อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

เสื้อสีฟ้าที่ยืนข้างคุณโคมฉาย(เสื้อฟ้าอ่อนกว่า) คือคุณจิตตานุปัสสนา ครับ

2. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รู้สึกว่าภาพนี้ พุงจะล้ำหน้าใกล้เคียงกะพี่โคมเข้าไปทุกที อิอิ

3. A dam

A dam เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ พอมีแผนที่ อาศรมสุขาวดีไหมครับ อยากไปกราบครูบาครับ

4. MOUNTAIN

ทางไปวัดครูบาคำเป็ง

จาก ก.ทม ไปถึงแยกนครชุม เลี้ยวซ้าย เข้า กำแพงเพชร ตรงไป ตาก เราเลี้ยวซ้าย ไปสังเกตทางขวา ร้านเห็ดโคนป่า ขับเลยไปหน่อย ข้ามสะพานอีหมี ไปวัดอุทุมพรอยู่ทางขวา เลี้ยวเข้าไป เจอสามแยกเลี้ยวขวาอีกครั้งประมาณ200-300 เมตร อยู่ทางซ้ายเป็นสำนักสงฆ์ครับ<O:p</O:p

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณปูแก้ว
    <TABLE class=MsoNormalTable style="WIDTH: 100%; mso-cellspacing: 0cm; mso-padding-alt: 0cm 0cm 0cm 0cm" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR style="HEIGHT: 187.5pt; mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0cm; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 100%; PADDING-TOP: 0cm; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 187.5pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" vAlign=top width="100%">วัดที่ครูบาอยู่ชื่อ สำนักสงฆ์มะค่างามค่ะจากแยกนครชุมขับไปทางซ้ายมือมีร้านอาหารเห็ดโคนป่า แล้วจะเจอสะพานข้ามคลองอีหมีไปอีกหน่อยจะเจอสะพานอีกหนึ่งสะพานจำชื่อไม่ได้ขับต่อไปอีกนิดสังเกตทางซ้ายมือจะมีป้าย บ. ท่าเดื่อ (ถ้าจำไม่ผิด) เยื้องกับป้ายบ. ท่าเดื่อจะมีซอยเล็กๆ เป็นลูกรังให้เลี้ยวเข้าซอยนี้ไปไม่ถึงกิโลก็จะถึงสำนักสงฆ์ของหลวงปู่ ไปกราบหลวงปู่เถิดค่ะ ท่านใจดีมีเมตตามากเมื่อวานนี้ก็ได้ไปกราบหลวงปู่อีกครั้ง นำตู้ไปถวายให้หลวงปู่ไว้เก็บของพร้อมเครื่องสังฆทานและถวายปัจจัยร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ด้วยไม่ได้ถ่ายรูปของวัดมาให้ดูเพราะไปถึงค่อนข้างเย็นกว่าจะกลับจากวัดก็มืดซะแล้วอยู่คุยกับหลวงปู่หลายชั่วโมง ได้อะไรดีๆมาเยอะหากใครอยากได้ของดีต้องไปกราบหลวงปู่เองค่ะแล้วอย่าลืมร่วมบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ด้วยนะคะ <O:p</O:p

</TD></TR></TBODY></TABLE>

5. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้มีคนลองยาบางอย่าง ทำให้ผู้ที่ตกเป็นเหยื่อของการทดลอง
    มีอาการคอแข็งคางแข็ง คล้ายๆกับจะเป็นอัมพาตครึ่งซีก บางคนอาจจะปากคอแข็งถึงกับพูดไม่ได้
    ท่านใดที่มีอาการแบบนี้เกิดขึ้นแล้วกินยาคลายเส้น กินยารักษาอัมพฤต-อำมพาตเท่าไรก็ไม่หาย
    อาจเป็นไปได้ว่า ท่านกำลังตกเป็นเหยื่อการทดลองยานรกนี้เข้าแล้ว
    ให้หาว่านขอทองแก้มากิน อาการถูกพิษทั้งหลายก็จะหายเป็นปลิดทิ้ง

ลักษณะ ว่านขอทองแก้นี้ ต้นและใบสีเขียวเหมือนกับขมิ้นขนาดลำต้นเล็กกว่าขมิ้นเล็กน้อย หัวเหมือนกับขมิ้น หัวเล็กๆ จำนวนมากในลักษณะเป็นขอเกี่ยวงอปลายแทงขึ้นข้างบนเสมอไป หัวจะแตกติดต่อเป็นข้อๆ ติดกันเป็นพืชใหญ่คล้ายว่านหนุมาณยกทัพ สีเนื้อในหัวสีเหลืองอ่อน ผิวภายนอกหัวว่านสีเขียว
    ประโยชน์ ว่านขอทองแก้สรรพคุณสูงในคุณค่าของทางรักษาแก้พิษเบื่อเมา ไม่ว่าผู้ที่เบื่อเมานั้นจะสาเหตุจากพิษสัตว์ หรือว่าอาหารเห็ดพิษเบื่อเมา และยังใช้หัวว่านแก้ลมเพลมพัด หรือลมปราบ เมื่อใช้หัวว่านฝนกับน้ำทาตัว จะมีอาการขนลุกขนชันและหนาวสั่นสะท้านขึ้นมาทันทีแล้วจะอาเจียนเป็นลมเปล่าๆออกมา อาการลมเพลมพัดนั้นจะหาย
    อิทธิฤทธิ์ของว่านขอทองแก้พิษเบื่อเมา แม้จะถูกพิษเบื่อเมาจนกระทั่งคางแข็งพูดไม่ได้ ใช้หัวว่านฝนผสมกับน้ำกรอกคนไข้อาการจะหาย เป็นบิด ท้องร่วงอย่างรุนแรง คลื่นเหียนอาเจียน ใช้หัวว่านต้มให้คนไข้กินอาการจะหาย
    หากสงสัยว่า ถูกเสน่ห์ยาแฝดให้ใช้หัวว่านตำผสมกับดินสอพองทาพอกตามตัวก็หายเช่นกัน ยิ่งกว่านั้น อานุภาพอิทธิ์ฤทธิ์ของว่านนี้ จะพิสูจน์อาหารที่สงสัยว่าจะมียาพิษหรือยาสั่งเจือปน ให้ฝานหัวว่านบางๆ ใส่ลงไปในอาหารนั้น หากว่านนี้หมุนจี๋ก็เชื่อได้ว่าในอาหารนั้นได้มียาพิษเจือปนอย่างแน่นอน
    นอกจากนี้ ว่านขอทองแก้ยังมีสรรพคุณทางเมตตามหานิยม เป็นว่านที่หายากมากเพราะแหล่งที่มานั้น มีอยู่ทางถิ่นประเทศลาวกับชาวเขา พวกข่า ทางประเทศพม่า พอหาได้ทางจังหวัดกาญจนบุรี ว่านนี้มีสรรพคุณสูง ใครมีไว้เหมือนกับมีลาภอันประเสริฐ คาถากำกับว่านนี้ท่านให้เสกด้วย

6. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    Update รายการจองใหม่ครับพี่สามเหลี่ยม เผอิญคอมเจ๊งไปหลายวัน แฮ่ๆ

Update รายการจองใหม่ครับพี่สามเหลี่ยม เผอิญคอมเจ๊งไปหลายวัน แฮ่ๆ^-^ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    จองพระแม่กวนอิมเขากวางแกะ พิมพ์พิเศษ 500 บาท 1 องค์<o:p></o:p>
    กวนอิมดำ 300 บาท 1 องค์ ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->รวม 800 บาท ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับพี่สามเหลี่ยม น่าจะเป็นพรุ่งนี้ครับ

(y) (y) (y)
    เมื่อวันก่อนคอตกหมอน คอเคล็ดอย่างแรงเลยครับ เมื่อวานนี้ไปรับพระแม่อุมารุ่นสยบธรณีกลับบ้าน (หลังจากให้เพื่อนยืมไปค้าขายที่ร้าน 1 เดือน ) พอรับกลับเข้าบ้านปุ๊บ ตอนกลางคืนผมมักจะสวดอิติปิโส จนหลับ เมื่อคืนนี้สวดไปสวดมา กลายเป็นสวดภาษาอะไรก็ไม่รู้ครับ พอบิดตัวไปอีกด้านนึงเหมือนกับเส้นที่คอมันคลายออกดังเปรี๊ยๆ สงสัยพระแม่อุมามาช่วยให้หายคอเคล็ด ฮิๆๆ<o:p></o:p>
    ตื่นเช้ามาอาการดีขึ้นมากเลยครับ ตื่นเช้าก็เลยรีบไปใส่บาตร<o:p></o:p>
    ขอยืนยันในความสุดยอดของพระที่หลวงปู่คำเป็งสร้างครับ เยี่ยมจริงๆ(y) (y) (y) <o:p></o:p>

ขอแสดงความยินดีที่ลูกสาวสอบเข้าเตรียมฯได้ครับผม
    ว่าแต่อาทิตย์ที่แล้วไปคลองถม ไปเจอเฉาก๊วยชากังราวด้วยแหละครับ
    เป็นของพี่สามเหลี่ยมหรือเปล่าถ้าใช่เดี๋ยวพาเพื่อนไปอุดหนุนเยอะๆครับ(y) (y)
    :p :p :p

7. MOUNTAIN

เฉาก๊วยชากังราว เจ้านี้ไม่ใช่ของพี่สามเหลี่ยมหรอกครับ
    เป็นร้านที่ผมซื้อมาถวายหลวงปู่มื่อวันงาน และฝากให้พี่สามเหลี่ยมชิม
    ปรากฏว่าชิมแล้วติดใจ อร่อย นุ่ม เหนียว ไม่เหมือนเฉาก๊วยผสมผงแป้งทั่วไปที่เราเคยกินกัน มีขายที่เดียวในคลองถมครับ ขายดีมากๆ เพราะกินแล้วมีประโยชน์แก่ร่างกายมากมายหลายประการ เขาขายอยู่ซอยหลังโรงพยาบาลกลางครับ

8. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ และขอบคุณด้วยครับ ส่วนเฉาก๊วยชากังราว ผมไปที่ กำแพงเพชรลองซื้อทานดูปรากฏว่า พี่เม้าท์ซื้อที่ กทม ยังอร่อยกว่าเสียอีก พี่เม้าท์ เป็นขาประจำตัวยงเลยครับ

9. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากมีผู้ป่วยหลายท่านอยากได้คาถาทำลายโรคของหลวงปู่
    และหลายท่านก็จำเป็นต้องใช้รักษาชีวิตให้ยืนยาวช่วยหลวงปู่สร้างวัดได้นานๆ แต่ไม่รู้จะติดต่อผมได้ยังไง
    ที่จริงผมอยากจะทำลิ้งค์ให้ไปดูกันเองที่เวบของพี่โคม
    แต่ติดอยู่ตรงที่ว่า เวลานี้มีใครก็ไม่รู้แอบเอาโทรจันมาใส่
    ผมกลัวพวกท่านติดโทรจันแล้วเครื่องมีปัญหา ข้อมูลในเครื่องถูกขโมย
    ดังนั้นผมขอลงให้ในนี้ก็แล้วกันนะ
    ท่านใดที่เคยจดคาถานี้เอาไว้แล้วพบว่าแตกต่างจากนี้ ไม่ต้องแปลกใจ
    เพราะคาถาที่จดในวันนั้นผมรู้สึกว่ายังไม่สมบูรณ์ ผมจึงได้ใช้ข้อมูล
    งานลงนะ 108 เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2551 ในการเรียบเรียงเพิ่มเติมจนได้ออกมาแบบนี้ครับ
    คาถาทำลายโรค

ตั้งนะโม 3 จบ แล้วจึงว่าคาถานี้ 7 จบ เป่าใส่น้ำที่จะดื่ม 1 ครั้ง แบบค่อยๆเป่าจนสุดลมหายใจ

คาถามีดังนี้

มรรค สุทธิ ชี ถัง มะ เห ษิ นัง
    ญิ ลี เจ็ด ดาว
    โอมมะรงมะเร็ง มะเส็งเค็งหายด้วย อะเหอิมัง อุอะมะมะ อุอะมะตัง มุมะขะยัง ปะระมัตสูญญัง อะโนปิเตหิ
    อิติปิโส นะธิกัปปัง พุทธะรัดตรึงอิเมปัง ยมพบาล ตัสสะ เวสสุวรรณ ตัสสะ
    อิมัง สัจจะวาจัง อฐิษฐามิ ขอให้โรคภัยไข้เจ็บต่างๆ โรคเอดส์ โรคมะเร็ง โรคในกายข้า จงหาย หายด้วย นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ

คาถานี้ใช้คู่กับพระของหลวงปู่ในการเสกน้ำดื่มรักษาโรค ถ้าเสกดีๆ น้ำที่เสกนั้นจะมีพลังร้อน ดื่มแล้วจะร้อนที่ฝ่ามือ และร้อนวูบวาบไปทั่วตัว แล้วก็จะรู้สึกแข็งแรงขึ้นสุขภาพดีขึ้น อาการเจ็บป่วยที่เคยมีมันจะหายไปเองอย่างน่าประหลาด
    ยิ่งเสกมาก จิตเป็นสมาธิมาก ก็จะสามารถใช้คาถาดึงพลังรักษาโรคจากพระของหลวงปู่ที่ห้อยอยู่
    และดึงพลังจากจักรวาลมาประจุลงในน้ำที่เสกได้มาก ลองเอาไปฝึกใช้กันดูครับ

ใช้วิชานี้แล้วก็อย่าลืมส่งบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรและเชื้อโรคทั้งหลายที่ตายไปกันด้วยนะ อาการเจ็บป่วยที่หายมันจะได้หายขาดไม่กลับมาเป็นกันอีก

คิดส่งบุญตามนี้นะ
    "ด้วยอานุภาพแห่ง พุทธ ธรรม สงฆ์ ขอให้บุญที่ข้าเคยทำมาจงถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่กำลังเล่นงานข้าอยู่นี้และเชื้อโรคที่ตายไปเหล่านี้ด้วย"
    <!-- / message --><!-- sig -->

10. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    โอนเงินแล้วครับวันนี้ 29/3/2551

โอนเงินแล้วครับวันนี้ 29/3/2551

REF284-29/03/08-011 FR726 16:15:19
    TLR02283 284-2-62625-3 800.00 TT 8500

ส่งมาที่
    นาย ศรัณย์ สุวรรณมาโจ
    297/172 ม.ชัยวิวัฒน์3 ซ.วัดบัวขวัญ ต.บางกระสอ ถ.งามวงศ์วาน
    อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ขอบคุณมากครับพี่สามเหลี่ยม

ขอบคุณพี่เมาท์ด้วยครับที่แนะนำร้านเฉาก๊วยอร่อยๆให้ครับผม ฮิๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. triangle-w

ภายในอาทิตย์หน้าจะส่งให้ครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

12. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

13. triangle-w

ในวันที่ 2-6 เมษายน ที่ผมเคยแจ้งว่าหลวงปู่อาจจะมา กทม. เป็นอันยกเลิกไปครับ หลวงปู่บอกว่าจะอยู่เตรียมสถานที่ สำหรับคณะผ้าป่าของเจ้มรรคที่จะไปในวันที่ 12 เมษายนนี้ครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมกันสร้างวัดกับหลวงปู่ด้วยครับ
    (smile) (deejai) (||)

14. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

รายการเดียวกับ ชุดผ้าป่ารึป่าวครับพี่สาม
    แล้วพี่จะขึ้นไปไหมครับ

15. triangle-w

ผมคงจะไม่ได้ไปครับ เพราะติดธุระอยู่บ้างครับ แค่ส่งใจไปก็พอแล้วหละครับ ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ ช่วงนี้งานใหม่เข้ามามากจนแทบกระดิกตัวไม่ได้เลยครับ ต้องเลื่อนไปหลังสงกรานต์เกือบทุกงานเลยครับ ที่ทำอยู่ก็พยายามเร่งให้เสร็จก่อนสงกรานต์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2008
  16. mail2wissnu

ที่ รพ.วชิระ มีการสร้างตึก 6 ชั้น แล้วนะครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นโปรเจค ของพี่บ้างไหมครับ

17. MOUNTAIN

จากหนังสือพุทธามหาเวท ด้านในปกหน้า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      302.9 KB
      เปิดดู:
      1,163
  18. mail2wissnu

พี่เมาท์ ที่ภูเก็ตกว่าหนังสือจะมาถึงแผง ปาไปค่อนเดือน ในเล่มมีเรื่องราวของหลวงปู่อีกไหมครับ

19. MOUNTAIN

เล่มนี้ยังไม่มีเรื่องราวของหลวงปู่ครับ
    มีแต่ เรื่องคาถาบูชา อธิษฐานใช้เถาวัลย์หลง..โดย บก.สุรศิลป์
    หน้า 75-76 ครับ
    (||) ;)

20. MOUNTAIN

คาถา อธิษฐานใช้เถาวัลย์หลง ที่ลงในพุทธามหาเวท
    ฉบับ 1 เมษมยน 2551

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้