อะไรมาขวางผมไว้ครับ ผมถึงไม่สมหวังสักครั้ง ผมเครียดมากเเล้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ไทโยคุง, 23 ธันวาคม 2019.

1. ไทโยคุง

ไทโยคุง สมาชิกใหม่

ผมอยากจะทราบสาเหตุว่า ทำไมตัวผมไม่หลุดพ้นจากประเทศไทย ไปเปิดหูเปิดตาต่างบ้านต่างเมืองบ้าง คือผมไม่รู้เหมือนกันว่าอะไรมาฉุดรั้งเอาไว้ คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ ือเเม้เเต่จะเเข่งขัน ชิงทุนไป ผมก็ไม่มีโอกาสเลย เหมือนมีอะไรมาดึงรั้งผมเอาไว้ นอกจากญี่ปุ่นเเล้วผมก็อยาดกไปเรียนภาษาที่เกาหลี 10000บาทต้นๆ 1วีค ก็โดนพ่อทัดทาน เเละจะเก็บเงินไปญี่ปุ่นคนเดียว หางานทำ ก็ไม่มี เเละเเม่บอกไม่ให้เดินทางคนเดียว ถ้าไปเป็นครอบครัว ก็ต้องรอ เพราะบ้านไม่มีเงินพอที่จะให้ไปทั้งครอบครัว เเละถ้าเข่งขันไป ผมเห็นคนที่เขาใช้ความสามารถตัวเองไป ก็ไม่ต้องจ่ายหนักขนาดนั้น ผมก้อยากบ้าง เเต่ก็พลาดโอกาส ไม่ใช่ไม่ชนะนะครับ พลาดโอกาสในการเเข่งขัน ผมไปหาหมอดู กี่หมอๆก็บอกว่า ผมการเดินทางไม่เด่น ไม่มีเกณฑ์เลย ผมอยากรู้ว่าผมจะเอาออกอย่างไร มันเล่นผมจนผมมีปัญหาเรื่องอื่นเเล้วครับ .......

2. Donquixote

Donquixote ชีวิตเราเอง อย่าให้ใครกำหนด

ความสุขคืออะไรครับ คุณหาความหมายและทำความเข้าใจกับมันก่อน
    ไม่ต้องโทษกรรมหรืออะไรนะครับ อยู่ที่ไหน ทำงานที่ไหน เรียนที่ไหนๆ ทั้งในประเทศ หรือต่างประเทศก็มีความสุขทั้งหมดครับ ไม่จำเป็นต้องไปแข่งขันกับใคร แข่งกับตัวเองให้ได้ก่อน มันอยู่ที่ใจเราเอง ปล่อยวาง หาเวลาว่างนั่งสมาธิบ่อยๆให้เกิดสติและปัญญา ทุกๆอย่างก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ สู้ๆครับ

3. ไทโยคุง

ไทโยคุง สมาชิกใหม่

ผมเเค่อยากไปเที่ยว ไปทัศนศึกษาครับ

4. สมโณเรวดี

สมโณเรวดี สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2019
    อยู่ในบ้านเดียวกันฟังความเห็นคนในครอบครัวสักหน่อยก็ดีนะครับ จับเข่าคุยกันปัญหาน่าจะแก้ได้ไม่ยาก
    เอางี้ใช้ระบบประชาธิปไตรเสียงส่วนมากเป็นเกณฑ์ตัดสินสิครับ แต่ตัวคุณเองก็ต้องเคารพความเห็นของคนที่ชนะด้วยนะครับ
    อย่าลืมปฏิบัติตามนะครับ