เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนค่ำครับ พี่ลิน พี่หนู และลูกศิษย์หลวงปู่ญาท่านสวนและหลวงปู่คำบุทุกๆท่าน

อย่ามาสอดแนมเลยผมเลยครับ ยังมีน้อยครับ พระหลักของหลวงปู่ยังมะมีเลย:'( โดยเฉพาะพระบูชา เห็นแล้วน้ำลายไหล อิอิ พี่ลินไปบุกกรุพี่หนูดีกว่า(พาดพิงนิดนึง)

2. zunwu

งามมากมายเลยครับพี่หนู:cool: อิจฉาๆ

3. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอนำรูปพี่ชาย (ร่วมคณะบุญ) ที่ได้รับความเมตตาจากจารหลังให้เหมือนกันมาแบ่งกันชมและเสียวแทนค่ะ ถ้าหนูเป็นผู้ชายก็คงไม่พลาด... นี่เป็นผู้หญิงหลวงปู่ก็เลยจารกระหม่อมให้เฉยๆค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชนะอุปสรรค ชนะมาร เหมาะสำหรับดวงชง

พระสมเด็จแหวกม่านหลังแม่ธรณีบีบมวยผมรุ่นแรก อนุภาพครอบจักวาล ช่วยหนุนดวงชะตา เสริมบารมีให้สูงยิ่งขึ้น ชนะสิ่งไม่ดีทั้งปวง แหวกความจน พ้นความทุกข์ยาก เนื้อเหลืองจีวร สร้าง 109 องค์ หลังฝังตะกรุด 9 มีโค๊ดเลข 9 เนื้อ ขาว สร้าง 999 องค์ หลังฝังตะกรุด 2 ดอก

ขนาดไฟล์:
      426.8 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      407.3 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      465.1 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      487.1 KB
      เปิดดู:
      106
  5. กำยาน

กำยาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมาเป็นสมาชิกกระทู้คุณลินด้วยคนครับ

6. กำยาน

กำยาน เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้สวยจังครับพี่หนู

7. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบใจหนูมาจ้าที่ช่วย ให้หายคอเอียง แบบว่ามือใหม่หัดทำ เพื่อนๆ คงไม่ว่ากันนะจ๊ะ โฮ๊ะๆๆ หนูโชคดีมากเลยจ้า อยู่ไกลยังได้ของดีไปครอบครอง ลินอยู่ ใกล้กิน แห้ว อย่างเดียวเลย ในรูปที่โชว์ก็ไม่ไช่ของลินหรอกค่ะ เป็นของพี่ๆ เขา ไปขอถ่ายภาพมาให้ ดูกันจ้า

8. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

มาเยี่ยมพีลินครั บกระทู้ฮอตไม่เบานะครับอิๆ ว่าจะมาดูลูกกรอกแมว อยู่หน้าไหนเด๋วไปดูก่องน้า

9. lynn@nice

ขอบใจน้องน้ำอีกครั้งค่ะ ที่ได้นำ พระบูชาของหลวงปู่สวน มาโชว์ให้ดู ขอบคุณ เจ้าของพระบูชาด้วยคะ พี่เองไม่มีโอกาสได้เห็น ตอนออกครั้งแรก เพิ่งจะได้เห็นของจริงก็วันนี้แหละจ้า องค์ ที่น้องน้ำนำมาโชว์นั้น สมราคา ที่บูชามาจริงๆ ค่ะ สวยทั้งสององค์เลยค่ะ
    อนูโมทนา ค่ะ

10. lynn@nice

ขอบคุณค่ะ

ขอต้อนรับคุณ กำยาน สู่บ้าน ดอกบัวค่ะ

11. ออตโต้

พี่ลินจำที่ออตโต้เล่าให้ฟังได้ป่าวววว ที่บอกว่าเคยได้รกแมวอ่ะ ตอนนั้นออตโต้ ไม่ชอบเครื่องรางแบบนี้อ่ะครับ จริงๆตอนนั้นได้ลูกกรอกแมวด้วยอ่ะ ได้ทั้งถุงรก + ลูกกรอกแมวเรยยยย แมวที่ไหนไม่ทราบมาออกลูก ที่บ้านในห้องเก็บของอ่ะครับ ด้วยความที่ไม่ชอบเครื่องรางแนวนี้เพราะดูเหมือนมัมมี่อ่ะ เลยอดของดีเรยยยย 5555 มีคนมาบอกทีหลัง แมวเขาอุตสาห์เอามาให้ เจ้าบ้านดันไม่เอา ออตโต้เอาฝังดินข้างรัวกลายเป็นปุ๋ยหมดเระ งิๆๆๆๆ ปล.หลังจากนั้นแม่แมวก็มา อยู่ก่าออตโต้และมีลูกที่รอดตาย อีก 3 ตัวครับปัจจุบันเสียชีวิตและหายสาปสูญไปหมดแร้วววว เหลือแต่แมวจรจัดที่เก็บมาเลี้ยงจากตลาดสดอ่ะครับ

12. Noo Norway

ต่อภาค 2 ค่ะ

หลวงปู่คำบุเมตตาเจิมรถคณะบุญของหนู โดยมีพี่แต๋งเป็นผู้นำทัวร์บุญในครั้งนั้น พี่แต๋งเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่ญาท่านสวน จะเรียกว่าใกล้ชิดที่สุดก็ว่าได้เพราะเป็นคนขับรถส่วนตัวของหลวงปู่ ทุกครั้งที่หลวงปู่ไปร่วมงานพิธีพุทธาภิเษกที่ไหนจะต้องมีพี่แต๋งขับรถให้เสมอ และก็พี่แต๋งอีกนั่นแหละที่เป็นคนมอบชานหมากคำปฐมฤกษ์ที่หลวงปู่ญาท่านสวนเคี้ยวเป็นคำแรกในงานพิธีพุทธาภิเษกใหญ่แห่งหนึ่งให้กับหนู

แขวนติดตัวทุกวันคู่กับเบี้ยแก้ + ตะกรุดหัวใจพสุธาของหลวงปู่ญาท่านสวนทั้งหมด รูปเบี้ยแก้ด้านหน้าและด้านหลังตอนนั้นยังไม่ได้ชานหมากมา พอได้มาแล้วก็ยังไม่ได้ถ่ายรูปเดี่ยวๆ มีแต่รูปที่ถ่ายคู่กับเบี้ยแก้ของครูบาอาจารย์องค์อื่นด้วย ด้านซ้ายเลี่ยมทองเหลืองของหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน ด้านขวาเลี่ยมเงิน ของหลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด อ่างทอง โชว์คุ้มเลยงานนี้ อิอิ

หลวงปู่คำบุจารวัตถุมงคล (ให้เพียบ) ด้วยความเมตตายิ่ง

ส่วนรูปตอนที่หลวงปู่จารกระหม่อมให้นั้นไม่มีค่ะ ถ่ายเองก็ไม่ได้ซะด้วยเลยอดโชว์เลย :'(

13. lynn@nice

เสียดายเน๊อะ อ. ออโต้ เขาเรียกว่าบุญมีแต่ สังกะสีบัง หุๆๆๆๆ ว่าแต่ท่านปลัด หาเจอยังอ่ะ อิๆๆๆๆๆ

14. zunwu

หุๆ พี่หนูนำมายั่วน้ำลายน้องอีกแว้ว ลูกกลมๆที่เลี่ยมกันน้ำนี่ชานหมากหลวงปู่ป่ะครับพี่หนู

15. lynn@nice

โชว์บ้าง

โชว์อีกๆๆ ชอบๆๆ มีแต่ของดีๆๆ ว่าแต่ เรา 2 คน ถ้ามีอะไรเกิดขึ้น หลวงพ่อท่านจะแย่งกันช่วยหรือ แย่ง กันหนี น้า หุๆๆๆ ล้อเล่นจ้า
    โชว์บ้าง ที่คอลินตอนี้ ก็มี ตะกรุด พระลัษณ์ หน้าทองหลวงปู่ กาหลง ( ขึ้นพระธาตุ ขาวๆด้วยจ้า )เบี้ยจั่น และพระนักธรรมหลวงปู่ทรง ( คงรู้นะได้จากท่านใด ) รูปหล่อลอยองค์ รุ่นแรกเนื้อเงิน หลวงปู่สวน หมายเลข 6 เลี่ยม พร้อมชานหมาก เส้นเกศา และ เศษจีวร ถึงจะราคาค่างวดไม่สูงเหมือนของท่านอื่น แต่ เรื่องพุทธคุณ ไม่ต้องห่วงจ้า พรุ่งนี้ว่าจะไปบูชาพระสิวลี หลวงปู่คำบุมาอีก โฮ๊ะๆๆๆ

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      217
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2009
  16. ออตโต้

ยังครับพี่ ท่าทางลูกๆกุมารของออตโต้อาจจะเอาไปขี่เล่นแถวพัทยาแทนบานานาโบทอ่ะ 55555 เด๋วก็เจอๆ ดูหยินหยางแร้วววว ของยังอยู่ ที่อยู่ที่ไหนสักแห่ง ที่หาไม่เจออ่ะพี่ลินกร๊ากกก

17. ออตโต้

ออตโต้ต้องไปดูดวงแร้วววว ลูกค้าเพียบบบ อิๆไปแร้วน้าครับ

18. Noo Norway

ขอบคุณมากค่ะ... องค์นี้ไม่ได้สวยอย่างเดียวนะคะ... ดีพิเศษด้วยค่ะเพราะรุ่นนี้หลวงปู่ญาท่านสวนเมตตาตั้งชื่อรุ่นให้เองเลย "รุ่นร่ำรวย" พี่หนูมีประสบการณ์แล้วด้วยค่ะตามข้อความอ้างอิงข้างล่างนี้

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Noo Norway [​IMG]
    "ประสบการณ์ครั้งที่ 4 ของดิฉัน" "รูปหล่อ รุ่นร่ำรวย"

เรื่องมีอยู่ว่าหลังจากที่กลับจากงานทอดผ้าป่าสามัคคีที่วัดนาอุดมเมื่อปีที่แล้ว ถึงบ้านทุกอย่างก็ปกติดีจนแ่ม่ของดิฉันเข้าห้องพระสวดมนต์นั่งสมาธิตามปกติของท่านแต่วันนั้นพิเศษหน่อยคือหลวงปู่ญาท่านสวนท่านมาบอกแม่ในนิมิตในขณะนั่งสมาธิว่า "หลวงปู่ดีใจนะที่ลูกสาวของแม่ไปกราบนมัสการและร่วมทำบุญกับหลวงปู่ถึงที่วัด ลูกสาวของแม่ตั้งใจทำให้หลวงปู่เต็มที่หลวงปู่ก็จะให้ลูกสาวของแม่แบบเต็มที่เหมือนกัน" ให้บอกลูกสาวของแม่ด้วยว่าคืนนี้ก่อนนอนให้ตั้งจิตอธิษฐานอยากได้อะไรหลวงปู่จะให้

คืนนั้นดิฉันก็ได้ตั้งจิตอธิษฐานขอชมบารมีอย่างจังๆคือไม่อยากฝันแล้วเพราะฝันเห็นบ่อยแล้วแต่อยากให้ท่านมาให้เห็นด้วยตาเนื้อ (เอาเข้าไป) หรือไม่ในนิมิตขณะนั่งสมาธิก็ยังดี

แต่คืนนั้นไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยดิฉันก็ยังงงเหมือนกันว่าทำไมครั้งนี้หลวงปู่ไม่มาโปรดเหมือนทุกครั้งที่ขอ... แต่ก็พยายาม (อย่างหนัก) ไม่คิดน้อยใจในบุญวาสนาของตัวเอง... จนวันรุ่งขึ้นก่อนหวยออกเพียงชั่วโมงเดียวอยู่ดีๆดิฉันก็พูดขึ้นมาลอยๆว่า "เฮ้ย! ไม่ใช่วันนี้หวยออกอายุหลวงปู่ 96 นะ" แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจกับคำพูดตัวเองเพราะปกติไม่ชอบเล่นหวยอยู่แล้ว (นานๆีทีหรือนานๆถี่... ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน)

ผลปรากฎว่าหวยออก 96 จริงๆพอหวยออกปุ๊บ... ดิฉันก็ตาสว่างฉลาดขึ้นทันที... ไม่ใช่เพราะว่าหลวงปู่ให้หวยนะคะแต่เพราะว่าหลวงปู่ได้โปรดดิฉันอย่างที่ได้ตั้งจิตอธิษฐานไ้ว้คือขอแบบจังๆ... ท่านก็โปรดแบบจังๆเหมือนกัน

คือว่าพอหวยออกปุ๊บดิฉันก็นึกถึงรูปหล่อบูชาขนาดหน้าตัก 5 นิ้วที่บูชาอยู่ที่บ้านที่ฐานเขียนไว้่ว่า "พระครูอาทรพัฒนคุณ" "ญาท่นสวน ฉันทโร" "๙๖" และำทำให้นึกถึงปฏิปทาของหลวงปู่ที่ไม่ชอบโอ้อวด... แสดงตนว่าเก่งแต่ท่านให้เราเห็นด้วยตัวเอง เข้าตำราของจริงนิ่งเป็นใบ้... ทุกคนเห็นด้วยกับดิฉันมั๊ยคะ

รูปหล่อรุ่นนี้คือ "รุ่นร่ำรวย" สร้างปี 2548 เป็นรุ่นสุดท้ายที่หลวงปู่ปลุกเสก ทุกวันนี้หาไม่ค่อยได้แล้วค่ะถึงมีเงินเช่าก็ไม่ค่อยมีคนปล่อยค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

19. Noo Norway

ใช่ค่ะ...ลูกกลมๆนี้สุดยอดค่ะ... ชานหมาก + เกษา + สีผึ้ง แล้วปิดทองทับอีกที หวงสุดชีวิตเลยค่ะ (ออกตัวไว้ก่อน... กลัวมีคนขอ) อิอิ

ขอนำเรื่องราวที่มาที่ไปของชานหมากคำนี้มาเล่าสู่กันฟังนะคะตามข้อความอ้างอิงข้างล่างนี้ค่ะ

20. lynn@nice

องค์ จิ๋ว แต่ พุทธคุณ แจ๋ว ค่ะ

พญาวานร องค์คต รุ่นแรก ทรงฤทธิ์สูงสุด สมบูรณ์ด้วยมวลสารขลังเป็นเยี่ยม
    พระญาวานร องค์คต เป็นผู้ที่มีฤทธิ์ มากไม่แพ้หนุมาน และในวงการพระเครื่อง ไม่ค่อยมีพระเกจิอาจารย์หรือวัดไหนสร้างองค์คตเลย ถึงตำแหน่งจะเป็นรองแต่เรื่องฤทธ์ ไม่เป็นสองรองใคร พญาวานร องค์คต เหมาะแก่นักสื่อสาร การค้าขาย การเจรจา เข้าหาเจ้านายดีมาก เลื่อนยศเลื่อนตำแหน่ง
    เนื้อทองฝาบาตรผสมชนวน สร้าง 399 องค์ เนื้อสัมฤทธิ์ผสมเหล็กยอดปราสาทโบราณ สร้าง 390 องค์ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู: