อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คะ รบกวนช่วยดูความรักให้หนูที ตอนนี้มีปัญหาไม่เข้าใจกันตลอดเลย และดูเหมือนจะมีเรื่องเข้าใจผิดทำให้เค้าโกรธมาก อยากทราบว่าเราจะมีโอกาสกลับมาคืนดีกันอีกมั้ยคะ หรือเราสองคนจะยุติความสัมพันธ์แค่นี้ รบกวนด้วยค่ะ

2. Parichatpl

Parichatpl สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูเรื่องการเรียนคะ งานวิทยานิพนธ์จะผ่านไปด้วยดีมั้ย
    หรือมีทางแก้อย่างไร ไม่ให้งานมีอุปสรรคมากจนเกินไป
    จอบพระคุณมากคะ

3. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    คืนดีกันนะคะ แต่ก็จะมีปากเสียงต่อไปอีกเรื่อย ๆ
    ทางที่ดีควรหยุดตรงนี้จะดีกว่านะ
    เพราะจะมีแต่เราที่เจ็บนะคะ

4. ณัชนันทน์

ผ่านได้ค่ะ แต่ลำบากหน่อย
    ทางที่ดีควรเข้าหาอาจารย์บ่อย ๆ นะคะ
    แล้วมันจะผ่านไปได้จ้ะ แต่เหนื่อย

5. Koontida

Koontida สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนสอบถามเรื่องความรักคะ จะสมหวังไหมคะ

6. ณัชนันทน์

ขอโทษนะคะที่ต้องตอบว่า "ไม่สมหวังนะคะ"
    และพึงระมัดระวังความรักซ้อน หรือมือที่สามด้วยนะจ้ะ

7. norawish

norawish Active Member

21 กันยายน 2013
    เรียนถามครับว่าผมจะได้งานใหม่ในเร็ววันนี้ไหม เพราว่างงานมา1เดือนแล้วครับ บางที่เหมือนจะได้ก้อไม่ได้ ช่วงนี่ก้อหมั่นทำบุญบ่อยๆครับ
    เกิดวันเสาร์ที่ 10 มกราคม 2524 เวลา 16.55 น. ครับ

ขอบพระคุณครับ

8. ณัชนันทน์

พยายามสวดมนต์ไหว้พระ ขออโหสิกรรม และกรวดน้ำบ่อย ๆ นะคะ
    ที่เหลือก็ไปสมัคร และสัมภาษณ์
    ถ้าสวดมนต์ได้ทุกวัน คุณก็จะได้งานไม่เกินปลายเดือนหน้าค่ะ

9. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านแม่อยากขายรถยนต์เก่า จะขายได้ใหมคะ
    ต้องทำอย่างไรถึงขายได้
    ขอบคุณคะ

10. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ดูให้แม่ผมหน่อยครับ เกิด 17 มิถุนายน 2503 ชวด สุขภาพไม่ดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2013
  11. ณัชนันทน์

ขายได้แน่นอนนะคะ
    ประมาณช่วงปลาย ๆ ปีนะคะ
    เปลี่ยนพวงมาลัยให้แม่ย่านางรถทุกวันพระนะคะ
    และบอกเค้าถึงเหตุผลที่เราต้องขายเค้านะคะ
    แล้วหนูจะขายได้ค่ะ

12. ณัชนันทน์

พยายามชวนคุณแม่ทานมังสวิรัต หรือทานอาหารเจนะคะ
    และทำบุญเกี่ยวกับการไถ่ชีวิตสัตว์หรือปล่อยปลาที่จะถูกฆ่า
    ทำให้เป็นประจำสม่ำเสมอ ภายใน 1 ปีสุขภาพของคุณแม่จะค่อย ๆ ดีขึ้น
    แต่ไม่หายขาดนะคะ คุณแม่ติดกรรมศีลข้อที่ 1 อยู่จ้ะ
    เจ้ากรรมนายเวรเค้าส่งผลอยู่ในปัจจุบันนี้
    วิธีที่ตรีแนะนำให้ทำนั้น เป็นการสร้างกรรมใหม่ขึ้นมาค่ะ
    เพื่อรอเวลาที่อำนาจบุญจะส่งผล และลดทอนอำนาจกรรมนะคะ
    ต้องใช้เวลาค่ะ แต่ถ้าไม่ทำคุณแม่จะป่วยบ่อยกว่าเดิม และมีโรคภัยมากขึ้นกว่านี้อีกนะคะ บางโรคน่ากลัวมาก ๆ เลย

13. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

สงสัยแม่ผมคงติดกรรมกับปลาเพราะผมจำได้ว่าแม่ผมไปสั่งปลาจากตลาดมาทำกับข้าวขายเป็น 10 ปี แม่ค้าก็สับกันเป็นๆๆๆครับ คงติดกรรมนั้นด้วย ผมก็คงติดกรรมด้วยเหมือนกันเพราะได้เงินมากินมาใช้ไหนมากินแกงอีก ทุกวันนี้ก็นึกถึงตลอด ทำบุญตลอด

14. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

จะได้มีโอกาสปรับความเข้าใจกับคนที่เคยโกรธกันถึงขั้นเข้ากระดูกดำไหมครับ

15. ณัชนันทน์

การแก้ไขกรรมเกี่ยวกับคู่ครองนั้นแก้ไขได้นะคะ
    แต่ต้องใช้เวลานะคะ
    ด้วยการทำบุญเกี่ยวกับแสงสว่าง ไม่ว่าจะเป็นค่าไฟ เทียน ธูป ไฟแช็ค น้ำมันตะเกียง ไม้ขีดไฟ
    และการถวายของที่เป็นคู่ ๆ เช่น เชิงเทียน แจกัน รองเท้า ร่ม ก็ได้นะคะ
    ทำไปเรื่อย ๆ แต่ต้องใช้เวลานะคะ อาจจะเป็นปี
    และระหว่างนั้นพยายามสวดมนต์ไหว้พระ กรวดน้ำ ขออโหสิกรรมบ่อย ๆ นะคะ
    ช่วยได้ในระดับหนึ่งนะคะ

16. ณัชนันทน์

คือ ถ้าเราคิดถึงเค้า แสดงว่านั่นคือเจ้ากรรมนายเวรของเรา
    พยายามพาคุณแม่ไปซื้อปลาที่ตลาดแล้วนำไปปล่อยนะคะ
    ควรแนะนำให้คุณแม่ขออโหสิกรรมบ่อย ๆ ด้วยนะคะ
    ตอนนี้เรามาแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ เพราะกรรมเกิดขึ้นแล้ว
    ดังนั้นกว่ากรรมนี้จะบรรเทา เบาบางลง อาจจะต้องใช้เวลา
    ซึ่งต้องทำหลาย ๆ อย่างควบคู่กันไปเรื่อย ๆ นะคะ
    ทางที่ดี บอกคุณแม่ให้พยายามเลี่ยงการผิดศีลข้อที่ 1 นะคะ
    พยายามทางมังสวิรัติ หรือทานอาหารเจให้ได้ อาทิตย์ละ 1 วัน
    มันต้องใช้เวลานะคะ แต่ถ้าทำได้ภายใน 1 ปีตรีว่าน่าจะมีอะไรดีขึ้นนะคะ
    ตรีไม่สามารถตอบเวลาได้อย่างแน่นอน เพราะบุญยังไม่เกิด
    ดังนั้น เราจึงไม่สามารถเห็นเหตุแห่งอนาคตได้นะคะ
    ถ้าจะเปลี่ยนอนาคต เราต้องเปลี่ยนปัจจุบันก่อนนะคะ

17. ณัชนันทน์

ทำได้ค่ะ ด้วยการโอนบุญ
    โดยการกล่าวคำดังนี้นะคะ
    "ข้าพเจ้าชื่อ ...... ขออำนาจจากพระพุทธเจ้า พระธรรมและพระสงฆ์ ได้โปรดเมตตาช่วยแปรสภาพบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยทำไว้แล้วทั้งหมดให้ถึงแก่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ปกปักรักษ์ .....(ชื่อคนที่โกรธ).......เมื่อท่านทั้งหลายได้รับบุญที่ข้าพเจ้าส่งไปให้แล้วได้โปรดเมตตา ช่วยปลดปล่อยกรรม และอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้าด้วยเทอญ"
    พูดบ่อย ๆ นึกได้ก็กล่าวลอย ๆ ออกไปก็ได้นะคะ
    ช่วยได้ในระดับนึง แต่จิตของเราก็ควรอโหสิกรรมด้วยนะคะ
    ถึงจะเป็นผลดีมาก ๆ

18. Suwatchara

Suwatchara สมาชิกใหม่

อยากรู้เรื่องเนื้อคู่ครับ ว่าเค้าจะมาตอนไหน อายุมากกว่าหรือน้อยกว่า ลักษณะท่าทางรูปร่างเค้าเป็นยังไง นิสัยประมาณไหน เป็นคนที่ไหน พื้นฐานเป็นยังไง ทำงานเกี่ยวข้องกับอะไร จะมีโอกาสเจอกันได้ยังไง.. ขอบคุณมากครับ

19. ณัชนันทน์

ขออนุญาติไม่ตอบนะคะ

20. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ค่ะ
    หนูจะขายบ้านได้เมื่อไหร่ค่ะ
    ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเงินขัดสนมากค่ะ

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะที่สละเวลามาทำนายให้