ปิดรับบริจาค เชิญร่วมงานออกนิโรธกรรมพระครูบาเหนือชัยปี2556และเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารพระสงฆ์ 100 รูป

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 19 ธันวาคม 2012.

1. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อนุโมทนาสาธุกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

2. sanoraya

sanoraya เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภิมหาโมทนาสาธุกับคุณเจนและผู้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ.....นิพานะสุขขัง นิพพานนะสุขขัง นิพพานนะสุขขัง สาธุ สาธุ สาธุ

3. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ ท่าน Specialized ไปทั้งที่ไม่ยักได้เจอกันเลยเน๊อะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

เพื่อนๆ โปรดรอวัตถุมงคลหน่อยนะค่ะ เพราะว่าไปกลับ กรุงเทพ-เชียงรายอยู่บ่อยๆ เลยยังไม่ได้ขึ้นเขาไปวัดท่านพระครูบาเหนือชัย เลยค่ะ วันนี้ท่านก็ไปงานที่ลพบุรีด้วย จะรีบส่งให้ทุกๆ ท่านภายในเดือนนี้นะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

4. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ไปรับวัตถุงคลแล้ว เมื่อ 2 วันก่อน ไปถึงพอดีเวลาที่พระครูบาเหนือชัย ท่านกำลังขี่ม้าขึ้นมาพอดีเลย มาบิณฑบาตร ท่านทักทายด้วยความเมตตาสุดประมาณ วัตถุมงคลนั้นทะยอยส่งให้ทุกๆ ท่านแล้วนะค่ะ ยังคงเหลือองค์พระ ที่หากล่องยากมากเลยค่ะ เพราะว่าเศียรขององค์พระท่านจะสูง เลยต้องเอา 2 กล่อง ซ้อนกันค่ะ ของท่าน Montrix และท่านลูกพลัง ขอเวลาหากล่องอีกสัก 2-3 วันนะค่ะ ไปจองกล่องแล้ว ยังไม่ได้ค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  5. montrik

montrik แดง แดนอุทัย สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    74
    วันนี้เป็นวันพระใหญ่ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ