เขาใหญ่มีอาถรรพ์อะไรบ้างครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย pinitko, 13 มกราคม 2011.

1. afseven

afseven เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าต้องเผชิญกับมัน ข้อแรกอย่าวิ่ง ถ้ายืนอยู่ให้ค่อยๆนั่งลง ถ้าหากมันวิ่งเข้าใส่ ให้หมอบลงกับพื้นอย่างรวดเร็ว sมันจะกระโดดข้ามตัวคุณเอง จังนั้นแหละให้วิ่งหาต้นไม้อย่างรวดเร็ว
    ถ้าคุณเจอกับมันจริงๆ พยายามอย่าแสดงอาการ หรือส่งเสียงดัง สัญชาตยานของกระทิงป่า โดยเฉพาะตัวโทนนั้นดุมาก การยืนเผชิญหน้ากับมันคือการท้าทาย
    ก่อนคุณจะถึงต้นไม้ คุณไม่เพียงแต่ใส้ใหลหรอกครับ

การเข้าป่าอีกอย่างนึงถ้าเข้าไปลึกอย่าจดจำป่าครับ ป่ามันไม่ได้หลอกตาคุณหรอก ความจำของคุณนั่นแหละที่หลอกคุณเอง ให้ใช้หลักการสังเกตุเอาครับ

2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    เขาใหญ่เเหล่งอาถรรพ์ น่าจะมีคนนำมาสร้า้งหนังนะครับ

3. Red people

Red people เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
  4. theake

theake สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2011
    ผมเคยไปกับแฟนนะคับ ที่เจอจิงๆ ครั้งแรกอยู่ห้องเพื่อนกัน 4 คน นั่งคุยกันอยู่ พอบ่าย 3 กว่าก็นึกขึ้นได้ว่ายังไม่เคยไปเขาใหญ่กัน อยากไปส่องสัตว์กัน ก็เตรียมไฟฉายไป ซื้อถ่านใหม่ๆเปลี่ยน หลอดไฟก็เปลี่ยนใหม่ ลองเปิดดูก็ติด ก็ออกเิดินทางกัน ไปถึงทางขึ้นเขาใหญ่ตอนนั้น 1 ทุ่มกว่า เจ้าหน้าที่ก็ยังให้เข้าอยู่ ก้ขับรถเข้าไป โดยที่ทุกคนในรถรวมทั้งผมไม่เห็นศาลเจ้าพ่อเขาใหญ่ทางขวามือ ก็ขับรถเข้าไปถึงกลางๆทางได้ก็เปิดกระจกรับลม แล้วก็เอาไฟฉายออกมาส่องเล่นดูข้างทางกัน ไม่ถึง 2 นาที ไฟฉายที่เอาไป 2 ตัวก็ใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่เปลี่ยนหลอดมาใหม่ ทุกคนก็เลยกลัวจนขับมาถึงที่ทำการก็เลยกลับรถลง จนมาถึงหน้าด่านถึุงเห็นว่ามีศาลอยู่ก็ได้ลงไปไหว้ขอขมาที่เข้าไปโดยไม่บอกกล่าวก่อน ครั้งที่ 2 นี่หนักหน่อย ผมไปกางเต๊นท์นอนกับแฟน 2 คน วันนั้นอยากไปเดินเล่นที่ตลาดโรงเกลือก่อน กว่าจะกลับมาถึงทางขึ้นเขาใหญ่ก็ 6 โมงกว่าแล้ว พอไปถึงคนเยอะมากต้องไปนอนอยู่ริมป่า ฝั่งห้องน้ำ คืนนั้นก็กินเหล้ากันในเต๊นท์ 2 คนเพราะฝนตก ประมาณ 5 ทุ่มกว่าผมก็เข้านอน ก้สวดมนต์ขอให้เจ้าที่เจ้าทางคุ้มครอง ก็หลับไปสักพักก็ตกใจตื่น มีเสียงคนเดินรอบเต๊นท์ก็พยายามฟังเสียงก็ไม่มีเสียงคนหรือแสงไฟแฟนผมก็ได้ยิน ผมนอนฟังจนเสียงเดินเงียบไปก็เลยหลับ ตื่นเช้ามา 8 โมงกว่าผมขับรถลงจากเขาใหญ่ทันที

5. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ไม่ควรหลบหลู่ด้วยประการทั้งใจ บางทีเราอาจจะไม่ได้ตั้งใจ แต่ก็ควรบอกกล่าวไว้ก่อนเป็นการดีกว่าครับ