หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้ยังอยู่หรือเปล่าคะ ถ้าอยู่รบกวนขอราคาด้วยค่ะ

2. pongpan_r

pongpan_r สมาชิก สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    รายการ สมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อน้ำมันรุ่นแรก หลังรูปเหมือน หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปี13 ไม่ทราบว่ายังอยู่หรือเปล่าครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยังอยู่ครับผม

ส่งพีเอ็มตอบให้ทุกท่านแล้วครับ

4. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชา
    ค่ะ รายละเอียดตามPm ^_^

5. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับ

ขอทราบราคาด้วยครับทางpmก็ได้ครับ

6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม ฝังเหรียญหลวงพ่อกดพิมพ์เอง

นิยม....และเป็นที่ต้องการ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ถูกเพ่งเล็งครับ เพราะว่า สุดยอดมหานิยม ไม่แพ้ตะโพนของหลวงพ่อ มีลูกค้าหลายท่านเคยบอกว่า ใช้บูชาแทนตะโพนได้สบายมาก ค้ำชูความเจริญ พยุงดวงชะตา อีกอย่างหนึ่งที่ลูกค้าเล่าให้ฟังครับ มีใบสั่งหลังไมค์ตลอดครับไม่เคยขาดแต่ของขาดไม่มีค่อยมีมากนักนานๆมาทีครับ.....ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ...

สภาพสวยครับแต่ความหายากแล้วคงไม่ต้องยรรยายครับ

หาตะโพนไม่ได้ อยากแนะนำเหลือเกินครับรุ่นนี้

ราคาสอบถามครับ.......

รุ่นนี้หลวงพ่อกดพิมพ์เองครับ ฝังเหรียญ......

มีเข้ามาก็เช่าน่ะครับของแท้ หายาก ของเก๊ระบาด ให้หวาดผวากันแน่ๆ พอไม่มีมาถามหา ไม่มีของก็หาให้ไม่ได้ครับ บอกไว้ก่อน อิอิ...

มีเกษา หลวงพ่อครับ

ได้มา สาม องคนี้องค์ที่ 2

<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      80.2 KB
      เปิดดู:
      86
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012
  7. benay

ผ้ายันต์รอยมือ ปั๊มสด หายากนะครับ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปี 49

วัดสร้าง ปั๊มสด จารยันต์เพียบโดยหลวงพี่สวัสดิ์ ปํมตราวัดเดิมๆ

ผ้ารอยมือหลวงพ่อนี่คนนิยมมากนะครับตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่ ปั๊มกันที่วัดทั้งหมดหลวงพ่อลงมือ ลงเท้าเอง เละเทอะไปหมดครับผมยังจำได้แฮ่ๆ มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านกำลังปั๊มรอยมือรอยเท้าอยู่ พอดีโยมพาเด็กมาบวชเณร ท่านก็บอก เอ้าโยม มาแล้วเดี๋ยวไปบวชเณรให้เขาก่อน พวกผมตอนนั้นกำลังบวชเป็นพระอยู่ ถามหลวงพ่อว่าหลวงพ่อครับไม่ล้างมือล้างเท้าก่อนเหรอครับ ท่านบอกไม่เป็นไร เดี๋ยวไปทั้งอย่างนี้หละ และท่านก็หัวเราะบอกเลอะไปหน่อย .... โยมพอเห็นหลวงพ่อก็ถามท่านว่าไปทำอะไรมาครับหลวงพ่อเละเทอะไปหมดเลย หลวงพ่อท่านก็ขำบอกปั๊มรอยเท้าให้เขาหน่อย...ผ้านรอยเท้มีทั้ง ผ้าแดง ขาว ไม่เก็บมุม เหลือง และผ้าจีวร....ผ้าจีวรนี้ผมสมัยบวชพระสวัสได้ให้ผมเอา สังฆาฏิของหลวงพ่อ 9 ผืน ไปตัดทำเป็นผืนสี่เหลี่ยม ก่อนให้ช่างตัดผมกำชับว่าให้เก็บเศษที่เหลือไว้ทั้งหมด เพราะเป็นสบง สังฆาฏิเก่าของหลวงพ่อ...หลังจากช่างตัดเสร็จผมไปรับมาถวายหลวงพ่อน่าจะได้สองร้อยกว่าผืน ท่านเห็นก้ถามว่าของใคร ผมก้บอกว่า อาจารย์สวัสให้ไปตัดมาครับ ท่านก้พยักหน้า และก็รับไป ส่วนผ้าสบง และเศษจีวรที่เหลือ 1 ถุง และสบง 1 ผืนใหญ่ ให้ท่านเสกให้อีกหลายครั้ง ก่อนสึกออกมา พอสึกมาก็แจกไปบ้างก่อนจะมาตั้งกระทู้ให้เช่าพระหลวงพ่อ จนปัจจุบันสบงที่ผมแจกๆอยู่แจกมาสองปีกว่าก้คือสบงชุดนี้น่ะครับแจกจนกว่าจะหมดจึงเลิกแจกแฮ่ๆ บางท่านเห็นผ้าสบง จีวร ที่ผมบอกว่าขอท่านมาคือชุดนี้และท่านก็เสกให้หลายครั้งมากครับ....

ผ้ารอยมือรอยเท้านี้ทำเท่าไรก็ไม่พอครับเพราะหลวงพ่อท่านปั๊มสดๆ ไม่ได้ทำโรงงานหมึกก็ผสมผงด้วย

ผ้ารอยมือท่านเป็นมหานิยม และโภคทรัพย์ อย่างยิ่งครับ เหมาะกับร้านค้าหรือไว้ปัดเป่าสิ่งอัปมงคลก่บ้านเรื่อนคุ้มครองป้องกัน อุ้มชูความเจริญ มือนี้ทำลูกศิษย์รุ่งมาเพียบครับ แนะนำ

นานๆจะได้เห็น ผืนจริงสวยมากครับ

ราคา บาท

รายการด่วน มาไว ไปไว

เช่าแล้ววว

ขนาดไฟล์:
      69.8 KB
      เปิดดู:
      41
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012
  8. benay

จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม ฝังเหรียญหลวงพ่อกดพิมพ์เอง

นิยม....และเป็นที่ต้องการ

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ถูกเพ่งเล็งครับ เพราะว่า สุดยอดมหานิยม ไม่แพ้ตะโพนของหลวงพ่อ มีลูกค้าหลายท่านเคยบอกว่า ใช้บูชาแทนตะโพนได้สบายมาก ค้ำชูความเจริญ พยุงดวงชะตา อีกอย่างหนึ่งที่ลูกค้าเล่าให้ฟังครับ มีใบสั่งหลังไมค์ตลอดครับไม่เคยขาดแต่ของขาดไม่มีค่อยมีมากนักนานๆมาทีครับ.....ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ...

สภาพสวยครับแต่ความหายากแล้วคงไม่ต้องยรรยายครับ

หาตะโพนไม่ได้ อยากแนะนำเหลือเกินครับรุ่นนี้

ราคาสอบถามครับ.......

รุ่นนี้หลวงพ่อกดพิมพ์เองครับ ฝังเหรียญ......

มีเข้ามาก็เช่าน่ะครับของแท้ หายาก ของเก๊ระบาด ให้หวาดผวากันแน่ๆ พอไม่มีมาถามหา ไม่มีของก็หาให้ไม่ได้ครับ บอกไว้ก่อน อิอิ...

มีเกษา หลวงพ่อครับ

เช่าแล้วครับ

9. pongpan_r

pongpan_r สมาชิก สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    สมเด็จ ปรกโพธิ์ หลังรูปเหมือน ปี13 ราคเท่าไหร่ครับ

10. benay

11. จักราช

จักราช เป็นที่รู้จักกันดี

จรเข้อาคมคาบดอกบัวรุ่นเดียว รุ่นแรกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินลูกค้ามีประสบการณ์เพียบครับ ด้านโชคลาภเสี่ยงโชค......หน้า 420

ขอราคาครับ

12. benay

เหรียญเต่าสร้างตัว
    นิยม

มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ

ประกันลายมือแท้ตลอดชีพ ถ้าไม่ใช่คืนเงินสองเท่า

.....ราคา สอบถามครับ พร้อมส่ง

ลายมือหลวงพ่อถ้าดูไม่ขาดอย่าเสี่ยงน่ะครับช่วงนี้เห็นเยอะเลยครับตามเวปต่างๆ<!-- google_ad_section_end -->

13. benay

ตอบให้ครบทุกท่านแล้วครับบบบบบบบ

14. benay

พระสมเด็จ เนื้อผงเข้าว่าน

หลวงพ่อเล็ก วัดมะนาวหวาน

พระอาจารย์ หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน

ก่อนอื่นกระผมจะเล่าถึงความเป็นมาของวัดมะนาวหวานก่อนนะครับ วัดมะนาวหวานตั้งอยู่เลขที่ 78 บ้านไร่เถรสังข์ หมู่ 12 ต.ศาลเจ้าโรงทอง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง สังกัดคณะสงฆ์มหานิกาย เป็นธรณีสงฆ์ 1 แปลง มีเนื้อที่ 7 ไร่ 3 งาน สร้างเป็นวัดตั้งแต่ปี 2300 ประมาณสมัยอยุธยาตอนปลาย มีเจ้าอาวาสปกครองจนถึงขณะนี้ 4 รูปคือ 1. หลวงพ่อแหนะ 2. หลวงพ่อแก้ว 3. หลวงพ่อเล็ก(2484-2512) และ4. พระครูเศียรเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน(หลวงพ่อเสียนท่านมรณะภาพแล้วเมื่อเดือน เมษา ปี นี้ครับ 2555) หลวงพ่อเล็ก หรือพระอธิการเล็ก ฐิติวิริโย เกิดปี 2440 มรณะปี 2512 ท่านเป็นคนบ้านโคกมะรุม ผิวออกขาวสัณฐานสันทัด ท่านมีตำหนิที่นิ้วมือข้างขวาของท่านปุกข้างหนึ่ง มีบิดาชื่อ นายเกิด ทองคำชู มารดาสืบไม่แน่ชัด มีพี่น้องทั้งหมด 6 คน คือ 1. นายเล็ก (หลวงพ่อเล็ก) ทองคำชู 2. นายแป้น ทองคำชู 3. นายย้อย ทองคำชู 4. นายแผ่น ทองคำชู 5.นายหยัด ทองคำชู 6.นางชุ่ม ทองคำชู หลวงพ่อเล็กอุปสมบทที่วัดคู อ.วิเศษชัยชาญ เมื่อปี พ.ศ.2471โดยมีพระอุปฌาย์คือ หลวงพ่อปลื้ม เจ้าอาวาสองแรกของวัดช้าง อ.วิเศษชัยชาญ บวชแล้วท่านไปจำพรรษาที่วัดใหม่โคกมะรุม ต.ม่วงเตี้ย อ.วิเศษชัยชาญ ก่อนที่ชาวบ้านจะนิมนต์มาเป็นเจ้าอาวาสวัดมะนาวหวานในภายหลัง แรกเริ่มเดิมทีท่านเรียนวิชากับหลวงพ่อแก้ว เจ้าอาวาสวัดมะนาวหวานองค์ที่ 2 จนหมด และเพียรศึกษาจากอาจารย์อีกหลายท่าน คนเก่าๆเล่าว่าท่านได้ไปเรียนวิชากับหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าด้วย ซึ่งท่านไปพร้อมกับหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง (จริงเท็จประการใดผู้เขียนไม่ทราบได้ เพียงแค่ถ่ายทอดคำบอกเล่ามาเท่านั้น)ตลอดจนศึกษาจากคำภีร์เก่าจนเชี่ยวชาญในกฤติยาคม แต่หลวงพ่อเล็กท่านไม่แสดงตัว ถึงกระนั้นเกจิอาจารย์ด้วยกันในสมัยนั้นต่างรู้ดีโดยญาณ จนท่านมีพระสหธรรมิกทั้งใกล้ไกลมากมายอย่างหลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อกลุ่ม วัดฝาง หลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา ฯลฯ และหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกซึ่งครั้งแรกหลวงพ่อจงท่านมาลองวิชากับหลวงพ่อเล็กถึงวัดมะนาวหวานแต่ผู้เขียนสืบไม่ได้ว่าใครชนะในการประลองในครั้งนั้น แต่หลังจากวันนั้น พระเกจิอาจารย์ทั้ง 2 รูปก็ไปมาหาสู่กันอยู่เป็นประจำ หลวงพ่อเล็กท่านเป็นพระที่ใช้ชีวิตที่เรียบง่าย ทำวัตรไม่เคยขาด ไม่เคยสะสมทรัพย์ และในขณะที่ท่านบวชนั้นท่านไม่เคยจับต้องเงินเลย เรื่องที่ยืนยันได้ก็คือเมื่อตอนหลวงพ่อเล็กท่านมรณะภาพไปแล้ว กรรมการวัดจึงทำการเปิดกุฏิ พบแต่เครื่องใช้ประจำวันที่จำเป็นจำนวนหนึ่ง และพบปัจจัยที่ญาติโยมใส่ซองถวายเมื่อครั้งไปรับนิมนต์เป็นจำนวนมากยังอยู่ในซองและทุกซองไม่ได้แกะออกเลย เหน็บอยู่ตามข้างกุฏิเป็นจำนวนมาก ท่านคอยดูแลวัดและวินัยสงฆ์และเด็กวัดที่วัดมะนาวหวานอย่างเข้มงวดจนเป็นที่กล่าวขานในสมัยนั้น มีอยู่ครั้งหนึ่งกุฏิท่านโดนขโมยขึ้น ได้ลักพระบูชาเก่าแก่ของวัดไปหลายองค์ เงินในซองจำนวนหนึ่งและพระเครื่องที่หลวงพ่อเล็กสร้างไปหลายถาด(สมัยนั้นหลวงพ่อเล็กท่านเป็นพระที่แจกของของท่านน้อยมาก และผู้ที่ได้ไปภายหลังก็เป็นใหญ่ได้ดีหลายคน ขนาดอากงของผู้เขียนคือกำนันกั่ง ตลาดศาลเจ้าโรงทองท่านเป็นลูกศิษย์ก้นกุฏิไปกินนอนที่วัดบ่อยๆยังได้รับจากมือท่านเพียงองค์เดียวเลย จนมีคนอยากได้เป็นจำนวนมาก คนร้ายคงเห็นว่ามีราคาจึงขโมยไปด้วย) ท่านทราบดีว่าขโมยคือใคร แต่ท่านไม่ว่ากระไร เพียงแต่บอกกับลูกศิษย์ว่า”ใครทำอะไรก็ได้อย่างนั้น” ภายหลังหัวขโมยคนนั้นก็เป็นบ้าไปเอง มีลูกศิษย์คนหนึ่งอายุเกือบ 80 ปี เล่าว่า สมัยนั้นแกยังเล็ก เด็กวัดเกรงกลัวหลวงพ่อเล็กมากเพราะท่านเป็นพระที่เข้มงวดมาก มีอยู่ครั้งหนึ่ง แกพร้อมเด็กวัดอีกหลายคนไปขึ้นมะม่วงหลังวัดมากินกันจนส่งเสียงดังรบกวนพระในวัด หลวงพ่อเล็กจึงยิงหนังสะติ๊กไล่(ท่านยิงขู่เพียงเบาๆเพื่อไล่เท่านั้น) ท่านยิงหนังสะติ๊กฟากหนึ่งแต่กระสุนสามารถตกอีกฟากหนึ่งได้ วัตถุมงคลของหลวงพ่อเล็ก หลวงพ่อเล็กท่านสร้างวัตถุมงคลน้อยมาก สืบได้ก็คือ สมเด็จหลังเกศหลวงพ่อใหญ่ วัดคู (ไว้จะกล่าวภายหลัง) พระกลีบบัวหลังเกศหลวงพ่อใหญ่ วัดคู ผ้ายันต์ มี 2 แบบคือ รูปพระประธาน(หลวงพ่อใหญ่)วัดคูและรูปหลวงพ่อเล็ก สมเด็จหลังเกศหลวงพ่อวัดคู หลวงพ่อเล็กท่านเริ่มทำวัตถุมงคล โดยเฉพาะท่านเริ่มหามวลสารเพื่อมาทำพระผงเข้าว่าน ตั้งแต่ปี 2490 กว่าๆโดยมีลูกศิษย์คือ อาซัว ร้านจิตไพศาลเป็นผู้ช่วยจัดหามวลสาร สำหรับมวลสารที่ศักดิ์ศิษย์เป็นอย่างยิ่งคือ ชิ้นส่วนพระเกศของหลวงพ่อใหญ่ วัดคู(เป็นวัดร้างสมัยอยุธยา) ซึ่งเป็นพระประธานเนื้อสัมฤทธิ์สมัยอยุธยา(ภายหลังทางวัดได้ก่อพระประธานปูนปั้นครอบอีกที)ซึ่งเป็นพระพุทธรูปศักดิ์ศิษย์องค์หนึ่งของจังหวัดอ่างทอง หลวงพ่อเล็กท่านทำการขอแล้วนำมาติดอยู่หลังพระเครื่องเนื้อผงเข้าว่านทุกองค์ หลวงพ่อเล็กเคยบอกกับศิษย์คนหนึ่งว่า ท่านนั่งทางในขออนุญาตมานาน กว่าหลวงพ่อใหญ่จะอนุญาติ สำหรับประวัติของวัดคูนั้นสัณนิฐานว่าสร้างมาตั้งแต่สมัยอยุธยาตอนต้น และปล่อยร้างมาจนประมาณปี 2389 มีภิกษุรูปหนึ่งชื่อว่าหลวงพ่อเชษฐ์ (ท่านเป็นพระเกจิชาวเขมรผู้มีกฤติยาคมเก่งกล้าองค์หนึ่ง ผู้ทำตะกรุดโทนใต้น้ำอันลือเลื่องของจังหวัดอ่างทอง )ได้ธุดงมาปักกรดและนั่งเจริญกัมมัฐฐาน และมาช่วยหลวงพ่อใหญ่(พระประธานวัดคู)บูรณะวัดคูขึ้นมาอีกครั้งหนึ่ง พระพิมพ์สมเด็จของหลวงพ่อเล็กนั้นสร้างโดยแกะแม่พิมพ์ขึ้นมาใหม่ทั้งหมด โดยที่พบเห็นท่านทำอยู่ 3 แบบพิมพ์ด้วยกัน คือแบบสมเด็จฐาน 3 ชั้น 2 พิมพ์ และแบบสมเด็จวัดเกศไชโย มีทั้งเนื้อผงเข้าว่านและเนื้อผงล้วน(หายาก) พระกลีบบัวหลังเกศหลวงพ่อวัดคู มีทั้งเนื้อผงเข้าว่านและเนื้อผงล้วน(หายาก) ผ้ายันต์ ผ้ายันต์ หลวงพ่อเล็กท่านสร้างอยู่ 2 แบบคือ รูปพระประธาน(หลวงพ่อใหญ่)วัดคู และรูปหลวงพ่อเล็ก สำหรับประสพการณ์ของผ้ายันต์นั้นมีเรื่องที่ชาวบ้านได้โจษขานกันเรื่องหนึ่งว่า มีพวกกองปราบมาทอดผ้าป่าที่วัดและหลวงพ่อเล็กท่านได้แจกผ้ายันต์คนละผืน พวกกองปราบจึงนำไปลองยิงหลังส้วมที่วัด ปรากฏว่ายิงไม่ออกเลยซักนัดเดียว ขอบคุรข้อมูลที่พี่โน๊ต วิเศษฯ ได้รวบรวมมาไว้ร่วมกันเผยแพร่ครับ

นานๆมาครับผม ประสบการณ์เพียบครับ

ราคา ............. บาท

เช่าแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2012
  15. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    น่าสนใจ จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. benay

เช่าแล้วครับ.............

17. benay

รายการคงเหลือ

ชุดเทอร์โบว์ มีจาร หายากมากๆครับผม
    <!-- google_ad_section_end -->[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

-
    -[​IMG][​IMG]เหรียญรุ่นแรก ยันต์เล็กหลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน........หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.....หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.......หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]แหวนงูใหญ่ หล่อโบราณ พบน้อยมาก หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน ....หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]เหรียญรุ่นแรก ปี 2510หลวงพ่อซ้อน วัดบุญเกิด จ.อ่างทอง.......หน้า 415
    -[​IMG][​IMG]ผงรูปเหมือนเนื้อกระดาษสา หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน......หน้า 416
    -[​IMG][​IMG]รูปหล่อฉีด ปี 49จารเพียบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน(โรงเรียนวัดศาลาดินสร้างถวายครับ).......หน้า 416
    -[​IMG][​IMG]เหรียญเงินลงถม รุ่นแรก หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ สวยจาดดดด.....หน้า 420
    -[​IMG]ตระกรุดโทน แจกกฐิน ปี 2549หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินพบน้อย โค้ด ท ไม่มีหัว รับประกันตลอดชีพครับ .......หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]เหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรัก รุ่นแรกเนื้อทองแดง นิยมสุดในสายท่าน ปี 2499 ...........หน้า 420.........เช่าแล้ว
    -[​IMG]จรเข้อาคมคาบดอกบัวรุ่นเดียว รุ่นแรกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินลูกค้ามีประสบการณ์เพียบครับ ด้านโชคลาภเสี่ยงโชค......หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]เหรียญหล่อหน้าเสือหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินหลวงพ่อจาร มะ อะ อุ นะ ชา ลี ติ .........หน้า 421
    -[​IMG][​IMG]เหรียญหล่อเสาร์ 5 หลวงพ่อนุ่ม วัดนางในปี 2475.....สวยครับ ถ้าไม่เจาะหู หมื่นกว่าาาา........หน้า 421
    -[​IMG][​IMG]ภาพถ่ายหลังจสุดยอดภาพถ่ายเมืองอ่างทองหลวงพ่อภู วัดดอนรักภาพหน้าเดียวหลังจาร หายากกกกกสุดๆ.........หน้า 421

.........
    รายการคงเหลือ หน้า 412 อีกเพียบครับ

...........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2012
  18. benay

-[​IMG][​IMG]เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45ทองเหลืองไม่ตัดขอบ พบน้อยมากหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หายากกว่านวะอีกครับ......หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]พระผงรูปเหมือน เนื้อแดง หลังแบบ ยันต์กลับ
    หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินของวัดสร้าง หายากมากๆ พิมพ์นึง..........หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]เหรียญบาตรน้ำมนต์ ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินหลังยันต์สุกิตติมาทำน้ำมนต์ เหรียญนี้มีจารด้วย 7 ตัว นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ .........หน้า 422
    -[​IMG][​IMG]เหรียญนางกวัก ทรงเครื่องรุ่นเดียวของหลวงพ่อหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เหรียญนี้ มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ ........หน้า 422
    -[​IMG][​IMG]ตะโพน รุ่นสุดท้าย วัดมะนาวหวาน ประสบการณ์ ดี เพราะหลวงพ่อเสกแบบทิ้งทวน และเจตนาการสร้างบริสุทธิ์ผุดผ่องมากครับ......ท่านใดสนใจสอบถามมาได้ มีพี่ใจดี แบ่งมาให้ 3 ใบ ครับ สวยเดิมครับ.......หน้า 422
    -[​IMG][​IMG]พระพิมพ์นั่งบัวเนื้อดินหลวงพ่อนุ่มวัดนางใน อ่างทอง
    ปรมาจารย์สายวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ........หน้า 423......เช่าแล้วครับ
    -[​IMG][​IMG]จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม ฝังเหรียญหลวงพ่อกดพิมพ์เองนิยม....และเป็นที่ต้องการหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.......หน้า 423..........เช่าแล้วครับ
    -[​IMG][​IMG]เหรียญเต่าสร้างตัว นิยมหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ .......หน้า 423

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2012
  19. benay

(โชว์อย่างเดียวครับ)

ภาพถ่าย ขนาด 10 x 12 ถือเป็นภาพถ่ายที่หายากมากๆของหลวงพ่อครับ ภาพจริงคมชัดเหมือนมีชีวิต ประวัติของท่านทำไว้ยังลงไม่ไหมด อีกเยอะครับ ในอภินิหารที่เกิดขึ้นจริง สมัยท่านยังไม่มรณะภาพ

ขนาดไฟล์:
      105.3 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      132.5 KB
      เปิดดู:
      930
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2012
  20. benay

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2012