อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ขี้ผึ้งของหลวงปู่ ให้บูชา ปี๊บละเท่าไรอะครับ อิๆ

2. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จอง ขุนแผน 6 องค์ กับตระกรุดหนังเสือ 1 ดอกนะครับ
    ขอเปลี่ยนเป็น ชุดขุนแผน+แม่อุมา8แหก 2 ชุด
    ขุนแผน 4 องค์
    หลวงพ่อทวด ฝังตระกรุด 1 องค์ นะครับ องค์นี้นะครับ

ขออภัยที่ทำให้สับสนนะครับ ท่านพี่โคม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      126.1 KB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2008
  3. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ
    ไม่เป้นไรครับ
    ไม่สับสน
    แต่ผมมีปัญหาเกี่ยวกับขุนแผนครับ
    ผมแช่เล็กเกอร์
    แช่เสร็จเอามาพักไว้พักนานไปหน่อย พอแกะออกหลังร่อนครับ
    กะว่าจะชุบให้หนาๆ เวลาเอาไปเลี่ยมจะได้มั่นใจ
    รอบแรกดีครับได้ผล
    พอรอบสองเล่นผมซะทั้ง หมดเกือบๆ 20 องค์นะครับ
    ด้านหน้ายังปกติดี
    แต่ด้านหลังเป็นแอ่งเข้าไป
    กะว่าจะไปขอจีวรหลวงปู่มาตัดติดด้านหลัง
    จะได้เป็นรุ่นหลังจีวรหลวงปู่
    เดี่ยวจะเอารูปมาลงให้ดูครับ
    รายการของพี่วิษณุ ขุนแผนก็เป็นหกองค์พอดี
    จะให้ผมปรับปรุงก่อนโดยขอจีวรปู่มาแปะด้านหลังหรือจะยกเลิกรายการ
    หรือจะเปลี่ยนใหม่ ช่วยตอบรับอีกครั้งครับ
    ส่วนขุนแผนที่ว่านะ
    ด้านหน้ายังสวยเหมือนเดิมครับ
    มีปัญหาเพียงแต่ด้านหลังครับ

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 ของคุณหมอสงสัยต้องให้หลวงปู่สร้างสีผึ้งไว้อาบสักถัง 200 ลิตรแล้วกระมังคร๊าบ

5. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครปิดก็ช่างเถอะ ว่าคาถาที่ผมให้แล้วรอดูผลก็พอแล้ว
    คาถานะระเบิดชุดนี้แรงนะ
    ต่อไปจะใช้อีกก็ต้องจำเป็นจริงๆคือใช้คาถาบทใหนก็ไม่ได้ผลแล้วนะ
    ผลของคาถาจะเริ่มเกิดขึ้นตั้งแต่คุณเปิดเจอแล้วอ่านออกเสียงนะ

ถ้าตั้งใจว่าคาถาด้วยจิตเป็นสมาธิผลจะเกิดขึ้นแบบเห็นชัดๆ
    ตอนนี้เริ่มใช้คาถาที่ผมให้ยังครับ
    วันนี้มีคนเข้ามาร้านเสริมสวยของคุณแล้ว 1 คนใช่มั้ย
    เป็นผู้หญิงด้วยใช่มั้ย
    รีบมาตอบนะ ผมจะตรวจสอบอะไรบางอย่างหนะ

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เปลี่ยนวิกฤติเป็นบุญ เย้....(||)

7. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยด้วยครับพี่
    ผมทำงานที่มหาลัยครับ ที่บ้านน่ะทำร้านเสริมสวย
    เลยไม่ได้สวดในช่วงกลางวัน จะสวดได้ก็ตอนเช้า และเย็นเท่านั้น ในตอนกลางวัน
    ผมจะใช้คาถานี้ โดยตั้งจิตไปที่บ้านน่ะครับ
    ส่วนวันนี้ยังไม่มีแขกครับ
    แต่เมื่อวานมีแขก 1 คน เป็นผู้หญิง เป๊ะตามที่พี่บอกคร้าบ
    ยังงัยจะรายงานผลนะครับ

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    รูปขนาดเล็ก

สวยมากครับ เหมือนกังไส เลย(||)

9. MOUNTAIN

โหๆ....สีผึ้งหลวงปู่ เดี๋ยวนี้ต้องว่ากันเป็นปี๊บๆ แล้วหรือครับ 555+ซู๊ดหยอด(||) (||) (||)

10. thongdee1

บทนะระเบิดนี่ถ้าจะให้ดีคุณต้องอยู่ที่บ้านอยู่ในบ้านแล้วสวดบทนะระเบิด
    เปิดร้านที่ถูกปิด ให้เปิดโล่ง ถ้ามีเสียงแปลกๆดังขึ้นมาอย่าทัก แล้วจากนั้นจึงสวดมนต์เจ้าแม่กวนอิมเรียกเงินเรียกทอง เรียกคนเข้าร้าน ทำตามนี้แล้วมารายงานผล
    ถ้าร้านเสริมสวยของคุณ รับทำผมให้ผู้ชาย ทำตามนี้แล้วจะมีผู้ชายมาที่ร้านด้วย
    หลังจากมีผู้หญิงมาที่ร้าน แล้วมีผู้ชายมาที่ร้าน ต่อไปร้านคุณก็จะเริ่มคึกคักมีลูกค้ามากขึ้นเรื่อยๆ จนเข้าสู่ภาวะปกติ
    ทำตามที่ผมแนะแล้วสังเกตุผลแล้วมารายงาน
    ห้ามสงสัย ห้ามคิดหาเหตุผล
    ที่สำคัญเวลาว่าบทนะระเบิดให้คิดถึง พระโพธิสัตว์กวนอิม พระมหาสถาปราบ พระโพธิสัตว์กวนอิม ครูบาคำเป็ง และ พระแม่อุมา เท่านั้น

ทำแบบนี้แล้วถ้าตอนกลางคืนมีใครมาเข้าฝันให้ขอขมา ก็รีบทำการขอขมาลาโทษท่านซะแค่นี้ก็หมดเรื่องแล้ว

11. จิตตานุปัสสนา

วันนี้สวดแล้วครับ
    ได้ผลจิงๆ สวดไม่ทันขาดคำ ลูกค้าโทรมาว่าว่างมั้ย
    แล้วก็มาใช้บริการครับ...
    อิอิ ว่าแต่ว่าใครน้อช่างมาปิดเรา
    พี่ไม่ยอมเหลยเลย อยากรู้จิงๆ
    ยอมรับว่าคาถาเค้าแรงจิงๆ

12. MOUNTAIN

คุณthongdee1<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1091282", true); </SCRIPT> สุดยอดจริงๆ

เมื่อกี้ดูทีวี เรื่อง ระเบิดเถิดเทิง
    เผลอสวดคาถานะระเบิด ผิดไปนิด
    นะระเบิด เปิดทาง ...กลายเป็นนะระเบิด เถิดเทิง.. โอย..ไม่หวาย
    เดี๋ยวโดนปู่เคาะกะบาล แน่ๆ เอื๊อกๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. thongdee1

มีแซว

" นะระเบิด เปิดทาง เปิดฟ้า เปิดดิน เปิดสายสิญจ์ เปิดมหาสมุทร เปิดอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ มาร เทวดา เปิดว่านยา เปิดอักขระ มนตรัง ยันตรัง สันตรัง วิกรึงคะเร เปิดด้วยนะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ "

บทนะระเบิดของปู่เป็งผมตรวจทานแก้ไขเพิ่มเติมให้ถูกต้องตามแบบฉบับของปู่ได้สมบูรณ์ที่สุดแค่นี้ครับพี่เม้า
    ถ้ายังมีตรงใหนต้องแก้ไขเพิ่มเติมโปรดชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

14. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความที่คุณ thongdee 1..
    คาถานะระเบิดชุดนี้แรงนะ
    ต่อไปจะใช้อีกก็ต้องจำเป็นจริงๆคือใช้คาถาบทใหนก็ไม่ได้ผลแล้วนะ
    คาถานี้ไม่ได้ให้ท่องทุกวันหรือค่ะ ให้ท่องเฉพาัะจำเป็นใช่่ไหมค่ะ อ้าว...จินท่องตอนเปิดร้านทุกวันเลย งั้นต่อไปต้องใช้ตอนคนเงียบๆไม่เข้าร้านค่อยท่องนะระเบิดให่ม งง....สับสนนิดหน่อยค่ะ

15. MOUNTAIN

คาถานี้ถูกต้องสมบูรณ์ทุกตัวอักษรแล้วครับ คุณทองดี1

16. MOUNTAIN

คาถาบทนี้เมื่อใช้แล้ว ก็อุทิศบุญกุศลให้แก่ผู้ที่มาปิดทาง ด้วยนะครับ อย่าลืม
    ให้เขาไปดีมีกุศลของเราช่วยส่ง ไปเกิดในภพภูมิที่สูงยิ่งขึ้น

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพี่เม้าท์ เข้าใจได้ดีกว่าใครครับ
    มีข่าวดีนิดหน่อย ว่านสุวรรณมาลีตัวเมีย 5 หัวชุดแรกที่หลวงปู่ให้ผมมา ผมได้นำมามาทดสอบปลูกลงดินไว้ ขณะนี้เกิดเป็นต้นมาแล้ว 4 ต้นแล้วครับ เอาไว้เมื่อไหร่ขึ้นมาแบบสมบูรณ์ๆ จะนำรูปมาโพสให้ทุกท่านได้ชมครับ ส่วนถ้าเริ่มมีดอกเมื่อไหร่จะเชิญพี่เม้าท์มาชมเป็นท่านแรกครับ คงไม่นานเกินรอครับ แต่ถ้าเป็น ตาฉายห้ามคร๊าบเดี๋ยวจะมาแอบจิ๊กไปซะอีก 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2008
  18. mail2wissnu

ยังไงก็ได้ครับ ไม่ได้ แซะๆ มาเอากาวติดก็ได้ครับ
    ถ้าพี่ติดจีวรหลวงปู่มา ผมอนุโมทนาด้วยครับ
    รูปอยู่ นามอยู่ ก็ไม่เป็นไรครับ

ผมคงไม่คิดไปขายอะไรอย่างนั้นอยู่แล้วครับ

19. MOUNTAIN

มีดอกเมื่อไหร่ พี่สามฯรีบเก็บใส่ถุงผูกให้แน่น อย่าให้กลิ่นออกมานะครับ
    เดี๋ยวคนงานพี่ จะไม่เป็นอันทำงานหลวง ไปมุ่งงานราษฎร์ จะยุ่งกันใหญ่
    555+

20. mail2wissnu

พี่ขยาย หน่อได้ไหมครับ
    เหมือนจะเป็นพืชเศรษฐกิจ อันดับ ต้นๆ ในอนาคตเลยนะครับ

ที่บ้านพักของผม เป็นอดีต ฮวงซุ้ย เก่านะครับ ปลูกอะไรก็ไม่ค่อยขึ้น
    ถ้าขึ้น ขนาดใบหรือ ลำต้นก็จะเล็กกว่าต้นปรกติประมาณ 10 เท่านะครับ
    ลำต้นก็จะหดๆ เหี่ยวเหี่ยวเหมือนต้นลั่นทมไม่ผิด

เคยเอาต้นไม้ที่เค้าถอนทิ้งจากการสร้างวัดไปปลูก เค้าอยู่ได้ดีโตเต็มวัยถึงรู้ว่าเป็นกล้วยตานีนะครับ เป็นต้นกล้วยตานีที่ขึ้นได้ดี

อย่างนี้ไม่รู้จะปลูกได้ไหมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้