ฮือฮาหมาใส่ตะกรุด

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย คนมีกิเลส, 10 พฤศจิกายน 2009.

1. singhol

singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนาครับ...พระท่านมาโปรดก็น้อมรับไว้ครับ...แต่อย่าไปกวนให้ท่านขาดกิจของสงฆ์นะครับ...

2. หงษ์

หงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    กราบนมัสการหลวงพ่อค่ะ หลวงพ่อมีเมตตาสูงมากเจ้าค่ะ ขออนุโมทนา ไม่ว่าจะคนหรือสัตว์เราย่อมมีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกันคือ เป็นสิ่งมีชีวิต แต่มีเหตุปัจจัยแตกต่างกัน มีกรรมต่างกัน ดังนั้นเราไม่ควรทำร้ายกันค่ะ ไม่รู้ว่าชาติที่แล้วสุนัขเหล่านี้อาจเป็นพ่อ แม่ พี่ น้องของเราก็ได้ค่ะ สุนัขอาจทำอะไรไม่ดีไปแต่เพราะเป็นสัญชาตญาณของสัตว์ ถ้าสุนัขมีความคิดแบบคนมันคงไม่กระทำแต่มันไม่มี :z3รักกันไว้เถิดค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.8 KB
      เปิดดู:
      89
  3. nui_sirada

nui_sirada เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมาแขวนคอให้หมาที่บ้านบ้างจัง จะได้แคล้วคลาดอิอิ อนุโมทนาด้วยค่ะ

4. ชัย~รัตน์

ชัย~รัตน์ สมาชิก

12 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุญาติครับ
    อ่านข่าวนี้แล้ว นึกไปถึงข่าวจระเข้แสนรู้ ที่จ.ชัยภูมิ
    ผมว่าที่กรณีจระเข้นี้ พระท่านแก้ที่ต้นเหตุจริงๆ