อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** เหตุ การในปัจจุบันเราต้องรู้ได้ด้วยตัวเองค่ะ เช่น เพื่อน ชอบ อะไร

เวลาไหน ตอบแค่นี้ คงพอเข้าใจนะ

2. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.ไม่มีใครรักเราเท่าตัวของเราเอง ก็สัญญาเองมาถามคนที่ไม่

ได้สัญญา ด้วย จะรู้ได้งัย ขนาดตัวเองเป็นผู้ผูกสัญญา ขึ้นมายังไม่รู้เลย

แต่หน้าจะเป็นเรื่องของคนที่เกินพอดี เสียมากกว่าปัจจุบัน เอาตัวให้อยู่ดีมีสุข

เถอะนะ อดีตที่ผ่านมา ถ้า หลับฝัน แล้วตื่นขึ้นมา อยากกลับไปที่ฝันเรื่องเดิม

ได้อีก ถ้าทําได้ ค่อยว่าเรื่องอดีต **ถ้าจะนับ กันจริงๆ

3. วรรณนรี05

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรงแกะสลัก [​IMG]
    รบกวนด้วย

เกิดวันที่ 08.01.33 เวลา9.30น. จ.ชลบุรี msn-guanim@hotmail.com 0822104116

1.ในโลกนี้มีใครรักเราไหมคับ แล้วสัญญาที่ให้ไว้กับวิญญาณอดียชาติภรรยาของเรา เราจะทำสำเร็จไหม แล้วจะได้เจอเค้าอีกไหม คิดถึงเค้ามากคิดถึงจนน้ำตาร่วง จนหมดพลังใจแล้ว จำใจต้องจากอย่างไม่มีทางเลือกเพื่อให้เค้าไปในสถานที่ที่ดี แม้ว่าเราจะปวดใจก็ตาม

2.ดวงชะตาอนาคตโดยรวมของผู้น้อยเป็นอย่าไร ช้วยเมตตาชี้แนะที

** ถ้าจะนับ อดีต กัน จริงๆ ขอเขาสู่หลัก ธรรม เพื่อให้คนอื่นได้เข้าใจด้วย *ไม่มี คน*หรือ สัตว์ ตนไหน ที่เราเห็น และไม่เห็น
    อยู่ในโลกนี้ ที่จะไม่เคยเป็น พ่อเรา*แม่เรา *ภรรยา และสามี เรา
    ลูกเรา แม้แต่องค์หญิง องค์ชาย เราก็เคยเป็น หรือ ต่ำ ด้อย กว่านั้นก็เคยเป็น**ทีนี้จะไปไล่ตามหาอดีตคนรัก ยังงัยไหว
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. วรรณนรี05

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรงแกะสลัก [​IMG]
    รบกวนด้วย

เกิดวันที่ 08.01.33 เวลา9.30น. จ.ชลบุรี msn-guanim@hotmail.com 0822104116

1.ในโลกนี้มีใครรักเราไหมคับ แล้วสัญญาที่ให้ไว้กับวิญญาณอดียชาติภรรยาของเรา เราจะทำสำเร็จไหม แล้วจะได้เจอเค้าอีกไหม คิดถึงเค้ามากคิดถึงจนน้ำตาร่วง จนหมดพลังใจแล้ว จำใจต้องจากอย่างไม่มีทางเลือกเพื่อให้เค้าไปในสถานที่ที่ดี แม้ว่าเราจะปวดใจก็ตาม

2.ดวงชะตาอนาคตโดยรวมของผู้น้อยเป็นอย่าไร ช้วยเมตตาชี้แนะที

** ลองตรองดูที ว่าจะหายังงัย *คนเราล้วนเกิดตายมานับไม่ถ้วน จะให้กิเลส มันเกาะใจ

บ้าบอตามเขาว่าทํามัยกัน ที่เห็น ขณะนี้ มีพวกลวงโลก ยกเอาตรงนี้มาอ้าง บ้างที ป้าแก่

วัย60 หลงรักเด็กหนุ่ม วัย คราวหลาน แล้วหลอกว่า เคยเป็นสามี เมื่อ อดีตชาติ ตนเอง

มาเกิดก่อน*ส่วนเด็ก หนุ่มเพิ่งใช้กรรมหมด แล้วมาเกิด เรื่องทั้งหมดนี้จะไม่เกิด ถ้า มี สติ

+ ปัญญา แต่มันเกิดขาดปัญญา และกิเลสนํา จึงมีผลให้คนที่ อ้าง อดีต แบบนี้อยู่ได้เยอะมาก

5. วรรณนรี05

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรงแกะสลัก [​IMG]
    รบกวนด้วย

ตอบ 2. อนาคต ก็ขึ้นกับปัจจุบัน วางแนวชีวิตไว้แบบไหน กาลข้างหน้าเป็นแบบนั้น

สุดท้ายขอให้พบแสงธรรม ส่องทางนําชีวิต อย่างถูกต้องค่ะ

6. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ให้หนูพยายามเต็มที่นะ เราทําดีที่สุดแล้ว

2. หนูเป็น ได้ทั้งสองอย่าง ชอบเดินก็พาทัวร์ อาชีพนี้ทําได้ระยะเดียว

ถ้าเป็นครูหนูจะใช้ความรู้ไปในทางที่ผิด หรือเป็นครูที่ไม่มีจิตวิญญานของครู

อย่างแท้จริง

7. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

อ.วรรณนรีครับ

ผมเคยถามคำถามอาจารย์ไปแล้ว 2 ข้อ

เรื่องคณะที่เรียน

จะผิดกฎอะไรหรือเปล่าครับถ้าผมอยากให้อาจารย์ช่วยอีกซักครั้ง

ผมอยากได้ความเมตตาจากอาจารย์

ว่าผมควรจะเรียนคณะนี้ต่อไป (คณะทัศนศาสตร์)

หรือว่าผมจะย้ายไปเรียนคณะ แพทย์แผนไทย ดีครับ

อาจารย์ช่วยผมอีกซักครั้งนะครับ ผมเครียดมากคิดมากจนไม่มีสมาธิเรียนเลย

ผมสัญญาผมจะเป็นคนดี รักษาศีล หมั่นทำบุญ ปฏิบัติธรรม ตลอด

ผมเกิด 8 เมษายน 2533 เวลา 14.22 ครับ

อนุโมทนาบุญครับอาจารย์

8. monicha

monicha สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนเรียนถาม อ.วรรณนรีค่ะ
    เกิดวันอังคารที่ 18 ธันวาคม 2522 เวลา 22.02 น. อยากเรียนถามดังนี้ค่ะ
    1. เรื่องความรัก เนื่องจากเป็นคนที่ผิดหวังจากความรักมาโดยตลอด ไม่ทราบว่าจะได้แต่งงาน มีเนื้อคู่เหมือนคนปกติทั่วไปไหมคะ เพราะว่าตอนนี้คนรักที่รักมากต้องแยกทางจากกันไปเขาต้องไปแต่งงานกับคนอื่นแล้ว
    2. เป็นคนที่เกิดมาในครอบครัวที่มีฐานะยากจน แต่ทุกวันนี้ก้หาเลี้ยงชีพโดยสุจริต หวังอยากให้พ่อแม่มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นก่อนท่านจะสิ้นไป ไม่ทราบว่าจะมีฐานะทางการเงินในอนาคตเป็นอย่างไรค่ะ จะสามารถสร้างรากฐานก่อนที่พ่อแม่จะสิ้นจากโลกนี้ไหมค่ะ
    หากนู๋เคยได้ทำกรรมหนักใดไว้ไม่ว่าภพที่ผ่านมาหรือภพนี้ ขอความกรุณาจากอาจารย์ช่วยเมตตาชี้แนะแนวทางเพื่อบรรเทากรรมนั้นด้วยค่ะ

9. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ตัวคุณ เป็นคนไม่ชอบ อะไรจําเจ ที่เรียนอยู่ นะหน้าจะรุ่ง

ในอนาคต *แต่แพทย์ แผนไทยก็เรียนได้แต่ยังเป็นรอง *ต่อไปภายหน้าจะได้

ทุน อย่างใดอย่างหนึ่งไปเรียนต่างประเทศ ตอน อายุ 30ปี

ควรเลิกเครียดได้แล้ว สิ่งใดที่เราเลือกครั้งแรก อาจจะสมหวังช้าและหวั่นไหว

แต่ถามใจเราซิ ว่าที่เลือกนั้นลึกๆเราชอบแบบนั้น ใช่หรือไม่ ถ้าใช่เดินหน้าต่อ

ถ้ามาเพราะติดเพื่อนก็ถอย *

10. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ตัวคุณ เป็นคนไม่ชอบ อะไรจําเจ ที่เรียนอยู่ นะหน้าจะรุ่ง

ในอนาคต *แต่แพทย์ แผนไทยก็เรียนได้แต่ยังเป็นรอง *ต่อไปภายหน้าจะได้

ทุน อย่างใดอย่างหนึ่งไปเรียนต่างประเทศ ตอน อายุ 30ปี

ควรเลิกเครียดได้แล้ว สิ่งใดที่เราเลือกครั้งแรก อาจจะสมหวังช้าและหวั่นไหว

แต่ถามใจเราซิ ว่าที่เลือกนั้นลึกๆเราชอบแบบนั้น ใช่หรือไม่ ถ้าใช่เดินหน้าต่อ

**ไม่ต้องสัญญา ถ้าทําดีแล้วขอยินดีด้วยค่ะ

11. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.การที่ไม่สมหวังในเรื่องรัก *มาจาก กรรมในอดีต เรื่องศีล

ข้อ 3 และดวงคุณ ที่ คนรักจากไปก็ดีแล้ว ดีกว่าแต่งแล้วเลิกร้างค่ะ

ดวงแต่งงานมีแน่ค่ะ ถ้าไม่รีบอายุ 36 ปี แต่งแล้ว มั่นคง ถ้าแต่งก่อนนั้น

มีโอกาส เลิกกันสูง ตอนนี้เป็นคนดีของพ่อแม่ไปก่อนค่ะ

2. หมั้นสร้างบุญไว้ ตลอดเวลาโดยที่ไม่จําเป็น ต้องมี ความทุกข์ เกิดขึ้น

แล้วคิดทําบุญถ้าคิดแบบนั้นแสดงว่าชีวิตตั้งอยู่บนความประมาท ควรสร้าง

เท่าที่เราทําได้แบบไม่เบียดเบียนตน เช่นนั่งสมาธิ วิปัสสนา อุทิศบุญ ให้เจ้า

กรรมนายเวร และผู้มีพระคุณ จะทําให้จิตเราผ่องใส มีกําลัง อย่าง หรือเชื่อ

ด้วยอํานาจ ของบุญที่เราสร้างอย่างต่อเนือง จะมีจิตที่นิ่งมากเมื่อมีอะไรมากระ

ทบ ชึ่งตรงนี้ซื้อ หาไม่ได้ด้วยเงินตรา แต่ได้มาจากจิตที่น้อมรับ ตามคําสอน

ของพระพุทธองค์ มาใส่ในตัวเรา อยากสบายก็ทําตามนี้ค่ะ

12. วรรณนรี05

13. วรรณนรี05

คาถาพิเศษพิเศษมีมากมาอยู่ในข่ายควรศึกษาแล้นํามาใช้

เมื่อรู้ว่ามันเป็นเหตุให้เกิดตัณหา อุปทาน คือสาเหตุแห่งปัญหา หรือความทุกข์

ปลงมัน ได้ ดับมัน ย่อมจะดับเย็น อันนี้มาจาก ภารสุตคาถา ช่วยให้เราเข้าใจ

14. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอาจารย์มากครับ บุญคุณของอาจารย์ครั้งนี้ผมจะไม่ลืมเลย

อาจารย์ทำให้ผมตัดสินใจเลือกทางเดินของชีวิตได้

ไอที่ค้างคากังวลอยู่ในใจ เหมือนถูกยกออกไปเลย น้ำตาจะไหล

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอให้อาจารย์เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

เป็นที่พึ่งของเหล่ามนุษย์ผู้มีความทุกข์เพื่อสร้างบุญกุศลต่อไป สาธุ ครับ

15. วรรณนรี05

***** การทําพิธีไหว้ เจ้าที่หรือถวายสังฆทาน ให้เจ้าที่ *ตรงพื้นที่ที่จะ

ขายมีคามสําคัญ อย่างมาก ที่ถามว่าทํามัยต้องทํา จะไม่ทําก็ได้ แล้วแต่

ว่าจะเชื่อหรือไม่ อย่างที่บอกไปแต่แรกแล้ว งัย *แต่ผลที่ได้มันก็แตกต่างกัน

แน่นอน*ถ้าเทวดา*หรือเจ้าที่ตรงนั้นไม่ยินยอมให้ขายก็ จะ ขายได้ยาก มีคน

มาดูเป็น 10 แต่ก็ไม่ตกลง *พิธีทําเองก็ได้

16. วรรณนรี05

สิริญา

ขอบพระคุณอ.มากๆ เลยค่ะ
    สิริญาเชื่อค่ะ (แต่ก็ยังสงสัยฮิๆ ขอโทษค่ะ) สิริญา อยากจะให้อ. ช่วยค่ะ
    ช่วยชี้แนะ สิริญา ได้เปล่าคะ ว่าจะต้องทำอย่างไร
    -(พิธีทำเองได้) ต้องทำอย่างไรคะ
    ขอบพระคุณค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ ขอให้อ.วรรณนรี เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เป็นที่พึ่ง
    ของพวกเราเหล่ามนุษย์ผู้มีความทุกข์ ....
    "ข้าพเจ้าขออาราธนาพระบารมีหลวงปู่ดู่ ด้วยกำลังแห่งพระมหาจักรพรรดิ์ ขอ
    สิ่งที่ข้าพเจ้าอธิษฐานนี้ สำเร็จเป็นจริงโดยฉับพลันทันใจทุกประการ
    ด้วยอิมังสัจจะวาจังอธิษฐามิ พุทธังอธิษฐามิ ธัมมังอธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ"

***** ตอบ ถ้าอยู่ที่มีวัดป่าหลวงปู่ชาใกล้ๆ ก็ ไป ถวาย สังฆทาน ให้ เจ้าที่ตรงที่จะ

ขายง่ายดีค่ะ เรื่องพิธื ของที่นั้นจะหาได้ครบหรือ เปล่าไม่รู้ *เช่น หัวหมู ต้ม ไก่ต้มนะ

แต่ที่แน่ๆ ทําบุญกับวัดไม่ต้องวุ่นวาย คุณอยู่ เมืองอะไรค่ะถ้าเป็น perth มีวัดที่บอก

แน่ๆค่ะ *<!-- google_ad_section_end -->

17. วรรณนรี05

ถ้าอยู่perth จะแนะให้ไปหาคนที่ช่วยจัดการเรื่องพิธีให้ได้ เพราะเขาได้รับความรู้ไปจาก

อ. วรรณนรี พอสมควร และไม่ต้องกลัวค่าใช้จ่ายเขาไม่เรียกเก็บ เงินคุณ แน่ เพราะเขามี

ใจ อยากช่วยทุกคน

18. วรรณนรี05

ถึงผู้ที่ อยากดูดวง กรุณา มาตั้งคําถามในกระทู้ ค่ะ ใน ข้อความส่วน ตัว และ ในmail

จะไม่ตอบ ค่ะ เพราะ มันเป็นการคุยกัน รู้กันแค่ สองคน จึงไม่เกิดประโยชน์ ใน ด้าน

วิทยาทาน กับผู้ที่มีปัญหาคล้ายกัน

19. panfool

panfool เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    ตรีศิลป์ สุกสด
    พฤหัสบดี 27 พฤศจิกายน 2529 เวลา 7.46 น.

1.ยังไม่มีงานทำครับ อยากทราบว่าจะได้งานเมื่อไหร่ และจะได้ไปทำงานที่ต่างประเทศไหม
    2.ที่ผ่านมาความรักไม่สมหวังเลย จะได้พบคนที่ถูกใจเมื่อไหร่ครับ ลักษณะอย่างไร

20. nuiizy

nuiizy สมาชิกใหม่

สุจิตรา หงษ์บุญเสริม
    อังคาร 3 มิย 2529 18.30 น.
    1.อยากทราบว่าเรียนโท จะจบภายใน 2 ปีไหมคะ
    2.อยากทราบว่า คู่ครอง จะมีลักษณะแบบไหน แร้วเมื่อไหร่จะได้เจอคะ ??

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้