หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ....ผมโอนเงิน 1,100.- เรียบร้อยแล้วครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม ฝังเหรียญหลวงพ่อกดพิมพ์เอง

นิยม....และเป็นที่ต้องการ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ถูกเพ่งเล็งครับ เพราะว่า สุดยอดมหานิยม ไม่แพ้ตะโพนของหลวงพ่อ มีลูกค้าหลายท่านเคยบอกว่า ใช้บูชาแทนตะโพนได้สบายมาก ค้ำชูความเจริญ พยุงดวงชะตา อีกอย่างหนึ่งที่ลูกค้าเล่าให้ฟังครับ มีใบสั่งหลังไมค์ตลอดครับไม่เคยขาดแต่ของขาดไม่มีค่อยมีมากนักนานๆมาทีครับ.....ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ...

สภาพสวยครับแต่ความหายากแล้วคงไม่ต้องยรรยายครับ

หาตะโพนไม่ได้ อยากแนะนำเหลือเกินครับรุ่นนี้

ราคาสอบถามครับ.......

รุ่นนี้หลวงพ่อกดพิมพ์เองครับ ฝังเหรียญ......

มีเข้ามาก็เช่าน่ะครับของแท้ หายาก ของเก๊ระบาด ให้หวาดผวากันแน่ๆ พอไม่มีมาถามหา ไม่มีของก็หาให้ไม่ได้ครับ บอกไว้ก่อน อิอิ...

มีเกษา หลวงพ่อครับ

สุดท้ายยยยย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      86.2 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      70.7 KB
      เปิดดู:
      25
  3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

4. benay

พระสมเด็จ เกษไชโย หลวงพ่อโตองค์ใหญ่ วีระไทใจกล้า ตุ๊กตาชาววัง โด่งดังจักรสาน ถิ่นฐานทำกลอง เมืองสองพระนอน

คำขวัญประจำหวัดอ่างทองบ้านผ๊ม อิอิ....

มีพระสมเด็จมาให้ชมครับ สนใจสอบภามราคาได้ รับประกันตามมาตรฐานสากลนิยมตลอดชีวิตครับแฮ่ๆ พิมพ์นี้เป็นพิมพ์เจ็ดชั้นอกตันที่หายากมากๆพิมพ์หนึ่ง พิมพ์นี้เนื้ออกโซนเดียวกันหกชั้นนิยม สวยๆก็หลายอยู่ครับ

ดูง่าย และหายาก

คนส่วนใหญ่ไม่กล้าเล่นสมเด็จอาจจะเป็นเพราะหลายเหตุผล เช่น ไม่เคยเห็นของแท้เลยฟังแต่นิทานจากคนขาย พอโดนเข้าคนขายไม่รับผิดชอบ เลยทำให้มีอคติเห็นสมเด็จเก๊ไปหมด แฮ่ๆ แต่อย่าลืมว่าของแท้จริงๆมีครับไม่ใช่ไม่มี และแท้จริงคือสามารถขายได้(ให้เช่าต่อได้) พระเก๊จะให้เช่ามาเป็นล้านอาจเหลือหลักร้อย ให้ฟรียังเคือง พระแท้ตามสากลคือพระที่เก็บแล้วเงินไม่สูญเปล่าเพราะยามเดือดร้อนแลกเปลี่ยนเป็นเงินได้ จะขาดทุนหรือกำไรอีกเรื่องแต่ยังไงก็ขายได้เพราะแท้ ต่อมาพระแท้คนเดียว หรือคิดว่าแท้ ถึงเช่ามาเป้นล้าน พอตัวเองตายจะเหลือหลักสิบ หลักร้อย แถมลูกหลานด่าตามมาอีก แฮ่ๆ....สมบัติเก่าพ่อเราตาเราเก๊เป็นปี๊บแฮ่ๆ

ประกันแท้ตามสากลครับ ส่งงานประกวดไหนไม่รับ คืนเงินสดๆเต็มจำนวนทันที

พระมีซ่อม และเจ้าของเก่าฝนขอบเเอาเนื้อไปใช้ครับ ศักดิ์ศรีพระสมเด็จครับ

ถ้าสวย หลักแสน

ราคา 22,500 บาท

ดูองค์จริงได้ครับ

เป็นพระที่นิยมเล่นหามานานไม่ใช่พระนอกพิมพ์นะครับ

เช่าแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  5. benay

เหรียญบิน รุ่นแรก ปี 2513

รูปหลวงพ่อ

(รับประกันความแท้ทุกกรณี)

เรื่องประสบการณ์เชื่อขนมกินได้ครับแค่ตอนเสกเหรียญก็กระเด็นตกเกลื่อนพื้นไปหมดครับ คนส่วนมากรู้จักหลวงพ่อทรง ก็มาจากเหรียญบินนี่หละครับ ตอนเสกนั้นกระเด็นเกลื่อนพื้นโบสถ์นั้นเป็นความจริง แต่หลวงพ่อท่านบอกแค่ขยับเฉยๆ ท่านถ่อมตัวมากน่ะครับ และที่สำคัญในอังสะหลวงพ่อเองก็ยังใช้บูชาเหรียญบิน รูปท่านที่อังสะตลอดน่ะครับ...

สวยมากๆผิวกะไหล่เกือบเต็มร้อย.....แท้ตลอดชีพ

ราคา บาทพร้อมส่ง

เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมากมายครับ ถ่ายภาพยาก<!-- google_ad_section_end -->

6. benay

เหรียญบิน รุ่นแรก ปี 2513

รูปหลวงพ่อ

(รับประกันความแท้ทุกกรณี)

เรื่องประสบการณ์เชื่อขนมกินได้ครับแค่ตอนเสกเหรียญก็กระเด็นตกเกลื่อนพื้นไปหมดครับ คนส่วนมากรู้จักหลวงพ่อทรง ก็มาจากเหรียญบินนี่หละครับ ตอนเสกนั้นกระเด็นเกลื่อนพื้นโบสถ์นั้นเป็นความจริง แต่หลวงพ่อท่านบอกแค่ขยับเฉยๆ ท่านถ่อมตัวมากน่ะครับ และที่สำคัญในอังสะหลวงพ่อเองก็ยังใช้บูชาเหรียญบิน รูปท่านที่อังสะตลอดน่ะครับ...

สวยมากๆผิวกะไหล่เกือบเต็มร้อย.....แท้ตลอดชีพ

ราคา บาทพร้อมส่ง

เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมากมายครับ ถ่ายภาพยาก<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  7. benay

พระสมเด็จวัดชัยมงคล

เนื้อผงขาวล้วนๆ ไม่หนา

อำเภอเมือง อ่างทอง

สมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่สมวัด โพธิ์ทอง

พระสมเด็จวัดชัยมงคลเท่าที่พบเห็นมีสองเนื้อครับ เนื้อผงล้วนๆออกขาวมีความเก่าในตัวเนื้อจัดมากเวลาโดนเหงื่อ และอีกเนื้อหนึ่งเป็นเนื้อแก่ผงน้ำมันครับ ณ ตอนนี้เนื้อไหนก้หายากทั้งนั้นครับ คนเริ่มเก็บกันมาจนรู้กันมากแล้ว สวยๆหนาๆ ยิ่งหายาก ราคาหลุดยากครับ

เป็นพระเครื่องยุคแรกๆของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ที่ท่านทำเอง ก่อนที่ท่านจะมาจำพรรษาที่วัดโพธิ์ทอง เนื่องจากเป็นพระเครื่องยุคแรกๆ และผงพุทธคุณเพียบ คนทราบก็ตามเก็บกันมากครับเพราะราคายังไม่แรงมากนัก แถมป็นรุ่นเก่า

ราคา บาท พร้อมส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  8. benay

พระนักธรรมแบบหนา

เนื้อผสม จีวร ทรายเสก...

สภาพสวยมากครับ

พระนักธรรมของหลวงพ่อโด่งดังเป็นเพราะจากประสบการณ์ปากต่อปากจริงๆครับเป็นของดีราคาเบาๆที่มากประสบการณ์ อีกรุ่นหนึ่ง พ่อแม่นิยมให้ลูกหลานได้ใช้กัน และได้ผลมากทางด้านการเรียน การมีสมาธิที่ดี เด็ก็ใช้ได้ผู้ใหญ่ก็มีประสบการณ์มากเพราะขนาดเล็กกระทัดรัด อันนี้พูดไปก็จะว่าโม้ครับ ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวเองใครเล่าก็ไม่สนุกครับ

เนื้อนี้พบน้อยมากปีนึงเจอไม่กี่องค์

เดี๋ยวหาว่าไม่บอก...850....บาท พร้อม<!-- google_ad_section_end
    -->

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      86.9 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      84.3 KB
      เปิดดู:
      27
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2012
  9. benay

พระสมเด็จ สามชั้น พิมพ์นี้หายากมากครับ

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง

หายากมากครับ

ผงเก่าจัดจ้านมากครับ

ประมาณปี 2495

ประสบการณ์โดดเด่นมากด้าน คงกระพัน มหาอุตม์ กันคุณไสย ทำน้ำมนต์กันเสนียดจัญไร สุดยอดครับ เพราะสมัยท่านทรงสังขารอยู่ ท่านเป็นหมอยารักษาชาวบ้านเป็นที่พึ่งของชาวบ้านได้เป็นอย่างดี ขนาดคนเป็นอัมพาต ท่านก็รักษาหายด้วยยาและอาคมท่าน คนถูกคุณไสยพอเข้ามาในวงสายสิญท่านถึงกับต้องอาเจียนออกมาทันที และวิชาที่ผู้คนน้อยนักที่จะทราบว่าหลวงพ่อท่าน เป็นองค์เดียวในวิเศษฯที่เรียนสำเร็จ คือวิชานิ้วเพชร ซึ่งหลวงพ่อท่านได้รับถ่ายทอดจากหลวงพ่อภักดิ์ วัดโบสถ์สุดยอดปรมาจารย์แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ ชาวบ้านวัดน้ำพุ ทราบกันดีว่านิ้วชี้หลวงพ่อนั้นศักดิ์สิทธิ์มาก เพราะเมื่อมีเรื่องเดือดร้อนอะไรไปหาหลวงพ่อท่านจะใช้นิ้วชี้ท่าน วนที่กระดานที่ท่านนั่ง อาการหรือโรคต่างๆเหล่านั้นที่ปากฏอาการหายไปทันที ผมเองเข้าพื้นที่ลงสืบประวัติมาหลายปีตามแต่เวลาจะอำนวย ทำใให้ทราบและรู้ดีว่าชาวบ้านนับถือหลวงพ่อจากรุ่นสู่รุ่น และเอ่ยถึงหลวงพ่อว่าเป็นหมอเทวดา มีอยู่หลายเรื่องราวที่ได้รับถ่ายทอดไว้แต่เวลาไม่อำนวยมากนักผมจึงเขียนลงเพียงคร่าวๆ เกี่ยวกับประวัติหลวงพ่อท่าน และมีหนังสือบางเล่มเคยลงไว้คร่าวๆแต่ไม่ละเอียดนัก นอกจากการรักษาโรคดุจหมอเทวดาที่ผมได้กล่าวไปแล้วหลวงพ่อท่านยังมีวาจาศักดิ์สิทธิ์ยิ่ง คือมีอยู่ครั้งหนึ่งมีพวกหมอลาว (พวกนี้เท่าที่ผมทราบ จะชอบลองวิชากับพระคณาจารย์เก่งๆ คือเหมือนตระเวนหากินไปด้วยและลองของไปด้วย อย่างหลวงพ่อแพ วัดกลางท่านก็เคยโดนหมอลาวนี่ลองของ หลวงพ่อจัน วัดบางจักก็ถุกพวกนี้ลองของ และอาจารย์อีกหลายท่านในวิเศษยุคเก่าเท่าที่ผมสืบ พวกหมอลาวนี่ลองมาหลายท่าน แต่ทำอะไรไม่ได้แถมโดนเล่นงานกลับซะอ่วม) มาหาหลวงพ่อ พอมาถึงหลวงพ่อท่านทราบล่วงหน้าอยู่แล้ว ท่านเลยขมวดผ้า จีวรผืนใหญ่และโยนให้ไปลองยิง พวกนั้นพอได้ไปก้ไปลอง ข้างกุฏิพระ ยิงกันเสียงดัง เช๊าะแช๊ะ แต่ไม่ออก ลูกศิษย์หลวงพ่อเห็นพวกนี้ถือปืนในวัดเลยเข้าไปสอบถามตักเตือน หลวงพ่อท่าน เห็นท่านเลยพุดขึ้นว่า อย่าไปยุ่งกับมันไอ้พวกหน้าเลือดนี่ อย่าไปยุ่งกับมัน ..ลูกศิษย์หลวงพ่อจึงผละออกมา ต่างคนก็ต่างแยกย้าย แต่พอพวกหมอลาวเดินแยกย้ายออกไปนั้น เดินผ่านต้นมะพร้าวหลังกุฏิ ทันใดนั้นลูกมะพร้าวล่วงลงมะฟาดหัวแตกเลือดอาบหน้าตาแดงไปหมด เป็นดังคำที่หลวงพ่อพุดว่าไอ้พวกหน้าเลือด ทุกประการ.....วิชามหาประสาน มีอยู่ครั้งหนึ่ง ลุงแถววัดนั่นหละครับ แกขึ้นไปสุมลอมฟาง หลายๆท่านที่อยู่บ้านนอกควรู้จักดี มีแกนไม้ไผ่ตรงกลาง และสุมสูงขึ้นไปหลายเมตร วันนั้นโชคไม่ดี แกพลัดตกลงมาแขนหัก เลยนึกถึงหลวงพ่อได้ก็มาหา และบอกว่าแขนหักครับหลวงพ่อร้องโอยๆ มาแต่ไกล หลวงพ่อท่านก้เลยถามว่ามึงไปทำอะไรมาถึงได้แขนหัก ลุงแกก้เล่าให้หลวงพ่อฟังว่า ตกจากลอมฟาง พอลวงพ่อท่านได้ฟัง ท่านก็บอกให้ลุงแกหยิบกี่ยา มาวางแขน ที่หัก ระหว่างนั้นหลวงพ่อท่านก็ นั่งบริกรรมคาถาไป เอานิ้วชี้ท่านวนที่กระดาน และก้นั่งคุยไปด้วย พอคุยได้สักพัก หลวงพ่อท่านก้พูดขึ้นมาว่า เอาเฮ้ยคุยนานแล้วกูชักอยากดูดยา ยกกี่ยาให้กุที ลุงแกด้วยความลืมตัว ก้เลยเอาสองมือยกกี่ยาถวายหลวงพ่อ หลวงพ่อบอกเอ้าเฮ้ย ไหนมึงบอกแขนหักไง และยกกี่ยาให้กูได้ไง ..ลุงแกลืมตัว และแปลกใจอย่างมาก ว่าแขนที่หักหายเป้นปลิดทิ้ง ก้มลงกราบหลวงพ่อ ด้วยความดีใจ....ปวดท้องแทนเมีย.... เรื่องนี้ หลวงตาที่วัดน้ำพุเป็นคนประสบด้วยตนเอง คือ เมื่อสมัยที่โยมแม่ท่านตั้งท้องน้องชาย โยมพ่อก้มาหาหลวงพ่อเต่า ขอน้ำมนต์ไปให้โยมแม่หลวงตาท่านดื่ม ให้คลอดง่าย เมื่อก่อนจะเดินทางทางเรือ พอมาถึงวัดก้มกราบหลวงพ่อ ท่านก้ทำน้ำมนต์ให้ เพราะเคยบอกหลวงพ่อไว้แล้วว่าจะมาขอน้ำมนต์ หลวงพ่อท่านก้เรียก โยมพ่อของหลวงตามาไกล้ๆ และเอามือจับไปที่น่องของโยมพ่อหลวงตา และท่านก้กล่าวขึ้นว่า เฮ้ย น่องมึงสวยดีนี่หว่า และเอามือตบไปที่น่อง สองสามครั้ง ....หลังจากนั้นก้ลากลับ หลวงตาท่านก้พายเรือกลับเอาน้ำมนต์ไปให้โยมแม่กินเพื่อคลอดน้องชาย ระหว่างทางโยมพ่อหลวงตาเริ่ม ปวดท้อง พอเรือจอดท่าน้ำ หลวงตาได้ขึ้นเอาน้ำมนต์ไปให้โยมแม่ท่านคนเดียวเพราะพ่อปวดท้อง หลวงตาท่านบอกว่า พอโยมแม่ท่านกินน้ำมนตืเข้าไป ระหว่างคลอดไม่มีเสียงร้องสักแอะ แถมยังคุยกับหมอตำแยขำขันยิ้มแย้ม แต่ที่ดิ้นทุรนทุรายคือพ่อหลวงตาที่อยู่ในเรื่อนั่นเอง....... เรื่องราวยังมีอีกมากครับ ไม่ได้มาโม้ให้ฟัง แต่เอาเรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้นมาเล่าให้ฟัง ...ว่างๆก็ไปกราบรุปปั้น บนบาน ท่านได้ที่วัดน้ำพุ วิเศษชัยชาญ เมืองแห่ง พระคณาจารยืผู้เรืองวิทยาคม ไม่แพ้ใครครับ รับประกัน......
    บุญญาบารมีและอภินิหารหลวงพ่อเต่านั้น เล่าแล้วจะยาวมากครับ แต่ละเรื่องล้วนแล้วแต่เรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้น จนคนจดจำเล่าขานกันมา คนเล่ายังมีชีวิต เห็นกับตาก้ยังอยู่หลายท่าน แต่ละท่านก้ไกล้ๆร้อยเข้าไปทุกที เมื่อสมัยก่อนกรเดินทางจะมาหาหลวงพ่อเต่านั้น ที่คล่องตัวมากที่สุดก้เห็นจะเป็นทางน้ำ วันๆหนึ่ง มีคนมารับการรักษาโรคต่างๆมากมาย บางวันเป็นร้อยคน..มีอยู่ครั้งหนึ่ง มีผ้คนเข้ามารับการรักษามากกว่าปกติ ทั้งโรคทางถุกคุณไสย และโรคต่างๆสารพัดโรค เข้าคิวรอกันบนศาลาแน่นถนัด ล้นไปจนถึงท่านน้ำหน้าวัด ยังกับตลาดน้ำยังไงอย่างนั้น หลวงพ่อท่านเห็นคนมากเข้าท่านเลยเดินออกมาบอกญาติโยมว่า บนศาลาแน่นแล้ว ท่านเห็นท่าว่าคงจะยืดยาวในการรักษา หลวงพ่อท่านจึงบอกออกมาว่า ให้ทุกคนที่จอดเรือที่ท่านน้ำ จับเอาหัวเรือชนต่อๆกันไว้ ใครจับตัวกันได้ก้จับต่อๆกัน พลันหลวงพ่อท่านก็เดินไปที่ท่าน้ำซึ่งห่างจากศาลาที่รักษาไม่มากนัก ยืนบริกรรมอยู่ครุ่หนึ่ง และเป่าลงไปในแม่น้ำบริเวณที่ชาวบ้านจอดเรืออยู่ ท่านสั่งให้ชาวบ้าน วักน้ำบริเวณนั้น มาดื่มแทนน้ำมนต์ พอดื่มน้ำในแม่น้ำที่หลวงพ่อบริกรรมไว้เท่านั้น คนที่ถุกของโดนของ หรือถูกวิญญาณแฝง หรือมีอาการเจ็บป่วย ก็แสดงอาการออกมาแตกต่าง กันออกไป แต่ทุกคนก้หายจากอาการเจ็บป่วยนั้นด้วยบารมีหลวงพ่อ ทุกคน นี่คือบารมีหลวงพ่อเต่า ที่คนบ้านน้ำพุเขาเคารพมากๆ ครับ สมัยหลวงพ่อเต่าท่านยังทรงสังขารอยู่ ไม่ว่าจะจัดงานวัดครั้งคราใด รับรองว่าผู้คนแห่แหนมาจากทั่วสารทิศ ลิเก ละคร มหรสพ ล้วนแล้วแต่ฟรี คือหลวงพ่อไม่ได้หามาเล่นแต่บรรดาคณะลิเก มหรสพต่างๆล้วนเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ ก็มาช่วยงานกันคับคั่ง.. นอกจากหลวงพ่อจะดังในพื้นที่วิเศษชัยชาญแล้ว บารมีหลวงพ่อท่านยังดังไปถึงกรุงเทพมหานคร ท่านได้รับนิมนต์ไปรักษาคนมากมายในเมืองกรุง และต่างจังหวัด ลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อ เป็นใหญ่เป็นโต ระดับนายพลก็เยอะ ข้าราชการก้เพียบ ระดับเจ้าสัวโรงงาน ก้หลายท่าน แม้แต่ จองพลผิน ชุนหะวัณ ก้ยังมานิมนต์หลวงพ่อไปรักษาภรรยาท่าน จนหาย และถวายเรือยนต์ไว้ 1 ลำ ..ปัจจุบันเรือนี้ไม่อยู่แล้ว.... และอีกอย่างที่สำคัญครับ ในการเสกพระแต่ละครั้งหลวงพ่อจะเสกเดี่ยว และต้องเสกจนเหรียญนั้นร้อนจนแดง จึงจะถือว่าใช้ได้ ที่เล่ามานี้ไม่ได้มาโม้ให้ท่านนั่งอ่านกันครับ กลัวโม้ก็ไปที่วัดเลยครับ รับรองว่าท่านจะ....หาเช่าพระท่านไม่ทัน อิอิ

สวยมากครับราคา ........ บาท พร้อมส่ง

ลืมบอกไปครับหลวงพ่อเต่าท่านสนิทสนมกับหลวงปู้นาควัดระฆังเป็นอย่างมากเพราะหลวงพ่อเต่าท่านไปเรียนที่วัดมหาธาตุพระนคร หลายครั้งท่านเอาพระเก่าๆสมเด็จหลวงปู่นาคมาแจกที่วัดบ่อยครับ

<!-- google_ad_section_end -->

10. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    เหรียญเต่าสร้างตัว นิยมหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ .......หน้า 423

ขอทราบราคาครับ

11. benay

ลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล

12. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เบนครับ องค์นี้มีคนจองยังครับ
    ถ้าไม่มีผมขอรับไว้เองครับ

13. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนรายการที่สอบถามเรียบร้อยแล้วค่ะ

ที่อยู่จัดส่งแจ้งใน pm

ขอบคุณมากค่ะ

ขนาดไฟล์:
      187.8 KB
      เปิดดู:
      32
  14. benay

เหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรัก รุ่นแรก

เนื้อทองแดง นิยมสุดในสายท่าน ปี 2499

หลวงพ่อภูวัดดอนรักคงไม่ต้องบรรยายเรื่ออิทธิคุณของท่านมากมายครับ เพราะท่านก็ไม่เป็นรองใครในวิเศษชัยชาญอยู่แล้วทั้งประสบการณ์และความนิยมในวัตถุมงคลของท่าน เหรียญรุ่นนี้เหรียญทองแดงปี 2499ที่ออกวัดดอนรักหรียญรุ่นนี้(สวยๆเป็นแสน)ประสบการฉกาจฉกรรมาด้านมหาอุดคงกระพัน กำบัง ตามแนวท่านอยู่แล้ว และหลวงพ่อภูเองหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินท่านให้ความเคารพมากครับ เหรียญนี้เล่นนิยมเป็นสากลครับ

เหรียญรุ่นแรก 2499 ดูง่ายสบายตา...ถ้าไม่ชำนาญอย่าเสี่ยง เพราะเก๊ขนาดว่าเดี้ยงไปหลายรายครับ เก๊เฉียบครับ....หลวงพ่อภู วัดดอนรัก ....เกจิยอดเหนียว ที่ภาพถ่ายขนาดห้อยคอแพงที่สุดในจังหวัดอ่างทอง... ที่บอกว่าตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จนั้น มีหลายท่านบอกว่า เวลาจะขายของแต่ละทีต้องมานั่งพากย์ยิ่งกว่าหนังจีนกำลังภายใน.....แต่ทว่าเรื่องที่พากให้ลุกค้าฟังนั้นมันเป้นเรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้นจริง...และคนที่เล่า คนที่เจอประสบการณ์เองมากับตัว ยังไม่ตายหละครับ ยังยืนยันได้นี่ เรียกว่าเล่าความเท็จหรือปล่าว 55.........ลองอ่านกันเล่นๆก้แล้วกันครับ บอกแล้วว่าอ่านไปก้อย่าเชื่อถ้าท่านเองยังไม่ได้ไปที่วัด.....ยังไม่ได้เจอด้วยตนเอง ยังไม่ได้ยินกับหู วิชาสะกดกำบังหลวงพ่อก็มิได้ธรรมดา ขนาดเสือเฟื่องที่เลื่องชื่อในคุ้งนั้น และเสือลบ ที่เล่าลือ ก็ยังเป็นศิษย์ของหลวงพ่อ มาขอของดีเป้นประจำ หลวงพ่อท่านได้ทำเสื้อยันต์ไว้ตัวหนึ่งให้เสือเฟื่อง กับเสือลบ โดยระบุปีที่เขียนเสื้อไว้ว่า ให้เสือลบ ปี 2487....และอีกตัวให้เสือเฟื่อง ปี 2487 เช่นเดียวกัน วัตถุมงคลของท่านนั้นเอาเรื่องตระกรุดก่อนครับ ตระกรุดท่านเล่าลือมากด้านมหาอุตม์หยุดลูกปืน มีเรื่องเล่าหลายเรื่อง เอาเรื่องเดียวพอครับ คือ เมื่อสมัยหลวงพ่อยังอยู่แถยทุ่งดอนรักนั้นเป้นป่าดง กันดารมากทีเดียว ชาวบ้านก็ออกหาของป่าล่าสัตว์ไปตามประสา ตามที่ผมได้ยินมาว่าแถบ ดอนรักนั้นมีกระต่ายป่ามาก ชาวบ้านออกล่าอยู่เป็นประจำ มีอยู่วันหนึ่ง ลุงสม (เสียชีวิตไปแล้ว) ออกล่ากระต่าย โดยวันนั้นได้คาดตระกรุดหลวงพ่อออกไปด้วย หวังป้องกัยสัตว์ร้าย และสัตว์มีพิษ แต่ทว่าไปครั้งนี้ลุงแกไม่ได้กระต่ายครับ เพราะอะไร เพราะว่า แกเอาปืนยิงกระต่าย ยิงอย่างไรก้ไม่ออก สาเหตุุที่ยิงไม่ออกก้เพราะตระกรุดหลวงพ่อภุที่แกคาดเอวมานั่นหละครับ... เอาคาถาอาราธนาตระกรุดเอวไปครับ....คาถาว่า นะอุด นะอัด นะมัด นะผูก นะสังฆโลโค นะ โม พุท ธา ยะ.... เอาคาถาตระกรุดโทนไปด้วยครับ..ไม่มีตระกรุดกใช้ได้นะจะบอกให้ ขอบารมีท่านเอาเองนะครับ.....นะโม 3 จบ อะหัง บังจิตติ เวสสะ ภุ สะ........ เรื่องราวของหลวงพ่อถ้าอ่านกันเต้มๆแล้วมันอย่าบอกใคร และเรื่องราวล้วนแต่ไม่ต้องมานั่งปั้นเรื่อง ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ......เจอกันมาจริงๆจ้า.....พระเครื่องวัคถุมงคล ของหลวงพ่อภูทุกรุ่นไต่ราคามาด้วยความยืนยง คงกระพัน ที่ผู้คนกล่าวขานจากอดีตจนปัจจุบันครับ ทั้งมหาอุตม์คงกระพัน กำบัง นั้น เล่าแล้วเดี๋ยวหาว่าโม้อีก ... อิอิ... หลวงพ่อภุ วัดดอนรักท่านเกิดเมื่อปี 2419 มรณะภาพเมื่อปี 2501อายุ 82 ปี หลวงพ่อภุท่านเป็นพระเถระอีกรูปหนึ่งที่พรรษากาลมาก ท่านแก่กว่าหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์ 6 ปี แก่กว่าหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ 13 ปี......หลวงพ่อท่านได้รับการอุปสมบท โดยหลวงพ่อเข็ม วัดข่อย ซึ่งเป็นอาจารย์ใหญ่ในสมัยนั้น หลวงพ่อภูท่าน เป็นพระที่มีอาคมขลังอย่างยิ่ง เล่าหรือพิมพืแล้วยาวทีเดียวเอาคร่าวๆว่าชาวบ้านท้องถิ่น วัดดอนรักแล้ว เคารพนับถือท่านอย่างมาก บางคนห้อยเหรียญรุ่นแรกของท่าน บางยังกับกระดาษเอ 4 ยังไม่ยอมถอดจากคอให้ดู ให้ดุไกล้ๆแค่นั้น ไม่รู้ว่ากลัวผมจะขโมยหนีไปหรืออย่างไร ..... วัตถุมงคลที่โด่งดังมากของหลวงพ่อภู เป็นที่ทราบกันดี ก้จะเห็นมี ตระกรุด เหรียญ ภาพถ่าย ผ้าประเจียด เสื้อยันต์ แต่ผ้าประเจียดและเสื้อยันตืท่านทำไว้น้อยมากๆ เป็นคนๆไป ที่ได้ไปก้เอาไปผุกแขน แขวนบ้านจนเปื่อยยุ่ยแหลกเหลวไปตามกาลเวลา จึงไมาสามมารถหามาให้ได้ชมกันได้

สุดยอดความนิยมและประสบการณ์สุดๆครับประสบการณ์เด้กวิเศษโดนรุมยิงและแทงในงานวันสงกรานต์ทำให้ท่านดังมากขึ้นไปอีกทั้งๆที่ท่านก็ดังมากอยู่แล้ว จั๊วดอนรักมือปืนพระกาฬ กว่าจะเสียชีวิตได้โดนระบมไปทั้งตัวครับ

หาของแท้ชมยากเหลือเกินครับเหตุเพราะของน้อยและเก๊ดีมากครับต้องดูตัวตัดอย่างเดียวครับ

ราคา 25,000 บาท พร้อมส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2012
  15. benay

16. benay

ตระกรุดโทน (แบ่งมาจากตระกรุดชุด) สวยครับ

หลวงพ่อภู วัดดอนรัก

สุดยอดตระกรุดเมืองอ่างทอง

พระคณาจารย์ยุคอินโดจีน 2485

ตระกรุดหลวงพ่อภูวัดดอนรักท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ล่ำลือกันมานานตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายด้านมหาอุด คงกระพัน กำบังกาย อย่างยิ่งยวดและเชื่อถือได้อย่างยิ่งครับ ประสบการณ์ ฉกาจฉกรรมากตั้งแต่ครั้งก่อนแต่เมื่อไม่นานมานี้ มีอยู่ครั้งนึงงานสงกรานต์ที่วิเศษฯ จังหวัดอ่างทองวัยรุ่น ซึ่งเพื่อนน้องผมเอง มีเรื่องกับคู่อริ โดนทั้งปืน มีด แต่
    ไม่ระคายผิวครับ ปืนก้เปรียบเช่นกระบองอันนึงอย่างที่หลวงพ่อภู ท่านเคยพูดกับปู่แท้ๆของผมเองตอนที่ปูไปเช่าตระกรุดของหลวงพ่อภู ว่ามีตระกรุดกูมึงไม่ต้องกลัว เห็นปืนเป็นกระบอง หลวงพ่อท่านมั่นใจในของๆท่านอย่างมากครับ เพื่อนน้องผมโดนจนสลบแต่ผิวหนังไม่มีรอยเลือดครับแค่ยางบอน แต่เสื้อเขากระจุยครับ เสื้อตัวที่ใส่วันนั้นเขาก็เก็บไว้ดูเพื่อนึกถึงอภินิหารของหลวงพ่อภู มาจนวันนี้ และเขามีความมั่นใจในพระเครื่องหลวงพ่อภูอย่างมากครับ เพราะเจอมาขนาดนั้นถ้าไม่มันใจก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ หลวงพ่อท่าน เป็นคณาจารย์ที่ เหล่าศิษย์สมัยนั้นให้ความนับถือท่านอย่างมากแต่ท่านไม่ชอบตำรวจครับ ผมก็ไม่ทราบสาเหตุ เอาเป็นว่าตระกรุดท่านถ้าตัวจริงนิยมมากๆ และเป็นที่เล่าลือกันครับ มีอีกรายหนึ่งลุงคนนี้บ้านอยู่เลยวัดศรกุญชรไปหน่อยเขาเป็นคนชอบลองของครับ มีอะไรดังๆเอามาลองหมด ผมเคยถามเขาว่าตระกรุดหลวงพ่อภูเคยลองไหม ลุงเขาบอกลองมาหมดแล้ว หลวงพ่อทองหยิบนี่ ไม่ออก หลวงพ่อภูนี่ลองมาไม่รู้กี่แม็คครับไม่ออก บางดอกออกแค่ไม้ขีดไฟคือยิงออกแต่ออกแบบฟู่ๆไม่ดัง บางดอกเอาใส่ถุงครับและลองระยะไกล้ๆประมาณฟุตนึง แบบจ่อๆ ปืนนั้นดังครับแต่ลูกไม่รู้ไปทางไหนไม่ถุกถุงเลยแม้แต่น้อย อันนี้เรื่องจริงครับ ไม่มีโม้(แต่ลองแล้วก้เท่ากับไปปรามาสท่าน )แฮ่ๆ

ตระกรุดหลวงพ่อภูนี้เล่นไม่ยากครับผม ต้องมีประสบการณ์ในการดูครับมีวิธิการดุหลายๆอย่าง รวมทั้งที่ไปที่มาที่ดี ตระกรุดมีทั้งโทนและเอว (ตระกรุดชุด) มีการแบ่งตระกรุดชุดที่ชำรุดออกมาขายเป็นดอกๆ ขายเป็นตระกรุดโทนครับแต่ไม่เหมือนกัน

เพิ่มเติมครับ ไม่อยากกั๊กมาก อิอิ หลวงพ่อท่านวิชามากมายครับ ดูดวง หาคนหายได้ชงัดนัก การจารตระกรุดของท่านส่วนมากไม่มีใครทราบว่าท่านต้องลงไปจารในสระข้างวัดนะครับ และการดุดวงของท่านต้องดูกลางแจ้ง หากเมฆชนกันจะดูไม่ได้ อันนี้น่าจะเป็นวิชาเฉพาะของท่านและอีกมากมายครับสำหรับหลวงพ่อภูพระคณาจารย์ผู้เรืองเวทท่านนี้ และตอนที่ท่านก่อนจะมรณะภาพท่านได้โยนตระกรุดทั้งหมดลงไปในสระข้างวัดด้วยว่าท่านจะให้ใครต้องให้กับมือครับและประสิทให้คนนั้นไป ตระกรุดชุดนี้ใช้มาพอสมควรตามประสาของดีต้องใช้

ขนาด 2.5 นิ้ว

.......บาท พร้อมส่ง
    หลวงพ่อทรงท่านยังมีภาพหลวงพ่อภูไว้บูชาน่ะครับอยู่หัวนอนท่านที่บ้านหลานท่านครับ

บางท่านนิยมติดในรถยนต์น่ะครับกันได้สารพัดครับ

หมายเหตุ

เท่าที่คลุกคลีมาครับตระกรุดท่านอย่างที่บอกว่าดังมานานมากแล้ว คนรุ่นก่อนเขาตัดแบ่งให้ลูกๆถ้ามีลูกหลายคนก็เอาไปคนละดอก สองดอก เพราะทุกดอกท่านจารยันต์ไม่เหมือนกันพุทธคุณ 1 ชุด 12 ดอกก็มีพุทธคุณ 12 อย่างแบบของหลวงพ่อจงครับ ดังนั้น เขาจึงแบ่งกันได้และมประสบการณ์ด้วยครับ ของท่านศักสิทธิ์ขนาดแบ่งจากเอวเป็นดอกๆยังได้ครับ สำหรับท่านที่ชอบพุทธคุณราคาเบาๆครับ ข้อสังเกตุว่าทำไม่เป็นตระกรุดชุดแบ่งมา ท่านสังเกตุรอยบูของตระกรุดครับจะบี้เป็นแอ่งไปแถบนึงเนื่องจาก ตระกรุดชุดผูกคู่กันเป็นคู่ๆ ตระกรุดจะเสียดสีกันจนเกิดร่องดังกล่าวครับ

ขนาดไฟล์:
      17.1 KB
      เปิดดู:
      30
  17. witthaya_w

witthaya_w เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้ยังมีอยู่บ้างไหมครับ

อยากทราบว่ายังมีเบี้ยแก้ของหลวงพ่อท่านไหนที่ยังให้บูชาได้ และค่าบูชาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

18. benay

ตอบให้แล้วครับผม ขอบคุณครับ

19. benay

เบี้ยแก้ตอกโค้ด ท นิยมมากตัวเขื่องมากครับ ถือเป็นของหลักนิยมแต่ไม่มีของครับ

ผมคงไม่ต้องโม้อะไรอีกแล้วครับสำหรับเบี้ยแก้หลวงพ่อสรรพคุณสุดๆประสบการณ์เพียบจนราคาไกล้เคียงของเก่าเข้าไปทุกที ทั้งรักษาสารพัดโรค(อยู่ที่ศรัทธาด้วยครับ) กันของอัปมงคลสารพัดและอีกมากมายสารพัดกัน สั่นเตือนภัยจนได้รับการยอมรับอย่างดีเยี่ยม และแบบโค้ด ท นี่ไม่ได้ยินได้เห็นลงเวปมานานพอดูครับเพราะไม่มีของเลยหายากมากๆช่วงนี้ครับ

วันนี้มีมาไหม่ 1 ตัว แถมตัวใหญ่เขื่อง

รับประกันให้ตลอดชีพครับ

ดูง่ายตอกโค้ด ท ไม่มีหัว

อิอิ รายการมาไวไปไวเช่นกันครับ

ขนาดไฟล์:
      57 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      40.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      30
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2012
  20. benay

...................

ท่านใดที่ยังไม่ได้รับพระ ผมจะส่งให้หมดวันนี้ครับ

...............................

พระนักธรรมแบบหนา

เนื้อผสม จีวร ทรายเสก...

สภาพสวยมากครับ

พระนักธรรมของหลวงพ่อโด่งดังเป็นเพราะจากประสบการณ์ปากต่อปากจริงๆครับเป็นของดีราคาเบาๆที่มากประสบการณ์ อีกรุ่นหนึ่ง พ่อแม่นิยมให้ลูกหลานได้ใช้กัน และได้ผลมากทางด้านการเรียน การมีสมาธิที่ดี เด็ก็ใช้ได้ผู้ใหญ่ก็มีประสบการณ์มากเพราะขนาดเล็กกระทัดรัด อันนี้พูดไปก็จะว่าโม้ครับ ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวเองใครเล่าก็ไม่สนุกครับ

เนื้อนี้พบน้อยมากปีนึงเจอไม่กี่องค์

เดี๋ยวหาว่าไม่บอก...850....บาท พร้อม

ขนาดไฟล์:
      84.9 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      79.9 KB
      เปิดดู:
      27