เชิญรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์ ฟรี !

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Nakamura, 27 มิถุนายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. blastmaster

blastmaster สมาชิก

อนุโมทนาค่ะ
    ขอรับ 1 ชุด

ศิริวรรณ ประพันธ์ธุรกิจ
    115/16-17 ถ.เอกชัย 95
    แขวงบางบอน เขตบางบอน
    กทม. 10150

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

2. axialis

axialis สมาชิก

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ และขอรับ จำนวน 1 ชุดค่ะ

ชื่อ ชญาพร สอนทวี
    58 ซ.พรยาสุเรนทร์ 24 ถ.พระยาสุเรนทร์ แขวงบางชัน เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ 10510
    ขอบคุณค่ะ

3. chivut

chivut Active Member

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    จิราวุฒิ เจตนเสน 189/1 ม.พงษ์เพชรเคหะ
    แจ้งวัฒนะ14 หลักสี่ กทม 10210
    ขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

4. lertwichit

lertwichit Active Member

อนุโมทนาและขอรับ CD รวมพระไตรปิฎก+พจนานุกรมพุทธสาสน์+บทสวดมนต์ค่ะ
    เบญจวรรณ เลิศวิชิตเวช
    29/3 ม.7 ต.เบิกไพร
    อ.บ้านโป่ง
    จ.ราชบุรี
    70110

5. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ได้รับแล้วครับ

ขอบพระคุณครับ

6. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    ขอรับ ๑ ชุด เพื่อนำเข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว

พระประมาณ วรญาโณ
    วัดย่านยาว หมู่ ๔ ต.วงฆ้อง อ.พรหมพิราม
    จ.พิษณุโลก ๖๕๑๘๐

ขอให้ท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

7. adisak007

adisak007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอรับ 1 ชุดครับ ขอบคุณมาก ขอให้เจ้าภาพและผู้เกี่ยวข้องเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรม(f)
    กรุณาส่ง คุณอดิศักดิ์ เดชคูหะภูมิพิทักษ์
    95 ถ. กระจ่างวัฒนา อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี
    <!-- / message -->

8. หมูตุ๋น

หมูตุ๋น สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    ขอรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์

ชนิดา โชคชัย
    2 ซ.สองพระ ถ.พระรามสี่
    แขวงมหาพฤฒาราม เขตบางรัก
    กรุงเทพฯ 10500

9. กาลอวสาน

กาลอวสาน Active Member

ได้รับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์ แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาในผลบุญครั้งนี้ครับ ... ความดีย่อมประจักษ์

10. pussanon

pussanon สมาชิก

13 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์
    ขอรับdvd mp3 + e book 1 ชุด ครับ
    ว่าที่ ร.อ.ภัสร์นนท์ จันทร์รัตนาพงษ์
    บริษัท เตชอัมพรพาณิชย์ จำกัด (สาขาโพธาราม1)
    67 ถนนเนื่องประดิษฐ์ ตำบลโพธาราม
    อำเภอโพธาราม จังหวัดราชบุรี 70120
    pussanon_chun@hotmail.com
    โทร 08-0023-5456<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

11. ช่างบ้านนอก

ช่างบ้านนอก สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญและขอรับรับซีดีหนึ่งชุดครับ

กรุณาส่ง
    ธนัฐ ประสพผล
    องค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย(กองช่าง)
    ถ.ศูนย์ราชการ ต.หนองกอมเกาพ
    อ.เมือง จ.หนองคาย
    43000

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

12. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ ลำดับ 22 ลุงชาลี ยังไม่ได้รับเลยครับ
    12 วันแล้ว ไปรษรีย์บ้านเราส่ง ช้า จังเลย หรือ หาย เสียแล้ว

13. hacknok

hacknok เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง นายศิริชัย เชื้อตาพระ 411 / 1 ต.ท่าขอนยาง อ.กันทรวิชัย จ.มหาสารคาม 44150

14. NongToung

NongToung Active Member

12 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ 1 ชุด
    นายชัยยศ ปานกล่ำ
    22/22 ม.6 ถ.ตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี ต.เสาธงหิน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

15. บุณยธร อาภาตั้งตระกู

บุณยธร อาภาตั้งตระกู สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2008

ส่งที่
    คุณบุณยธร อาภาตั้งตระกูล
    129/307 ม.เพอร์เฟคเพลส ซ.ไทรม้า
    ถ.รัตนาธิเบศร์ ต.บางรักน้อย อ.เมือง
    จ.นนทบุรี 11000

16. ช่างบ้านนอก

ช่างบ้านนอก สมาชิก

ขออนุโมทนาและขอรับ1ชุดครับ

กรุณาส่ง
    ธนัฐ ประสพผล
    องค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย(กองช่าง)
    ถ.ศูนย์ราชการ ต.หนองกอมเกาะ
    อ.เมือง จ.หนองคาย
    43000

ขอบพระคุณครับ

17. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    วันนี้ได้ส่ง CD ไปจำนวน 14 ชุดด้วยกัน

1. meboon
    2. pthongkul
    3. พหล
    4. nine111
    5. blastmaster
    6. axialis
    7. chivut
    8. lertwichit
    9. oomsin2515
    10. adisak007
    11. หมูตุ๋น
    12. pussanon
    13. ช่างบ้านนอก
    14. ลุงชาลี (แผ่นใหม่)

18. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    KEN 184/15 moo 6 baanlang muang rayong 21000
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

19. nine111

nine111 Active Member

3 มิถุนายน 2008
    ได้รับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์ แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาในผลบุญครั้งนี้ครับ

20. กัมพ์

กัมพ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ....
    ขอรับ ซี ดี 1ชุด
    ทับทิม ภู่สะอาด
    539หมู่10 ต.ทุ่งคอก
    อ.สองพี่น้อง จ.สูพรรณบุรี
    72190
    ..............................
    ขออนิสงส์ผลบุญนี้ส่งผลให้ท่านทั้งหลาย
    มีดวงตาเห็นธรรมเข้าถึงนิพพาน.........
    ทุกๆท่านด้วยเทอญ...สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้