หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    :cool:(deejai)
    (deejai) คัยว่าผมจะเอาละคับ คุณ dear 777 ตะหากละคับ รายนั้นเขาชอบพวกของขลัง แบบแปลกๆๆๆ อิอิ

55555 เรื่องม้า ศึกผยองเดช นี่ คุณ dear 777 นะคับที่ชอบ มิใช่ผม ผมแค่สอบถามเฉยๆๆๆๆ อิอิ

เคย มี คนถามผมว่า.....พระ อื่น มีเยอะแยะ ไฉนเลย มาชอบหลวงปู่สุด ซึ่งบางคนไม่รู้จักด้วยซ้ำ ซึ่งตอนแรกผมกะหาพระของหลวงปู่มาเก็บไว้ ตามวิสัยคนชอบพระ แต่พอได้ไปกราบหลวงปู่ ครั้งแรก กลับมมีความรู้สึกอบอุ่นอย่างบอกไม่ถูก รักและเคารพหลวงปู่มาก และพอมาได้ศึกษาเรื่องราวของหลวงปู่ และฟังจากเฮียได้เล่าให้ฟังยิ่ง ศรัทธามากกก เลยคับ

2. Cherry boy

อังสะ ถูกเลี่ยมกันน้ำ อย่างดี ครับ เฮีย :cool: อยู่ คู่กาย

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Cherry boy

ไปนำกลับมาให้อ่านอีกครั้ง เรื่องดีๆๆของคุณดอกรักเคยโพสไว้

4. Cherry boy

55555555555555555555555555 แห๋ม คุณโอ๊ต ก้อเล่นรู้ทัน สะงั้น ผมอุส่าโบ้ย ไปแล้วนะคับเน่ี่ย เห็นเฮียว่า ช่วงอารธนา นี่หัวกะไดบ้านไม่แห้งเลย :cool::cool::cool:

5. Cherry boy

สิงห์บุรี/ ศิษย์สายหลวงปู่สุดเข้าพิธีครอบครูเป่ายันต์
    ข่าวประจำวันที่ 24 มิถุนายน 2555

" สิงห์บุรี / ศิษย์สายหลวงปู่สุดเข้าพิธีครอบครูเป่ายันต์ " เมื่อสายของวันที่ 24 มิถุนายน ที่วัดธรรมเจดีย์ หมู่ 2 ตำบลสระแจง อำเภอบางระจัน จังหวัดสิงห์บุรี มีประชาชนจากหลายจังหวัดเข้ามาร่วมประกอบพิธีครอบครูเป่ายันต์ ของพระอาจารย์ เหน่ง ศิษย์สายหลวงปู่สุดแห่งวัดกาหลง จังหวัดสมุทรสาครที่เรืองวิทยาคมในด้านอยู่ยงคงกระพัน เมตตาแคล้วคลาดในทุกวันที่ 24 มิถุนายนพระอาจารย์เหน่งพร้อมศิษย์จากทั่วสารทิศจะมาประกอบพิธีไหว้ครู ครอบครูเป่ายันต์ให้กับบรรดาศิษย์ทั้งรุ่นพี่รุ่นน้องตามสถานที่ ที่กำหนดขึ้นพร้อมมอบวัตถุมงคลให้กับประชาชนที่เข้าร่วมพิธีดังกล่าวในอดีตที่ผ่านมา­จอมโจรตี๋ใหญ่เป็นศิษย์ของหลวงปู่สุดมีของดีติดตัวคือตระกรุดทำให้แคล้วคลาดจากการไล­่ล่าของตำรวจหลายครั้ง

์NNNครอบครูเป่ายันต์.mov - YouTube

ลองเข้าไปดู กันหน่อยครับ

6. Cherry boy

ไปเจอมาคับ 5555
    ได้ยินบ่อยๆ ว่า "แพงวันนี้ ถูกวันหน้า" แต่ถ้าเป็น "พระเกือบแท้"...ก็ลาก่อน คงเป็นได้แค่ก้อนผง-ก้อนดิน-ชิ้นโลหะที่หน้าตาคล้ายพระ ไม่ว่าวันนี้หรือวันไหนราคาก็เท่ากับ...ศูนย์ ลองมาฟังเรื่องจริงกรณีพระเก๊ จากปากนายทหารเก่าลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงพ่อสุด วัดกาหลง พระอาจารย์ชื่อดังยุคหลังกึ่งพุทธกาล แห่งจ.สมุทรสาคร เจ้าของยันต์ตะกร้อที่ลือลั่น ลูกศิษย์วัยเกษียณท่านนี้เท้าความหลังให้ฟังว่า ครั้งนั้นราวๆ ปี 2520 บวก-ลบ เคยแจ้งตำรวจจับนักต้มตุ๋น ล้อมวงเล่นกลหลอกขายพระเก๊ให้ชาวบ้านย่านสนามหลวง

ได้พระเก๊หลวงพ่อสุดรุ่นเสือเผ่นปี 2517 มาหนึ่งกำ เป็นเหรียญประสบการณ์ เด่นดังด้านคง กระพัน-ชาตรี เอาไปฝากหลวงพ่อ ท่านก็นึกขำ-เวทนา จึงเมตตาบริกรรมปลุกเสกให้ใหม่ เสร็จแล้วก็บอกว่าเอาไปใช้ได้เลย...เหมือนกันทุกประการ คุณลุงทหารเก่ารับพระกำนั้นกลับบ้าน ใช้ก็ไม่กล้าใช้ ให้ใครก็ไม่กล้าให้ จนทุกวันนี้...พระรุ่น "เสือเผ่นเล่นกล" ดังกล่าว ยังนอนนิ่งสงบอยู่ครบในกระป๋องหัวเตียง นี่ขนาดหลวงพ่อต้นตำรับองค์เป็นๆ เสกให้เน้นๆ นะเนี่ย สงสัยไม่ชอบพระฟรี อยากจ่ายเต็มๆ...ฮา

ที่มา เต็มราคา แต่ไม่เต็มใจ

7. Cherry boy

-เฮ้อ!ใจมนุษย์สุดหยั่งถึง นั่นสิคับ :( :(

แต่ ถ้า ผมเป็นทหารคนที่เอาเหรียญไปให้หลวงปู่ ดูแล้วปลุกเสกให้ซ้ำ ผมคล้องนะ.....เพราะผมเชื่อในตัวหลวงปู่ แต่จะให้คนอื่นไปบูชาคงต้องอธิบายเขาก่อน

ว่า แต่ ทำไมวันนี้ เงียบเป็นเป่าสาก เลยคับเนี่ย...................................................;aa43

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2012
  8. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

55555555 ลุงบ้านอยู่ไหนครับ เดี๋ยวชวน เฮีย พี่ดอก และ เสี่ยโอ๊ต ไปบุกซักหน่อย หากมั่นใจและยืนยันว่าหลวงปู่เสกทัยให้ ผมมั่นใจแน่นอน 5555555555 แต่ฮาจริงนะนี่

เอาอีกชอบ:cool:

9. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    คุณโอ๊ต เป็นผมไปตบกบาลกบาล คนเอาตั๋วไปขึ้นเงิน ...สัก2ที
    ส่วนพระที่ปลอมแล้วขึ้นคอ ผมว่าถ้าเราศรัทธาจริงๆ พุทธคุณอาจมากกว่าพระแท้ๆในคอ บางคน อีกครับ

10. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

ขอรบกวนใช้โพสนี้เป็นสื่อนะครับ

พี่น้องท่านใดที่พบเจอหนังสือเกี่ยวกับหลวงปู่แก้ว วัดช่องลม

ช่วยชี้ช่องให้ผมด้วยครับ ไม่ว่าจะให้เช่าหรือจะให้ ฟรี ถ้าไปเจอที่ไหนรบกวน

กระซิบกันนิดนึงครับ ตอนนี้ผมคิดที่จะเขียนประวัติของหลวงปู่

แบบนอกวัด จึงกำลังตามหาข้อมูลต่างๆอยู่ครับ

11. son of buddha

son of buddha เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน วันนี้ผมได้มีโอกาสไปไหว้หลวงปู่สุดเป็นครั้งแรก ซึ้งผมก็รู้จักหลวงปู่มาซักระยะนึงแล้วครับ จึงได้ทำบุญบูชาวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่มาด้วยครับ แต่จริงๆแล้วผมก็มีพระของหลวงปู่มานานแล้วซึ่งได้รับมรดกมาจากพ่อและพ่อได้มาจากปู่อีกที่ครับผม แต่ก็ยังดูไม่ค่อยเป็นครับรบกวนพี่ๆทุกช่วยแนะนำศิษย์ใหม่ด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      685.3 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      279 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      848.5 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      864.1 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      681.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      712.4 KB
      เปิดดู:
      51
  12. son of buddha

son of buddha เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสุดท้ายครับรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ.....

ขนาดไฟล์:
      842 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      901.9 KB
      เปิดดู:
      45
  13. Cherry boy

อ่ะๆๆ ได้ครับ ว่าแต่ เด่วนี้ เป็นชี้ช่อง แล้วเหรอคับ (deejai)
    :cool::

14. Cherry boy

เด่วรอ ผู้ ชี้ขาดมาฟันธง นะคับ......แต่ ผมดู แล้วดูดีนะคับ

15. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....ขออนุโมทนาและยินดีด้วยนะครับ มีวัตถุมงคลของหลวงปู่รุ่นประสบการณ์ทั้งนั้นเลย หาไม่ง่ายนะครับอย่างเหรียญสี่ยอดปืนแตก มาอย่างสวยด้วย เป็นโชควาสนาจริงๆนะครับที่ได้รับมรดกมา เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ

16. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    แงแง กรรมการแจกใบเหลืองเค้า ...ลายเซ้นต์ไม่เหมาะสม :':)':)'(

17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ่่่Jumbo A, oatkub, My Dear_777, boonmobile, ดอกรัก

หายไปจากการสนทนานานมากแล้วครับ.................

18. son of buddha

ได้ครับพี่ผมมาศึกษาหาความรู้ในกระทู้นี้อยู่เรื่อยๆครับ :cool:

19. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    โอ้ !!! เหรียญสี่ยอด สวยมากครับ

20. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @ฮา ได้อีก เฮีย เสพ มะ คิดได้งัยนี่พี่นายก เกือบตกเก้าอี้ 5555+ นั่งตามอ่านย้อยหลังอยู่ อิอิ เด๊วตามขบวนไม่ทัน ... สวัสดีพี่ๆน้องๆทุกคนด้วยคร๊าบบบ ขอบคุณเรื่องเล่านายทหาร พี่ Oat ด้วยครับ สิ่งที่สำคัญมากๆ "ต้องเชื่อมั่นและศรัทธา" ชอบๆๆ....