หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับ อิอิ:cool:

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 มีจาร

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ประสบการณ์มากจนได้รับความนิยมตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่

รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นแรกสุดของท่านที่เป็นเหรียญเต่านะครับ เสกนานตั้งแต่ปี 44 และหลวงพ่อเองท่านก็ชอบรุ่นนี้ด้วยน่ะครับท่านติดย่ามอยู่ตลอด เต่าหลวงพ่อได้รับการยอมรับมานานตั้งแต่ท่านยังอยู่เพราะประสบการณ์ด้านโภคทรัพย์ และการส่งเสริมการทำมาหากิน เป็นกำลังใจได้เป็นอย่างดี และประสบการณ์ก็หนาแน่นน่ะครับ ถ้ามีจาร(เฉพาะดูง่ายๆนะครับ)ราคาเอาเรื่องอยู่ครับ เมื่อก่อนไม่มีข้อยุติตอนแรกทราบจากหลวงพี่วิโรจน์มานานแล้วว่าบล็อคทำลายไปแล้วแต่หาบล็อคไม่เจอตอนนี้พบบล้อคแล้วครับอยู่ที่วัด สนิมขึ้นกลัง

องค์นี้มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ แบบจารและเป็นเต่ารุ่นแรกเสกนานที่สุดน่ะครับเต่ารุ่นนี้เป็นปีครับ สอบถามด่วนครับ

ราคา สอบถามนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      71.4 KB
      เปิดดู:
      163
      ขนาดไฟล์:
      79.4 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      141.2 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      140.3 KB
      เปิดดู:
      101
  3. benay

เช่าแล้วครับ..........

4. benay

หลวงพ่อกร่าย

นี่คือสรีระสังขาร ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อกร่ายแห่ง วัดโพธิ์ศรี อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง พระผู้มีอภินิหาร และวาจาสิทธิ์ ท่านได้รับการอุปสมบทจาก พระอุปัชฌาย์ภักตร์ แห่งวัดโบสถ์ พระเกจิอาจารย์อันดับหนึ่งแห่งเมืองอ่างทองเจ้าของเหรียญหลักแสนทีผู้คนต่างแสวงหา หลวงพ่อกร่าย ท่านเป็นที่เคารพของศิษยานุศิษย์ ทั่วไปในจังหวัดอ่างทอง วัตถุมงคลของท่านสร้างชื่อเสียงให้กับท่านเป็นอย่างมาก ทั้งทางด้านแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหานิยม กันไฟ และปัดลมฝน เป็นทีประจักษ์แก่สายตาผู้คนในย่านวิเศษชัยชาญมานาน ทำให้หลวงพ่อเป็นที่รักและศรัทธาแก่ผู้คนเป็นอย่ามาก จนวัตถุมงคลเป็นที่เล่นหากันโดยทั่วไปใน อ.วิเศษฯ หลวงพ่อท่านเป็นพระที่เคร่งครัดในพระธรรมวินัยและปฎิบัติดีปฎิบัติชอบมาโดยตลอด จวบจนกระทั่งท่านละสังขารก็ยังเป็นที่อัศจรรย์ โดยร่างกายของท่านไม่เน่าเปื่อย เพียงแต่แห้งลงไปเท่านั้น ซึ่งเป็นเหตุเกินวิสัยของธรรมชาติอย่างยิ่ง ดังนั้นจึงเป็นข้อพิสูจน์ได้อย่างดีว่าท่านเป็นผู้อยู่เหนือโลกโดยแท้

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</FIELDSET>
    พระยอดธง รุ่นแรก รุ่นเดียว (นิยม)

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี พระยอดธงนี้ท่านได้สร้างจากเนื้อที่เหลือจากหล่อพระรูปเหมือนจับเข่ารุ่นแรกของท่าน ที่หล่อไม่ละลาย เหตุการณ์นี้มีคนเห็นกันเยอะครับ เมื่อไม่ละลายแล้วก็เอาไปให้ท่านดูท่านบอกจะละลายได้ยังไงกูลงหวัใจทองแดงใว้ ผมก็ไม่ทราบว่าหัวใจทองแดงนี้คืออะไรแต่ว่าเหตุการณ์นี้คนที่ยืนยันได้ดีที่สุดเห็นจะเป็นช่างหล่อ ช่างนี้ก็เป็นช่างเดียวกับที่หล่อพระรุ่นต่างๆให้หลวงพ่อทรงครับ ลองไปถามดูได้ครับ พระยอดธงนี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ให้เป็นนายคนมีอำนาจเพราะพระยอดธงนี้ตามเคล็ดแล้วก็อยู่ยอดธงนำทัพอะไรประมาณนั้นครับ ประสบการณ์ก็มากมายตามที่ผมได้ฟังมา ด้านคงกระพันชัดเจนครับ

สภาพสวยเดิมๆครับ

หายากแล้วเดี๋ยวนี้ ราคาขยับไปพอสมควรครับช่วงนี้

.... 1,650 บาท พร้อมส่งครับ

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      56.6 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      67.7 KB
      เปิดดู:
      227
      ขนาดไฟล์:
      56 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      65.7 KB
      เปิดดู:
      90
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2011
  5. benay

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

ปี 2506 บล็อคนิยม

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อยครับ จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งดำและขาว คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมากครับแต่คนรู้ประวัติท่านน้อย หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ครับ รายละเอียดเยอะครับสนใจสอบถามได้ครับ พระคณาจารย์ที่เก่งมากๆอีกท่านหนึ่งของวิเศษฯชัยชาญครับ

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

ราคา 1,150 พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ

ขนาดไฟล์:
      57 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      50.8 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      95.4 KB
      เปิดดู:
      91
  6. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่เบ็น
    เหรียญหลวงพ่อกุ่มนิเรียกได้ว่าใช้จนคุ้มเลยที่เดียวนะครับ...อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2011
  7. benay

เหรียญท่านหาแบบสวยจัดๆหายากอยู่เจอส่วนมากใช้กันเกลี้ยงแบบนี้หละครับ

8. benay

รูปหล่อฉีด เนื้อเงิน

โรงเรียนวัดศาลาดินสร้าง รุ่นแรก

สร้างปี 42 พร้อมหล่อโบราณรุ่นแรก

พระรูปหล่อฉีดรุ่นนี้ไม่ค่อยมีของ และเป็นรูปหล่อรุ่นสำคัญรุ่นหนึ่งเพราะท่านสร้างพร้อมกับหล่อโบราณที่ท่านเองเหน็บติดอังสะท่านก่อนที่จะมรณะภาพครับ หล่อฉีดนี้สร้างน้อยเฉพาะครูในโรงเรียนครับ และสร้างอาคารเรียนเจตนาดีบริสุทธิ์ครับ

หายากมากๆครับ

หลวงพ่อจาร มะ อะ อุ นะ มะ พะ ทะ นะ ชา ลี ติ

...ราคา สอบถาม พร้อมส่ง

องค์นี้จารแน่น และเรื่องความหายากคงไม่ต้องบรรยายกันมากครับ ถามว่าท่านเองเคยเห็นกี่องค์ แบบมีจาร คงไม่ต้องพูดถึง แฮ่ๆ

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      134.3 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      131.7 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      131 KB
      เปิดดู:
      60
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2011
  9. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเสี่ยเบ็น แหมอยากรู้จังใครได้ของดีชิ้นนี้ไป จะได้ตามไปส่องให้ถึงที่เเล้วเก็บใส่กระเป๋าเอากลับบ้าน อิอิ

10. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    อยากไปดูด้วย
    ไปเมื่อไหร่บอกด้วยนะ

11. benay

แหม.........เสี่ยโจ กับ ป๋าป๊อบ ไม่รู้ใครเนียน.....5555

12. ชาวประมง

แหะๆๆๆ ผมเนียนสุดครับเพราะจะไปเนียนเจ้าขององค์นี้ อิอิ

13. benay

จริง.....55555:cool:

14. benay

ภาพวาดหลวงปู่รอด

เหรียญหลวงปู่รอด หลวงพ่อลาภ รุ่นแรก

วัดท้ายย่าน อ่างทอง

ของดีที่แนะนำครับ

หลวงปู่รอดกับกลวงพ่อลาภ ท่านมีความสัมพันธ์เกี่ยวเนื่องกันแบบเดียวกับหลวงพ่อทิมและหลวงปู่ทวดครับ เพราะว่าหลวงปู่รอดท่านเป็นพระสมัยอยุธยาเช่นเดียวกัน ปกปักรักษาวัดท้ายย่านมานานมากจนมาเจอหลวงพ่อลาภ ท่านจึงมาเข้าในนิมิต ในการสร้างพระเครื่องของท่านและ นิมิตให้วาดรูปท่านด้วย เดี๋ยวรูปท่าน(หลวงปู่รอด) จะนำมาลงภายหลังครับ สำหรับหลวงพ่อลาภเองท่านก็ไม่ธรรมดาน่ะครับมีพระเวทวิทยาคมเก่งกาจ ตระกรุดชุดของท่านโด่งดังไม่แพ้ใคร ด้านมหาอุด กำบัง แคล้วคลาดียิ่งนัก จนท่านมาสร้างพระเครื่องรูปหลวงปู่รอด และอีกด้านเป็นรูปท่านเอง(หลวงพ่อลาภ) โดยสร้างเป็นเหรียญขึ้นครั้งแรก กะไหล่เงิน ประสบการมากมายด้านมหาอุดคง กระพัน และคล้วคลาดจากอุบัติเหตุ เชื่อถือได้อย่างดีครับ ประสบการมานักต่อนัก ทั้งตำรวจ และประชาชนทั่วไป จนเป็นที่ยอมรับ แต่ราคาเล่นหานั้นไม่แพงมากนัก เหรียญรุ่นนี้ทำออกมาอีกหลายครั้งเนื่องจากความนิยม แต่ในการเล่นหานั้นจะเล่น บล็อคที่เรียกว่า ย ขาด บ่าขีด ผู้ที่เช่าเหรียญนี้ไปผมจะบอกครับว่าดูยังไง อิอิ ครั้งแรกที่ลงกระทู้ครับ ของดีที่แนะนำครับ

สภาพสวย

บล็อคนิยม 1,550 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      77.8 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      87.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      138.2 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2011
  15. keniji_narathiwat

keniji_narathiwat เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009

สวัสดีครับพี่เบน งามจังเลยครับ :)

16. benay

ขอบคุณครับ อิอิ....:cool:

17. benay

รูปหล่อโบราณ

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ

ปี 2499

ประสบการณ์โดดเด่นมากด้าน คงกระพัน มหาอุตม์ กันคุณไสย ทำน้มนตืกันเสนียดจัญไร สุดยอดครับ เพราะสมัยท่านมีสังขารอยู่ ท่านเป็นหมอยารักษาชาวบ้านเป็นที่พึ่งของชาวบ้านได้เป็นอย่างดี ขนาดคนเป็นอัมพาต ท่านก็รักษาหายด้วยยาและอาคมท่าน คนถูกคุณไสยพอเข้ามาในวงสายสิญท่านถึงกับต้องอาเจียนออกมาทันที

สวยคลาสสิค แถมหายากมากเสียด้วย

.............ราคา สอบถามครับ

ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      185
      ขนาดไฟล์:
      73.4 KB
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      139 KB
      เปิดดู:
      91
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2011
  18. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จวัดชัยมงคล

องค์เท่าไรครับผม

19. benay

ตอบทางพีเอ็มไปแล้วครับผม.............

20. ชาวประมง

ขอด้วยจิ สมเด็จชัยมงคลอะ อิอิ