หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญบาตรน้ำมนต์ ปี 48

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

หลังยันต์สุกิตติมาทำน้ำมนต์ เหรียญรุ่นนี้ถ้ามีจารจะได้รับความนิยมและถามหากันมาพอสมควรครับ เพราะยันต์นี้ ลูกศิษย์หลวงพ่อหลายๆท่านคงทราบดีครับว่าทำน้ำมนต์ขลังจริงๆ

เหรียญนี้มีจารด้วย 7 ตัว นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

ประกันแท้และลายมือหลวงพ่อตลอดชีพครับ

ราคาหายากน่ะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญนางกวัก ทรงเครื่อง

รุ่นเดียวของหลวงพ่อ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

เหรียญนี้ มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ ที่ไม่มีลงเลยเพราะเจอแต่ไม่มีจาร ชอบก็ปิดกันได้ครับมีเหรียญเดียว ของที่มีจารตอนนี้แทบไม่ต้องหา เก็บกันเงียบกริบ

ลืมบอกครับ รับประกันลายมือให้ตลอดชีวิตครับ

เงินแท้ พระต้องแท้ ลายมือต้องใช่ ถ้าไม่ใช่เสียชื่อ

พระเครื่องที่หลวงพ่อจารนับวันยิ่งหายาก และนับวันยิ่งเก๊เยอะ

เรื่องประสบการณ์ พูดมากเดี๋ยวว่าอยากขาย

สำหรับคนเห็นคุณค่าในลายมือท่านครับ

สวยจี๊ด 1,750 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      88.1 KB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      96.7 KB
      เปิดดู:
      239
  3. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระแล้วครับ ^^

4. benay

ตะโพน รุ่นสุดท้าย วัดมะนาวหวาน ประสบการณ์ ดี เพราะหลวงพ่อเสกแบบทิ้งทวน และเจตนาการสร้างบริสุทธิ์ผุดผ่องมากครับ......ท่านใดสนใจสอบถามมาได้ มีพี่ใจดี แบ่งมาให้ 3 ใบ ครับ สวยเดิมครับ

ผมเองห้อยอยู่ 2 ใบในกระเป๋าเสื้อ ทุอินวัน เมตตายกกำลังสอง อิอิ

ถ้าท่านใดไม่สยใจผมยินดีเก็บไว้เองครับ เหอๆๆ

5. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ขอราคาหน่อยครับเสี่ย

6. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    น้ำ แสวงหา 086-5886541 xabaha67@hotmail.com Or patithan.r@egat.co.th

รูปแบบเป็นไงครับ เพราะผมมีแต่ตะโพนกลึง ด้วยทองแดง

7. benay

เบี้ยแก้ ยอดนิยม

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน

ถ้าถามถึงพระคณาจารย์ในยุคเดียวกับหลวงพ่อนุ่ม ก้มีหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อซำ วัดตลาดไหม่ ล้วนแต่ละท่านเบี้ยแก้ไม่เป็นรองใคร แต่เบี้ยแก้หลวงพ่อภักท่านแพงที่สุดครับ เหตุเพราะหายากมากและทำน้อยมากด้วยหลวงพ่อภักท่านมรณะภาพก่อน หลวงพ่อนุ่ม หลวงพ่อซำ หลวงพ่อคำ เป็นสิบกว่าปี เบี้ยแก้ของหลวงพ่อนุ่ม กับหลวงพ่อคำ และหลวงพ่อซำ ความนิยมไม่แตกต่างกันครับแต่หลวงพ่อนุ่มจะหายากกว่าหลวงพ่อคำ แต่หลวงพ่อซำหายากกว่าแฮ่ๆ เบี้ยสายอ่างทองนอกจากจะมีอิทธิคุณทาง กันแก้คุณไสย และเดินป่ากันได้สารพัดแล้ว ยังเป็นมหาอุตหยุดลูกปืนได้อย่างยิ่ง ดังมีคนแถววิเศษท่านหนึ่ง คิดค่าตัวตาย โดยปืนลูกซอง แต่ในเอวมีเบี้ยอยู่ยิงเท่าไรก้ยิงไม่ออก ข่าวนี้เล่าลือกันมากครับ

เบี้ยแก้หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน อาจารย์เบี้ยสายอ่างทองรวมถึงเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อมี วัดม่วงคัน ที่หลวงพ่อท่านสืบทอดมา เบี้ยตัวย่อมดูง่ายสบายตาครับ พุทธคุณ สุดยอดด้าน ป้องกันคุณไสย ไข้ป่า อสรพิษ คงกระพัน แก้ได้สารพัดอย่างดังฝอยท่วมหลังช้างตามแต่อธิฐาน

ประกันแท้สามชั่วอายุคน

ราคา...5,500...บาท พร้อมส่ง

จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012
  8. benay

ตามรูปเลยครับจารน้ำ.................

9. benay

รายการคงเหลือ

ชุดเทอร์โบว์ มีจาร หายากมากๆครับผม
    <!-- google_ad_section_end -->[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

-
    -[​IMG][​IMG]เหรียญรุ่นแรก ยันต์เล็กหลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน........หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.....หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.......หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]แหวนงูใหญ่ หล่อโบราณ พบน้อยมาก หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน ....หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]เหรียญรุ่นแรก ปี 2510หลวงพ่อซ้อน วัดบุญเกิด จ.อ่างทอง.......หน้า 415
    -[​IMG][​IMG]ผงรูปเหมือนเนื้อกระดาษสา หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน......หน้า 416
    -[​IMG][​IMG]รูปหล่อฉีด ปี 49จารเพียบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน(โรงเรียนวัดศาลาดินสร้างถวายครับ).......หน้า 416
    -[​IMG][​IMG]เหรียญเงินลงถม รุ่นแรก หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ สวยจาดดดด.....หน้า 420
    -[​IMG]ตระกรุดโทน แจกกฐิน ปี 2549หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินพบน้อย โค้ด ท ไม่มีหัว รับประกันตลอดชีพครับ .......หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]เหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรัก รุ่นแรกเนื้อทองแดง นิยมสุดในสายท่าน ปี 2499 ...........หน้า 420
    -[​IMG]จรเข้อาคมคาบดอกบัวรุ่นเดียว รุ่นแรกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินลูกค้ามีประสบการณ์เพียบครับ ด้านโชคลาภเสี่ยงโชค......หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]เหรียญหล่อหน้าเสือหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินหลวงพ่อจาร มะ อะ อุ นะ ชา ลี ติ .........หน้า 421
    -[​IMG][​IMG]เหรียญหล่อเสาร์ 5 หลวงพ่อนุ่ม วัดนางในปี 2475.....สวยครับ ถ้าไม่เจาะหู หมื่นกว่าาาา........หน้า 421
    -[​IMG][​IMG]ภาพถ่ายหลังจสุดยอดภาพถ่ายเมืองอ่างทองหลวงพ่อภู วัดดอนรักภาพหน้าเดียวหลังจาร หายากกกกกสุดๆ.........หน้า 421

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2012
  10. benay

-[​IMG][​IMG]เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45ทองเหลืองไม่ตัดขอบ พบน้อยมากหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หายากกว่านวะอีกครับ......หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]พระผงรูปเหมือน เนื้อแดง หลังแบบ ยันต์กลับ
    หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินของวัดสร้าง หายากมากๆ พิมพ์นึง..........หน้า 420
    -[​IMG][​IMG]เหรียญบาตรน้ำมนต์ ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินหลังยันต์สุกิตติมาทำน้ำมนต์ เหรียญนี้มีจารด้วย 7 ตัว นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ .........หน้า 422
    -[​IMG][​IMG]เหรียญนางกวัก ทรงเครื่องรุ่นเดียวของหลวงพ่อหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เหรียญนี้ มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ ........หน้า 422
    -[​IMG][​IMG]ตะโพน รุ่นสุดท้าย วัดมะนาวหวาน ประสบการณ์ ดี เพราะหลวงพ่อเสกแบบทิ้งทวน และเจตนาการสร้างบริสุทธิ์ผุดผ่องมากครับ......ท่านใดสนใจสอบถามมาได้ มีพี่ใจดี แบ่งมาให้ 3 ใบ ครับ สวยเดิมครับ.......หน้า 422
    -[​IMG][​IMG]พระพิมพ์นั่งบัวเนื้อดินหลวงพ่อนุ่มวัดนางใน อ่างทอง
    ปรมาจารย์สายวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ........หน้า 423

-[​IMG][​IMG]จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม ฝังเหรียญหลวงพ่อกดพิมพ์เองนิยม....และเป็นที่ต้องการ
    หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.......หน้า 423
    -
    [​IMG][​IMG]
    เหรียญเต่าสร้างตัว นิยมหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ .......หน้า 423

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2012
  11. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    น้ำ แสวงหา 086-5886541 xabaha67@hotmail.com Or patithan.r@egat.co.th

สวยอ่ะ เป็นงาหรือกระดูกครับ แบบนี้ เห็นแล้วอยากได้ อิอิ:cool::cool:

12. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอทราบราคาด้วยครับ ^^

13. benay

ตอบให้แล้วครับผม ,,,,,,,

14. benay

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2012
  15. benay

ประชาสัมพันธ์

<TABLE style="MARGIN: 10px 0px" class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 425><THEAD><TR><TD style="TEXT-ALIGN: center" class=tcat colSpan=2></TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=panelsurround align=middle><EMBED height=350 type=application/x-shockwave-flash width=425 src=http://www.youtube.com/v/Y6Uw-XyOJ1E wmode="transparent" allowfullscreen="true"></EMBED></TD></TR></TBODY></TABLE>​

รายการนี้อัดมานานแล้วครับตั้งแต่ปีที่แล้ว ออกอากาศมานานแล้ว แต่ไม่ได้เอามาลง อิอิ อาย........พระที่จะเสนอมีเยอะเลยครับ แต่รายการให้เวลาน้อย ไม่งั้นร่ายยาวสองชั่วโมงก้ไม่จบ(โม้เก่ง)....55

ตามลิ้งนี้ครับ

###### ร้าน ที่ 1........

ร้าน เบ็น วิเศษฯ บ้านนี้มีแต่พระ... บ้านพระ Baanpra.com

#### ร้าน ที่ 2 เวปท่าพระจันทร์ครับ เปิดไหม่ล่าสุด อิอิ เข้ายากมากครับเวปนี้ ตรวจสอบ และต้องให้คนในสมาคมพระเครื่องพระบูชาไทย รับรอง

ตามลิ้งนี้ครับ .................เบ็น วิเศษฯ เวปพระท่าพระจันทร์

ไม่สะดวกโทร Line ถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

16. benay

.............

รายการคงเหลือ หน้า 412 และ 422 ครับ

...........

17. เจียมbody

เจียมbody เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาครับเสี่ย:cool::cool:

18. benay

ตอบให้แล้วครับผม. ขอบคุณครับ

19. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาครับ

20. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยค่ะคุณเบน