ฮือฮา! แมวแทนคุณ ทิ้งเพชรตาแมวไว้ให้เจ้าของ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย tai yi fan, 23 สิงหาคม 2012.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นติงนะ สองแสนก็ขายแล้วค่ะ
    ถ้าจะไม่ขายก็เพราะสงสารคนซื้อค่ะ

2. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ลำลึกมาก ^^

3. TPC

TPC เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    เพชรตาแมว แก้วนาคา เป็นของล้ำค่าผู้มีบุญญา ย่อมได้มาครอบครอง

ปัญหามันอยู่ที่ว่า จริงเท็จอย่างไร ให้ดูที่มา ของศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายมีเหตุปัจจัยเสมอ

ที่ผ่านมาก็มีมากมายที่หลอกลวงกันมามาก ทางแม่น้ำโขง อุตส่าเอาหินมาผ่าแล้วนำแก้วนาคาที่เจียรไนมาอย่างดีใส่ไว้ให้หลงเชื่อ

ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อ แต่ให้เชื่อด้วยปัญญา คนที่ขอซื้อไปอยากได้เพราะความโลภ ก็ต้องทุกขใจเพราะความโลภ ศรัทธาเชื่ออะไรอย่าใจร้อนผลีผลาม ครับ ของดีอยู่ที่จิตเรา ของดีภายนอกอาจจะดีจริงแต่ถ้าเราไม่ดีจิตไม่ดี ต่อให้ได้มา มันก็ไร่ค่าสำหรับคนไม่ดี

อนึ่งคนที่ไม่ดีหลอกลวงผู้อื่นก็เช่นกันถึงเวลาเวรกรรมย่อมให้ผลกรรมแก่เขา เราทั้งหลายไม่ควรประมาทในเรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหลาย ควรฟังหูไว้หูก่อนครับ

ของดีย่อมไม่เสื่อมหรือเสื่อมไปได้ช้า ของไม่ดีไม่นานก็เสื่อม

4. NARASAWA

NARASAWA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ถ้าตัดเรื่องความเชื่อออกไป
    มีใครอธิบายเรื่องที่เกิดขึ้นได้ไหม

............
    ไม่ได้ขัดนะครับ อยากรู้จริงๆ

5. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ก็แค่แมว ตาต้อ ทำไมถึงคิดว่า มีค่าละ ไม่เข้าใจเลย
    ผมคนหนึ่งแหละ ถ้าผมมี ผมขายแน่นอน เพราะเก็บไว้
    ก็เท่านัั้น พระเครื่องยังมีค่ากว่าอีก

6. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    คุณแมว ตาเพชรหรือเปล่าครับ ทิ้งไว้ให้ผมหน่อยสิื5555555555
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->โฮดี้โจนส์<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]
    ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต
    Groans: 16
    Groaned at 8 Times in 6
    ได้ให้อนุโมทนา: 83
    ได้รับอนุโมทนา 482 ครั้ง ใน 91
    โพส
    พลังการให้คะแนน: 173
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

555555555555555 เป็นผู้สนับสนุนแล้ว

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2012
  7. NARASAWA

NARASAWA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    เอาแล้วไง โฮดี้โจนส์ เดี๋ยวโดนอุ้มนา

8. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    คุณปั๊กครับใครเห็นเขาก็รู้กันว่า มานเป็นมุข ถ้ายังอุ้มนี่55555 แสดงว่าคนอุ้มคงจะเครียสจัด ไม่มีอารมณ์ขันเลยนี่ เว็ปนะครับไม่ใช่ห้องดับจิตไม่ต้องเครียส ยิ้มเข้าไว้ แบบพี่เบิร์ดร๊าก....ทุกๆๆคนเลย
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=ToPh26T6bgk&feature=g-logo-xit"]Dream Music: Part 2 - YouTube[/ame]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2012
  9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

แมวตัวนี้ตาสวยนะคะ บ่งบอกว่าเป็นแมวฉลาด มีความคิดเป็นของตนเอง

10. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    แปลกดีจังครับ ขอบคุณที่นำเสนอ^^

11. serm

serm เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    แมว สามสี ตัวผู้ก็มีครับ ยีนส์ผ่าเหล่า แต่จะเป็นหมัน ขยายพันธุ์เองต่อไม่ได้ ทางที่ดี ต้องขยายพันธุ์ด้วยการโคลนนิ่ง

12. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    แมวของกระผม... มีแต่ทิ้งปุ๋ยเม็ดกะปุ๋ยน้ำเอาไว้ให้เก็บ แค่นี้ก็รักมันจะแย่แล้ว 55555

13. mintcnn

mintcnn เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีมากๆเลยครับ เพราะเป็นของที่หายากมากๆๆๆ