หลวงปู่ ครูบาจันทร์แก้ว วัดศรีสว่าง ความประทับใจ และ วัตถุมงคล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย อัสดงส์, 15 เมษายน 2009.

1. Agri_07

Agri_07 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงดลบันดาลให้ พระครูบาจันทร์แก้ว
    หายจากอาการอาพาธ แข็งแรงเร็ววันด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

ปล. ขอขอบคุณมากครับ ท่านเอ และท่านนิพนธ์ สำหรับบุญที่นำมาบอกกล่าว
    ให้ร่วมทำบุญ ช่วยค่ารักษาพยาบาลพระครูบาจันทร์แก้ว ยังได้วัตถุมงคลของพระครูบาจันทร์แก้ว มาบูชาเป็นสิริมงคลอย่างมากครับท่าน :cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18.4 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      124.2 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      126.3 KB
      เปิดดู:
      93
  2. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    สำหรับทั้งสองรุ่นนี้ได้รับการปลุกเสกจากครูบาจันทร์แก้วอย่างแน่นอนขอให้ใช้อย่างอุ่นใจได้เลยนะครับผมทุกท่าน ตอนนี้พระชัยวัฒน์ก็ยังเหลือให้ได้เช่าบูชานะครับผม ช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่กันครับผม

3. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ใครพอทราบข่าวของตุ๊ลุงบ้างครับ ไม่ทราบว่าท่านเป็นอย่างไรบ้าง

4. daroon

ข่าวตุ๊อุ๊ยตอนนี้ท่านดีขึ้นเยอะครับผม ยังคงรักษาตัวในห้องไอซียูครับผม อาการเรียกได้ว่าดีวันดีคืนครับผม แต่เนื่องจากป้องกันการติดเชื้อเลยยังรักษาตัวในห้องไอซียูครับผม แต่หมอกำลังจะให้ย้ายไปที่ตึกสงฆ์ครับผม เดี๋ยวมีข่าวคราวยังไงจะมาแจ้งให้ทราบเรื่อยๆ นะครับผม ขอให้ลูกศิษย์ทุกท่านอุ่นใจได้นะคร้าบ

ปล.ใครมีฤาษีวัวลาย ล็อกเก็ตรุ่นแรกแบ่งน้องคนนี้บ้างคร้าบ ^ ^

5. merque

merque เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากคับที่ส่งข่าวคับ ไงก็รบกวนส่งข่าวเป็นระยะนะคับ

ปล.ล็อกเกตรุ่นแรกเคยมีประมาณ 20 ปัจจุบัน แจกหมดไปแล้วค้าฟฟฟ

6. daroon

เดี๋ยวถ้าหลวงปู่หายดีกลับไปวัดจะรีบมาแจ้งข่าวทันทีเลยนะครับผม อยากไปกราบท่านที่วัดสักครั้ง เคยแต่ไปกราบตอนท่านอยู่โรงพยาบาลอย่างเดียวเลยครับผม ช่วงนี้เหรียญรุ่นแรกจะมีปลอมออกมาบ้างแล้วนะครับผมได้ยินเขาเ่ล่ามาแต่ยังไม่เห็นเหรียญที่ปลอมมานะครับผม ช่วงนี้วัตถุมงคลก็จะมีเพียงพระสมเด็จ ที่ลูกศิษย์สายหลวงปู่ดู่สร้างนะครับยอดสร้างจำได้ว่า 100 กว่าองค์นะครับ ให้บูชาองค์ละ 300 ถือว่าช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่ไปด้วยนะครับผม พระชุดนี้ตอนนี้จะอยู่ที่โรงพยาบาล รวมถึงพระชัยวัฒน์ที่ลูกศิษย์สายหลวงปู่ดู่สร้างด้วยครับผม พระชัยวัฒน์ยังพอเหลือให้เช่าอยู่นะครับผม ยังไงจะมาแจ้งข่าวให้ทราบเป็นระยะๆ นะครับผม ขอบคุณครับผม

7. Agri_07

Agri_07 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับท่านดรุณ สำหรับข่าวอาการหลวงปู่ ที่แจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกันครับ

8. กิตติ_เจน

กิตติ_เจน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับสำหรับการแจ้งข่าว

9. merque

merque เป็นที่รู้จักกันดี

ไว้ตุ๊ลุงกลับวัดคงได้ไปเที่ยวเชียงใหม่อีกซักรอบคับ

10. daroon

เมื่อวานท่านฉันแบรนด์ด้วยครับผม ช่วงนี้ต้องบำรุงร่างกายท่านอย่างต่อเนื่อง ท่านจะได้หายวันหายคืนเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้เหล่าลูกศิษย์ต่อนานๆ ครับผม อนุโมทนาบุญพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับผม ช่วงนี้ครูบาดวงดีบ้านฟ่อนออกเหรียญเจริญพร งานวันเกิด วันที่ 15 ต.ค 53 ที่ผ่านมานะครับผม

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ขอให้หลวงปู่หายจากอาพาธไวๆครับ

12. MTparasite

MTparasite Active Member

13 มิถุนายน 2009
    ขอต่อยอดข้อมูล เรื่อง เหรียญเจริญพร เนื่องในโอกาสอายุครบ 8 รอบ หรือ 96 ปี ของครูบาดวงดีวัดบ้านฟ่อนนะคับ เนื้อเงิน 199 เหรียญ บูชา 1000 บาท (หมดตั้งแต่วันเปิดบูชา)เนื้อ 3K (กรรมการ) 108 เหรียญ บูชา 500 บาทเนื้อตะกั่ว 1068 เหรียญ บูชา 120 บาท (ถ้าจำไม่ผิดนะคับ)เนื้อทองแดง 3000 เหรียญ บูชา 99 บาทสำหรับรูปแบบเหรียญนับว่าสวยงามเลยทีเดียวคับ ห้อยคอไม่อายใครแน่นอน แต่ที่น่าเสียดายที่ไปไม่ทันบูชาเหรียญเงินเพราะหมดตั้งแต่วันงาน (ปีนี้ไม่ได้จัดยิ่งใหญ่เหมือนปีก่อน ทราบเฉพาะการบอกต่อคับ) แต่ผมว่าสำหรับคนงบประมาณน้อยเหมาะมากหากว่าหารุ่นแรกๆไม่ทัน อีกอย่างเหรียญนี้ก็ออกในโอกาสสำคัญและเงินที่ได้ก็นำไปบูรณพระอุโบสถ ทุกเหรียญตอกโค๊ต และหมายเลขทุกเหรียญ บล็อคเหรียญทำลายเรียบร้อย สรุปว่า เจตนาดี รูปแบบสวยงาม โอกาสในการจัดสร้างสำคัญ โดยความเห็นส่วนตัว ชอบมาก คับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียไม่ได้มาเชียร์เพราะมีเหรียญให้บูชานะคับ ) สนใจเห็นทีต้องหาทางเองแล้วหละคับ อยากเห็นรูปแบบเหรียญลองเข้า google ดูนะคับ น่าจะมี

13. daroon

ขอบคุณครับพี่ ราคาเช่าหากำลังต้องการพอดี เสียดายเนื้อเงินหมดไปแล้ว คงเช่าเนื้อตะกั่ว กับ เนื้อทองแดงไว้ใช้สักหน่อย ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งเหรียญ สวยๆ ไว้บูชา ขอบคุณครับพี่

14. MTparasite

MTparasite Active Member

13 มิถุนายน 2009
    คิดเหมือนกันคับ ว่าจะบูชาเนื้อตะกั่วกับทองแดงไว้บ้าง เสียดายเนื้อเงินจริงๆ ผมไม่รู้จะโพส รูปได้ยังไง เอาเป็นว่าถ้าอยากเห็นรูปแบบเหรียญลอง copy link นี้ไปดูนะคับ ผมทำ link ไม่เป็น พระล้านนา.คอม เว็บ พระเครื่อง พระบูชา อันดับหนึ่ง ของภาคเหนือ

15. daroon

[​IMG][​IMG]

จัดให้ครับพี่ เนื้อเงินกระแสท่านแรงมาก เนื้อเงินจำนวนเพียง 199 เหรียญ เช่าเพียง 1000 ก็น่าจะหมดลงได้ง่ายมากเลยครับพี่ ศรัทธาในพื้นที่ อีกส่วนหนึ่งเซียนพระคงเช่าไว้เกร็งกำไรต่อ แต่ก็ถือว่าได้ช่วยกันทำบุญครั้งนี้ด้วยครับผม อีกอย่างท่านก็เป็นสหายทางธรรมครูบาจันทร์แก้วทั้งสองต่างเยี่ยมเยือนกันบ่อยครั้งมากเลยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2010
  16. daroon

พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปเช่าเหรียญสักหน่อย แล้วแวะกราบท่านด้วยครับผม ครั้งแรกที่จะได้เข้าไปเที่ยวที่วัดบ้านฟ่อนครับผม พี่ๆ ท่านใดฝากก็ยินดีเป็นธุระให้นะคร้าบ ^ ^

17. daroon

เหรียญ เจริญพร หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน เนื้อเงิน หลวงปู่เริ่มอธิษฐานจิตหลายวาระ เริ่มตั้งแต่

ครั้งที่1. 28เม.ย53วันมาฆะบูชาหลวงปู่เสกพร้อมกับวัตถุมงคลต่างๆรวมทั้งวัวอาคมรุ่นแรก ประมาณ100ตัว
    ครั้งที่2. 20มี.ค53ซึ่งเป็นวันเสาร์5
    ครั้งที่3. 15เม.ย53วันพญาวัน
    ครั้งที่4. 28พ.ค.53วันวิสาขะบูชา
    ครั้งที่5. 26มิ.ย53 วันจันทรุปราคา
    ครั้งที่6. 8ก.ย53
    ครั้งที่7. 23ก.ย53 จำนวนการสร้าง เหรียญเนื้อเงิน 199เหรียญ เหรียญเนื้อ3กษัตริย์108เหรียญ เหรียญเนื้อตะกั่ว1068มีพิเศษ68เหรียญ และเหรียญเนื้อทองแดง3000เหรียญ

18. อัสดงส์

ขอบคุณที่แจ้งข่าว เหรียญสวยงามมาก....มีวัตถุมงคลอีกวัดจะแนครับ วัดหมูเปิ้ง ครูบาข่าย ผมไปมาเมื่อต้นเดือน เนื่องจากอยู่ดีๆก็ฝันถึงท่าน ในฝันคุยกับท่านนาน ท่านเขียนบางอย่าสงให้จากนั้นก็ตื่น และหลับรอบสองฝันต่อ ทีนี้ฝันเห็นล็อกเก็ตท่านแขวนอยู่ ก็ตื่นอีกที จากนั้นไปหาข้อมูลท่านในเว็ป ปรากฏว่าหน้าตาเหมือนในฝัน ทั้งๆที่ไม่เคยเห็นมาก่อน จึงเดินทางไปที่วัดตอนต้อนเดือน ปรากฏว่าที่วัดพึ่งออกล็อกเก็ตรุ่น 1 สร้างแค่ 100 องค์ครับ จึงบูชาติดมือมา หลวงพี่ที่วัดบอกปีนี้โชคดี ปกติท่านไม่ค่อยอณุญาติสร้างอะไร ใครมีโอกาสแวะไปนะครับ ต้องไปที่วัดอย่างเดียว ท่านไม่ส่ง

19. juujoobz

juujoobz สมาชิก

24 ธันวาคม 2008
    ผมว่าพระกริ่ง ล็อกเก็ต รูปหล่อปั๊ม ครูบาดวงดีก็น่าเก็บนะครับ เหลือไม่มากด้วย

20. อัสดงส์

มีเรื่องจะเล่าครับ เมื่อวานได้คุยกับพี่ที่อยู่ทางเหนือ คือมีพ่อค้าขายนําต่าสําลีครูบาจันทร์แก้ว มาแปลงขายเป็นของหลวงปู่ครูบาวงศ์ โดยดึงโค็ด และหมายเลขออก ปรกฏว่าฝันหลังจากนั้นปวดหัวตลอดเวลา ตกดึกฝันเห็นเต่า จึงรู้ว่าวดหัวเพราะไปทําอย่างนั้น เห็นบอกว่าจะไม่ทําอีกแล้ว เข็ด!