เชิญรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์ ฟรี !

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Nakamura, 27 มิถุนายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โหลโล

โหลโล Active Member

อนุโมทนาค่ะ
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    กุลยา คะประสิทธิ์
    82/14 ซ.คลองต้นไทร ถ.พุทธมณฑลสาย 2 บางระมาด ทวีวัฒนา กทม. 10170

2. pubman98

pubman98 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    คุณชัยชนะ เพชรวิเศษศิริ
    17 (25/168) หมู่บ้านสวนหลวงนิเวศน์
    ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 34
    แขวงหนองบอน เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250

3. naruphol

naruphol เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับ 1 ชุด ครับไว้เป็นวิทยาทานแจกจ่ายต่อครับ
    นายนฤพล บุญสุข 234/18 แฟลต 54 แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม 10400

ผมเป็น MODERATOR เว็บ อยู่ 5 เว็บ เนื้อหาทั้ง 5 เว็บจะเหมือนกัน ในส่วนของ FORUM หรือห้องประเภท เกี่ยวกับ คนไกล้วัด บอร์ดธรรมะ เนื้อหาส่วนหนึ่งนำมาจากเว็บพลังจิตเผื่อเผยแพร่เป็นวิทยาทาน ใช้ชื่อ MODERATOR NARUPHOL http://www.zone-it.com/f/board:62.0 ผมมี...
    **โครงการ *สื่อธรรมะ *สื่อการเรียนการสอน *แจกเป็นธรรมทาน**
    ตอนนี้ผมมีโครงการนำสื่อธรรมะต่างๆไปเผยแพร่ตามโรงเรียน วัดสถานปฎิบัติธรรม บริจาคแก่คนทั่วไปที่เห็นว่าควรมแก่การมีไว้ครอบครองและเกิดซึ่งประโยชน์ต่อคนในสังคม ลูกหลาน เลน สืบต่อไป
    ตอนนี้ผมได้ติดต่อไป 3 โรงเรียนแล้วครับ
    ได้ไปคุยกับอาจารย์โรงเรียนนิคมวิทยา จ.ระยอง ฝ่ายสังคมศึกษาเพื่อติดต่อบริจาคสื่อธรรมะนี้และทางโรงเรียนยินดีที่จะขอรับบริจากเพื่อเป็นสื่อแล้วเนื่องจากทางโรงเรียนมีสื่อไม่เพียงพอ ซึ่งสื่อที่เป็น วีซีดีนี้เป็นแนวทางในการเรียนการสอนสมัยใหม่ ที่น่าสนใจยิ่ง
    และโรงเรียนอึกหนึ่งโรงเรียนที่ผมติดต่อไปคือโรงเรียน นิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง 8
    โรงเรียนนี้ถือว่าขาดแคลนเรื่องสื่อมากถึงจะมีเครื่องเล่น DVD คอมพิวเตอร์อินเตอร์เน็ต ห้องโสต แล้วก็ตาม แต่ยังขาดสื่อผมเองจึงอยากเป็นตัวกลางในการจัดหาและเผยแพร่ และผมได้ติดต่อขอมอบสื่อแล้วซึ่งทางโรงเรียนยินดีมากที่จะขอรับสื่อนี้
    และอีกโรงเรียน คือ โรงเรียนบ้านหนองแฟบ อยู่ในชนบท ติดต่อกับผอ. พจน์นิลวงศ์ แล้วครับ เหลือแต่นำสื่อไปบริจาค ประมาณปลายเดือนธันวาครับ
    เนื่องจากโรงเรียนตามต่างจังหวัดขาดแคลนเรื่องสื่อมากความรู้เรื่องพวกคอมก็น้อยไม่รู้ว่าจะหาสื่อได้จากที่ไหนและในอนาคตกระผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะทำโครงการเผยแพร่สื่อประเภทนี้ไปอีกหลายๆโรงเรียนวัด สถานปฎิบัติธรรม เท่าที่กระผมจะกระทำได้
    รายการสื่อการเรียนการสอนที่กระผมมีอยู่ตอนนี้
    1.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษาไทย จำนวน 1 แผ่น
    2.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษา ENGLISH+ THAI จำนวน 1 แผ่น
    3.DVD ธรรมะเดลิเวอร์รี่ ของพระมหาสมปองชุด 1-8 จำนวน 1 แผ่น
    4.VCD สารคดี สังเวชนียสถาน 4 ตำบลจำนวน 1 แผ่น
    5.วีดีทัศน์พุทธประวัติย่อจำนวน 1 แผ่น
    6.VCD พระธรรมเศนา หลวงปู่หล้า เขมปัตโตจำนวน 1 แผ่น
    7.DVD MP3 ธรรมะ + E-book หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุงฟรีจำนวน 2 แผ่น
    8.VCD ตามพระใหม่ไปเรียนธรรม ของพระธรรมปิฏก ปอ.ปยุตโต จำนวน 2 แผ่น
    9.DVD พระธรรมเทศนา พระพรหมคุณาภรณ์ปอ.ปยุตโตจำนวน 1 แผ่น
    10.VCD สติปัฎฐาน 4 หลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    11.VCD การเจริญวิปัสสนาหลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    12.DVD ตามรอยพระพุทธเจ้า [Panorama Documentary] จำนวน 2 แผ่น
    13.VCD การ์ตูนพระเจ้า10 ชาติจำนวน 2 แผ่น
    14.VCD การ์ตูนดีมีความรู้-- มิลินทปัญหา--ที่เคยฉายช่อง7 จำนวน 2 แผ่น
    เนื่องจากผมต้องการแจกสื่อการเรียนการสอนในทุกๆด้านให้แก่เด็กนอกเหนือจากสื่อธรรมะผมยังมี
    15. DVD Dynamic English เป็นสื่อการเรียนของวิชาภาษาอังกฤษ ฝึกพูด ฟังจำนวน 3 แผ่น
    16. โปรแกรมฝึกพิมพ์โดยการสัมผัส ภาษา TH+EN VCD จำนวน 1 แผ่น
    17. DVD ฝึกภาษาอังกฤษด้วยการ์ตูนของดิสนีย์ 32 ตอนจำนวน 2 แผ่น

4. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    ขอโมทนาในคุณความดีที่คุณได้เพียรปฎิบัติทั้งหมดทั้งมวลในอดีตก็ดี ปัจจุบันก็ดี และที่จะทำต่อไปในอนาคตก็ดี ขอผลบุญนี้จงส่งผลให้คุณคล่องตัวทุกประการและมีดวงตาเห็นธรรมด้วยเทอญ

สพฺ ทานํ ธมฺ ทานํ ชินาติ การให้ธรรมะเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง

แล้วจะรีบจัดส่งไปใ้ห้ครับ

5. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วันนี้ได้ส่ง CD ไปจำนวน 5 ชุดด้วยกัน

1. boykts
    2. praserth
    3. โหลโล
    4. pubman98
    5. naruphol

6. om4you

om4you สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาและขอรับ 1 ชุดครับ

ขออนุโมทนาและขอรับ 1 ชุดครับ ขอบคุณมากครับ
    ณัฐปคัลภ์ ลิไชยกุล
    69/40 ม.อาสาเฮ้าส์ ต.บางคูวัด อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

7. bimmy

bimmy เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ขออนุโมทนาค่ะ
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ

สุนันทา ทองกูล
    4/30 หมู่บ้านสมอโพรง
    ต.หัวหิน อ.หัวหิน
    จ.ประจวบคีรีขันธ์
    77110
    ขอบคุณค่ะ

8. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์
    กรุณาส่ง คุณ จักรภพ ภู่สิริประภัสสร
    185 ม.4 ต.ไสไทย อ.เมือง จ.กระบี่ 81000

ขอบคุณครับ

9. Nakamura

วันนี้ได้ส่ง CD ไปจำนวน 4 ชุดด้วยกัน

1. om4you
    2. bimmy
    3. Budhapanyo
    4. paeyim

10. krootawan

krootawan Active Member

29 ธันวาคม 2007
    ส่งมาที่ นายรุ่งเพชร คำมูลมี
    บ้านเลขที่ 43/1 หมู่ที่ 1ต.วังทอง อ.นาวัง
    จ.หนองบัวลำภู 39170
    เบอร์โทร์ 087-7752644
    ขออนุโมทนาครับผม

11. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์
    ผมขอรับเป็นครั้งที่ 2 ครั้งแรกผมได้รับ 4 - 7 - 07 แจกหมดแล้วครับ
    รวมทั้งแผ่นที่ทำสำเนาไว้ด้วยครับ

นายเสรี ลพยิ้ม
    49/38 ซอยต้นแทน ถนนแจ้งวัฒนะ
    ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด
    จ.นนทบุรี 11120

ขอบคุณมากครับ

12. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดครับ
    นายกิจจาพงศ์ ท่าเจ็ง
    58 ถ.เติบศิริ ต.อุทัยใหม่
    อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000

13. pidok_thai

pidok_thai Active Member

ขออนุโมทนา และขอรับซีดี ๑ ชุดครับ

นายนิพัทธ์ นะระโต
    ๒๐ ถ.เอกชัย ต. แม่กลอง
    อ.เมือง จ.สมุทรสงคราม
    ๗๕๐๐๐

ขอบพระคุณครับ

14. Budhapanyo

Budhapanyo เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซีดีแล้ว ขอบคุณมากครับ

15. NOP500

NOP500 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง

ขอรับแจก
    1. "CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์" 1 ชุด
    2. "DVD MP3 ธรรมะ + E-book หลวงพ่อพระราชพรหมยาน" 1 ชุด

ผมขออนุญาตก๊อปบางแผ่นที่เห็นว่าเหมาะกับชาวบ้าน แจกคนในหมู่บ้านต่อไปครับ

กรุณาส่งมาที่
    นพดล เวชวิบูลย์สม
    89/614 ม.โชคชัยคลองจั่น ซ.12
    ซอยโอฬาร 2 ถ.นวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม
    เขตบึงกุ่ม กทม.10240

ขออนุโมทนากับคุณ Nakamura ด้วยครับ
    สวัสดีปีใหม่ 2551 ครับ

16. deskjet3325

deskjet3325 สมาชิก

11 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ
    ผมขอรับ CD 1 ชุดนะครับ
    สิทธิชัย เนินหาด
    75/1 ม.1 ต.ปากน้ำ อ.แหลมสิงห์ จ.จันทบุรี 22130

17. Darksofear

Darksofear สมาชิก

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาครับ 1 ชุด ครับ
    นาย วิศรุต ชูประยูร
    1568 ซอย จรัญฯ 75 ถนน จรัญสนิทวงศ์ แขวง บางพลัด เขตบางพลัด กทม. 10700.
    ขอบคุณครับ

18. Nakamura

วันนี้ได้ส่ง CD ไปจำนวน 7 ชุดด้วยกัน

1. krootawan
    2. นายเสรี ลพยิ้ม (ขอเพิ่ม)
    3. kitjapong
    4. pidok_thai
    5. NOP500 (พร้อมธรรมะหลวงพ่อฯ)
    6. tstex9999s
    7. Darksofear

19. Nakamura

ผมขอหยุดแจกชั่วคราวก่อนนะครับ

ให้ไป Download แทนนะครับ

20. ขุนสุราพาริน

ขุนสุราพาริน Active Member

ขอรับซีดีพระไตรปิฏก+พจนานุกรมพุทธศาสน์+บทสวดมนต์
    นายอุดมชัย แก้วส่องใส
    หอพักริมคลอง ห้อง301เลขที่85/37 หมู่7ซ.วัดศรีวารีน้อย ถ.บางนาตราด
    อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้