เพื่อการกุศล เชิญบูชาพระกริ่งขวานฟ้าฯลพ.วิชัยที่วัดถ้ำผาจม,ขอเชิญร่วมงานอธิษฐานล็อกเก็ตหลวงพ่อวันที่20/9/58

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สุเมต, 18 พฤษภาคม 2013.

1. สุเมต

สุเมต เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    รับทราบครับ ตอนนี้ผมอยู่ที่วัด จะบูชาไปให้ครับ

โมทนาบุญด้วยครับ

2. สุเมต

ภาพบรรยากาศสด
    หลวงพ่อวิชัย เขมิโย นำคณะพระสงฆ์พร้อมด้วยญาติโยมสวดทำวัตรเย็นและพระคาถาธัมมจักรกัปปวัตนสูตร ฉลองพระกริ่งขวานฟ้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ทองหล่อ

ทองหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(10/12/56) ได้โอนเงินจำนวน 1,710 บาท เข้าบัญชีเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ที่อยู่แจ้งทางPM ขอบคุณครับ

4. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

อิ่มใจมากครับ ครบถ้วนสมบูรณ์แบบ เต็มสุดประมาณ ขอบพระคุณคณะผู้สร้างถวายหลวงพ่อ ด้วยครับ วิ่งทั่วประเทศ เพื่อให้ได้สิ่งที่ดีที่สุด สมบูรณ์ที่สุดครับ...

5. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

สวดฉลองและอธิษฐานจิตครั้งสุดท้ายก่อนส่งมอบผู้ร่วมบุญ..ณ วัดถ้ำผาจม เชียงราย

หลวงปู่อุ่นเรือน วัดพระธาตุผาเงา เชียงรายกำลังธิษฐานจิตพระกริ่งให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ หลวงปู่อุ่นเรือนท่านอธิษฐานจิตนานประมาณ 15 นาทีครับ หลวงปู่อุ่นเรือนนี้ท่านคุ้นเคยกับหลวงปู่อ่อนแสงซึ่งเป็นศิษย์ร่วมสำนักกับหลวงพ่อวิชัยซึ่งล้วนแต่ศึกษาธรรมกับหลวงพ่อธัมมธโรด้วยกันทั้งสิ้น หลวงปู่อุนเรือนท่านได้ขึ้นชื่อว่า "หลวงพ่อเจ"เพราะท่านฉัน่ท่านเป็นพระเงียบๆแต่ญาณภายในนั้นสว่างไสวมากซึ่งท่านคุ้นเคยกับหลวงพ่อวิชัยเป็นอย่างดี

หลวงปู่พระครูวิกรมสมาธิคุณ เจ้าอาวาสวัดพระธาตุจอมกิตติ เชียงรายอธิษฐานให้ราว 10 นาที ท่านสั่งให้เตรียมผ้าขาว น้ำอบ ดอกบัวธูปเทียนเพื่อทำการพุทธาภิเษกครับ นับเป็นความเมตตาของท่านจริงๆ พอท่านทราบว่าจะทำถวายหลวงพ่อเท่านั้นท่านก้สั่งให้จัดพิธีใหย่เช่นนี้เลยครับ ท่านทันสมัยหลวงพ่อฤาษีด้วยครับ เมื่อก่อนท่านอยุ่รูปเดียวต้องเผชิญสิ่งที่มองไม่เห็นมากมาย แต่ท่านก้สามารถอยู่มาได้จนถึงปัจจุบัน จิตท่านคงฝึกมาเป็นอย่างดีแล้วจึงไม่สะทกสะท้านในสิ่งเหล่านี้

พระเดชพระคุณหลวงพ่อนำสวดมนต์ โดยมีพระธุดงค์มาจากวัดอื่นที่ท่านมาพักที่วัดมาร่วมสวดด้วยรวมทั้งสิ้นแปดสิบรูปครับ ที่เห็นเป็นกล่องด้านซ้ายมือคือกองวัตถุมงคลที่ได้บรรจุลงกล่ิองเป็นที่เรียบร้อย "พระเดชพระคุณยังบอกพระที่มาร่วมสวดมนต์ว่าใครมีคาถาอะไรก็ช่วยกันใส่ลงไปกัน" สายสิญจน์นั้นโยงมาจากพระจักรพรรดิ์ที่ทางคณะจัดสร้างถวายหลวงพ่อเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยมีท่านผู้หญิงบุตรี วีระไวทยะรองราชเลขาธิการในองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเป็นประธานเททอง เมื่อปี 2551

พระจำนวนกว่าแปดสิบรูปร่วมกันเจริญพุทะมนต์เพื่อฉลองและอธิษฐานจิตเพิ่มเติมในพระกริ่ง​

หลวงพ่อประพรมน้ำพระพุทธมนต์เป็นสิริมงคลในขั้นตอนสุดท้ายก่อนนำออกให้บูชาในวันถัดไป...

วัตถุมงคลอื่นพร้อมพระกริ่งสามารถติดต่อบูชาได้ที่วัดแล้วครับ

เสร็จสิ้นการอธิษฐานจิต และพุทธาภิเษกเพียงเท่านี้ครับสำหรับพระกริ่งฯชุดนี้ครับ ขออนุโมทนาและขอขอบคุณผู้ที่ติดตามและผู้ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

6. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับคณะผู้จัดสร้างพระกริ่งถวายหลวงพ่อวิชัยในครั้งนี้ ที่มีความอุตสาหะ เพียรพยายามตั้งแต่เริ่มสร้างจัดหาชวนมวลสาร หล่อพระกริ่ง บรรจุมวลสารใต้ฐานพระกริ่ง และไปกราบสักการะครูบาอาจารย์ต่าง ๆ ให้อธิษฐานจิตให้ โดยเฉพาะร่วมพิธีปลุกพระของหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน และ
    พิธีเสาร์ 5 หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ปลื้มใจมาก ๆ ครับ

7. สุเมต

ประธานคณะผู้จัดสร้างได้ถวายพระกริ่งทั้งหมดแด่องค์หลวงพ่อวิชัย เขมิโย ณ วัดถ้ำผาจม เมื่อวันที่ 9 ธันวาคมที่ผ่านมา ถือว่าเป็นการปิดโครงการโดยสมบูรณ์แล้วครับ

อนึ่งสำหรับท่านที่พลาดการสั่งจองไปนั้นสามารถร่วมทำบุญบูชาพระกริ่งได้โดยตรงที่วัด (ทางผมไม่มีให้บูชาแล้ว) ซึ่งจะมีให้บูชาทั้งหมด 3 เนื้อคือ
    1 พระกริ่งเนื้อชวนล้วน(เนื้อเดียวกับที่ให้สั่งจอง)บูชาองค์ละ 2,000 บาท
    2 พระกริ่งเนื้อสัตตโลหะ บูชาองค์ละ 550 บาท
    3 พระกริ่งเนื้อทองเหลือง บูชาองค์ละ 350 บาท
    โดยพระกริ่งเนื้อสัตตโลหะและทองเหลือง ทุกองค์จะบรรจุเม็ดกริ่งที่เป็นมวลสารเนื้อชนวนล้วน(อัตราค่าบูชานี้ยังไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ)

สำหรับท่านที่ไม่สามารถไปบูชาที่วัดได้ สามารถติดต่อขอบูชาทางไปรษณีย์ที่วัดได้โดยติดต่อที่เบอร์โทร 053-733-129 หรือเบอร์คุณแม่ชีเกด โทร 089-555-6209 ครับ

ขอขอบคุณและขอโมทนาบุญกับทุก ๆท่านด้วยครับ
    (สำหรับผู้สั่งจองในเวบ ผมจะเริ่มทยอยส่งให้แล้วนะครับ)

8. สุเมต

ได้จัดส่งพระไปให้บางท่านแล้ว
    คุณสมเกียรติ จำนวน 4 องค์และ
    คุณอนุพงศ์ จำนวน 6 องค์
    โดยผมจะทยอยส่งให้เรื่อยๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2013
  9. ทองหล่อ

ทองหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระกริ่งเนื้อสัตตะโลหะ จำนวน 3 องค์ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เนื้อสัตตะฯแต่ละองค์มีคววมแตกต่างของเนื้อที่ผสมลงไปทำให้แต่ละองค์มีเอกลักษณ์สีสรรแตกต่างกันไป ขอบคุณที่ได้ร่วมบุญ เนื้อสัตตะโลหะมีทำพิธีที่วัดหน้าพระเมรุ ด้วยหรือเปล่า (ขอแนะนำผู้ที่พลาดเนื้อชนวนขวานฟ้า ให้ร่วมบุญเนื้อสัตตะฯ) ขอบคุณครับ

10. สุเมต

โมทนาบุญด้วยนะครับ
    สำหรับการทำพิธีที่วัดหน้าพระเมรุนั้น พระกริ่งทุกองค์ ทุกเนื้อได้เข้าพิธีหมดทุกองค์ครับ
    จะมีเฉพาะที่ไปเสกตามวัดต่างๆที่บางวัดพระกริ่งเนื้อสัตตโลหะและทองเหลืองไม่ได้นำไปเสกด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

11. Kravinkreeat

Kravinkreeat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    ตั้งหน้าตั้งตารอรับพระครับ...พระกริ่งขวานฟ้าวิชัยมงคลอุดมบรมจักรพรรดิ (เนื้อชนวนล้วน) 2 องค์...

...ขอบุญกุศลจงส่งผลที่ดีงามและความเจริญรุ่งเรื่อง แก่ คณะผู้จัดทำ และ ผู้ที่ร่วมทำบุญบูชา ครับ...สาธุ

กวินก์เกียรติ ตันฑ์เฮงฮวด

60/749 (ก) หมู่ที่11 ซ.เปรมฤทัย1 (ซ้าย) ถ.เทพารักษ์
    ต.บางเมืองใหม่ อ.เมืองสมุทรปราการ
    จ.สมุทรปราการ 10270

โทร.087-9214590

12. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านสามารถ ดาวน์โหลดสรุปงานพุทธาภิเษกพระกริ่งฯ ที่ด้านล่างได้เลยครับ เก็บไว้อ้างอิงในอนาคตครับ(เป็นไฟล์ PDF)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2013
  13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ได้รับแล้วครับสวยมากๆ ได้พัศดุปุ๊บแกะกล่องถ่ายเลย สวยงามคุ้มค่าการรอคอยมากๆ สุดยอดพระกริ่งของวัดถ้ำผาจม ทั้งมวลสารและพิธีการปลุกเสก งามล้ำค่าดังนาม "พระกริ่งขวานฟ้าวิชัยมงคลอุดมบรมจักรพรรดิ์"

ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      1,885
  14. สุเมต

วันนี้ได้ส่งพระให้กับผู้ที่สั่งจอง 4 องค์คือคุณประเทือง โดยมีเลข EMS ดังนี้​

ขนาดไฟล์:
      234.2 KB
      เปิดดู:
      44
  15. สุเมต

ผู้ที่สั่งจอง 3 องค์มี 5 ท่าน โดยมีเลข EMS ดังนี้​

16. สุเมต

ผู้ที่สั่งจอง 2 องค์และได้ส่งมวลสารมาร่วมด้วยมี 2 ท่าน โดยมีเลข EMS ดังนี้​

17. สุเมต

ผู้ที่สั่งจอง 2 องค์มี 14 ท่าน โดยมีเลข EMS ดังนี้(10 ท่านแรก)​

18. สุเมต

ผู้ที่สั่งจอง 2 องค์มี 14 ท่าน โดยมีเลข EMS ดังนี้(4 ท่านที่เหลือ)​

19. สุเมต

สำหรับผู้ที่สั่งจองไว้ 1 องค์อีกจำนวน 37 ท่าน ผมจะจัดส่งให้เสร็จภายในวันพุธครับ

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงและขอขอบคุณกับโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

20. Somja

Somja เป็นที่รู้จักกันดี

....ไม่ทราบว่าถึงคิวของผมหรือยังครับ...(๑ องค์)....