื้อที่ดิน
    4. ถวายปัจจัยสร้างพระไพรีพินาศ (เห็นองค์พระแล้วสีทองเหลืองอร่าม สวยงามมาก เลยวัดขึ้นไปนิดหน่อย หากยังต้องการปัจจัยอยู่ เรามาร่วมกันสร้างด้วยกันในส่วนนี้ด้วยค่ะ)
    5. ซื้อผ้าคลุม 20 ผืน สำหรับพระอริยสงฆ์ (วัดแจ้งว่าพระอริยะสงฆ์มาประมาณ 30 รูป ขอดูยอดปัจจัยก่อนค่ะ อาจจะได้ครบทุกองค์ค่ะ)
    6. ถวายปัจจัยพระภิกษุสงฆ์ (บางส่วน)
    7. ปัจจัยที่เหลือทั้งหมด น้อมถวายพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต ทุกทาททุกสตางค์ ในวันท่านออกนิโรธกรรมค่ะ

เปิดกระทู้มหาบุญมหาบารมี ร่วมบุญอยู่จนถึงวันที่ 18 มกราคม 2556 บุญนี้สร้างไม่ยากหากท่านอ่านเจอเข้าท่านคือหนึ่งผู้มีบุญบารมีค่ะ ไม่ร่วมทำบุญไม่เป็นไรค่ะ เข้ามาอ่านกระทู้มาอนุโมทนาสาธุการกับพี่น้องผองเพื่อนที่ร่วมกันสร้างแล้ว ท่านคงจะอิ่มบุญกันไปไม่มากก็น้อย ท่านใดที่ประสงค์จะร่วมบุญ กราบเรียนเชิญ ขออนุโมทนาบุญด้วยกับทุกๆ ท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  4. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุกับท่านที่เพิ่งร่วมบุญมา 333 บาท ได้รับ SMS เช็คยอดเข้ามาแล้วค่ะท่าน ขออนุโมทนาสาธุการกับท่านที่ร่วมบุญมาครั้งนี้ ไม่ว่าท่านจะเป็นใคร ขอให้ความมหาสิริมงคลทุกๆ ประการจงบังเกิดกับท่านทั้งทางโลกและทางธรรม ขอให้ท่านมีมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพาานสมบัติ รู้แจ้งแทงตลอดมีดวงตาบรรลุธรรมขั้นหนึ่งขั้นใดสูงสุดถึงพระนิพพาน ด้วยเทอญ อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

5. MayBuddhaBlessYou

ทราบแล้วค่ะ ท่านที่ร่วมบุญมาข้างบน เป็นน้องที่ไปเข้ากรรมฐานด้วยกันมา 9 วันและไปร่วมสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา ที่วัดตรีวิสุทธิธรรม สุพรรณบุรี สวดพาหุงฯ ครั้งนั้น 2609 จบ เป็นมหาบุญบารมีหนึ่งที่ได้ไปทำมาค่ะ น้องขออุทิศบุญให้คุณพ่อที่ท่านเสียชีวิต เดี๋ยวส่งชื่อให้เลยค่ะบ่ายนี้ค่ะ ตั้งใจอธิษฐานจิต บุญส่งทันทีที่คิดจะทำทันที ณ บัดนั้นค่ะ สาธุธรรมค่ะ

6. ณัฏฐ์ภรณ์

ณัฏฐ์ภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนไปร่วมทำบุญที่บ/ช
    ชื่อ นางสาวรุ่งอรุณ รุ่งรัตนกาล
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) สาขาย่อยมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
    หมายเลขบัญชี 6720002895
    วันที่11/01/2556 เวลา 12.25 น.
    จากธนาคารกรุงไทยจำนวน 50บาทเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยครับ

7. nida_cha

nida_cha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญทุกอย่าง 100 บาทค่ะ โอนจาก SCB 11/01/2556 15:08:45 ขอโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านนะคะ

8. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR130111275778229

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)
    จากบัญชี 153-2-34660-2
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 672-0-00289-5 ร่วมถวายภัตตาหารงานออกนิโรธกรรมครูบาเหนือชัย ปี 25
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล RUNGARUN RUNG
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 11/01/2013 [15:46:51]

ผมขอร่วมมหาบุญในครั้งนี้กับทุกท่านด้วยครับ

นายวิเชียร - นางชูศรี - นายเฉลิมพล - น.ส.วันวิสาข์ - น.ส.ณัฐพิมล ชัยศักดิ์เลิศและครอบครัวชัยศักดิ์เลิศ

ขอบุญจากการถวายทานและภัตตาหารแด่พระสงฆ์นี้ จงถึงแก่ เจ้ากรรมนายเวร และผู้ปกปักรักษาดูแลช่วยเหลือข้าพเจ้าและครอบครัวที่มีมาถึงตัวทุกภพทุกภูมิ ขอบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากไม่ถึงเพียงใด ขอให้คำว่าไม่มีไม่รู้ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้ปรากฎแก่ข้าพเจ้า ขอให้เกิดในภพภูมิเขตประเทศที่มีพระพุทธศาสนาประดิษฐานอย่างมั่นคง และได้ศึกษาพระธรรมได้อย่างเข้าใจถ่องแท้ลึกซึ้งตลอดจนกว่าจะเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ ขอท่านพระยมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญบุญของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ

9. thananut

thananut เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2012
    โอนแล้ว 11/01/13 เวลา 15.44 น. จำนวนเงิน 100 บาท โมทนาสาธุกับทุกๆบุญด้วยครับ

10. ryukiq1982

ryukiq1982 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมถวายภัตตาหารพระสงฆ์
    พระใบฎีกาทศพล ธมฺมพโล และ คุณแม่ทองสุข - นางวันเพ็ญ และครอบครัวธรรมนิติโชค

โอนเงิน ธ.กรุงเทพฯ ช/บ คุณ รุ่งอรุณ รุ่งรัตนกาล วันที่ 11/01/2556
    ร่วมทำบุญ 200 บาท

ขออนุโมทนาบุญด้วย......

11. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุกับคุณ ณัฏฐ์ภรณ์ ที่ท่านร่วมบุญมาจำนวนปัจจัย 50 บาท อนุโมทนาสาธุ สาธุด้วยค่ะ

อนุโมทนาสาธุกับคุณ nida_cha ด้วยค่ะที่ท่านถวายปัจจัยร่วมบุญมา 100 บาท อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาสาธุกับคุณ goodjob2u ด้วยค่ะที่ท่านถวายปัจจัยร่วมมหาบุญนี้มา 200 บาท ขอให้พรที่ท่านขอจงเป็นผลสำเร็จทุกประการ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

อนุโมทนาสาธุกับคุณ thananut ด้วยค่ะที่ท่านร่วมสร้างบารมีถวายปัจจัยร่วมบุญมา 100 บาท อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุค่ะ

อนุโมทนาบุญกับพระใบฎีกาทศพล ธมฺมพโล และ คุณแม่ทองสุข - นางวันเพ็ญ และครอบครัวธรรมนิติโชค ที่ถวายปัจจัยร่วมบุญวมถวายภัตตาหารพระสงฆ์ มาในครั้งนี้ จำนวน 200 บาท ขออนุโมทนาสาธุด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอให้ทุกๆ ท่านที่ร้วมสร้างบารมีด้วยกันในครั้งนี้ มีแต่ความมหาสิริมงคลทุกๆ ประการ จงบังเกิดกับทุกๆ ท่าน ขอให้คำว่าไม่มี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดกับท่านและครอบครัวนับตังแต่บัดนี้เป็นต้นไป ไม่ว่าท่านจะประกอบกิจการงานสิ่งหนึ่งสิ่งใด ขอให้ประสบผลสำเร็จอยู่ทุกเมื่อ ขอให้ท่านแคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งหลายทั้งปวง ภัยจากอลัชชี คุณไสย มนต์ดำ อาถรรพ์และพิบัติภัย อุบัติเหตต่างๆ อย่างได้แผ้วพานท่านได้เลย ขอให้ท่านมีมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพานสมบัติ ปฎิบัติธรรมให้ถึงความพ้นทุกข์ในภพชาตินี้ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้นเทอญ อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ กับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

12. MayBuddhaBlessYou

ประกาศ ประกาศ อีกแล้วจ๊า ^_^ วันนี้ข้าพเจ้าขึ้นไปที่วัดมาอีกครั้งหนึ่ง ช่วงนี้ขยันขับรถมาก และเลยอีกเป็นคำรบที่สอง ท่านพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต ท่านยังเ้ข้ากรรมฐานอยู่ แต่ข้าพเจ้าได้ส่งรายชื่อพีน้องผองเพื่อนโดยส่วนใหญ่ไปแล้ว ท่านจะได้เมตตาอธิษฐานจิตให้พวกเราจ๊า ฉะนั้นวันนี้ข้าพเจ้าทำการบุญ ส่งบุญนี้ให้เพื่อนๆ สำเร็จในส่วนหนึ่งส่วนนี้เป็นที่เรียบร้อยนนะจ๊ะ วันที่ท่านออกจากนิโรธกรรม เดี๋ยวส่งรายชื่อไปให้ใหม่หมดอีกครั้งค่ะ

ได้รับแจ้งมาว่า วันพรุ่งนี้ 12 มกราคม 56 เวลา ตี3 (03.00 น.) ท่านพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต ท่านจะเข้านิโรธกรรม ขอให้พวกเราน้อมจิตน้อมใจส่งท่านเข้านิโรธกรรมในครั้งนี้ พวกเราขอน้อมอนุโมทนาสาธุบุญกับท่านพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต ที่ท่านได้เข้านิโรธกรรมตั้งแต่วันที่ 12 มกราคม 2556 จนถึงวันที่ 19 มกราคม 2556 นี้ด้วยทุกประการเจ้าค่ะ จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกันนะจ๊ะ ^_^

PS: รายชื่อพระภิกษุสงฆ์ที่จะมาร่วมวันออนิโรธกรรม จะแจ้งให้ท่านทราบอีกภายในวันสองวันนี้นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  13. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุคุณเจน ^ ^ สบายดีนะคะ ช่วงนี้ยุ่งๆเรื่องงานค่ะ พรุ่งนี้จัดงานวันเด็กอีกแล้ว

สวัสดีปีใหม่ค่ะ

เดี๋ยวจะมาร่วมบุญด้วยค่ะ

14. MayBuddhaBlessYou

สวัสดีปีใหม่จ๊าคุณเอ สบายดีมากมายค่ะ คุณเอ peerakul ต้นบุญเรื่องผ้าคลุมและหมวกไหมพรมถวายพระภิกษุสงฆ์ปีที่แล้ว ถวายวันออกนิโรธกรรมพระครูบาเหนือชัย ปี 2555 ปีนี้หนาวมากนะค่ะคุณเอ ยังรอหมวกไหมพรมและผ้าคลุมถวายพระภิกษุสงฆ์อยู่นะค่ะนี่ ^_^ อนุโมทนาที่จะมาร่วมบุญจ๊า

15. Pinakaranachan

Pinakaranachan เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
    ครอบครัวร่วมบุญด้วย 200 บาท เงินจะเข้าวันที่ 16 มกราคม ค่ะ

วิธีโอนเงิน แบบธรรมดา (2 วัน)
    จากบัญชี ------------------
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 672-0-00289-5 Roong-Aroon Roongratanakarn
    ชื่อบัญชี Roong-Aroon Roongratanakarn
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 12.00

16. thummakaya

thummakaya เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=MGbFLRgkGec"]???????????????????????????????? - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013
  17. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุกับคุณ Pinakaranachan ด้วยค่ะที่ท่านร่วมบุญมาครั้งนี้ จำนวน 200 บาท จะนำไปทำบุญให้ทั้งหมดทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับงานออกนิโรธกรรมของท่านพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต ค่ะ ขอให้ท่านประสบแต่วามมหาสิริมงคลทุกๆ ประการทั้งทางโลกและทางธรรม สมบูรณ์พูนผลทุกๆ สิ่งจากบุญที่ท่านทำในครั้งนี้ด้วยเทอญ สาธุ ๆๆๆๆ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

18. comkung

comkung เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    วันนี้ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญทุก ๆ อย่าง จำนวน ๒๐๐ บาท

และขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013
  19. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่12/01/13เวลา23.02น.ได้ร่วมทำบุญจำนวน80บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับสาธุๆๆ

20. Jan20

Jan20 Active Member

18 สิงหาคม 2012
    13/1/56 วันนี้ได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญออกนิโรธกรรมครูบาเหนือชัยจำนวน 88.98 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2013