หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Miss[X]

Miss[X] Active Member

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ หวังว่าพี่ๆสบายดีกันนะครับ

อยากจะรบกวนพี่เปิดโลกและพี่ๆท่านอื่นช่วยดูเหรียญเสือเผ่น17ให้หน่อยครับ

ว่าแท้ไม ถ้าแท้เป็นบล๊อคไหนด้วยนะครับ ต้องขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    -น้องoatkub ยังไม่รู้หรือว่าเราอยู่ต่างประเทศ555555555 "พี่ซื้ออะไรค่..อันนี้สีสวบ...(40) อันนี้ห้าบา(5บาท)...ปูเหลียวเจ้มา..555555ตามนี้แถมโฆษณาขายโทรศัพท์ยังต้องมีภาษาพม่า ตรงสี่แยกเมือง(สนง.ตำรวจจังหวัด)ยี่แล้วใหญ่มีโฆษณาขายรถจยย.ภาษาไทยและพม่า(ตรูอยู่ประเทศไหนเนี่ย)เริ่มหลงตัวเองล่ะว่าท่องเที่ยวอยู่ต่างประเทศ เวลาขับรถต้องหลบให้เขา เพราะเขาวิ่งขวา (มิน่าล่ะเราว่าวิ่งมาถูกทางแล้วเชียวแต่ทำไมยังมีรถวิ่งสวนทางมา )เอ๋ะ..ตรูขับผิดทางหรือมันขับผิดทางกันแน่ะว่ะเนี่ย....งองูสองตัวเลย....555555
    -บ่นบ้าง....เพ้อบ้างน่ะครับพี่น้อง...รักกันรักกัน...เดียวนี้ต้องแอบไปวิ่งในสวนแทน แต่รถเริ่มเยอะมากขึ้นตามนโยบายของรัฐบาล(รถคันแลก)แต่ของเราเแลกกันไปแลกกันมาแต่สุดท้ายไม่มีใครแลกด้วย"ทีพระก็จะเอาเก่าๆๆๆๆๆแบบมากๆด้วย แต่รถเก่าๆๆคันนี้ทำไมไม่เอากันน้า"....
    -อีกหน่อยจะมีโครงการบ้านหลังแรกน่ะครับ พี่น้องใครยังไม่มีบ้านก็เตรียมกันไว้ แต่ขอบอกก่อนแค่บ้านหลังแรกเท่านั้น แต่ถ้าเมียคนแรกต้องถามคนที่อยู่มาก่อนดูน่ะครับ(คุยกันเอง)มิฉะนั้น หัวอาจะจะแตกได้ หรือไม่ถ้าหนังเหนียว(หนี้)อาจจะน่วมไปทั้งตัว ช้ำในตายเอง ฮิ.....ฮิ.....
    -ช่วงนี้นิมนต์หลวงพ่อขึ้นแขวน มาเต็มไปหมด เรียกได้ว่า ตั้งแต่องค์แรกจนองค์สุดท้าย กำลังพล1นาย พระเครื่องหนึ่งกองพัน...ช่วยคุ้มครองลูกๆและคนในครอบครัวให้รอดพ้นอุบัติเหตุเพสภัย อันตรายทุกชนิดด้วยเทอญ...
    -วันนี้นำรูปหลวงพ่อโต วัดหลักสี่ มาให้ชมขอพรท่านกันอย่างไรก็ดลบันดาลให้ทุกท่านกัลยาณมิตรที่ผ่านมาชมก็ดี ตั้งใจมาชมก็ดี ตั้งใจมาไลท์ก็ดี ทั้ง คุณพ่อ-คุณแม่ พี่-น้อง ผองเพื่อน เจ้าจุก เจ้าแดง ลูกป้าแม้น ลูกนายเหม็น น้องสมพรบ้านสร้าง แม่สำอางค์บ้านสนามไชย รวมทั้งกลุ่มแม่บ้านท่าฉลอมน่ะแม่น่ะ ขอให้ทุกท่านโชคดี สวัสดี มีชัย อ้อ...ที่ขาดเสียมิได้ ท่านนายกดอกรัก ท่านผู้ใหญ่บ้านเปิดโลก ขอให้ทุกท่านถูกหวย รวยรางวัล ไม่ต้องมากหรอกแค่รางวัลที่2 ซักสามปีซ้อน แค่นี้แหล่ะครับ

ขนาดไฟล์:
      359.4 KB
      เปิดดู:
      268
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2012
  3. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    นั่น ไง ระวังนะครับ เรามีคนละเหลืองแล้วนะคับ

มาเลยคับ เพื่อนเยอะ ความรู้เยอะแลกเปลี่ยน กันครับ

ดู เหมือน บล๊อค A เลยนะคับสวยๆๆๆ

4. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับทุกทุกท่าน

ผมระแวงมานานแล้วครับ ยังสงสัยอยู่เลยโดนไปยังว่ะเพราะไม่ค่อยสนใจรอบข้างตัวโพสอย่างเดียว 5555
    ปล. แต่ที่ออฟฟิตโดนไปแระ เหลืองงง ข้อหาส่องพระในเวลางาน.... :'(

5. Cherry boy

แอบ ดู....อยู่ครับ 55555 (deejai) ว่าแต่เฮีย หายไปไหนคับเนี่ย

6. Cherry boy

ว่างๆๆ นำมาให้ชมกันครับ เหรียญพัสยส ปี21 :cool:

7. Cherry boy

สุดยอด เลยคับ.....:cool::cool::cool:

8. motana2008

มันส์ กัน อยู่ สาม หน่อ นี่ หละ

โอ๊ต พี่บอย ผม 555

9. Cherry boy

555555555 นั่นสิคุณน้องโม แต่พี่เห็นเฮียแอบซุ่ม อยู่นะ อิอิ

10. Cherry boy

55555555555555555555555555555555 เฮีย บอก งั้น 70/30 ละกัน ส่วนแบ่ง

11. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้อ โอ๊ต ... ตอบแบบนี้ ดีมากครับ ช่วยกันศึกษาครับ

-พี่อัสนีครับ รูปสวยมากๆเลยครับ วันหลังถ่ายออเปาะ มาฝากบ้างครับ555

-ช่วงนี้มีเหรียญ สี่ยอดมาใหม่ของคุณson สวยมากครับ อย่าให้รู้ว่าบ้านอยู่ไหนนะ อยากได้มั่งๆๆๆ
    555

เรื่องหลวงปู่รอดดีมากครับ เกร็ดแบบนี้ถ้าไม่ถ่ายทอดไว้ คงหายหมด ลืมหมด ดีมากครับ หน่วยทะลวงโอ๊ต

พี่เปิดโลกเจอพิษเน็ตอืด เลยไม่ค่อยเข้ามาน่ะครับ

12. son of buddha

son of buddha เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    พี่ครับสอบถามเพื่อเป็นความรู้นะครับ เหรียญสี่ยอดปืนแตก สร้างมาจำนวนประมาณเท่าไหร่ครับ ผมไม่ค่อยทราบประวัติเลยหาข้อมูลยากมาก.......

13. son of buddha

son of buddha เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับผม แต่ขอเป็นช่วงดึกๆหน่อยนะครับ เลิกงานดึกครับวันนี้

14. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ขอขอบคุณคุณอัสนีนะครับ ที่อวยพรให้ผมและท่านฯดอกรักมีโชคมีลาภ ขอให้เป็นตามนั้นครับ ขอน้อมรับ5555.....เรื่องที่ท่านทั้งหลายคิดจะตั้งวงตลก เห็นด้วยครับ แต่ส่วนแบ่งขอเป็นหาร10 และผมรับ10ส่วนเหมือนเดิม อืม..ซะงั้น.....อย่างที่ท่านจัมโบ้เออ้างถึงเลย คุณboonmobileไม่ค่อยได้เข้ามา คิดถึงนะครับ แต่คงมีงานยุ่งล่ะครับ ขนาดงานยุ่งยังเข้ามาอ่าน ก็ดีใจครับที่ยังนึกถึงกัน คนดีมีน้ำใจอีกคนหนึ่งครับคนนี้.....เรื่องของท่านฯดอกรักกับน้องโอ๊ต ขอสารรูปก่อนครับ ยังไม่ได้ค้นหาเลยครับ ติดธุระเล็กน้อย แล้วจะตามเรื่องให้นะครับ

.....เรื่องเหรียญเสือเผ่นปี17 ตามที่ได้ยินมานะครับ เท็จจริงยังไงไม่ยืนยันครับ ก็คงสรุปว่า ดูขนาดจะเล็กกว่าของแท้ รอยตัดขอบเหรียญและรอยหยักไม่เหมือน ในมือขวาของหลวงปู่ต้องมีขีดคล้ายๆเม็ดกลม(เฉพาะเนื้อทองแดง) ตามที่วงการเรียกกันว่าคีบบุหรี่นั่นแหละครับ ของปลอมจะมีขีดแต่ยาวมาไม่ถึงในมือหลวงปู่ แต่หลังจากนี้ ก็จะยึดถือไม่ได้ล่ะครับ เพราะการทำปลอมคงพัฒนาไปอย่างไม่หยุดยั้ง คงต้องดูที่รอยตัดเป็นหลักแล้วล่ะครับ แต่ที่มาบอกกล่าว เพราะตอนนี้เค้าก็รู้กันส่วนใหญ่แล้ว มันเหมือนดาบแปดคมจริงๆ แต่ไม่กลัวครับ เพราะผมศึกษาวิชา"ดรรชนีสัมพันธ์จิตใจ"ของเล็กเซียวหงษ์ สามารถรับได้ทุกดาบ ว้าว...

.....เหมือนเคยครับ ข้อมูลหรือคำกล่าวทั้งหมดไม่ถือเป็นข้อเท็จจริงใดๆทั้งสิ้น นำมาเล่าสู่กันฟังเพลินๆ ไม่ใช่บทสรุปอะไรทั้งนั้น (ต้องขอออกแขกไว้ตลอดครับช่วงนี้) เดี๋ยวเกิดมีการพาดพิงโดนใบสีต่างๆ ถ้าโดนนะ.. ก็แสดงว่าโดนล่ะครับ5555

15. motana2008

มาเก็บแม๊กสุดท้ายก่อนนอนครับ
    คณะตลกจัดเลยไหมครับ งานกฐินปี56 รวมพลประเดิมโชร์ ทะลวงโอ๊ตทะลุถึงหัวใจ 5555:cool:

16. OATTOSAN

OATTOSAN เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขออนุญาตออกความเห็นนะครับ หากผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

ขอเพิ่มเติมเรื่องเหรียญปี17 ตามข้อมูลของคุณโอ๊ตนะครับ ที่ผมเคยเจอมานะครับ ลักษณะจะเหมือนในรูปเลยครับ แต่ที่ผมเห็นข้อแตกต่างจากเหรียญแท้ที่ผมสังเกตุก็คือ รอยตัดรอยหยักไม่เหมือน เหรียญที่ผมเจอเป็นเหรียญรมดำครับ แต่รมดำไม่เหมือนเก่า และอีกจุดนึงก็คือหูเหรียญครับ หากสังเกตุดีดีจะเห็นความต่างครับ ที่ผมเขียนมานี่ไม่ได้หมายความว่าเหรียญของคุณx เก๊นะครับ ผมเพียงแค่อยากบอกเรื่องที่ผมเจอมาเท่านั้นครับ

ล่าสุดวันนี้ที่ผมเจอมา รอยหยักตรงกนกที่คุณโอ๊ตวงไว้ในรูปนี่มีแล้วนะครับ แต่เหรียญที่ผมเห็นจะยังขาดความคมชัดของตัดหนังสืออยู่ และสภาพเหรียญเหมือนจะทำให้ดูเก่าแบบผ่านการใช้มาครับ ซึ่งก่อนหน้านั้นผมก็เคยเจอเหรียญที่มีรอยหยักมาแล้วครั้งนึง เพียงแต่เหรียญนั้นผมเห็นว่าผิวมันแปลกๆ ก็เลยต้องขอผ่าน หากผมใจร้อนก็คงเอามาแล้วล่ะครับทั้งสองเหรียญ ส่วนเรื่องรอยตัด ผมเองก็ยังจำไม่ได้เลยครับ ต้องอาศัยดูหลายๆอย่างมาประกอบกัน หากสิ่งไหนผิดไปสักอย่างก็คงต้องปล่อยผ่านไปก่อนละครับ

ขอบคุณครับ

17. son of buddha

-เหรียญปี17
    ปล. ขอโทษทีนะครับฝีมือในการถ่ายภาพยังไม่ค่อยชัด

ขนาดไฟล์:
      928.9 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      838.1 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      339.3 KB
      เปิดดู:
      65
  18. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ธรรมะ ยามเช้า

19. OATTOSAN

OATTOSAN เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    ใช่ครับคุณโอ๊ต

เรื่องเหรียญนี่ ก็อย่างที่บอกครับ ต้องอาศัยดูหลายๆจุดประกอบกันครับ เพราะเท่าที่ผมเห็น เหรียญปลอมมากันหลายแบบครับ ผมเองก็เคยโดนมาก่อน เลยเอาประสบการณ์มาบอกกันครับ

เหรียญของคุณพุทธบุตรสวยงามครับ รูปชัดเจนเลยทีเดียวครับ

ขอบคุณครับ

20. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปูครับ
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ไปเข้าเวรท่าราชมาสองวัน เดินดูพระตาแทบแตกเหรียญของหลวงปูเยอะมากมาย มีแทบทุกรุ่นแต่ไม่กล้าครับกลัว วันนี้ต้องเตรียมพร้อมรับสถานการณ์การชุมนุมต่ออีกสามวัน ไม่รู้ว่าวันอาทิตย์จะได้ไปกะฐินที่วันที่บ้านหรือปล่าวยังไม่รู้เลย เซ็งมากมาย ยังไงก็ต้องกลับให้ได้อาทิตย์นี้มีงานรอที่วัดบานเลย