เครียดค่ะ...อยากลดความอ้วน แต่ลดความอยากไม่ได้ !!

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย koymoo, 12 มีนาคม 2006.

1. แชมป์คุง

แชมป์คุง เป็นที่รู้จักกันดี

เราอย่าเครียดกับการลดน้ำหนัก เห็นว่าเป้นเรื่องสนุกดิครับ แล้วคิดถึงช่วงน้ำหนักที่เราต้องการลองๆหาอ่าน The secert ซิครับลองดูสู้ๆๆ เนอะ ลองน่ะ

2. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ลดความอ้วน ต้องวิเคราะห์ถึงสาเหตุครับ

1.ร่างกายฟ้องว่า ร่างกายขาดสารอาหารบางอย่าง(เห็นแล้วอยากอาหาร กินไม่รู้สึกว่าเพียงพอ)ไม่ใช่ปริมาณอาหารนะ
    2.ร่างกายฟ้องว่า ร่างกายมีสารอาหารบางอย่างเกิน(น้ำหนักตัวเพิ่ม) หลังใบหูจะมีคราบไขมันมาเกาะเป็นแผ่น ขี้หู ขี้ตามากกว่าปกติ
    3. ระบบการเผาผลาญไม่ดี (เหงื่อขับไม่ค่อยออก ขี้ร้อน ร้อนแล้วทนไม่ได้)
    4. ระบบการขนย้ายสารอาหารส่วนเกินมีปัญหา (ส่วนมากท้องจะผูก) เนื่องจากกำลังไฟฟ้าในร่างกายกำลังตก ขี้เกียจ(ยืน เดิน นั่ง นอน สมาธิ)
    5.ระบบเจ้ากรรมนายเวรกำลังทำงาน (สิ่งไหนที่จะช่วยได้ เห็นแล้วก็เกลียด ไม่กิน ไม่เลือกซื้อ)(สิ่งไหนที่เป็นโทษ เห็นแล้วชอบกิน ชอบซื้อ แล้วอ้างว่าเสียดาย)
    ข้อ1-2ให้ทดลองทำตารางอาหารที่กินบ่อยในหนึ่งเดือนมา 7 ชื่อ และอาหารที่เกลียดมากเป็นพิเศษมา 7 ชื่อ แล้วสลับเมนูอาหารกิน กินในสิ่งที่เกลียด งดในสิ่งที่ชอบ เมื่อกล้ากินในสิ่งที่เกลียด จะรู้สึกอิ่มได้เร็ว
    รู้สึกว่าร่างกายมีพลังเหลือล้น
    ข้อ 3 ให้งดทาน น้ำเย็น น้ำแข็ง ทานแต่น้ำธรรมดา หรือน้ำอุ่นน้ำร้อนหลังมื้ออาหาร หรือหลังออกกำลังกาย(หรือน้ำพุทธมนต์ เจริญเองเลยครับ)
    ข้อ4 หากท้องผูกต้องเตรียม น้ำเย็นจัดครึ่งแก้ว และน้ำร้อนจัดครึ่งแก้ว แล้วเทผสมกัน จากนั้นกินน้ำให้หมดแก้วหลังจากนั้นไม่นาน(ประมาณ5-10 นาที) เตรียมเข้าห้องน้ำได้เลยครับ ทำทุกเช้าเลยครับ และฝึกสมาธิจิตที่ร่างกายตัวเองครับ เคลื่อนไปมาในกายตามฐานแห่งจิตครับ เพื่อเพิ่มกำลังไฟฟ้าในกาย ทำได้ทุกอิริยาบทครับ
    ข้อ5 ต้องฝึกผ่านด่านของกิเลสด้วยใจตัวเองครับ ตั้งใจสวดมนต์เพื่ออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่อยู่ในกายและผิวกายของเราบ่อยๆ
    ให้คิดดังๆ พูดออกมา แล้วก็ทำให้เสร็จแล้วอุทิศซ้ำ
    พิเศษสำหรับผู้ที่เคยฝึกกสิณต่างๆ แนะนำให้ทำดังนี้
    1. เตรียมรูปภาพเก่าในอดีต ที่เราต้องการให้เป็น วัยสุขภาพดี ดูบ่อยๆ จำให้แม่น ทุกรายละเอียด ให้คมชัดติดตา หลับตาก็นึกได้ชัด
    2.มองดูแต่ละส่วนของตัวเองผ่านกระจก จากนั้น Copy ภาพที่ต้องการแล้ว Paste มาวางซ้อนในภาพปัจจุบัน ทำหลังอาบน้ำและก่อนจะหลับตานอนครับ
    วิธีนี้จะเห็นได้รวดเร็วหรือไม่ อยู่ที่กำลังแห่งจิตครับ
    จิตเป็นใหญ่เป็นประธาน(Software) บังคับบัญชาได้ทุกอณูของร่างกายครับ

3. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยาลดความอ้วนของหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า (เผยแพร่เป็นธรรมทาน)
    ยานี้เป็นยาสมุนไพรครับ เป็นยาดักจับไขมัน ผมไปได้สูตรยาเล่มนี้จากหนังสือยาของหลวงปู่ศุก วางขายในแผงหนังสือเก่า ขายในราคา แค่ 60 บาทเอง แต่เนื้อหาข้างในนี้สุดยอดมียารักษาโรคร้ายต่างๆมากมาย
    ไปโดนใจก็ตรงยาลดความอ้วนนี้แหละ คือน้องสาวผมเป็นตัวไม่สูงมาก แถมยังมีรูปร่างที่เรียกว่าอวบๆๆ แบบอวบระยะสุดท้ายอะ น้องผมก็กลุ้มใจ ว่าตัวเองก็เป็นคนเตี้ยแถมมาอ้วนอีกเลยดูสั้นไปใหญ่ โชคดีที่ผมไปเจอยาตัวนี้เข้าก็เลยไปซื้อมาให้น้องลองกินดู
    สูตรยาตัวนี้
    1.บอระเพ็ด
    2.น้ำผึ้ง
    วิธีทำ นำบอระเพ็ดที่ตากจนแห้งดีแล้วมาบดให้เป็นผง แล้วมาผสมกับน้ำผึ้ง ปั้นให้เท่าขนาดเทม็ดพุททราใน กินก่อนอาหารเช้า 3 เม็ด เวลาเดียวทุกวันภายในหนึ่งเดือนจะเห็นผลทันที

นี้เป็นสูตรยาในหนังสือ
    แต่ผมไม่รู้จะไปหาต้นบอระเพ็ดได้ที่ไหน ผมนึกขึ้นได้ว่า ผมกำลังกินยาต้มรักษาสิวอยู่ ที่ร้านขายยาสมุนไพรโบราณที่ผมซื้อยาต้มมากินก็น่าจะมี ก็เลยไปถาม ก็มีจริงๆเป็นแบบผงที่เขาบดละเอียดมาแล้วด้วยถุง 50 บาทเอง และไปเห็นแคปซูลเปล่าอยู่ข้างๆด้วย ก็เลยซื้อมาอีก เพราะคิดว่าจะไปหาน้ำผึ้งมาก็หายากแถมยังแพงอีกกอกบอระเพ็ดใส่แคปซูลก็คงเหมือนกัน
    ผมก็บอกให้น้องกิน น้องผมกินวันละ 4-5 เม็ดตอน เช้าและเย็นก่อนอาหาร พอกินไปน้องผมก็บอกว่าไม่ค่อยอยากอาหารเหมือนแต่ก่อนแต่ก่อนน้องผมจะชอบหิวโน่นนี่เป็นประจำทั้งๆพึ่งจะกินมา และที่ดีกว่านั้นน้องผมเป็นตกระดูขาวบ่อยมาก น้องผมบอกว่ายังกะกรดกางในเป็นรูเลย ต้อนนี้หายแล้วตั้งแต่กินบอระเพ็ด และน้ำหนัดลดจริงๆและค่อยๆลด ตอนนี้แม่ผมก็กินด้วยช่วยกันกอกใส่แคปซูลกันใหญ่ แต่ก่อนจะกินหนัก 65 กิโลตอนนี้แม่บอกว่าน้ำหนักเหลือ 60 กิโลแล้ว แต่ก่อนผมชอบเล่นเนื้อตรงบริเวณแขนแม่เพราะย้วยดีแกว่งไปแกว่งมาได้เลยตอนนี้ไม่มีให้เล่นแล๊ะจะเสียใจดีไม้เนี๊ย ในหนังสือบอกว่าถ้าเอาสูตรนี้ไปบอกต่อๆกันจะเป็นบุญกุศลมากเพราะคนอ้วนนี้ทุกใจน๊ะโดยเฉพาะผู้หญิงเนี๊ยก็รู้ๆกันอยู่ว่ารักสวยรักงาม ที่ต้องกินติดต่อกันอย่าให้ขาดเพราะยาสมุนไพรต้องกินติดต่อกันถึงจะเห็นผลและให้ดีก่อนกินก็นึกถึงหลวงปู่ศุกช่วยให้ยานี้กินแล้วได้ผลด้วย ถ้าเราศรัทธาท่านผมเชื่อว่าต้องได้ผลแน่นอน
    ที่เอามาบอกเพราะทำมทาแล้วและได้ผลลองดูน๊ะใครเอาสูตรนี้ไปกินแล้วได้ผลก็มาโพสบอกในกระทู้กันบ้างน๊ะเพื่อเป็นเป็นธรรมทานให้คนมาอ่านทีหลังได้มั่นใจในสูตรยาตัวนี้จ๊ะ

ก๊อบมาให้ลองอ่าน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2012
  4. chana14

chana14 เป็นที่รู้จักกันดี

กินผลไม้ สลัดผักมาก ๆ ครับ กินข้าวหรือขนมปังน้อย ๆ
    ไม่แนะนำให้กินยา มีเพื่อนผมคนหนึ่ง
    กินยาลดความอ้วนแล้วตายครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10.8 KB
      เปิดดู:
      30
  5. EBE1

EBE1 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2006
    ถือศีล 8 บ่อยๆดูครับ... อาจช่วยได้
    คนเราอดข้าว 30 กว่าวัน ยังทนได้เลย กินแต่น้ำ..

6. คิวซ่า

คิวซ่า สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2013
    อาหารเสริมเพื่อสุขภาพ

หากคุณต้องการลดความอ้วน..เผาผลาญไขมัน
    กระชับสัดส่วนให้รูปร่างสมส่วนหรืออยากมีผิวพรรณขาวใส
    หรือผลิตภัณฑ์อาหารเสริม..เราก็มีให้คุณเลือกได้หลากหลาย
    เป็นผลิตภัณฑ์ที่มีมาตราฐานสากล มีอย. รับรอง
    และได้ผลจริง 100%
    ถ้าสนใจติดต่อสอบถามได้นะครับ..
    เรามีผลิตภัณฑ์ที่สามารถช่วยให้คุณลดน้ำหนักได้
    เป็นผลิตภัณฑ์ที่มีมาตราฐานสากล มีอย. รับรอง

สบู่ลดสิวเสี้ยน
    ลดฝ้า กระ
    หน้าขาวกระจ่างใส
    (เห็นผลได้จริง 100%)

ดูลายละเอียดได้ที่
    HBP-CENTER

7. คิวซ่า

คิวซ่า สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2013
    หากคุณต้องการลดความอ้วน..เผาผลาญไขมัน
    กระชับสัดส่วนให้รูปร่างสมส่วนหรืออยากมีผิวพรรณขาวใส
    หรือผลิตภัณฑ์อาหารเสริม..เราก็มีให้คุณเลือกได้หลากหลาย
    และได้ผลจริง 100%
    ถ้าสนใจติดต่อสอบถามได้นะครับ..
    เรามีผลิตภัณฑ์ที่สามารถช่วยให้คุณลดน้ำหนักได้

สบู่ลดสิวเสี้ยน
    ลดฝ้า กระ
    หน้าขาวกระจ่างใส
    (เห็นผลได้จริง 100%)

ดูลายละเอียดได้ที่
    HBP-CENTER

8. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

..........ได้สอบถามต่อท่านผู้รู้ว่า ถ้าใช้แต่บอระเพ็ด จะมียางของตัวยาเอง ต้องใช้น้ำผึ้งหรือน้ำตาลทรายแดงเป็นกระสาย มิฉะนั้นจะทำให้ตาแพ้ คือ สายตาจะเสียก่อนวัย.........โมทนาสาธุค่ะ