หัดร้อง CAN'T HELP FALLING IN LOVE-ELVIS

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย paramount, 26 ธันวาคม 2014.

1. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรที่อยุ่ในความพอดีก็ดีไป
    ถ้ามากเกินไปก็พิจารณาตัวเองนะ
    ปล.แฟนคลับคุณบีเดือดร้อนด้วยเหตุผลใดไม่ทราบ.ฉันไม่โต้แย้งกับใครในนี้ฉันแค่เห็นในสิ่งที่พวกคุณไท่เห็น.มีบางคนรุ้สึกในสิ่งที่ฉันพุดยกเว้นคุณสองคนที่พยามเข้ามาออกรับ.มันเกี่ยวกับคุณตรงไหนช่วยบอกหน่อย งงมากเลย
    ปล.ขอยืนยันนะ.สิ่งที่ฉันเห็นหลังไมค์ไม่ใช่พฤติกรรมของคนปกติ.แค่นี้จบ.

2. Kama-Manas

อะไรที่ไม่เกี่ยวกับตัวเองหัดเป็นเพียงผุ้ดุจะดีกว่ามั้ย`?
    ปล.ไม่อยากพุดไรมากกว่านี้.เด่วจะเป็นเรื่องอื่นไป ขออภัยนะที่อาจทำให้หมดสนุกชั่วครุ่.(ฉันเข้ามาเพราะเพลงของนายพนมบีที่นำมาวางเป็นชุดช่วงมีปัญหากับเพื่อนพอดี ฟังแล้วสะดุดในเพลงทุกเพลงใครไม่เจอคงไม่เข้าใจ.ที่คนเราจะมาวางเพลงแบบนั้นได้ถ้าไม่ใช่คนเดียวกัน.มันมีรายละเอียดมากกว่านี้แต่ไม่สะดวกพิมพ์.จบแค่นี้พอ

3. Kama-Manas

อ่ะ.ลืมขอโทษเจ้าตัวค่ะ
    ขอโทษคุณพนมบีด้วยนะ.ถ้าคุณไม่ใช่เพื่อนฉัน.เสียมารยาทกับคุณเยอะเลย.ขอโทษมากๆค่ะ

4. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

นี่กระทู้ คุณพนมบี เหรอคะ กระทู้เค้าเลอะเทอะไปหมดแล้ว ให้เกียรติเจ้าของกระทู้พอดีกว่าไหม? ในเมื่อคุณสงสัยคุณพนมบี คุณก็ไปคุยกับเจ้าตัวสิคะ

คุณบอกไม่เกี่ยวกับฉันและคนอื่นๆ (ที่มาออกรับแทนคุณพนมบี) ก็อยากถามกลับเหมือนกันว่า แล้วคุณพนมบีไปเกี่ยวอะไรกับคนที่คุณตามหา ไม่เกี่ยวเลย คุณล่วงเกินเขามากนะคะ พิสูจน์ตัวตนกันชัดๆ แล้วนะคะ ว่าคุณพนมบีก็คือคุณบี ซึ่งบังเอิญเสียงคล้ายเพื่อนคุณ แต่หน้าตาคนละคนแน่นอน สุดท้ายคุณบอกเองนะว่าขอโทษเขาที่ล่วงเกินเขา และพูดเองด้วยว่าเขาไม่ใช่เพื่อนคุณ ดังนั้น "นายพนมบี" ที่คุณคอยต่อว่าเค้าคงจะเริ่มสบายใจได้สักทีใช่มั้ยคะ ?

ปล.เป็นผู้ดูมานานแล้ว จะไม่พูดก็คงไม่ได้แล้ว และคุณก็เคยส่งข้อความมาคุยกับฉันเองด้วยเรื่องคุณพนมบี จะว่าไปฉันสมควรออกมาพูดด้วยซ้ำ เพราะรู้ทั้งรู้ว่าเข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้ว ประเด็นออกรับแทนไม่ใช่ปัญหาอะไรหรอกค่ะ แต่ปัญหาจริงๆ คือ ความเดือดร้อนที่คุณก่อกวนล่วงเกินคนที่ไม่เกี่ยวข้องมากกว่า ซึ่งคุณควรยุติได้แล้ว ว่าไหม?

ถ้านัดเจอกัน คุณจะมาไหม และถ้าพิสูจน์เองกับตาและหูตัวเองแล้วเขาไม่ใช่คนที่คุณตามหา คุณจะรู้สึกตัวไหมว่าแย่จังทำอะไรลงไป ลองถามตัวเองดูว่า ยอมรับความจริงได้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2016
  5. philosophi

philosophi เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2012
    ว๊าววๆ เจอแล้วกระทู้พี่ม่อน
    กว่าจะหาเจอเล่นเอาเหงื่อตก.โว๊ะ.:boo: