หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ สุด ครับ

น่าเสียดายๆๆจิงๆๆคับผมไม่ได้ไปเลยอดเจอ หลายๆๆท่านเลยนะคับ ยังไงอนุโมทนาบุญ ด้วยนะครับ
    ว่าแต่ ได้ไปกิน ก๊วยจั๊บ กันมารึปร่าวคับ(deejai)

2. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ไม่เป็นไรครับพี่ไม่ซีเรียส ผมก็ลืมเหมือนกัน เมาส์ โน่นนี่นั้น เดินไปมา ลืม 555 แต่หนุกหนานมาก :cool:
    สรุป ยังหาอาจาร์ยที่สักยันต์ตะกร้ออยู่นะพี่ เจอแล้วกระซิบหน่อย 555

แต่เมื่อวานรถติดมากแทบคลั่งเลี้ยวพักหาปอเลาะกลางทาง เกือบสองชั่วโมงวิ่งได้ 5 กิโล ง่า ขากลับ พระเจ้าช่วยกล้วยทอดดด T_T

ปล. เห็นไหมพี่ดอกรัก พอย่นเวลาเหลือสองวันป๊าบ เฮียลิ้วเฮียง ปรากฎกายเลย 555 (หากเรียกดอกธรรมดาจะดูเป็นการย่กย่องเกินไปไหม พี่เป็นคนเดียวจริงๆที่ผมไม่กล้าย่อชื่อaccount 555)

3. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ไปครับ คุยเพลินเขาเลิกขายซะก่อน

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    [​IMG] [​IMG]
    ลงรูปใหม่ตัดต่อใหม่ผมไม่ได้ทุบกรอบออกเสียดาย พระองค์นี้อยู่กับผมมาร่วม 18 ปีแห่ง

ความหลังไม่นับร่วมกับท่านเจ้าของเก่าที่เป็นทหารเกกษียณมาที่ผมได้ต่อมาก็นับว่านานพอได้

ถ้าเก๊ ก็ต้องยอมว่าเก๊เก่าทำได้ใจขนาดนี้ 18 กว่าปีที่แล้วราคาไม่เท่าไหร่ 100-200

ถ้าลงทุนเก๊รุ่นนี้ รุ่นปลายๆไม่ไปทำเก๊รุ่นแรกๆและรุ่นแรงๆ แบบเสือแผ่น 17และรุ่น1รุ่น2ก็

ต้องยอมจำนนฟ้าดิน..........จะขอเอาหัวโคกเสา หรือกัดลิ้น.............ประชด หรือคุกเข่า

จนว่าจะแท้.......555

ดูรอยปั๊มเหรียญด้านหลัง

ดูรอยเส้นขอบเหรียญด้านหลัง

ลองพิจรณาเทียบเคียงดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  5. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    :cool::cool: งามมั่กๆ

6. Cherry boy

แล้ว ปี20 ของผม เป็นไงบ้าง คับ...........,มะวาน ลองเอา ซันไลต์ มาล้างถูด้วยแปรงสีฟัน คอลเกต Soft ดีขี้นหน่อย แต่ว่าจะลองนีเวีย ครีมด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าข้าน้อยบอกท่านจอมยุทธเชอรี่ว่าเก๊ท่านจะเชื่อข้าน้อยไหม...........

555.............:boo::boo::boo:

รูปเล็กมากๆ แต่ดูว่าแท้ไว้ก่อน........

ท่านลองเทียบเคียงกับผมดูครับ ถ้าแท้ก็แท้ด้วยกันถ้าเก๊ก็เก๊ด้วยกันครับ

วัตถุมงคลหลวงปูผมไม่มีคาวามรู้เลยอาศัยเก็บมานานแล้วและไม่เคยได้บูชาเพิ่มเลย

เพราะไม่ีมีความรู้...........

8. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @พี่จัมโบ้ แม่นแท้เหลาครับพี่ TBC เข้าประจำการ 19 นี้ถ้าหนีงานออกมาได้จะแอบแว๊บไปทัวร์ ขอบพระคุณที่แนะนำครับพี่........ เหรียญง๊ามงาม ศิลป์นูนต่ำอย่างนี้แหล่ะชัดเลย ชอบๆๆ

9. Cherry boy

ถึง เพื่อนๆๆพี่ ในกะท่อม ช่วงนี้ จะโพส อะไร กัน ระวังๆๆนิดนึง นะครับ เพราะ รู้สึกว่า ผู้ดูแลเวป ไล่แจกใบเตือนใบเหลืองกันว่อนไปหมด :(

10. Cherry boy

ถึง เพื่อนๆๆพี่ ในกะท่อม ช่วงนี้ จะโพส อะไร กัน ระวังๆๆนิดนึง นะครับ เพราะ รู้สึกว่า ผู้ดูแลเวป ไล่แจกใบเตือนใบเหลืองกันว่อนไปหมด :(

11. Jumbo A

แช่นีเวยสัก1-2ชั่วโมงแล้วล้างด้วยน้ำเปล่า ถ้าออกไม่หมดก็แช่อีก แต่เปลี่ยนี

เวียใหม่ใช้น้ำเปล่าล้าง กะไหล่เงิน เวลาล้างระวังกะไหล่จะลอก

ดูแล้วเห็นผิวทองแดงเปิดแล้ว แต่ไม่เป็นไรใช้เวลาสักพักหลายวันก็จะกลับ

อย่าไปใช้พวกสบู่ ยาสีฟัน นะครับ น้ำยาล้างจานก็ได้ แต่ล้างหลังจากแช่นีเวีย

ก่อน น้ำเปล่าดีตรงที่ไม่ทำลายผิว

12. Cherry boy

(deejai)
    อ่า....ขอบคุณ ครับ ท่านปรมจารย์ จัมโบ้คับอิอิ มะกี้ผมไปอ่านเจอกะทู้นึงในพลังจิตนี่ละคับเขาบอก ให้ใช้ กลีเซอลีนบอแร๊ก ที่ใช้ทาลิ้นเด็ก เด่วจะลองดู ครับถ้าไม่ได้ผลจะลองใช้นีเวีย ครีมดูครับตามที่ คุณ จัมโบ้ บอก แต่นีเวียนี่ต้อง แอบไปเอาของแฟนมาสะละ เด่วบีบ มาเก็บใส่ถุงพลาสติกไว้สักครึ่งขวด ส่วนเหรียญนี้ ปลอมไม่ปลอมนี่ ผมคงศึกษาไปเรื่อยๆๆก่อนคับ พอดีเช่ามาพร้อมตระกรุดนะคับ แต่ผมดู เนื้อที่เปิดแล้วสวยนะครับ พิมพ์รูปหลวงปู่ที่นูนขึ้นมาก้อบางมากๆๆๆ (deejai) แต่ยังไงก้อรับ ฟังทุกความเห็นนะครับ :cool:

13. Jumbo A

การล้างผิวพระนี้มีเทคนิคแตกต่างกันไปครับ คนล้างเก่งๆทำผิวเก่งๆนี้เนียนตามาก

ครับมองแถบไม่ออก ผิวกลับ สวยงาม และการล้างก็มีวิธีการและตัวช่วยต่างกัน

ไป น้ำนั้นบ้างใช้น้ำปะปา แต่น้ำฝนให้ผลต่างกัน คงด้วยความเป็นกรดเป็นด่าง

เบส ใช้ผงชูรส ใช้โซดาไฟท์อีก........มักไม่นำมาเปิดเผยที่เปิดเผยกันนั้นก็แค่

พื้นฐานแต่ใช้ได้ผล เอานีเวียนั้นแหละครับ ง่ายเห็นผลดี

เนื้อพระต่างกันการล้างด้วยวัสดุก็แตกต่างกันครับ ................

ช่วงนี้เวปเคร่งครัด ผมก็กลัวโดน จอมยุทธนารีผมจะย้อนกลับมาแทงเอาได้

ข้อความหล่อแหลม จะพูดคุยต้องสงวนท่าที วาจา ............

ช่วงนี้และต่อไปเพื่อความอยู่รอดของกระทู้นี้ถ้าผมโพสต่อ .....................

ควรงดประชาสัมพันธ์ราคาวัตถุมงคล แม้มาจากวัดก็ตาม

งดเหล่าจอมยุทธหญิง ................

งดวาจาหยาบคายส่อเสียด ล่อแหลม ................

เข้าใจว่าควรทำให้เหมือนเข้าวัด...................

ผมคงเข้ามาบ่อยๆแต่ของดสงวนท่าที............ตัวผมเป็นสถานะนี้ด้วย

โดนเหลืองแดงได้ง่ายๆครับ คนชอบมีคนไม่ชอบก็มี...........

ฟังเพลงบาวเขาเคยร้องว่าสบายกว่ากันเยะเลยอยู่เฉยๆดีกว่า

14. Cherry boy

พูดอีก ก้อถูกอีกคับ คุณ จัมโบ้ (deejai) เราก้อคุยกันปรกติ แหละคับเอาแค่ว่า อย่าโพส รูปล่อแหลม อย่าโพส คำพูดที่ส่อไปทาง ลามก อย่าโพส ลิงค์ หรือเพลง ที่ส่อไปทางยั่วยุ หรือ ปลุกอารมเพศ อย่าโพส ขายพระ อย่า โพสขายสินค้า อย่าโพสขายตรง อย่าโพส ขายบริการ อย่าโพส จีบ กัน อย่าโพส ด่ากันด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือคัย สงสัย คอยดูที่ข้อความส่วน ตัว ตอนแรกผมไม่รู้ เห็นมีข้อความจากทางเวปนึกว่าจะได้รางวัลของแจกพิเศษอะไร จากทางเวป ที่ไหนได้เปิด เจอใบ เตือน กับใบเหลือง สะงั้น pig_cryy

15. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงว่าวันนั้นผมก็คงโดนลบโพสไป

คงต้องสงวนทีท่ากัน และอยู่ในความสงบ

หรือใช้รหัสลับ555

16. Cherry boy

เพิ่ง สังเกต ดู ด้านหลัง เหรียญ รุ่นนี้ ตรงชื่อหลวงปู่ ด้านหลัง เป็น " หลวงพ่อ สุ ดา. "

17. Cherry boy

ป็
    5555 เอาเป็นรหัส มอส ไม๊ คับ(deejai) คุณดอกรัก

18. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ช่วงนี้เข้มงวดครับ

19. Jumbo A

งดทำเด็ดขาดครับเพราะจะโดนเตือนใบเหลือง

ไปที่ห้องประชาสัมพันธ์แทนครับ .........ที่ห้องประชาสัมพันธ์งานบุญ

20. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ห้ามบอกบุญ หรืออะไรทั้งสิ้นครับ แวะมาเตือนนะ ต้องไปถูกห้องครับ แต่มาเล่าประสบกาณ์กฐินได้ที่ทอดไปแล้ว